Commerce Kickstart (7.x-2.0-beta1) - en to vi translation catalogue (2286 entries)

en: Home
vi: Nhà

en: Slideshow
vi: Trình chiếu ảnh

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Previous
vi: Trước

en: Next
vi: Tiếp

en: user
vi: người dùng

en: Pages
vi: Trang

en: Save configuration
vi: Lưu cấu hình

en: Reset to defaults
vi: Trả về mặc định

en: enabled
vi: bật

en: enable
vi: bật

en: context
vi: ngữ cảnh

en: delete
vi: xoá

en: Status
vi: Trạng thái

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: approve
vi: chấp thuận

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Delete
vi: Xóa

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Transaction ID
vi: Mã giao dịch

en: Value
vi: Giá trị

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Email address
vi: Địa chỉ thư điện tử

en: Item
vi: Mục

en: Development
vi: Phát triển

en: Groups
vi: Nhóm

en: Group
vi: Nhóm

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: Replies
vi: Phản hồi

en: Last Post
vi: Bài gửi cuối

en: Closed
vi: Đóng

en: List
vi: Danh sách

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: Actions
vi: Thao tác

en: disabled
vi: tắt

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Read more
vi: Xem thêm

en: more
vi: thêm

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: Access control
vi: Điều khiển truy cập

en: Explanation or submission guidelines
vi: Giải thích hoặc hướng dẫn cho bài biết

en: Email settings
vi: Thiết lập thư điện tử

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Administration
vi: Quản lý

en: Comments
vi: Bình luận

en: Currency
vi: Tiền tệ

en: More
vi: Thêm

en: Default currency
vi: Tiền tệ mặc định

en: Action
vi: Thao tác

en: Quantity
vi: Số lượng

en: On
vi: Bật

en: For
vi: Đối với

en: error
vi: lỗi

en: Tags
vi: Thẻ

en: Block title
vi: Tiêu đề khối

en: Taxonomy
vi: Luật phân loại

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Content types
vi: Kiểu nội dung

en: Home page
vi: Trang nhà

en: Version
vi: Phiên bản

en: Go
vi: Đi

en: view
vi: xem

en: Overview
vi: Tổng quan

en: all
vi: tất cả

en: File
vi: Tập tin

en: Tag
vi: Thẻ

en: File path
vi: Đường dẫn tập tin

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Advanced options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Links
vi: Các liên kết

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: None
vi: Không có

en: Use count
vi: Số lần dùng

en: Display settings
vi: Các thiết lập trình bày

en: default
vi: mặc định

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Number
vi: Số

en: Message
vi: Thông điệp

en: Block settings
vi: Các thiết lập khối

en: Comment form
vi: Form bình luận

en: User edit form
vi: Form sửa người dùng

en: User contact form
vi: Form liên hệ của người dùng

en: - None -
vi: - Không -

en: Country
vi: Quốc gia

en: Weight
vi: Độ nặng

en: The configuration options have been saved.
vi: Các tùy chọn cấu hình đã được lưu lại.

en: Variable
vi: Biến

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Center
vi: Giữa

en: Help text
vi: Văn bản trợ giúp

en: Hierarchy
vi: Phân cấp

en: Multiple
vi: Nhiều

en: Required
vi: Bắt buộc

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Parents
vi: Cấp trên

en: Depth
vi: Độ sâu

en: none
vi: không có

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: Name
vi: Tên

en: edit
vi: sửa

en: Import
vi: Nhập vào

en: Export
vi: Xuất

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: Description field
vi: Trường ghi chú

en: settings
vi: các thiết lập

en: Back
vi: Trở lại

en: Node ID
vi: ID node

en: Field
vi: Trường

en: Label
vi: Nhãn

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Help
vi: Trợ giúp

en: True
vi: Đúng

en: False
vi: Sai

en: Font
vi: Phông chữ

en: Default
vi: Mặc định

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Update
vi: Cập nhật

en: Open
vi: Mở

en: Partial
vi: Một phần

en: Top
vi: Đầu

en: Link Target
vi: Thuộc tính Target của Link

en: Small
vi: Nhỏ

en: Large
vi: Rộng

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: Core
vi: Nhân

en: Low
vi: Thấp

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Add new
vi: Thêm mới

en: Schedule
vi: Lịch trình

en: Access
vi: Truy cập

en: Add
vi: Thêm

en: View
vi: Xem

en: Format
vi: Định dạng

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Vocabularies
vi: Các kho từ

en: Modules
vi: Mô-đun

en: Section
vi: Phần

en: Clear index
vi: Xóa chỉ mục

en: Manage
vi: Quản lý

en: Placeholder tokens
vi: Các từ thay thế

en: Display
vi: Hiển thị

en: Node type
vi: Kiểu node

en: Advanced settings
vi: Các thiết lập nâng cao

en: results
vi: kết quả

en: search
vi: tìm kiếm

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: The username %name does not exist.
vi: Tên người dùng %name không tồn tại.

en: Event
vi: Sự Kiện

en: Add item
vi: Thêm mục

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: Text
vi: Văn bản

en: Theme
vi: Sắc thái

en: Layout
vi: Bố cục

en: Timestamp
vi: Nhãn thời gian

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: Component
vi: Thành phần

en: Total
vi: Tổng

en: Status:
vi: Trạng thái:

en: ID
vi: Mã

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Submission guidelines
vi: Hướng dẫn việc đệ trình

en: n/a
vi: không có

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: Paths
vi: Đường dẫn

en: The following placeholder tokens can be used in both paths and titles. When used in a path or title, they will be replaced with the appropriate values.
vi: Thẻ giữ chỗ sau đây có thể được sử dụng trong cả hai con đường và các chức danh. Khi được sử dụng trong một đường dẫn hoặc tiêu đề, họ sẽ được thay thế bằng các giá trị thích hợp.

en: Mail
vi: Thư

en: Before
vi: Trước

en: After
vi: Sau

en: User
vi: Người dùng

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: action
vi: hành động

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Check
vi: Kiểm tra

en: Files
vi: Các tập tin

en: User ID
vi: ID người dùng

en: Error
vi: Lỗi

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Contact
vi: Liên hệ

en: Created
vi: Tạo bởi

en: The subject of the message.
vi: Chủ đề của thông điệp.

en: Number of columns
vi: Số cột

en: Data type
vi: Kiểu dữ liệu

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: Are you sure you want to delete %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa %title?

en: Optional Title
vi: Tiêu đề tùy chọn

en: Required Title
vi: Tiêu đề bắt buộc

en: No Title
vi: Không có Tiêu đề

en: Link Title
vi: Tiêu đề của liên kết

en: URL Display Cutoff
vi: Hiển thị URL rút gọn

en: If the user does not include a title for this link, the URL will be used as the title. When should the link title be trimmed and finished with an elipsis (&hellip;)? Leave blank for no limit.
vi: Nếu người dùng không nhập tiêu đề cho liên kết, thì phần URL sẽ được dùng làm tiêu đề. Khi ấy, có giữ nguyên địa chỉ này, hay thu gọn nó lại và thêm kí tự &hellip; vào không? Để trống nếu không muốn thu gọn.

en: Default (no target attribute)
vi: Mặc định (không có thuộc tính target)

en: Open link in window root
vi: Mở liên kết trong cửa sổ gốc

en: Open link in new window
vi: Mở liên kết trong cửa sổ mới

en: Allow the user to choose
vi: Cho phép người dùng chọn lựa

en: Additional CSS Class
vi: Lớp CSS

en: Not a valid URL.
vi: Không phải URL hợp lệ.

en: Titles are required for all links.
vi: Bạn phải nhập phần tiêu đề cho tất cả các liên kết.

en: Open URL in a New Window
vi: Mở URL trong một cửa sổ mới

en: Defines simple link field types.
vi: Định nghĩa kiểu trường liên kết đơn giản.

en: The name of the menu.
vi: Tên của menu.

en: All
vi: Tất cả

en: hours
vi: giờ

en: Active
vi: Hoạt động

en: Done
vi: Xong

en: Submit @name
vi: Tạo @name mới

en: Year
vi: Năm

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Block
vi: Khối

en: Override title
vi: Ghi đè phần tiêu đề

en: CSS class
vi: Lớp CSS

en: Display links
vi: Liên kết hiển thị

en: Page
vi: Trang

en: Pager ID
vi: ID Trang

en: View arguments
vi: Tham số View

en: Left side
vi: Bên trái

en: Middle column
vi: Cột giữa

en: Right side
vi: Bên phải

en: Bottom
vi: Cuối

en: Node links
vi: Liên kết node

en: Taxonomy terms
vi: Các phân loại

en: User picture
vi: Ảnh người dùng

en: Site name
vi: Tên website

en: Site slogan
vi: Khẩu hiệu của hệ thống

en: Node types
vi: Kiểu node

en: User settings
vi: Cài đặt người dùng

en: Public registrations
vi: Đăng ký công cộng

en: Only site administrators can create new user accounts.
vi: Chỉ có quản trị hệ thống mới có thể tạo tài khoản người dùng mới.

en: Database
vi: Cơ sở dữ liệu

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: Off
vi: Tắt

en: Always
vi: Luôn luôn

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Your changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được cập nhật.

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Footer
vi: Phần chân

en: Inline
vi: Trên cùng dòng

en: Selected
vi: Được chọn

en: Menu link
vi: Liên kết trên trình đơn

en: To
vi: Đến

en: From
vi: Từ

en: Feed description
vi: Mô tả feed

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Roles
vi: Vai trò

en: Revision ID
vi: ID bản hiệu đính

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Comment ID
vi: ID bài bình luận

en: Score
vi: Điểm

en: Published
vi: Đã công bố

en: Signature
vi: Chữ ký

en: Filter
vi: Lọc

en: Location
vi: Vị trí

en: Locale
vi: Bản địa

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: Sticky at top of lists
vi: Đưa lên đầu danh sách

en: Log message
vi: Thông điệp bản ghi

en: URL alias
vi: URL ảo

en: Poll duration
vi: Thời gian thăm dò

en: Poll votes
vi: Số bình chọn

en: File ID
vi: ID tập tin

en: File name
vi: Tên tập tin

en: File size
vi: Kích cỡ tập tin

en: Vocabulary
vi: Từ vựng

en: Vocabulary ID
vi: ID từ vựng

en: Term ID
vi: ID từ liệu

en: Term name
vi: Tên từ liệu

en: E-mail address
vi: Địa chỉ e-mail

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Last login
vi: Đăng nhập cuối

en: Time zone
vi: Múi giờ

en: Severity
vi: Mức độ

en: Field name
vi: Tên trường

en: Global settings
vi: Thiết đặt toàn cục

en: Title label
vi: Nhãn tiêu đề

en: Fields
vi: Các trường

en: Widget type
vi: Loại widget

en: Contains
vi: Chứa

en: Does not contain
vi: Không chứa

en: Is less than
vi: Nhỏ hơn

en: Is less than or equal to
vi: Nhỏ hơn hoặc bằng

en: Is equal to
vi: Bằng

en: Is greater than or equal to
vi: Lớn hơn hoặc bằng

en: Is greater than
vi: Lớn hơn

en: Is not equal to
vi: Khác

en: Average
vi: Trung bình

en: Count
vi: Số lượng

en: Overridden
vi: Đã ghi đè

en: Conditions
vi: Điều kiện

en: Original image
vi: Hình ảnh gốc

en: Mode
vi: Chế độ

en: Normal
vi: Bình thường

en: Success
vi: Thành công

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Gallery settings
vi: Các thiết lập bộ sưu tập

en: configure
vi: cấu hình

en: Items
vi: Hàng hóa

en: Last update
vi: Lập cập nhật cuối

en: %time ago
vi: cách đây %time

en: Nodes
vi: Các node

en: Advanced
vi: Cao cấp

en: New window
vi: Cửa sổ mới

en: Sort order
vi: Thứ tự sắp xếp

en: Up
vi: Lên

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Medium
vi: Vừa

en: Sortable
vi: Có thể sắp xếp

en: Caching
vi: Bộ nhớ đệm

en: Month
vi: Tháng

en: Details
vi: Chi tiết

en: Price
vi: Giá

en: End Date
vi: Ngày kết thúc

en: System
vi: Hệ thống

en: Domain
vi: Miền

en: Customer
vi: Khách hàng

en: Product ID
vi: Mã sản phẩm

en: Processors
vi: Bộ xử lí

en: Amount
vi: Số lượng

en: Unlimited
vi: Không giới hạn

en: Current
vi: Hiện thời

en: Add to cart
vi: Thêm vào giỏ hàng

en: Address
vi: Địa chỉ

en: State
vi: Bang

en: Desc
vi: Giảm dần

en: Code
vi: Mã

en: Owner
vi: Chủ sở hữu

en: Recipient
vi: Người nhận

en: By
vi: Bởi

en: Payment
vi: Thanh toán

en: Payment settings
vi: Thiết lập thanh toán

en: Store
vi: Gian hàng

en: Company
vi: Công ty

en: General
vi: Tổng quát

en: Cleanup
vi: Làm sạch

en: Example
vi: Ví dụ

en: group
vi: nhóm

en: Method
vi: Phương thức

en: Recent posts
vi: Các bài gửi gần đây

en: South Australia
vi: Nam Úc

en: Day
vi: Ngày

en: Table
vi: Bảng

en: January
vi: Tháng 1

en: February
vi: Tháng 2

en: March
vi: Tháng 3

en: April
vi: Tháng 4

en: May
vi: Tháng 5

en: June
vi: Tháng 6

en: July
vi: Tháng 7

en: August
vi: Tháng 8

en: September
vi: Tháng 9

en: October
vi: Tháng 10

en: November
vi: Tháng 11

en: December
vi: Tháng 12

en: Now
vi: Bây giờ

en: Start date
vi: Ngày bắt đầu

en: End date
vi: Ngày kết thúc

en: Default path pattern (applies to all vocabularies with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn mặc định (áp dụng cho tất cả các phân nhóm với các mẫu trống dưới đây)

en: Pattern for all %vocab-name paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các phân nhóm %vocab-name

en: Pattern for forums and forum containers
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho diễn đàn và nhóm diễn đàn

en: Pattern for user account page paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho các trang tài khoản của người dùng

en: Pattern for blog page paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho các trang blog

en: Verbose
vi: Hiện thông báo chi tiết

en: Display alias changes (except during bulk updates).
vi: Hiển thị chi tiết các thay đổi liên quan đến đường dẫn ảo (trừ khi cập nhật hàng loạt).

en: Replace by separator
vi: Thay thế bằng ký tự phân cách

en: Maximum alias length
vi: Chiều dài tối đa của đường dẫn ảo

en: Maximum component length
vi: Chiều dài tối đa của thành phần

en: Update action
vi: Hành động khi Cập nhật

en: Strings to Remove
vi: Các chuỗi cần xóa

en: Pathauto
vi: Đường dẫn tự động

en: Provides a mechanism for modules to automatically generate aliases for the content they manage.
vi: Cung cấp một cơ chế cho các module tự động tạo  các đường dẫn ảo cho các nội dung được chúng quản lý.

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: !time ago
vi: !time trước

en: Other
vi: Khác

en: Loop
vi: Lặp

en: General Settings
vi: Thiết lập chung

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Color
vi: Màu sắc

en: Repeat
vi: Lặp lại

en: Link URL
vi: URL của liên kết

en: List type
vi: Kiểu danh sách

en: Attributes
vi: Các thuộc tính

en: Role
vi: Vai trò

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: First name
vi: Tên

en: Last name
vi: Họ

en: months
vi: tháng

en: User login
vi: Đăng nhập

en: Log in
vi: Đăng nhập

en: Link text
vi: Văn bản dùng làm liên kết

en: Destination
vi: Nơi đến

en: Class
vi: Lớp

en: String
vi: Chuỗi

en: Users
vi: Người dùng

en: Not installed
vi: Chưa được cài đặt

en: Minimum cache lifetime
vi: Thời gian đệm tối thiểu

en: Referrer
vi: Nơi dẫn đến

en: Exists
vi: Tồn tại

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
vi: @site đang được bảo trì. Chúng tôi sẽ trở lại trong thời gian sớm nhất. Xin vui lòng chờ đợi.

en: Default front page
vi: Trang trước mặc định

en: Both
vi: Cả hai

en: Last
vi: Cuối

en: Maximum length
vi: Độ dài tối đa

en: Save changes
vi: Lưu các thay đổi

en: access denied
vi: truy cập bị từ chối

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Checkout
vi: Thanh toán

en: <All>
vi: <Tất cả>

en: Save and edit
vi: Lưu và sửa

en: Edit view
vi: Sửa view

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Administer views
vi: Quản lý các view

en: Existing Views
vi: Views hiện có

en: Default Views
vi: Views mặc định

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Empty text
vi: Văn bản trắng

en: Down
vi: Xuống

en: Wildcard
vi: Ký tự đại diện

en: Arguments
vi: Tham số

en: Operator
vi: Toán tử

en: Filters
vi: Các bộ lọc

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Exposed Filters
vi: Các bộ lọc tự chọn

en: Order
vi: Thứ tự

en: Add criteria
vi: Thêm tiêu chuẩn

en: View name must be alphanumeric or underscores only.
vi: Tên view chỉ có thể là ký tự chữ-số hoặc dấu gạch dưới.

en: Views UI
vi: Giao diện quản lý View

en: Recent comments
vi: Bài bình luận gần đây

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Uncategorized
vi: Chưa phân loại

en: Plain
vi: Đơn giản

en: Position
vi: Vị trí

en: Integer
vi: Số nguyên

en: IP Address
vi: Địa chỉ IP

en: Pattern
vi: Mẫu

en: Basic settings
vi: Các thiết lập cơ bản

en: Node template
vi: Khuôn mẫu node

en: false
vi: sai

en: true
vi: đúng

en: CSS classes
vi: Lớp CSS

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: Level
vi: Cấp

en: text
vi: văn bản

en: Expires
vi: Hết hạn

en: Page Title
vi: Tên trang

en: Term description
vi: Mô tả từ liệu

en: fields
vi: các trường

en: Save settings
vi: Lưu các thiết lập

en: Operation
vi: Thao tác

en: reply
vi: phản hồi

en: Duration
vi: Thời lượng

en: Property
vi: Thuộc tính

en: Defaults
vi: Các mặc định

en: You have to specify a valid date.
vi: Bạn phải nhập một ngày hợp lệ.

en: City
vi: Thành phố

en: Postal code
vi: Mã bưu điện

en: Title:
vi: Tựa:

en: Protocol
vi: Giao thức

en: with comments
vi: có phần bình luận

en: without comments
vi: không có phần bình luận

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Created date
vi: Ngày tạo ra

en: Updated date
vi: Ngày cập nhật

en: Full
vi: Đầy đủ

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Rules
vi: Quy tắc

en: Full name
vi: Họ và tên

en: Size of textfield
vi: Kích thước của trường dữ liệu bản văn

en: Authoring information
vi: Thông tin tác giả

en: Leave blank for %anonymous.
vi: Để trống cho %anonymous.

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Attachments
vi: Các đính kèm

en: Approved
vi: Đã chấp thuận

en: Root
vi: Gốc

en: Undefined
vi: Không đặt

en: Pending
vi: Đang treo

en: seconds
vi: giây

en: minutes
vi: phút

en: Show
vi: Hiện

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn mỗi trang trên một dòng. Ký tự '*' là ký tự đại diện. Ví dụ nhập đường dẫn %blog là cho trang blog và %blog-wildcard cho tất cả các blog cá nhân. %front là trang chính.

en: Other queries
vi: Các truy vấn khác

en: Key
vi: Khóa

en: Link to node
vi: Liên kết đến node

en: Stop
vi: Dừng

en: Change
vi: Thay đổi

en: Messages
vi: Thông báo

en: Edit term
vi: Chỉnh sửa từ liệu

en: Switch
vi: Chuyển

en: Week of @date
vi: Tuần của @date

en: Address Field
vi: Trường địa chỉ

en: 1 item | @count items
vi[0]: 1 mục

en: Clear
vi: Dọn dẹp

en: ‹ previous
vi: ‹ trước

en: next ›
vi: sau ›

en: No items selected.
vi: Không có mục nào được chọn.

en: Node title
vi: Tiêu đề node

en: Titles only
vi: Chỉ có tiêu đề

en: Full text
vi: Bản văn đầy đủ

en: Source
vi: Nguồn

en: Date/Time
vi: Ngày/Giờ

en: set as default
vi: Đặt làm mặc định

en: Refine
vi: Sàng lọc

en: Undo
vi: Khôi phục

en: Search results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Your search yielded no results
vi: Không tìm thấy kết quả nào.

en: Please enter some keywords.
vi: Vui lòng nhập một vài từ khóa.

en: Front page
vi: Trang nhất

en: Request new password
vi: Yêu cầu mật khẩu mới

en: Visitors can create accounts and no administrator approval is required.
vi: Khách truy cập có thể tạo tài khoản và không cần phải được sự chấp thuận của quản trị hệ thống.

en: unlimited
vi: không giới hạn

en: Replacement patterns
vi: Các mẫu thay thế

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Features
vi: Tính năng

en: Feature
vi: Tính năng

en: Publishing options
vi: Tùy chọn xuất bản

en: Create new revision
vi: Tạo bản hiệu đính mới

en: First
vi: Đầu tiên

en: Middle
vi: Giữa

en: Query
vi: Truy vấn

en: equals
vi: bằng

en: Configure block
vi: Cấu hình khối nội dung

en: Block name
vi: Tên khối

en: Period
vi: Dấu chấm

en: Site's time zone
vi: Múi giờ của website

en: Hour
vi: Giờ

en: Minute
vi: Phút

en: Second
vi: Giây

en: Select list
vi: Danh sách chọn

en: Text field
vi: Trường văn bản

en: Time zone handling
vi: Xử lí múi giờ

en: Target type
vi: Kiểu đích

en: Date field
vi: Trường dữ liệu ngày tháng

en: Alignment
vi: Căn chỉnh

en: Workflow
vi: Luồng công việc

en: author
vi: tác giả

en: unchanged user
vi: người dùng không thay đổi

en: AND
vi: VÀ

en: None.
vi: Không có.

en: Fixed
vi: Cố định

en: Revert
vi: Trở lại

en: Empty
vi: Trống

en: updated content
vi: nội dung đã cập nhật

en: viewed content
vi: nội dung đã xem

en: Existing system path
vi: Đường dẫn hệ thống đang có

en: Greater than
vi: Lớn hơn

en: Less than
vi: Nhỏ hơn

en: registered user
vi: người dùng đã đăng kí

en: viewed user
vi: người dùng đã xem

en: logged in user
vi: người dùng đã đăng nhập

en: logged out user
vi: người dùng đã thoát

en: any
vi: bất kì

en: Add user role
vi: Thêm vai trò người dùng

en: PHP code
vi: Mã PHP

en: The settings have not been saved because of the errors.
vi: Các thiết lập không lưu được vì lỗi.

en: Open in new window
vi: Mở trong cửa sổ mới

en: First day of week
vi: Ngày đầu tiên của tuần

en: Autocomplete taxonomy
vi: Tự động hoàn tất taxonomy

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Create new account
vi: Tạo tài khoản mới

en: Seconds
vi: Giây

en: Info
vi: Thông tin

en: price
vi: giá

en: Taxes
vi: Thuế

en: Product type
vi: Kiểu sản phẩm

en: Site information
vi: Thông tin website

en: Blocked
vi: Đã khóa

en: open
vi: đang hoạt động

en: Promote
vi: Nâng cấp

en: Convert
vi: Biến đổi

en: Parent term
vi: Từ liệu cấp trên

en: Parent terms
vi: Các từ liệu cấp trên

en: All blogs
vi: Tất cả blog

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: Forums
vi: Diễn đàn

en: Superscript
vi: Chỉ số trên

en: revert
vi: trở lại

en: Revision
vi: Bản duyệt

en: Asterisk
vi: Dấu sao

en: Missing
vi: Bị mất

en: Permissions
vi: Quyền

en: Scope
vi: Phạm vi

en: Last modified
vi: Lần sửa cuối

en: Plugin
vi: Trình cắm

en: Address Book
vi: Sổ địa chỉ

en: address
vi: địa chỉ

en: Shopping cart
vi: Giỏ hàng

en: Cart
vi: Giỏ hàng

en: Discount
vi: Giảm giá

en: Shipping
vi: Chuyển hàng

en: Product
vi: Sản phẩm

en: Subtotal
vi: Tổng phụ

en: Payment Status
vi: Tình trạng thanh toán

en: Payment method
vi: Phương thức thanh toán

en: Changed
vi: Đã thay đổi

en: Date created
vi: Ngày tạo

en: Completed
vi: Đã hoàn thành

en: Reverse
vi: Ngược

en: Delete product type
vi: Xóa loại sản phẩm

en: Products
vi: Sản phẩm

en: Product types
vi: Loại sản phẩm

en: Manage features
vi: Quản lý các gói tính năng

en: Shipping methods
vi: Các phương thức chuyển hàng.

en: Conflict
vi: Xung đột

en: Standard
vi: Tiêu chuẩn

en: Total:
vi: Tổng cộng:

en: Province
vi: Tỉnh

en: County
vi: Hạt

en: Orders
vi: Đơn hàng

en: Are you sure you want to delete this transaction?
vi: Bạn có chắc muốn xóa giao dịch này?

en: Length of trimmed posts
vi: Độ dài của bài viết rút gọn

en: 200 characters
vi: 200 ký tự

en: 400 characters
vi: 400 ký tự

en: 600 characters
vi: 600 ký tự

en: 800 characters
vi: 800 ký tự

en: 1000 characters
vi: 1000 ký tự

en: 1200 characters
vi: 1200 ký tự

en: 1400 characters
vi: 1400 ký tự

en: 1600 characters
vi: 1600 ký tự

en: 1800 characters
vi: 1800 ký tự

en: 2000 characters
vi: 2000 ký tự

en: The maximum number of characters used in the trimmed version of a post. Drupal will use this setting to determine at which offset long posts should be trimmed. The trimmed version of a post is typically used as a teaser when displaying the post on the main page, in XML feeds, etc. To disable teasers, set to 'Unlimited'. Note that this setting will only affect new or updated content and will not affect existing teasers.
vi: Số lượng ký tự tối đa được sử dụng trong phiên bản rút gọn của bài viết. Hệ thống sẽ sử dụng thiết lập này để quyết định vị trí mà bài viết sẽ bị ngắt. Phiên bản rút gọn của của bài viết thường được dùng như là câu dẫn khi hiển thị bài viết ở trang chính, ở nguồn XML, v.v... Để vô hiệu hóa câu dẫn này, hãy đặt giá trị là 'Không giới hạn'. Chú ý rắng thiết lập này chỉ có tác dụng đối với nội dung mới được đưa lên hoặc mới được cập nhật.

en: Not published
vi: Chưa công bố

en: Menu settings
vi: Thiết lập trình đơn

en: Color scheme
vi: Phối màu

en: Unformatted
vi: Chưa định dạng

en: Document
vi: Tài liệu

en: %title has been deleted.
vi: %title đã được xóa.

en: RSS Feed
vi: Nguồn tin RSS

en: New comments
vi: Các bình luận mới

en: New
vi: Mới

en: details
vi: chi tiết

en: Percentage
vi: Tỷ lệ

en: Relationships
vi: Các quan hệ

en: Relationship
vi: Quan hệ

en: relationships
vi: các quan hệ

en: Oldest first
vi: Từ cũ đến mới

en: Basic information
vi: Thông tin cơ bản

en: Sort criteria
vi: Các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Themes
vi: Sắc thái

en: Translations
vi: Các bản dịch

en: comment
vi: bài bình luận

en: Unpublished
vi: Đã bỏ công bố

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: !name field is required.
vi: Thông tin !name cần được nhập.

en: Comment settings
vi: Cài đặt bài bình luận

en: Same window
vi: Cùng cửa sổ

en: Sticky
vi: Dính

en: Review
vi: Duyệt lại

en: Default options
vi: Tùy chọn mặc định

en: Read only
vi: Chỉ được đọc

en: Processing
vi: Đang xử lý

en: disable
vi: tắt

en: Output format
vi: Định dạng xuất

en: Storage
vi: Bộ lưu trữ

en: Complete
vi: Hoàn thành

en: date
vi: ngày tháng

en: Advanced Options
vi: Các tùy chọn cao cấp

en: Default value
vi: Giá trị mặc định

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: Selection
vi: Vùng chọn

en: Slogan
vi: Khẩu hiệu

en: Anonymous user
vi: Người dùng nặc danh

en: The name used to indicate anonymous users.
vi: Tên được sử dụng để chỉ người dùng nặc danh.

en: The home page displays content from this relative URL. If unsure, specify "node".
vi: Trang chủ sẽ hiển thị nội dung từ đường dẫn tương đối này. Nếu không biết chắc, hãy nhập "node".

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Edit translation
vi: Sửa bản dịch

en: Not translated
vi: Chưa được dịch

en: (source)
vi: (nguồn)

en: Select
vi: Chọn

en: Examples
vi: Ví dụ

en: You must select a node.
vi: Bạn phải chọn một node.

en: Enter the terms you wish to search for.
vi: Nhập điều kiện tìm kiếm.

en: Bold
vi: In Đậm

en: Information
vi: Thông tin

en: Variables
vi: Các biến

en: PHP Code
vi: Mã PHP

en: Simple
vi: Đơn giản

en: Double
vi: Đôi

en: Relationship type
vi: Kiểu quan hệ

en: Alaska
vi: A-la-x-ca

en: Multilingual system
vi: Hệ thống đa ngôn ngữ

en: Internationalization
vi: Quốc tế hóa

en: Content selection mode
vi: Chế độ chọn nội dung

en: Normal - All enabled languages will be allowed.
vi: Bình thường - Tất cả các ngôn ngữ đã bật sẽ được phép.

en: Extended - All defined languages will be allowed.
vi: Bình thường - Tất cả các ngôn ngữ đã định nghĩa sẽ được phép.

en: Multilingual options
vi: Các tùy chọn đa ngôn ngữ

en: Multilingual content
vi: Nội dung đa ngôn ngữ

en: Multilingual settings
vi: Các thiết lập đa ngôn ngữ

en: Strings
vi: Các chuỗi

en: Synchronize translations
vi: Đồng bộ các bản dịch

en: Translation
vi: Dịch thuật

en: Translation status
vi: Tình trạng dịch thuật

en: Blocks
vi: Khối

en: Page specific visibility settings
vi: Cài đặt hiển thị tùy vào trang

en: Show block on specific pages
vi: Trình bày block ở các trang xác định

en: Menus
vi: Trình đơn

en: Relative
vi: Liên quan

en: Above
vi: Bên trên

en: User's time zone
vi: Múi giờ người dùng

en: @min and @max
vi: @min và @max

en: Until
vi: Đến khi

en: Third
vi: Thứ ba

en: Fourth
vi: Thứ tư

en: Fifth
vi: Thứ năm

en: Default time zone
vi: Múi giờ mặc định

en: Overrides
vi: Ghi đè

en: Add another item
vi: Thêm mục

en: Add field
vi: Thêm trường

en: Remove field
vi: Gỡ bỏ trường

en: Text area
vi: Vùng văn bản

en: Used in
vi: Được dùng trong

en: Node reference
vi: Tham chiếu node

en: Provide a comma separated list of arguments to pass to the view.
vi: Cung cấp danh sách, phân cách với dấu phẩy, các tham số truyền vào view.

en: Title (link)
vi: Tiêu đề (liên kết)

en: Title (no link)
vi: Tiêu đề (không liên kết)

en: Autocomplete text field
vi: Trường dữ liệu autocomplete

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: Precision
vi: Độ chính xác

en: Index
vi: Chỉ mục

en: Form
vi: Biểu mẫu

en: Debug
vi: Tìm lỗi

en: Exceptions
vi: Ngoại lệ

en: Canceled
vi: Đã hủy

en: years
vi: năm

en: 1 minute
vi: 1 phút

en: Permission
vi: Quyền

en: Grid
vi: Lưới

en: Italic
vi: In Nghiêng

en: Date - newest first
vi: Ngày - mới trước

en: Date - oldest first
vi: Ngày - cũ trước

en: Global
vi: Chung

en: Examples:
vi: Thí dụ:

en: The menu system stores system paths only, but will use the URL alias for display. %link_path has been stored as %normal_path
vi: Hệ thống menu chỉ lưu giữ các đường dẫn hệ thống nhưng sẽ sử dụng URL giả để trình bày. %link_path đã được lưu lại thành %normal_path

en: Menu name
vi: Tên menu liên kết

en: Image gallery
vi: Bộ sưu tập ảnh

en: Subscript
vi: Chỉ số dưới

en: Thread
vi: Luồng

en: Hot topic threshold
vi: Giới hạn chủ đề được nhiều người quan tâm

en: Topics per page
vi: Chủ đề trên mỗi trang

en: Posts - most active first
vi: Bài viết - hoạt động nhiều nhất

en: Posts - least active first
vi: Bài viết - ít hoạt động nhất

en: URL path settings
vi: Thiết lập đường dẫn URL

en: Rate
vi: Tỷ lệ

en: Postal Code
vi: Mã bưu điện

en: Mapping
vi: Ánh xạ

en: Distinct
vi: Khác biệt

en: <None>
vi: <Không>

en: Uppercase
vi: Chữ hoa

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Extension
vi: Phần mở rộng

en: Server
vi: Máy chủ

en: Space
vi: Khoảng trống

en: Unavailable
vi: Không có sẵn

en: The automatically generated alias %original_alias conflicted with an existing alias. Alias changed to %alias.
vi: Đường dẫn ảo tự động tạo %original_alias xung đột với một đường dẫn ảo khác. Do vậy, nó bị đổi thành %alias.

en: Pattern for all @node_type paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các nội dung kiểu @node_type

en: Delete aliases
vi: Xóa đường dẫn ảo

en: Automatic alias
vi: Đường dẫn ảo tự động

en: Character used to separate words in titles. This will replace any spaces and punctuation characters. Using a space or + character can cause unexpected results.
vi: Ký tự sẽ dùng để ngăn cách các từ trên tiêu đề. Nó sẽ được dùng để thay thế các khoảng trắng và các dấu. Không khoảng trắng hoặc dấu +, vì có thể gây nên các hành vi không chuẩn.

en: Character case
vi: Viết hoa viết thường

en: Leave case the same as source token values.
vi: Giữ nguyên kiểu viết hoa viết thường của đường dẫn tổng hợp từ các từ thay thế.

en: Change to lower case
vi: Chuyển thành chữ thường

en: Do nothing. Leave the old alias intact.
vi: Không làm gì cả. Giữ nguyên các đường dẫn ảo cũ.

en: Create a new alias. Leave the existing alias functioning.
vi: Tạo một đường dẫn ảo mới. Giữ nguyên hoạt động của đường dẫn ảo hiện có.

en: Create a new alias. Delete the old alias.
vi: Tạo một đường dẫn ảo mới. Xóa đường dẫn ảo cũ.

en: Transliterate prior to creating alias
vi: Chuyển chữ trước khi tạo đường dẫn ảo

en: Filters the new alias to only letters and numbers found in the ASCII-96 set.
vi: Lọc đường dẫn ảo mới để loại bỏ các ký tự đặc biệt và chỉ giữ lại các chữ cái và chữ số trong bảng ký tự ASCII-96.

en: No action (do not replace)
vi: Không làm gì (không thay thế)

en: Delete all aliases. Number of aliases which will be deleted: %count.
vi: Xóa tất cả các đường dẫn ảo. Số đường dẫn ảo sẽ bị xóa: %count.

en: Delete aliases for all @label. Number of aliases which will be deleted: %count.
vi: Xóa đường dẫn ảo cho tất cả các @label. Số đường dẫn ảo sẽ bị xóa: %count.

en: Delete aliases now!
vi: Xóa các đường dẫn ảo ngay!

en: All of your path aliases have been deleted.
vi: Tất cả các đường dẫn ảo đã bị xóa.

en: All of your %type path aliases have been deleted.
vi: Tất cả các đường dẫn ảo thuộc loại %type đã bị xóa.

en: Language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Missing help topic.
vi: Chủ đề trợ giúp bị thiếu.

en: Application
vi: Ứng dụng

en: Account blocked
vi: Tài khoản đã bị chặn

en: Administrator
vi: Người quản lý

en: Usage
vi: Sử dụng

en: Available
vi: Có sẵn

en: Contexts
vi: Ngữ cảnh

en: <Any>
vi: <Bất kì>

en: product
vi: sản phẩm

en: « first
vi: « đầu

en: last »
vi: cuối »

en: Add an address
vi: Thêm địa chỉ

en: Skin
vi: Giao diện cho trình soạn thảo

en: Loading
vi: Đang nạp

en: Rearrange
vi: Sắp xếp lại

en: Execute
vi: Thực hiện

en: empty
vi: trống

en: Package
vi: Kiện hàng

en: Error saving user account.
vi: Lỗi khi đang lưu tài khoản người dùng.

en: All types
vi: Toàn bộ

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Interface language
vi: Ngôn ngữ cho giao diện

en: Rebuilding
vi: Xây dựng lại

en: Prince Edward Island
vi: Đảo Prince Edward

en: Attach files
vi: Tập tin đính kèm

en: The URL %url is invalid. Please enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
vi: URL %url là không hợp lệ. Vui lòng nhập một địa chỉ URL hợp lệ, ví dụ như http://www.example.com/feed.xml.

en: by @user
vi: bởi @user

en: Argument type
vi: Kiểu tham số

en: Deleted/missing block @module-@delta
vi: Khối đã xóa/bị thiếu @module-@delta

en: Create a completely custom piece of HTML content.
vi: Tạo một nội dung HTML tùy ý.

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Node type description
vi: Mô tả loại node

en: Attached files
vi: Các tập tin đã đính kèm

en: A list of files attached to the node.
vi: Danh sách tập tin đính kèm theo nội dung

en: Book navigation
vi: Điều hướng sách

en: Add comment
vi: Thêm bình luận

en: A form to add a new comment.
vi: Một mẫu để thêm bình luận mới.

en: "@s" comment form
vi: "@s" mẫu biểu bình luận

en: Sort
vi: Sắp xếp

en: !a comments per page
vi: !a bài mỗi trang

en: Pager
vi: Phân trang

en: Node content
vi: Nội dung node

en: Node title.
vi: Tiêu đề node

en: Identifier
vi: Định danh

en: Node form publishing options
vi: Mẫu node - tùy chọn xuất bản

en: Publishing options on the Node form.
vi: Tùy chọn xuất bản trên mẫu Node.

en: Node form author information
vi: Mẫu node - thông tin tác giả

en: Node form comment settings
vi: Mẫu node - cài đặt bình luận

en: Comment settings on the Node form.
vi: Cài đặt bình luận trên mẫu Node.

en: Node form menu settings
vi: Mẫu node - cài đặt menu

en: Node form file attachments
vi: Mẫu node - đính kèm tệp

en: Publishing options.
vi: Tùy chọn xuất bản.

en: Comment options
vi: Các tùy chọn bình luận

en: Comment options.
vi: Các tùy chọn bình luận.

en: Authoring information.
vi: Thông tin tác giả.

en: Attach files.
vi: Tập tin đính kèm.

en: Node type description.
vi: Mô tả loại node.

en: Unordered
vi: Không thứ tự

en: Ordered
vi: Có thứ tự

en: The picture of a user.
vi: Ảnh của một người dùng.

en: "@s" user picture
vi: "@s" ảnh người dùng

en: All the terms in a vocabulary.
vi: Tất cả thuật ngữ trong một từ vựng.

en: Maximum depth
vi: Độ sâu tối đa

en: A single user object.
vi: Đối tượng người dùng.

en: Taxonomy vocabulary
vi: Phân nhóm

en: argument
vi: tham số

en: Add argument
vi: Thêm tham số

en: relationship
vi: quan hệ

en: Add relationship
vi: Thêm quan hệ

en: Add context
vi: Thêm ngữ cảnh

en: Required contexts
vi: Ngữ cảnh bắt buộc

en: required context
vi: ngữ cảnh cần có

en: Add required context
vi: Thêm ngữ cảnh bắt buộc

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

en: Remove this item
vi: Xóa mục này

en: Add @type "@context"
vi: Thêm @type "@context"

en: Edit @type "@context"
vi: Sửa @type "@context"

en: Keyword
vi: Từ khóa

en: Argument @count
vi: Tham số @count

en: Context @count
vi: Ngữ cảnh @count

en: From @title
vi: Từ @title

en: Show all
vi: Hiện tất cả

en: Configure !subtype_title
vi: Cấu hình !subtype_title

en: No title
vi: Không tiêu đề

en: Left above
vi: Trái trên

en: Right above
vi: Phải trên

en: Left below
vi: Trái dưới

en: Right below
vi: Phải dưới

en: Module name
vi: Tên module

en: Save and proceed
vi: Lưu và tiếp tục

en: Local
vi: Cục bộ

en: Add a node from your site as content.
vi: Thêm một node trong website vào nội dung.

en: Invalid node
vi: Node không hợp lệ

en: Node loaded from @var
vi: Đã nạp node từ @var

en: Deleted/missing node @nid
vi: node @nid đã bị xóa/bị mất

en: Page settings
vi: Các thiết lập trang

en: Path is required.
vi: Đường dẫn là bắt buộc.

en: No argument
vi: Không tham số

en: Sixth
vi: Thứ sáu

en: Fixed argument
vi: Tham số cố định

en: Use pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Items to display
vi: Số mục trình bày

en: Offset
vi: Độ dịch

en: More link
vi: Liên kết thêm

en: Send arguments
vi: Gửi các tham số

en: Deleted/missing view @view
vi: View bị xóa/mất @view

en: contains
vi: chứa

en: Postal address
vi: Địa chỉ bưu điện

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Locked
vi: Đã khoá

en: Account information
vi: Thông tin tài khoản

en: Account
vi: Tài khoản

en: Data
vi: Dữ liệu

en: Any
vi: Bất kỳ

en: No name
vi: Không tên

en: Node count
vi: Số bài viết

en: Finish
vi: Hoàn thành

en: Search help
vi: Tìm kiếm trợ giúp

en: Advanced help
vi: Trợ giúp mở rộng

en: Allow advanced help and documentation.
vi: Cho phép tài liệu và trợ giúp nâng cao.

en: Field settings
vi: Cài đặt trường dữ liệu

en: Skip to main content
vi: Nhảy đến nội dung

en: Default order
vi: Thứ tự mặc định

en: Add new field
vi: Thêm trường dữ liệu mới

en: ZIP Code
vi: Mã bưu điện

en: Number of views
vi: Số lần xem

en: Billing information
vi: Thông tin hóa đơn

en: Company name
vi: Tên công ty

en: Or
vi: Hoặc

en: Go back
vi: Quay lại

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Ordered list
vi: Danh sách có thứ tự

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: Paragraph
vi: Đoạn

en: Font family
vi: Họ phông chữ

en: About
vi: Giới thiệu

en: Case sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa chữ thường

en: Default picture
vi: Ảnh đại diện mặc định

en: URL of picture to display for users with no custom picture selected. Leave blank for none.
vi: Địa chỉ URL của ảnh đại diện mặc định, sẽ hiển thị nếu người dùng không tải ảnh của họ lên. Để trống nếu không có ảnh đại diện mặc định.

en: Link class
vi: Class liên kết

en: Default theme
vi: Giao diện mặc định

en: Column
vi: Cột

en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

en: sort by @s
vi: sắp xếp theo @s

en: and
vi: và

en: After saving a new comment
vi: Sau khi lưu một bài bình luận mới

en: After deleting a comment
vi: Sau khi xóa một bài bình luận

en: After deleting a term
vi: Sau khi xóa một từ liệu

en: Optional URL
vi: Không bắt buộc phải nhập URL

en: Allow user-entered tokens
vi: Cho phép người dùng nhập vào thẻ

en: Rel Attribute
vi: Thuộc tính Rel

en: When output, this link will have this rel attribute. The most common usage is <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> which prevents some search engines from spidering entered links.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ có thuộc tính rel này. Giá trị thường dùng nhất là <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> để ngăn không cho các máy tìm kiếm dò theo liên kết này.

en: At least one title or URL must be entered.
vi: Bạn phải nhập phần tiêu đề hoặc địa chỉ URL cho liên kết.

en: You cannot enter a title without a link url.
vi: Bạn không thể nhập tiêu đề mà không nhập địa chỉ liên kết.

en: Title, as link (default)
vi: Tiêu đề, dưới dạng liên kết (mặc định)

en: URL, as link
vi: URL, dưới dạng liên kết

en: Short, as link with title "Link"
vi: Ngắn, dưới dạng liên kết với tiêu đề "Liên kết"

en: Label, as link with label as title
vi: Nhãn, dưới dạng liên kết có phần tiêu đề là nhãn

en: Separate title and URL
vi: Tách riêng phần tiêu đề và URL

en: Zone
vi: Vùng

en: Popup
vi: Tự mở

en: Payment method title
vi: Tiêu đề phương thức thanh toán

en: Add new rule
vi: Thêm luật mới

en: Auto-reply
vi: Tự động trả lời

en: Add @type
vi: Thêm @type

en: Author's website
vi: Website của tác giả

en: Newest first
vi: Từ mới đến cũ

en: field
vi: trường

en: Menu items
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: Week @week
vi: Tuần @week

en: Regions
vi: Các vùng

en: Translate
vi: Dịch

en: Source data
vi: Dữ liệu nguồn

en: Save translations
vi: Lưu các bản dịch

en: Create @name
vi: Tạo @name

en: View cart
vi: Xem giỏ hàng

en: Element
vi: Phần tử

en: Currency code
vi: Mã tiền tệ

en: Effect
vi: Hiệu ứng

en: Show @count value(s)
vi: Trình bày @count giá trị

en: starting from @count
vi: bắt đầu từ @count

en: Embed
vi: Nhúng

en: Speed
vi: Tốc độ

en: Original text
vi: Văn bản gốc

en: Patterns
vi: Các mẫu

en: Payment methods
vi: Các phương thức thanh toán

en: User account
vi: Tài khoản người dùng

en: Save and add another
vi: Lưu và tạo mới

en: Importing
vi: Nhập

en: original
vi: gốc

en: Title only
vi: Chỉ tiêu đề

en: Validator
vi: Bộ kiểm tra

en: Debugging
vi: Gỡ lỗi

en: Parameter
vi: Tham số

en: Base price
vi: Giá gốc

en: Tax
vi: Thuế

en: rule
vi: luật

en: Profile ID
vi: Mã hồ sơ

en: Custom format
vi: Định dạng tùy biến

en: In the form of WW (01 - 53).
vi: Ở dạng WW (01-53)

en: Widgets
vi: Ô điều khiển

en: Error: handler for @table > @field doesn't exist!
vi: Lỗi: không có bộ xử lý cho trường @table > @field!

en: Do not use a relationship
vi: Không dùng quan hệ

en: You have entered an invalid credit card number.
vi: Bạn đã nhập số thẻ tín dụng không hợp lệ.

en: Order status
vi: Trạng thái đơn hàng

en: Card type
vi: Loại thẻ

en: Card owner
vi: Chủ thẻ

en: Card number
vi: Số thẻ

en: Issuing bank
vi: Ngân hàng phát hành

en: Review order
vi: Duyệt lại đơn hàng

en: Display type
vi: Kiểu trình bày

en: Checkout settings
vi: Các thiết lập tính tiền

en: Update cart
vi: Cập nhật giỏ hàng

en: export
vi: xuất ra

en: Add product
vi: Thêm sản phẩm

en: Update the order status
vi: Cập nhật tình trạng đơn hàng

en: Order settings
vi: Các thiết lập đơn hàng

en: View order
vi: Xem đơn hàng

en: Order state
vi: Trạng thái đơn hàng

en: Select a product
vi: Chọn một sản phẩm

en: products
vi: các sản phẩm

en: Custom pages
vi: Các trang tự tạo

en: The cache has been cleared.
vi: Bộ đệm đã được dọn dẹp.

en: Australian Capital Territory
vi: Vùng lãnh thổ thủ đô Úc

en: Northern Territory
vi: Bắc vùng lãnh thổ

en: Western Australia
vi: Tây Úc

en: Amazonas
vi: Arizona

en: Colon
vi: Dấu hai chấm

en: of
vi: trên

en: No link
vi: Không liên kết

en: outdated
vi: quá cũ

en: <strong>@language_name</strong> (source)
vi: <strong>@language_name</strong> (nguồn)

en: add translation
vi: thêm bản dịch

en: Translations of %title
vi: Bản dịch của %title

en: Is not one of
vi: Không là một trong

en: Text length
vi: Độ dài văn bản

en: Page Top
vi: Đầu trang

en: Page Bottom
vi: Cuối trang

en: Row
vi: Hàng

en: Currency settings
vi: Thiết lập tiền tệ

en: Migration
vi: Nâng cấp

en: IP address
vi: Địa chỉ IP

en: Starts with
vi: Bắt đầu với

en: Page elements
vi: Thành phần trang

en: Primary tabs
vi: Tab chính

en: Secondary tabs
vi: Thẻ phụ

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Enable or disable the display of certain page elements.
vi: Bật hoặc tắt phần hiển thị của một vài thành phần của trang.

en: Autocomplete
vi: Tự động điền nốt

en: Light
vi: Nhẹ

en: updated comment
vi: bình luận đã cập nhật

en: Boolean
vi: Kiểu Bool

en: Decimal point
vi: Dấu chấm thập phân

en: Permanent
vi: Lâu dài

en: Temporary
vi: Tạm thời

en: ends with
vi: kết thúc bằng

en: Custom date format
vi: Định dạng ngày tùy chỉnh

en: Book outline
vi: Cấu trúc sách

en: Revision information
vi: Thông tin bản duyệt

en: Pause
vi: Tạm dừng

en: Is one of
vi: Là một trong

en: Expression
vi: Biểu thức

en: Access will be granted to users with the specified permission string.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có quyền được chọn.

en: Comma
vi: Dấu phẩy

en: Semicolon
vi: Dấu chấm phẩy

en: Show All
vi: Hiện tất cả

en: Uses
vi: Sử dụng

en: Users who have created accounts on your site.
vi: Các người dùng đã tạo tài khoản trên site của bạn.

en: Is empty (NULL)
vi: Là rỗng (NULL)

en: not empty
vi: không rỗng

en: MIME type
vi: Loại MIME

en: Ends with
vi: Kết thúc với

en: Upload date
vi: Ngày tải lên

en: The title to use when this argument is present; it will override the title of the view and titles from previous arguments. You can use percent substitution here to replace with argument titles. Use "%1" for the first argument, "%2" for the second, etc.
vi: Tiêu đề sẽ dùng khi có tham số này; nó sẽ ghi đè lên tiêu đề của view và tiêu đề do các tham số trước đó tạo ra. Có thể sử dụng dấu phần trăm để chỉ các chuỗi cần thay thế bằng giá trị của tham số. Dùng "%1" cho tham số đầu tiên, "%2" cho tham số thứ hai..v.v.

en: Action to take if argument is not present
vi: Cách xử lý khi thiếu tham số

en: If this value is received as an argument, the argument will be ignored; i.e, "all values"
vi: Nếu giá trị này được nhận như một tham số, đối số sẽ được bỏ qua, nghĩa là,  "tất cả các giá trị "

en: Wildcard title
vi: Ký tự đại diện cho tiêu đề

en: The title to use for the wildcard in substitutions elsewhere.
vi: Tiêu đề để sử dụng cho các ký tự đại diện thay thế ở những nơi khác.

en: <Basic validation>
vi: <Kiểm tra cơ bản>

en: Action to take if argument does not validate
vi: Cách xử lý khi tham số không hợp lệ

en: The protocols displayed here are those globally available. You may add more protocols by modifying the <em>filter_allowed_protocols</em> variable in your installation.
vi: Các giao thức hiển thị ở đây được sử dụng rộng rãi. Bạn có thể thêm các giao thức bằng cách sửa phần <em>filter_allowed_protocols</em> trong phần thiết lập hệ thống.

en: Link this field to its user
vi: Liên kết trường này tới người dùng của nó

en: Front page feed
vi: Nguồn tin trang nhất

en: Preface First
vi: Mở đầu thứ nhất

en: Primary
vi: Chính

en: Postscript First
vi: Phần kết thứ nhất

en: All languages
vi: Tất cả ngôn ngữ

en: Add !name
vi: Thêm !name

en: Search index
vi: Chỉ mục tìm kiếm

en: View link
vi: Xem liên kết

en: The size of the file.
vi: Kích thước của tập tin

en: The MIME type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: Link this field
vi: Liên kết trường này

en: Menu links
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: Link title
vi: Tiêu đề của liên kết

en: Filter settings
vi: Thiết lập lọc

en: Delete link
vi: Xóa liên kết

en: Localization
vi: Bản địa hoá

en: Edit string
vi: Sửa chuỗi

en: Display the results as a slideshow.
vi: Trình bày kết quả dạng slideshow.

en: Multilingual support
vi: Hỗ trợ đa ngôn ngữ

en: Enabled, with translation
vi: Kích hoạt đối với bản dịch

en: Capitalize first letter
vi: Đổi kí tự đầu tiên thành chữ hoa

en: Slash
vi: Dấu xuộc

en: Main menu
vi: Trình đơn chính

en: sorted by
vi: sắp xếp theo

en: Format: @date
vi: Định dạng: @date

en: Remove group
vi: Xóa nhóm

en: is greater than
vi: trên

en: Product SKU
vi: Mã sản phẩm

en: No description
vi: Không mô tả

en: PDF version
vi: Phiên bản PDF

en: Secondary
vi: Phụ

en: No fields available.
vi: Không có sẵn trường nào.

en: viewed comment
vi: bình luận đã xem

en: After saving new content
vi: Sau khi lưu nội dung mới

en: After updating existing content
vi: Sau khi sửa nội dung

en: saved content
vi: nội dung đã lưu

en: After deleting content
vi: Sau khi xóa nội dung

en: rules
vi: quy tắc

en: After saving a new term
vi: Sau khi tạo phân loại

en: updated term
vi: thuật ngữ đã cập nhật

en: unchanged term
vi: thuật ngữ chưa sửa

en: Block a user
vi: Khóa một người dùng

en: Rule sets
vi: Nhóm quy tắc

en: Checkout form
vi: Form thanh toán

en: Alias: @alias
vi: Đường dẫn ảo: @alias

en: No alias
vi: Chưa có đường dẫn ảo

en: <strong>%property</strong> is <strong>%value</strong>
vi: <strong>%property</strong> là <strong>%value</strong>

en: Numeric
vi: Kiểu số

en: Custom URL
vi: URL tự chọn:

en: Edit link
vi: Sửa liên kết

en: Punctuation
vi: Dấu chấm câu

en: Justify
vi: Canh đều

en: Broken handler @table.@field
vi: Bộ xử lý cho @table.@field bị hỏng

en: Skipping broken view @view
vi: Đang bỏ qua view bị hỏng @view

en: Ajax callback for view loading.
vi: Hàm gọi lại Ajax để nạp dữ liệu cho view.

en: Changes cannot be made to a locked view.
vi: Không thể thay đổi một view đã khóa.

en: Create customized lists and queries from your database.
vi: Tạo các danh sách và các câu truy vấn tùy biến được.

en: Administrative interface to views. Without this module, you cannot create or edit your views.
vi: Giao diện quản lý các view. Không có module này, ta không thể tạo hay sửa các view trên site.

en: Display all values
vi: Trình bày tất cả các giá trị

en: Display empty text
vi: Trình bày chuỗi trắng

en: Provide default argument
vi: Cung cấp tham số mặc định

en: Broken/missing handler
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý

en: The handler for this item is broken or missing and cannot be used. If a module provided the handler and was disabled, re-enabling the module may restore it. Otherwise, you should probably delete this item.
vi: Bộ xử lý cho mục này đã bị lỗi hoặc đang bị thiếu, nên nó không hoạt động được. Có thể do module cung cấp bộ xử lý này đang bị tắt, hãy thử kiểm tra và bật module cần thiết lên. Nếu không được, hãy xóa bỏ mục này đi.

en: Current date
vi: Ngày hiện thời

en: Invalid input
vi: Nhập vào không hợp lệ

en: No transform
vi: Không biến đổi

en: Upper case
vi: Chữ hoa

en: Lower case
vi: Chữ thường

en: If checked, true will be displayed as false.
vi: Nếu đánh dấu, đúng sẽ được trình bày như sai.

en: Round
vi: Ngẫu

en: If checked, the number will be rounded.
vi: Nếu đánh dấu, số sẽ được làm tròn

en: Specify how many digits to print after the decimal point.
vi: Xác định bao nhiêu chữ số phía sau dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as a decimal point.
vi: Ký tự dùng làm dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as the thousands separator.
vi: Ký tự dùng làm dấu ngăn cách phần nghìn.

en: Text to put before the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt trước số

en: Text to put after the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt sau số

en: Display as link
vi: Trình bày như liên kết

en: Remember
vi: Ghi nhớ

en: Remember the last setting the user gave this filter.
vi: Ghi nhớ thiết lập gần nhất của người dùng cho bộ lọc này.

en: This identifier is not allowed.
vi: Định danh này không được phép

en: - Any -
vi: - Tất cả -

en: exposed
vi: đã trình bày

en: Value type
vi: Kiểu giá trị

en: A date in any machine readable format. CCYY-MM-DD HH:MM:SS is preferred.
vi: Ngày ở bất kỳ định dạng máy có thể đọc nào. Thường dùng CCYY-MM-DD HH:MM:SS.

en: Invalid date format.
vi: Định dạng ngày không hợp lệ

en: Limit list to selected items
vi: Giới hạn danh sách trong các mục đã chọn

en: Is all of
vi: Là tất cả của

en: Is between
vi: Nằm trong

en: between
vi: nằm ngoài

en: Is not between
vi: nằm ngoài

en: not between
vi: nằm ngoài

en: Min
vi: Tối thiểu

en: And max
vi: Và tối đa

en: And
vi: Và

en: Contains any word
vi: Chứa bất kỳ từ nào

en: has word
vi: có từ

en: Contains all words
vi: Chứa tất cả các từ

en: has all
vi: có tất cả

en: begins
vi: bắt đầu

en: ends
vi: kết thúc

en: asc
vi: tăng

en: desc
vi: giảm

en: If you install the advanced help module from !href, Views will provide more and better help. <a href="@hide">Hide this message.</a>
vi: Cài thêm module Trợ giúp nâng cao tại !href để có thêm trợ giúp. <a href="@hide">Không hiển thị thông báo này nữa.</a>

en: Broken
vi: Bị hỏng

en: Displays
vi: Thiết bị hiển thị

en: Query build time
vi: Thời gian xây dựng truy vấn

en: Query execute time
vi: Thời gian thực thi truy vấn

en: No query was run
vi: Không có truy vấn nào được chạy

en: View name
vi: Tên View

en: View description
vi: Mô tả View

en: This description will appear on the Views administrative UI to tell you what the view is about.
vi: Mô tả này sẽ hiện lên trên giao diện quản lý View, thường để giải thích xem view này hiển thị dữ liệu gì.

en: View tag
vi: Thẻ View

en: The view has been deleted.
vi: View đã được xóa.

en: Break lock
vi: Bỏ khóa

en: Paste view code here
vi: Dán mã view ở đây

en: Unable to interpret view code.
vi: Không thể dịch được mã nguồn của view.

en: A view by that name already exists; please choose a different name
vi: Đã có một view với tên bạn nhập; xin chọn một tên khác

en: Display plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho cách trình bày.

en: Style plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho kiểu trình bày.

en: Row plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho trình bày dòng.

en: @type handler @table.@field is not available.
vi: Không có bộ xử lý @type để xử lý @table.@field.

en: Unable to import view.
vi: Không nhập được view.

en: Invalid
vi: Không hợp lệ

en: View analysis
vi: Phân tích view

en: Configure @type
vi: Cấu hình @type

en: Rearrange @type
vi: Sắp xếp lại @type

en: Broken field @id
vi: Trường bị hỏng @id

en: There are no @types available to add.
vi: Không có sẵn @types nào để thêm.

en: Configure extra settings for @type %item
vi: Cấu hình các thiết lập mở rộng cho kiểu @type %item

en: Configure summary style for @type %item
vi: Cấu hình kiểu trình bày tổng hợp cho kiểu @type %item

en: Clear Views' cache
vi: Xóa bộ đệm cho View

en: Add Views signature to all SQL queries
vi: Đánh dấu các truy vấn SQL của View

en: Disable views data caching
vi: Tắt bộ đệm dữ liệu cho view

en: Views caches data about tables, modules and views available, to increase performance. By checking this box, Views will skip this cache and always rebuild this data when needed. This can have a serious performance impact on your site.
vi: View ghi dữ liệu về các bảng, module và cách trình bày vào bộ đệm để tăng hiệu năng. Đánh dấu ô này sẽ bỏ qua việc ghi dữ liệu đệm, nên có thể ảnh hưởng rất lớn tới hiệu năng của hệ thống.

en: Show other queries run during render during live preview
vi: Hiện các truy vấn để trình bày dữ liệu khi xem thử

en: Drupal has the potential to run many queries while a view is being rendered. Checking this box will display every query run during view render as part of the live preview.
vi: Khi trình bày dữ liệu, Drupal có thể chạy rất nhiều truy vấn để lấy thông tin về cách trình bày. Đánh dấu ô này nếu muốn bao gồm tất cả các truy vấn này khi xem thử view.

en: Error: missing @component
vi: Lỗi: thiếu @component

en: Reduce duplicates
vi: Giảm các bản sao

en: Default settings for this view.
vi: Các thiết lập mặc định cho view này

en: Display the view as a block.
vi: Trình bày view như một block

en: Display the view as a feed, such as an RSS feed.
vi: Trình bày view như một nguồn tin, chẳng hạn một nguồn tin RSS.

en: Displays rows as an HTML list.
vi: Trình bày các dòng dưới dạng danh sách HTML.

en: Displays rows in a grid.
vi: Trình bày các dòng trong một lưới.

en: Displays rows in a table.
vi: Trình bày các dòng trong một bảng.

en: Generates an RSS feed from a view.
vi: Tạo một nguồn tin RSS từ một view.

en: Will be available to all users.
vi: Sẽ có sẵn cho tất cả người dùng.

en: Access will be granted to users with any of the specified roles.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có một trong các vai trò được chọn.

en: Time-based
vi: Theo thời gian

en: sort criteria
vi: các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Sort criterion
vi: Tiêu chuẩn sắp xếp

en: sort criterion
vi: tiêu chuẩn sắp xếp

en: The title of the comment.
vi: Tiêu đề của bình luận

en: Post date
vi: Ngày gửi bài

en: Comment count
vi: Số bình luận

en: Comment status
vi: Trạng thái bình luận

en: Display the comment with standard comment view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn.

en: Display the comment as RSS.
vi: Trình bày bình luận dạng RSS.

en: A description of the location or context of the string.
vi: Mô tả về vị trí hoặc ngữ cảnh của chuỗi.

en: The title of the node.
vi: Tiêu đề của nội dung.

en: The date the node was posted.
vi: Ngày khởi tạo node.

en: In the form of CCYYMMDD.
vi: Ở dạng CCYYMMDD.

en: In the form of YYYYMM.
vi: Ở dạng YYYYMM.

en: Created year
vi: Năm tạo ra

en: In the form of YYYY.
vi: Ở dạng YYYY

en: Created month
vi: Tháng tạo ra

en: In the form of MM (01 - 12).
vi: Ở dạng MM (01 - 12).

en: Created day
vi: Ngày tạo

en: In the form of DD (01 - 31).
vi: Ở dạng DD (01 - 31).

en: Created week
vi: Tuần tạo ra

en: Has new content
vi: Có nội dung mới

en: Poll
vi: Bảng thăm dò

en: Links from
vi: Các liên kết từ

en: Links to
vi: Các liên kết đến

en: Total views
vi: Tổng số lần xem

en: The total number of times the node has been viewed.
vi: Tổng số lần node này đã được xem.

en: Views today
vi: Số lần xem hôm nay

en: The total number of times the node has been viewed today.
vi: Tổng số lần node này đã được xem hôm nay.

en: Most recent view
vi: Lần xem gần nhất

en: The most recent time the node has been viewed.
vi: Thời gian gần nhất node này được xem.

en: Browser session ID of user that visited page.
vi: ID của phiên truy cập của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: Title of page visited.
vi: Tiêu đề của trang được xem.

en: Internal path to page visited (relative to Drupal root.)
vi: Đường dẫn bên trong của trang được xem (đường dẫn tương đối với gốc của Drupal)

en: Referrer URI.
vi: URL dẫn đến.

en: Hostname of user that visited the page.
vi: Hostname của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: The user who visited the site.
vi: Người dùng đã thăm site

en: Time in milliseconds that the page took to load.
vi: Thời gian tải trang nộ dung (tính bằng mili giây).

en: Timestamp of when the page was visited.
vi: Thời gian khi trang nội dung được truy cập.

en: The ID of the file.
vi: ID của tập tin

en: The name of the file.
vi: Tên của tập tin

en: The path of the file.
vi: Đường dẫn của tập tin

en: The mime type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: The status of the file.
vi: Tình trạng của tập tin

en: The date the file was uploaded.
vi: Ngày tập tin được tải lên.

en: The user ID
vi: ID người dùng

en: The user or author name.
vi: Tên người dùng hoặc tác giả.

en: The user's picture, if allowed.
vi: Ảnh người dùng, nếu được phép.

en: The date the user was created.
vi: Ngày người dùng được tạo ra.

en: The user's last access date.
vi: Ngày truy cập cuối của người dùng

en: The user's last login date.
vi: Ngày đăng nhập cuối của người dùng

en: Whether a user is active or blocked.
vi: Người dùng đang được kích hoạt hay bị chặn.

en: The user's signature.
vi: Chữ ký người dùng

en: User ID from URL
vi: Mã người dùng từ URL

en: User ID from logged in user
vi: Mã người dùng từ phiên đăng nhập

en: Randomize the display order.
vi: Làm ngẫu nhiên thứ tự trình bày.

en: contact
vi: liên hệ

en: Unknown group
vi: Nhóm lạ

en: Unknown language
vi: Ngôn ngữ chưa biết

en: No language
vi: Không có ngôn ngữ

en: Node IDs separated by , or +
vi: Các ID của node phân cách bởi dấu , hoặc +

en: Show None
vi: Không hiện

en: Link this field to download the file
vi: Liên kết trường này để tải về tập tin.

en: To the user
vi: Tới người dùng:

en: Is the logged in user
vi: Là người dùng đã đăng nhập

en: Usernames
vi: Các tên người dùng

en: Unable to find user: @users | Unable to find users: @users
vi[0]: Không thể tìm người dùng: @users

en: Unrestricted
vi: Không khác biệt

en: PHP validate code
vi: Mã xác nhận hợp lệ PHP

en: Broken field
vi: Trường bị hỏng

en: Use AJAX
vi: Dùng AJAX

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: Change settings for this access type.
vi: Thay đổi các thiết lập cho kiểu truy cập này.

en: Exposed form in block
vi: Trình bày form trên một khối

en: The title of this view
vi: Tiêu đề của view này

en: Use AJAX when available to load this view
vi: Dùng AJAX khi sẵn có để nạp view này

en: Create more link
vi: Tạo thêm liên kết

en: Access restrictions
vi: Các hạn chế truy cập

en: Access options
vi: Tùy chọn truy cập

en: Display even if view has no result
vi: Trình bày cả khi view không có kết quả

en: Style options
vi: Các tùy chọn kiểu

en: Field @field (ID: @id)
vi: Trường @field (ID: @id)

en: Back to !info.
vi: Quay về !info.

en: File found in folder @template-path
vi: Tập tin được tìm thấy trong thư mục @template-path

en: (File not found, in folder @template-path)
vi: (Tập tin không được tìm thấy, trong thư mục @template-path)

en: Using the site name
vi: Dùng tên site

en: Use the site name for the title
vi: Dùng tên site làm tiêu đề

en: Already exists
vi: Đã tồn tại

en: "%" may not be used for the first segment of a path.
vi: "%" không thể dùng cho phần đầu tiên của đường dẫn

en: Horizontal alignment will place items starting in the upper left and moving right. Vertical alignment will place items starting in the upper left and moving down.
vi: Gióng ngang, sẽ đặt các mục bắt đầu từ trái, bên trên qua phải. Gióng dọc, sẽ đặt các mục từ trái bên trên xuống dưới.

en: This will appear in the RSS feed itself.
vi: Cái này sẽ xuất hiện trong bản thân nguồn tin RSS.

en: Display items inline
vi: Hiển thị trên một dòng

en: The style selected does not utilize fields.
vi: Kiểu trình bày được chọn không dùng các trường.

en: None defined
vi: Chưa có mục nào

en: New view
vi: View mới

en: Changed view
vi: View đã sửa

en: View %name, displaying items of type <strong>@base</strong>.
vi: View %name, hiện các mục thuộc kiểu <strong>@base</strong>.

en: Live preview
vi: Xem thử trực tiếp

en: @current of @max
vi: @current trên @max

en: Formatted html link
vi: Định dạng html của liên kết

en: Must users preview posts before submitting?
vi: Người dung có bị buộc phải xem trước các bài viết trước khi đệ trình?

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Import code
vi: Nhập từ mã

en: Unmet dependencies: !dependencies
vi: Chưa được đáp ứng phụ thuộc: !dependencies

en: Checking...
vi: Đang kiểm tra ...

en: The feature !module cannot be enabled because it conflicts with !conflict.
vi: Không kích hoạt được Gói tính năng !module vì có xung đột với !conflict.

en: Reverted all <strong>!component</strong> components for <strong>!module</strong>.
vi: Hoàn nguyên tất cả các thành phần <strong>!component</strong> đối với <strong>!module</strong>.

en: No changes have been made to this feature.
vi: Gói tính năng này không bị thay đổi.

en: Machine-readable name
vi: Tên có thể được máy nhận diện

en: Download feature
vi: Tải về tính năng

en: Enable and disable features.
vi: Bật và tắt các tính năng.

en: Display components of a feature.
vi: Hiển thị các thành phần của một gói tính năng.

en: Compare default and current feature.
vi: So sánh mặc định và tính năng hiện tại.

en: Javascript status call back.
vi: Trạng thái gọi lại cho mã Javascript.

en: Menu items for any enabled features.
vi: Các mục trình đơn cho gói tính năng đã kích hoạt bất kỳ.

en: Provides feature management for Drupal.
vi: Cung cấp phương thức quản lý các tính năng của Drupal.

en: Dependency
vi: Phụ thuộc

en: No features available.
vi: Không có gói tính năng nào.

en: Update translations
vi: Cập nhật bản dịch

en: This module improves support for multilingual content in Drupal sites:
vi: Mô đun này cải thiện việc hỗ trợ cho nội dung đa ngôn ngữ trên các site Drupal:

en: Extended language support
vi: Hỗ trợ ngôn ngữ mở rộng

en: Configure extended options for multilingual content and translations.
vi: Cấu hình các tùy chọn mở rộng cho các nội dung và bản dịch đa ngôn ngữ.

en: The value of the variable.
vi: Giá trị của biến.

en: This module provides support for multilingual blocks.
vi: Module này cung cấp hỗ trợ cho các khối đa ngôn ngữ.

en: You can set up a language for a block or define it as translatable:
vi: Bạn có thể thiết lập ngôn ngữ cho một khối và xác định nó là có thể dịch được:

en: To search and translate strings, use the <a href="@translate-interface">translation interface</a> pages.
vi: Để tìm kiếm và dịch các chuỗi, xin dùng <a href="@translate-interface">trang dịch</a>.

en: Content type names
vi: Tên các kiểu nội dung

en: Select text groups
vi: Chọn nhóm văn bản

en: Refresh strings
vi: Làm tươi các chuỗi

en: This will create all the missing strings for the selected text groups.
vi: Thao tác này sẽ tạo các chuỗi đang thiếu cho nhóm văn bản được chọn.

en: On this page you can refresh and update values for user defined strings.
vi: Trên trang này bạn có thể làm tươi và cập nhật các giá trị cho các chuỗi người dùng tự định nghĩa.

en: Use the refresh option when you are missing strings to translate for a given text group. All the strings will be re-created keeping existing translations.
vi: Dùng tùy chọn Làm tươi khi bạn bị mất các chuỗi cần dịch cho một nhóm văn bản đã chọn. Tất cả các chuỗi sẽ được tạo lại nhưng vẫn giữ nguyên các bản dịch đang có.

en: Use the update option when some of the strings had been previously translated with the localization system, but the translations are not showing up for the configurable strings.
vi: Dùng lựa chọn Cập nhật khi một số chuỗi đã được dịch nhưng bản dịch không xuất hiện trong phần chuỗi cấu hình được.

en: Already added languages
vi: Các ngôn ngữ đã được thêm vào

en: Updated string %location for textgroup %textgroup: %string
vi: Đã cập nhật chuỗi %location cho nhóm văn bản %textgroup: %string

en: Created string %location for text group %textgroup: %string
vi: Đã tạo chuỗi %location cho nhóm văn bản %textgroup: %string

en: Create new translation
vi: Tạo bản dịch mới

en: Translation mode
vi: Chế độ dịch thuật

en: Array
vi: Mảng

en: Add translation
vi: Thêm bản dịch

en: Filter criteria
vi: Tiêu chuẩn lọc

en: Contact form
vi: Mẫu liên hệ

en: Resource
vi: Tài nguyên

en: The <em>From</em> address in automated e-mails sent during registration and new password requests, and other notifications. (Use an address ending in your site's domain to help prevent this e-mail being flagged as spam.)
vi: Địa chỉ <em>Gửi từ</em> trong thư điện tử tự động được gửi đi trong quá trình đăng ký, yêu cầu mật khẩu mới, thông báo và nhắc nhở. (Sử dụng một địa chỉ kết thúc với tên miền website của bạn để ngăn ngừa thư điện tử gửi đi bị cho là thư rác.)

en: Languages not yet added
vi: Ngôn ngữ chưa được thêm vào

en: String not found.
vi: Không tìm thấy chuỗi.

en: Allowed HTML tags: @tags
vi: Các thẻ HTML được chấp nhận: @tags

en: Ampersand
vi: Dấu và

en: HTML filter
vi: Bộ lọc HTML

en: Default number of forum topics displayed per page.
vi: Số lượng chủ đề thảo luận mặc định được trình bày trên mỗi trang.

en: Default display order for topics.
vi: Thứ tự hiển thị mặc định cho các chủ đề.

en: This account's default language for e-mails, and preferred language for site presentation.
vi: Ngôn ngữ mặc định dành cho tài khoản sẽ áp dụng cho nội dung trong email và giao diện hiển thị cho tài khoản này.

en: Enable multilingual support for this content type. If enabled, a language selection field will be added to the editing form, allowing you to select from one of the <a href="!languages">enabled languages</a>. If disabled, new posts are saved with the default language. Existing content will not be affected by changing this option.
vi: Bật hỗ trợ đa ngôn ngữ cho kiểu nội dung này. Nếu bật, trên form sửa nội dung sẽ có thêm trường chọn ngôn ngữ, liệt kê <a href="!languages">các ngôn ngữ có thể sử dụng</a>. Nếu tắt, ngôn ngữ mặc định sẽ được chọn. Các nội dung hiện có sẽ không bị ảnh hưởng khi thay đổi lựa chọn này.

en: Users with the <em>administer nodes</em> permission will be able to override these options.
vi: Những người dùng với quyền <em>quản lý các node</em> sẽ có thể thay đổi những tuỳ chọn này.

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
vi: Tên máy hợp lệ chỉ được phép chứa các ký tự thường, số và gạch dưới.

en: Number of posts on main page
vi: Số lượng bài viết ở trang chính

en: Edit field
vi: Chỉnh sửa trường dữ liệu

en: Delete field
vi: Xóa trường

en: Search form
vi: Biểu mẫu tìm kiếm

en: Popular content
vi: Nội dung được ưa chuộng

en: The name of this website.
vi: Tên của website này.

en: Default 403 (access denied) page
vi: Trang 403 (truy cập bị từ chối) mặc định

en: Default 404 (not found) page
vi: Trang 404 (không tìm thấy trang) mặc định

en: Number of items in each feed
vi: Số tin trong mỗi nguồn

en: Default number of items to include in each feed.
vi: Số lượng mặc định cho số tin trong mỗi nguồn

en: Feed content
vi: Nguồn nội dung

en: Titles plus teaser
vi: Tiêu đề và bản cắt

en: Global setting for the default display of content items in each feed.
vi: Thiết lập chung cho hiển thị mặc định của nội dung trong mỗi nguồn tin.

en: Date and time
vi: Ngày và giờ

en: Enable multilingual support for this content type. If enabled, a language selection field will be added to the editing form, allowing you to select from one of the <a href="!languages">enabled languages</a>. You can also turn on translation for this content type, which lets you have content translated to any of the enabled languages. If disabled, new posts are saved with the default language. Existing content will not be affected by changing this option.
vi: Bật hỗ trợ đa ngôn ngữ cho kiểu nội dung này. Nếu được bật, một trường dữ liệu cho phép chọn ngôn ngữ sẽ được thêm vào biểu mẫu biên tập cho phép bạn chọn một trong <a href="!languages">những ngôn ngữ được bật</a>. Bạn cũng có thể bật bản dịch cho kiểu nội dung này cho phép nội dụng được dịch sang bất kỳ ngôn ngữ nào được bật. Nếu bị vô hiệu hóa, những bài gửi mới được lưu với ngôn ngữ mặc định. Nội dung đã có trước đó sẽ không bị ảnh hưởng khi thay đổi tùy chọn này.

en: Content translation
vi: Biên dịch nội dung

en: Visitors can create accounts but administrator approval is required.
vi: Khách truy cập có thể tạo tài khoản nhưng phải được sự chấp thuận của quản trị hệ thống.

en: Require e-mail verification when a visitor creates an account
vi: Yêu cầu kiểm tra xác thực địa chỉ thư điện tử khi một người tạo tài khoản

en: If this box is checked, new users will be required to validate their e-mail address prior to logging into the site, and will be assigned a system-generated password. With it unchecked, users will be logged in immediately upon registering, and may select their own passwords during registration.
vi: Nếu hộp này được đánh dấu, người dùng mới sẽ được yêu cầu xác nhận hợp lệ địa chỉ thư điện tử của họ trước khi đăng nhập vào trang, và sẽ được ấn định một mật khẩu tạo bởi hệ thống. Nếu nó không được đánh dấu, người dùng sẽ có thể đăng nhập ngay lập tức khi đăng ký, và có thể chọn mật khẩu trong khi đăng ký.

en: User registration guidelines
vi: Hướng dẫn đăng ký

en: This text is displayed at the top of the user registration form and is useful for helping or instructing your users.
vi: Bản văn này được trình bày ở đầu biểu mẫu đăng ký người dùng, có ích cho việc giúp đỡ hoặc hướng dẫn người dùng của bạn.

en: Welcome, new user created by administrator
vi: Xin chào mừng, người dùng mới đã được tạo bởi người quản trị

en: Customize welcome e-mail messages sent to new member accounts created by an administrator.
vi: Tùy chỉnh các thộng điệp trong thư điện tử chào mừng gửi đến các tài khoản thành viên mới tạo bởi một người quản lý.

en: Welcome, no approval required
vi: Xin chào mừng, không cần chờ sự chấp thuận

en: Customize welcome e-mail messages sent to new members upon registering, when no administrator approval is required.
vi: Thông điệp thư điện tử chào mừng tùy chỉnh gửi đến thành viên mới khi đang kí, nếu không yêu cầu chờ người quản lí chấp thuận.

en: Welcome, awaiting administrator approval
vi: Xin chào mừng, đang chờ sự chấp thuận của người quản trị

en: Customize welcome e-mail messages sent to new members upon registering, when administrative approval is required.
vi: Tùy chỉnh thông điệp thư điện tử gửi đến thành viên mới trong khi đăng kí, nếu bắt buộc phải có chấp thuận của người quản lí.

en: Password recovery email
vi: Thư điện tử phục hồi mật khẩu

en: Customize e-mail messages sent to users who request a new password.
vi: Tùy chỉnh thông điệp thư điện tử gửi đến người dùng yêu cầu mật khẩu mới.

en: Account activation email
vi: Thư điện tử báo kích hoạt tài khoản

en: Notify user when account is activated.
vi: Thông báo lại cho người dùng khi tài khoản của họ được kích hoạt.

en: Account blocked email
vi: Thư điện tử báo đã chặn tài khoản

en: Enable and customize e-mail messages sent to users when their accounts are blocked.
vi: Bật và tùy chỉnh thông điệp thư điện tử gửi đến người dùng khi tài khoản của họ bị chặn.

en: Notify user when account is blocked.
vi: Thông báo lại cho người dùng khi tài khoản của họ bị khóa.

en: Account deleted email
vi: Thư điện tử báo đã xóa tài khoản

en: Enable and customize e-mail messages sent to users when their accounts are deleted.
vi: Bật và tùy chỉnh thông điệp thư điện tử gửi đến người dùng khi tài khoản của họ bị xóa.

en: Notify user when account is deleted.
vi: Thông báo cho người dùng khi tài khoản bị xóa

en: Signature support
vi: Hỗ trợ chữ ký

en: Picture support
vi: Hỗ trợ hình ảnh

en: Picture maximum dimensions
vi: Kích thước hình ảnh tối đa

en: Maximum dimensions for pictures, in pixels.
vi: Kích thước tối đa của hình ảnh, tính bằng px.

en: Picture maximum file size
vi: Dung lượng hình ảnh tối đa

en: Maximum file size for pictures, in kB.
vi: Dung lượng tối đa của hình ảnh, tính bằng kB.

en: Picture guidelines
vi: Hướng dẫn tải ảnh đại diện

en: This text is displayed at the picture upload form in addition to the default guidelines. It's useful for helping or instructing your users.
vi: Văn bản này sẽ được hiển thị ở form tải ảnh, bên cạnh các hướng dẫn mặc định, để cung cấp thêm thông tin hướng dẫn và trợ giúp cho người dùng.

en: Address 2
vi: Địa chỉ 2

en: Store a title, href, and attributes in the database to assemble a link.
vi: Lưu trữ các thuộc tính title, href trong CSDL để tổng hợp một liên kết.

en: URL, as plain text
vi: URL, dưới dạng văn bản thuần

en: Strongarm
vi: Thao tác với các giá trị mặc định

en: Connection
vi: Kết nối

en: Minimum scale
vi: Tỉ lệ tối thiểu

en: Maximum scale
vi: Tỉ lệ tối đa

en: The item has been deleted.
vi: Đã xóa mục.

en: Text format
vi: Định dạng văn bản

en: Address 1
vi: Địa chỉ 1

en: The name of the site.
vi: Tên site

en: Unable to create
vi: Không thể tạo

en: Bulk Exporter
vi: Xuất hàng loạt

en: Bulk-export multiple CTools-handled data objects to code.
vi: Xuất hàng loạt các đối tượng nội dung xử lý bởi mô-đun CTools ra dạng mã.

en: , and
vi: , và

en: Update and return
vi: Cập nhật và quay trở về

en: In code
vi: Trong mã nguồn

en: Enabled, title
vi: Được bật và theo tiêu đề

en: Optional features
vi: Những tính năng tuỳ chọn

en: Add, edit and remove overridden system pages and user defined pages from the system.
vi: Thêm, sửa hay xóa các trang trên hệ thống.

en: Node add/edit form
vi: Form thêm/sửa nút

en: Administrative title
vi: Tiêu đề dành cho quản trị

en: Administrative description
vi: Mô tả dành cho quản trị

en: Import page
vi: Nhập trang

en: Administrator created pages that have a URL path, access control and entries in the Drupal menu system.
vi: Những trang do người quản trị tạo, có đường dẫn URL, thiết lập quyền truy cập và các liên kết trên trình đơn của Drupal.

en: Create a new page
vi: Tạo thêm trang mới

en: Edit name, path and other basic settings for the page.
vi: Sửa tên, đường dẫn và các thiết lập cơ bản cho trang.

en: User profile template
vi: Mẫu hồ sơ người dùng

en: Node links of the referenced node.
vi: Liên kết node của node được tham vấn.

en: Node last updated date
vi: Ngày cập nhật node gần nhất

en: Node form submit buttons
vi: Mẫu node - nút Đệ trình

en: Node form revision log message
vi: Mẫu node - thông tin truy cập bản hiệu đính

en: Node form url path settings
vi: Mẫu node - cài đặt đường dẫn URL

en: Profile category
vi: Phân mục hồ sơ

en: Contents of a single profile category.
vi: Nội dung của một thư mục hồ sơ đơn lẻ.

en: Configure view
vi: Cấu hình view

en: @count items displayed.
vi: @count mục được hiển thị.

en: Content pane
vi: Khung nội dung

en: Panel pages can be used as landing pages. They have a URL path, accept arguments and can have menu entries.
vi: Các trang panel thường được dùng làm trang đích, với đường dẫn URL, các tham số đầu vào và các liên kết trên trình đơn.

en: Panel page
vi: Trang panel

en: Go to list
vi: Xem danh sách

en: Selection rules
vi: Các luật lựa chọn

en: Related
vi: Liên quan

en: Indexed
vi: Đánh chỉ mục

en: Add event
vi: Thêm sự kiện

en: %title is invalid.
vi: %title không hợp lệ.

en: Content type name
vi: Tên kiểu nội dung

en: manage fields
vi: quản lý trường

en: %name must be an integer.
vi: %name phải là số nguyên.

en: %name must be a positive integer.
vi: %name phải là số nguyên dương.

en: %name must be a number.
vi: %name phải là số.

en: New field
vi: Trường dữ liệu mới

en: Regional settings
vi: Các thiết lập vùng miền địa phương

en: Number of pages
vi: Số trang

en: Manage Drupal variable settings that have been strongarmed.
vi: Quản lý các thiết lập cho các biến của Drupal đã được lưu trữ.

en: Sidebar First
vi: Lề thứ nhất

en: Existing node
vi: Nút trên hệ thống

en: Add the breadcrumb trail as content.
vi: Thêm chuỗi thư mục (breadcrumb) vào nội dung.

en: Add the help text of the current page as content.
vi: Thêm thông tin trợ giúp của trang này vào nội dung.

en: Add the status messages of the current page as content.
vi: Thêm thông điệp trạng thái của trang hiện tại vào nội dung.

en: Add the slogan trail as content.
vi: Thêm khẩu hiệu (slogan) vào nội dung.

en: Add the tabs (local tasks) as content.
vi: Thêm các tab vào nội dung.

en: Add the page title as content.
vi: Thêm tiêu đề trang vào nội dung.

en: Manage pages
vi: Quản lý các trang

en: Highlight
vi: Tô sáng

en: Progress
vi: Tiến hành

en: Example: Image gallery
vi: Ví dụ: bộ sưu tập ảnh

en: Example: image_gallery
vi: Ví dụ: image_gallery

en: May only contain lowercase letters, numbers and underscores. <strong>Try to avoid conflicts with the names of existing Drupal projects.</strong>
vi: Chỉ được phép chứa các chữ thường, chữ số hay dấu gạch dưới. <strong>Tên này không nên trùng với tên các module hay giao diện hiện có.</strong>

en: Provide a short description of what users should expect when they enable your feature.
vi: Nhập một đoạn mô tả ngắn gọn về những gì tính năng này cung cấp cho người dùng.

en: URL of update XML
vi: URL của bản tin XML cập nhật

en: Example: http://mywebsite.com/fserver
vi: Ví dụ: http://mywebsite.com/fserver

en: features
vi: tính năng

en: Create feature
vi: Tạo tính năng

en: Create a new feature.
vi: Tạo một tính năng mới.

en: Auto-detected
vi: Tự động phát hiện

en: Provided by dependency
vi: Cung cấp các điều kiện phụ thuộc

en: Addressbook
vi: Sổ địa chỉ

en: Site contact page
vi: Trang liên hệ cho website

en: User contact
vi: Liên hệ người dùng

en: All polls
vi: Tất cả các thăm dò

en: Search @type
vi: Tìm kiếm @type

en: The site contact form that allows users to send a message to site administrators.
vi: Form liên hệ toàn cục, cho phép người dùng gửi một thông điệp tới người quản trị trang web.

en: Advanced search form
vi: Mẫu tìm kiếm tiên tiến

en: A search form with advanced options.
vi: Một mẫu tìm kiếm với nhiều các tùy chọn cao cấp.

en: @argument title
vi: Tiêu đề tham số @argument

en: @argument input
vi: Nhập vào tham số @argument

en: Hide if empty
vi: Ẩn nếu rỗng

en: The view %name has been saved.
vi: View %name đã được lưu.

en: Jump menu
vi: Trình đơn nhảy

en: Libraries
vi: Thư viện

en: If a text group is no showing up here it means this feature is not implemented for it.
vi: Nếu một hoặc vài nhóm văn bản không xuất hiện trong danh sách này, chứng tỏ tính năng này không phát triển cho nó.

en: Submitted by !username on !datetime
vi: !username gửi vào !datetime

en: SQL Query
vi: Truy vấn SQL

en: Query will be generated and run using the Drupal database API.
vi: Tạo và chạy các truy vấn dùng các hàm API cho CSDL của Drupal.

en: Exposed form
vi: Form trình bày bộ lọc

en: Secondary menu
vi: Trình đơn phụ

en: Dependencies
vi: Phụ thuộc

en: Please enter a valid version with core and major version number. Example: !example
vi: Xin nhập chuỗi phiên bản hợp lệ, bao gồm phiên bản của nhân và phiên bản chính. Ví dụ: !example

en: Recreate
vi: Tạo lại

en: Revert components
vi: Hoàn nguyên các thành phần

en: Mark as reviewed
vi: Đánh dấu đã xét duyệt lại

en: All <strong>!component</strong> components for <strong>!module</strong> reviewed.
vi: Hoàn nguyên tất cả các thành phần <strong>!component</strong> đối với <strong>!module</strong>.

en: Orphaned dependencies
vi: Các phụ thuộc đã lỗi thời

en: These modules are dependencies of features that have been disabled. They may be disabled without affecting other components of your website.
vi: Các module này chỉ để phục vụ các tính năng hiện đã bị vô hiệu hóa. Ta có thể tắt chúng đi mà không làm ảnh hưởng tới các thành phần khác trên website.

en: Disable selected modules
vi: Vô hiệu hoá các module đã chọn

en: Leave enabled
vi: Giữ nguyên ở trạng thái bật

en: @action completed for @module_name / @component.
vi: Đã hoàn thành @action cho @module_name / @component.

en: Manage features.
vi: Quản lí các tính năng.

en: Detect and disable any orphaned feature dependencies.
vi: Phát hiện và tắt các phụ thuộc không còn cần thiết cho các tính năng.

en: Recreate an existing feature.
vi: Tạo lại tính năng đã có.

en: Review overrides
vi: Xem các ghi đè

en: Needs review
vi: Cần xem lại

en: Render
vi: Trình bày

en: schedule
vi: lịch trình

en: Grid settings
vi: Thiết lập lưới

en: Not restricted
vi: Không hạn chế

en: The unique ID of the comment.
vi: Mã ID duy nhất của bình luận này.

en: The IP address of the computer the comment was posted from.
vi: Địa chỉ IP của máy tính đã gửi bình luận.

en: The name left by the comment author.
vi: Tên được sử dụng bởi người bình luận.

en: The email address left by the comment author.
vi: Địa chỉ email của người đăng bình luận.

en: The home page URL left by the comment author.
vi: Địa chỉ URL của người đăng bình luận.

en: The URL of the comment.
vi: URL của bình luận.

en: Edit URL
vi: Chỉnh sửa URL

en: The URL of the comment's edit page.
vi: Địa chỉ URL để sửa bình luận.

en: The date the comment was posted.
vi: Ngày lời bình được gửi.

en: The comment's parent, if comment threading is active.
vi: Bình luận cấp cha của bình luận này, nếu danh sách bình luận là phân cấp.

en: The node the comment was posted to.
vi: Nội dung bình luận này được đăng lên.

en: The number of comments posted on a node.
vi: Số bình luận được đăng cho một nội dung.

en: New comment count
vi: Số bình luận mới

en: The number of comments posted on a node since the reader last viewed it.
vi: Số bình luận đã được đăng trên nội dung kể từ khi người dùng xem nó lần cuối.

en: The type of the node.
vi: Kiểu của nội dung này.

en: The language the node is written in.
vi: Ngôn ngữ của nội dung.

en: The URL of the node.
vi: Địa chỉ URL của nội dung.

en: The URL of the node's edit page.
vi: URL của trang chỉnh sửa node.

en: Date changed
vi: Ngày đã được thay đổi.

en: The date the node was most recently updated.
vi: Ngày nút được cập nhật gần nhất.

en: The author of the node.
vi: Tác giả của nút.

en: Poll winner
vi: Người chiến thắng bình chọn

en: The winning poll answer.
vi: Câu trả lời được bình chọn nhiều nhất.

en: Poll winner votes
vi: Số phiếu người chiến thắng bình chọn

en: The number of votes received by the winning poll answer.
vi: Số phiếu bầu nhận được của câu trả lời đã chiến thắng.

en: Poll winner percent
vi: Phần trăm số phiếu bầu cho người chiến thắng

en: The percentage of votes received by the winning poll answer.
vi: Phần trăm số phiếu bầu nhận được cho câu trả lời chiến thắng.

en: The number of visitors who have read the node.
vi: Lượng khách đã đọc node.

en: The number of visitors who have read the node today.
vi: Lượng khách đọc node trong ngày hôm nay.

en: Last view
vi: Lần xem cuối

en: The date on which a visitor last read the node.
vi: Ngày node được đọc gần nhất.

en: The slogan of the site.
vi: Khẩu hiệu của site

en: The administrative email address for the site.
vi: Địa chỉ email của người quản trị trang web.

en: The URL of the site's front page.
vi: Địa chỉ URL của trang chủ.

en: Login page
vi: Trang đăng nhập

en: The URL of the site's login page.
vi: Địa chỉ URL của trang đăng nhập.

en: The unique ID of the uploaded file.
vi: ID duy nhất của tệp đã tải lên.

en: The name of the file on disk.
vi: Tên tệp tin lưu trên đĩa cứng.

en: The size of the file, in kilobytes.
vi: Dung lượng tập tin, tính theo kilobytes.

en: The web-accessible URL for the file.
vi: Địa chỉ URL truy cập được từ trên web của tệp tin.

en: The date the file was most recently changed.
vi: Ngày tập tin bị thay đổi gần nhất.

en: The user who originally uploaded the file.
vi: Người dùng đã tải tệp tin gốc lên.

en: The unique ID of the taxonomy term.
vi: Mã duy nhất của mục phân loại.

en: The name of the taxonomy term.
vi: Tên của mục phân loại.

en: The optional description of the taxonomy term.
vi: Thông tin mô tả tùy chọn cho phân loại.

en: The number of nodes tagged with the taxonomy term.
vi: Số mục nội dung được liệt vào phân loại này.

en: The URL of the taxonomy term.
vi: Địa chỉ URL của phân loại.

en: The vocabulary the taxonomy term belongs to.
vi: Từ vựng chứa từ liệu này.

en: The parent term of the taxonomy term, if one exists.
vi: Từ liệu cha của từ liệu này, nếu có.

en: The unique ID of the taxonomy vocabulary.
vi: Mã duy nhất của phân nhóm.

en: The name of the taxonomy vocabulary.
vi: Tên của phân nhóm.

en: The optional description of the taxonomy vocabulary.
vi: Mô tả tùy thích cho phân nhóm.

en: Term count
vi: Số từ liệu

en: The number of terms belonging to the taxonomy vocabulary.
vi: Số phân loại nằm trong phân nhóm này.

en: The unique ID of the user account.
vi: ID duy nhất của tài khoản người dùng.

en: The login name of the user account.
vi: Tên đăng nhập của tài khoản người dùng.

en: The email address of the user account.
vi: Địa chỉ email của tài khoản người dùng.

en: The URL of the account profile page.
vi: Địa chỉ tài nguyên của trang hồ sơ tài khoản.

en: The date the user last logged in to the site.
vi: Ngày đăng nhập gần nhất.

en: The date the user account was created.
vi: Ngày khởi tạo tài khoản.

en: Hardcoded
vi: Cố định trong mã nguồn

en: Idle
vi: Nghỉ

en: Default country
vi: Quốc gia mặc định

en: (active tab)
vi: (tab hoạt động)

en: All pages except those listed
vi: Tất cả các trang, trừ các trang dưới đây

en: Only the listed pages
vi: Chỉ các trang dưới đây

en: Specify pages by using their paths. Enter one path per line. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn của các trang cần kiểm tra. Mỗi đường dẫn nằm trên một dòng. Kí tự '*' cho phép so khớp với nhiều ký tự bất kỳ. Ví dụ, như %blog tương ứng với trang blog, và %blog-wildcard sẽ tương ứng với tất cả các trang blog của người dùng trên hệ thống. Chuỗi %front tương ứng với trang chủ.

en: Pages on which this PHP code returns <code>TRUE</code> (experts only)
vi: Các trang mà mã PHP này trả về giá trị <code>TRUE</code> (chỉ dành cho chuyên gia)

en: Pages or PHP code
vi: Các trang hoặc mã PHP

en: If the PHP option is chosen, enter PHP code between %php. Note that executing incorrect PHP code can break your Drupal site.
vi: Nếu chọn lựa chọn PHP, nhập mã PHP giữa %php. Lưu ý là mã PHP này nếu sai có thể gây treo hệ thống Drupal của bạn.

en: Cache blocks
vi: Lưu thông tin khối vào bộ nhớ đệm

en: Save and add fields
vi: Lưu và thêm trường

en: Text formats
vi: Định dạng Văn bản

en: The number of replies a topic must have to be considered "hot".
vi: Số lượng các bài trả lời của một chủ đề được coi là "nóng".

en: Add new @node_type
vi: Thêm @node_type mới

en: Forum navigation vocabulary
vi: Từ loại cho diễn đàn

en: Image styles
vi: Kiểu dáng ảnh

en: Date type
vi: Kiểu ngày tháng

en: The path for this menu link. This can be an internal Drupal path such as %add-node or an external URL such as %drupal. Enter %front to link to the front page.
vi: Đường dẫn cho liên kết trên trình đơn. Bạn có thể nhập dạng đường dẫn nội tại của Drupal, như %add-node hoặc một địa chỉ URL đầy đủ, như %drupal. Nhập %front để trỏ tới trang chủ.

en: The maximum depth for a link and all its children is fixed at !maxdepth. Some menu links may not be available as parents if selecting them would exceed this limit.
vi: Số lượng tối đa đối với 1 liên kết và các liên kết cấp dưới đã được chỉ định là !maxdepth. Một số liên kết sẽ không thể dùng làm liên kết cấp cha nếu nó đã có quá nhiều liên kết cấp con.

en: No Main links
vi: Không có liên kết nào trên Trình đơn chính

en: Source for the Main links
vi: Nguồn cho trình đơn chính

en: Select what should be displayed as the Main links (typically at the top of the page).
vi: Chọn các liên kết cần hiển thị trên Trình đơn chính (thường nằm ở phần đầu trang).

en: No Secondary links
vi: Không có liên kết nào trên Trình đơn phụ

en: Source for the Secondary links
vi: Nguồn cho trình đơn phụ

en: manage display
vi: quản lý hiển thị

en: Preview before submitting
vi: Xem lại trước khi đăng

en: Display author and date information.
vi: Hiển thị thông tin tác giả và thời gian.

en: Author username and publish date will be displayed.
vi: Tên tác giả và ngày phát hành sẽ được hiển thị.

en: <em>Edit @type</em> @title
vi: <em>Chỉnh sửa @type</em> @title

en: Revision log message
vi: Nhật ký tin nhắn phiên bản

en: Full content
vi: Nội dung đầy đủ

en: You must include at least one positive keyword with 1 character or more. | You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
vi[0]: Bạn phải bao gồm ít nhất một từ khóa rõ ràng với 1 kí tự hay nhiều hơn.

en: Searched %type for %keys.
vi: Đã tìm kiếm trong %type các thông tin có chứa %keys

en: The maximum number of posts displayed on overview pages such as the front page.
vi: Số lượng bài viết tối đa được hiển thị trên các trang tổng quan, ví dụ như trang chủ.

en: This page is displayed when the requested document is denied to the current user. Leave blank to display a generic "access denied" page.
vi: Trang này sẽ được hiển thị khi tài liệu được yêu cầu bị từ chối cho người sử dụng hiện tại xem. Để trống để hiển thị trang "truy cập bị từ chối" mặc định.

en: This page is displayed when no other content matches the requested document. Leave blank to display a generic "page not found" page.
vi: Trang này được hiển thị khi không có nội dung phù hợp với yêu cầu của người dùng. Để trống để hiển thị trang "không tìm thấy" mặc định.

en: Compress cached pages.
vi: Nén các trang lưu trữ.

en: Description of your site, included in each feed.
vi: Mô tả của trang, được bao gồm trong mỗi nguồn tin.

en: Users may set their own time zone.
vi: Người dùng có thể thiết lập múi giờ phù hợp với mình.

en: Remind users at login if their time zone is not set.
vi: Nhắc nhở người dùng về việc thiết lập múi giờ của họ khi họ đăng nhập vào hệ thống.

en: Only applied if users may set their own time zone.
vi: Chỉ áp dụng nếu người dùng có thể thiết lập múi giờ của riêng mình.

en: Time zone for new users
vi: Múi giờ cho người dùng mới

en: Default time zone.
vi: Múi giờ mặc định

en: Empty time zone.
vi: Múi giờ trống.

en: Users may set their own time zone at registration.
vi: Người dùng có thể chọn múi giờ của mình khi đăng ký tài khoản.

en: Put site into maintenance mode
vi: Đưa trang web vào chế độ bảo trì

en: Maintenance mode message
vi: Thông báo khi ở chế độ Bảo trì

en: Message to show visitors when the site is in maintenance mode.
vi: Thông báo hiển thị cho khách đến thăm khi trang web đang trong chế độ bảo trì.

en: Requires: !module-list
vi: Yêu cầu: !module-list

en: Required by: !module-list
vi: Cần thiết bởi: !module-list

en: The email address to which the message should be sent OR enter [node:author:mail], [comment:author:mail], etc. if you would like to send an e-mail to the author of the original post.
vi: Địa chỉ email để gửi các thông báo, hoặc nhập [node:author:mail], [comment:author:mail]... để gửi thư về cho tác giả của bài viết.

en: There is currently no content classified with this term.
vi: Không có nội dung nào được liệt vào phân loại này.

en: Picture directory
vi: Thư mục chứa ảnh đại diện

en: Welcome (new user created by administrator)
vi: Chào mừng (người dùng mới được quản trị viên cấp)

en: Welcome (awaiting approval)
vi: Xin chào (đang chờ xét duyệt)

en: Welcome (no approval required)
vi: Xin chào (không cần xét duyệt)

en: Password recovery
vi: Khôi phục mật khẩu

en: Account activation
vi: Kích hoạt tài khoản

en: Account cancellation confirmation
vi: Yêu cầu xác nhận thao tác Xóa Tài khoản

en: Edit the e-mail messages sent to users when they attempt to cancel their accounts.
vi: Soạn thảo thông báo gửi qua e-mail tới người dùng khi họ xóa tài khoản của mình.

en: Account canceled
vi: Xóa tài khoản

en: Enter a comma-separated list of words to describe your content.
vi: Nhập một danh sách các từ được ngăn cách bằng dấu phẩy (,) để mô tả  nội dung của bạn.

en: Contact forms
vi: Các biểu mẫu liên hệ

en: Validate URL
vi: Kiểm tra URL

en: Image style
vi: Kiểu dáng ảnh

en: The label for this area that will be displayed only administratively.
vi: Nhãn cho vùng này, chỉ được hiển thị trên các trang quản trị.

en: Displays Reorder
vi: Sắp xếp lại các cách trình bày

en: Remove this display
vi: Xóa cách trình bày này

en: Operator to use on all groups
vi: Phép toán dùng cho tất cả các nhóm

en: Either "group 0 AND group 1 AND group 2" or "group 0 OR group 1 OR group 2", etc
vi: Có thể là "group 0 VÀ group 1 VÀ group 2", hoặc "group 0 HOẶC group 1 HOẶC group2",...

en: Remove group @group
vi: Xóa nhóm @group

en: Default group
vi: Nhóm mặc định

en: Group @group
vi: Nhóm @group

en: Ungroupable filters
vi: Những bộ lọc không nhóm được

en: Configure group settings for @type %item
vi: Cấu hình thiết lập nhóm cho kiểu @type %item

en: Display all items
vi: Hiển thị tất cả các mục

en: Display all items that this view might find
vi: Hiển thị tất cả các mục mà view này tìm được

en: Display a specified number of items
vi: Hiển thị một số cố định các mục

en: Display a limited number items that this view might find.
vi: Hiển thị một số cố định các mục mà view này tìm được.

en: Paged output, full pager
vi: Phân trang đầu ra, đầy đủ

en: Paged output, full Drupal style
vi: Phân trang đầu ra, kiểu Drupal

en: Paged output, mini pager
vi: Phân trang đầu ra, nhỏ gọn

en: Machine Name
vi: Tên nội bộ

en: Exposed form style
vi: Kiểu dáng của form trình bày bộ lọc

en: Group results together
vi: Nhóm kết quả lại với nhau

en: - Choose -
vi: - Chọn -

en: Secret
vi: Mật

en: A module by the name @name already exists on your site. Please choose a different name.
vi: Hiện đang có Module với tên @name trên hệ thống. Xin vui lòng chọn một tên khác.

en: The subject of the comment.
vi: Chủ đề bài bình luận.

en: Maximum length of aliases to generate. 100 is the recommended length. @max is the maximum possible length. See <a href="@pathauto-help">Pathauto help</a> for details.
vi: Chiều dài tối đa các đường dẫn ảo được tạo ra. 100 là chiều dài được đề nghị. @max là chiều dài tối đa có thể. Xem <a href="@pathauto-help">Trợ giúp cho module</a> để biết thêm chi tiết.

en: What should Pathauto do when updating an existing content item which already has an alias?
vi: Pathauto nên làm gì khi cập nhật một mục nội dung đã có đường dẫn ảo?

en: When a pattern includes certain characters (such as those with accents) should Pathauto attempt to transliterate them into the ASCII-96 alphabet? Transliteration is handled by the Transliteration module.
vi: Khi một mẫu bao gồm các ký tự nhất định (chẳng hạn như có dấu trọng âm) Pathauto sẽ thực hiện chuyển chữ về bảng chữ cái ASCII-96 hay không? Việc chuyển chữ được xử lý bởi module Transliteration.

en: Reduce strings to letters and numbers
vi: Chỉ giữ lại các chữ cái và chữ số

en: Words to strip out of the URL alias, separated by commas. Do not use this to remove punctuation.
vi: Các từ cần loại bỏ khỏi đường dẫn URL ảo, ngăn cách bằng dấu phẩy. Không sử dụng phần này để loại bỏ các dấu chấm câu.

en: Choose aliases to delete
vi: Chọn các đường dẫn ảo cần xóa

en: All aliases
vi: Tất cả các đường dẫn ảo

en: <strong>Note:</strong> there is no confirmation. Be sure of your action before clicking the "Delete aliases now!" button.<br />You may want to make a backup of the database and/or the url_alias table prior to using this feature.
vi: <strong>Lưu ý:</strong> Không có phần xác nhận khi thực hiện thao tác này. Hãy kiểm tra kỹ trước khi nhấp vào nút "Xóa đường dẫn ảo". <br />Nếu cẩn thận, hãy sao lưu cơ sở dữ liệu và/hoặc bảng url_alias trước khi chạy tính năng này.

en: Ignoring alias %alias due to existing path conflict.
vi: Bỏ qua đường dẫn ảo %alias do lỗi xung đột với một đường dẫn ảo hiện có.

en: Ignoring alias %alias because it is the same as the internal path.
vi: Bỏ qua đường dẫn ảo %alias vì nó giống với đường dẫn nội bộ.

en: Created new alias %alias for %source, replacing %old_alias.
vi: Đã tạo đường dẫn ảo %alias mới cho %source, thay cho %old_alias.

en: Created new alias %alias for %source.
vi: Đã tạo đường dẫn ảo %alias cho %source.

en: Maximum alias and component length
vi: Chiều dài tối đa cho đường dẫn ảo và các thành phần

en: Administer pathauto
vi: Quản lý đường dẫn ảo tự động tạo

en: Allows a user to configure patterns for automated aliases and bulk delete URL-aliases.
vi: Cho phép người dùng cấu hình các mẫu đường dẫn ảo tự động tạo và xóa nhiều đường dẫn ảo đồng thời.

en: Notify of Path Changes
vi: Thông báo các thay đổi về đường dẫn ảo

en: Determines whether or not users are notified.
vi: Có thông báo cho người dùng hay không.

en: User blogs
vi: Trang blog của người dùng

en: Update preview
vi: Cập nhật xem thử

en: That view is created for the version @import_version of views, but you only have @api_version
vi: View này được tạo cho phiên bản @import_version, nhưng bạn lại chỉ có phiên bản @api_version

en: Broken/missing handler: @table > @field
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý: @table > @field

en: Output machine name
vi: Tên máy đầu ra

en: <a href="[site:url]">Return to the front page.</a>
vi: <a href="[site:url]">Quay lại trang nhất.</a>

en: Attachment before
vi: Đính kèm phía trước

en: Attachment after
vi: Đính kèm phía sau

en: bold
vi: đậm

en: External resources can be optimized automatically, which can reduce both the size and number of requests made to your website.
vi: Các tài ngu bên ngoài có thể được tối ưu hóa tự động, có thể làm giảm kích thước và số lượng yêu cầu được thực hiện cho trang web của bạn.

en: Connections
vi: Kết nối

en: Current page
vi: Trang hiện thời

en: Cache pages for anonymous users
vi: Lưu các trang cho khách ghé thăm vào Bộ nhớ đệm

en: Oblique
vi: Xiên

en: Node terms
vi: Thuật ngữ node

en: Feed icons
vi: Biểu tượng lấy tin

en: Add the site feed_icons statement as content.
vi: Thêm mô tả của biểu tượng RSS (feed_icons) vào nội dung.

en: Site logo
vi: Logo trang web

en: Add the logo trail as content.
vi: Thêm dải logo vào nội dung.

en: Add the primary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết chính (primary_links) vào nội dung.

en: Add the secondary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết phụ (secondary_links) vào nội dung.

en: Custom style
vi: Kiểu tùy biến

en: Cached pages will not be re-created until at least this much time has elapsed.
vi: Các trang được ghi vào bộ nhớ đệm sẽ không được tạo lại cho tới khi khoảng thời gian này trôi qua hết.

en: Expiration of cached pages
vi: Thời gian lưu trữ trang tới hạn

en: The maximum time an external cache can use an old version of a page.
vi: Thời gian tối đa để lưu nội dung của trang vào bộ nhớ đệm.

en: Enter a valid email address or use a token e-mail address such as %author.
vi: Nhập một địa chỉ email hoặc một chuỗi thay thế tương ứng, ví dụ như %author.

en: If checked, the URL field will be verified as a valid URL during validation.
vi: Nếu được chọn, hệ thống sẽ kiểm tra trường URL xem có hợp lệ không.

en: If checked, the URL field is optional and submitting a title alone will be acceptable. If the URL is omitted, the title will be displayed as plain text.
vi: Nếu được chọn, khi khai báo các liên kết, người dùng có thể chỉ nhập phần tiêu đề, và bỏ không nhập trường URL. Khi ấy, phần tiêu đề sẽ được trình bày dưới dạng văn bản thuần.

en: When output, this link will have this class attribute. Multiple classes should be separated by spaces.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ có lớp CSS này. Ngăn cách các lớp CSS bằng dấu phẩy.

en: Title, as plain text
vi: Tiêu đề, dưới dạng văn bản thuần

en: Available variables are: [site:name], [site:url], [user:name], [user:mail], [site:login-url], [site:url-brief], [user:edit-url], [user:one-time-login-url], [user:cancel-url].
vi: Các biến có thể sử dụng: [site:name], [site:url], [user:name], [user:mail], [site:login-url], [site:url-brief], [user:edit-url], [user:one-time-login-url], [user:cancel-url].

en: -- Choose --
vi: -- Chọn --

en: Color Scheme
vi: Bộ màu

en: None (original image)
vi: Không (ảnh gốc)

en: Edit components
vi: Chỉnh sửa các thành phần

en: All components of this type are exported by other features or modules.
vi: Tất cả các thành phần của loại này được xuất bởi các gói tính năng hoặc các mô-đun khác.

en: Required by: !dependents
vi: Cần thiết bởi: !dependents

en: Conflicts with: !conflicts
vi: Xung đột với: xung đột

en: The feature !module cannot be enabled because it has unmet requirements.
vi: Không thể kích hoạt Tính năng !module vì chưa thỏa mãn các điều kiện cần.

en: @module does not appear to include the @include file.
vi: Module @module không chứa tệp cần thiết @include.

en: The file @filename has been deprecated and can be removed.
vi: Tệp @filename đã không còn cần thiết, hãy xóa nó đi.

en: Conflicts with another feature
vi: Xung đột với một tính năng khác

en: Custom content
vi: Nội dung tự chọn

en: Custom content panes are basic HTML you enter that can be reused in all of your panels.
vi: Các khung nội dung tự soạn là các mã HTML mà bạn nhập vào để sử dụng nhiều lần trong các panel của mình.

en: There are no custom content panes.
vi: Không có nội dung tự soạn nào.

en: Manage custom content
vi: Quản lý nội dung tự soạn

en: Custom content panes
vi: Các khung nội dung tự chọn

en: Add a new @plugin
vi: Thêm @plugin mới

en: Edit @plugin %title
vi: Sửa @plugin %title

en: Clone @plugin %title
vi: Sao chép @plugin %title

en: Import @plugin
vi: Nhập @plugin

en: Export @plugin %title
vi: Xuất @plugin %title

en: Are you sure you want to revert %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn khôi phục %title không?

en: This action will permanently remove any customizations made to this item.
vi: Hành động này sẽ xóa bỏ tất cả các tùy biến áp dụng cho mục này.

en: The item has been reverted.
vi: Đã khôi phục mục.

en: This action will permanently remove this item from your database..
vi: Hành động này sẽ xóa mục này khỏi CSDL hệ thống..

en: %title has been created.
vi: Đã tạo %title.

en: %title could not be created.
vi: Không tạo được %title.

en: %title has been updated.
vi: Đã sửa %title.

en: %title could not be updated.
vi: Không sửa được %title.

en: You can import an exported definition by pasting the exported object code into the field below.
vi: Chép mã mô tả đối tượng vào trường dưới đây để nhập đối tượng vào trong hệ thống.

en: @plugin %title was enabled.
vi: Đã bật @plugin %title.

en: @plugin %title was disabled.
vi: Đã tắt @plugin %title.

en: Enabled, name
vi: Đã bật, tên

en: You have unsaved changes. These changes will not be made permanent until you click <em>Save</em>.
vi: Các thay đổi đang có hiện chỉ là tạm thời, và sẽ chỉ được lưu sau khi bạn nhấn vào nút <em>Lưu</em>.

en: This will appear in the administrative interface to easily identify it.
vi: Tiêu đề này sẽ xuất hiện trên giao diện quản trị để hỗ trợ người quản lý website.

en: The unique ID for this @export.
vi: Mã ID duy nhất cho @export này.

en: @plugin code
vi: Mã cho @plugin

en: Allow import to overwrite an existing record.
vi: Cho phép ghi đè lên một ngữ cảnh đã có.

en: Select context
vi: Chọn ngữ cảnh

en: Configure rows
vi: Cấu hình hàng

en: Contains rows in contexts.
vi: Chứa các hàng trong ngữ cảnh.

en: Context settings
vi: Các thiết lập ngữ cảnh

en: Strongarm lets site builders manage default variable settings. All the default values provided by Strongarm are listed on this page. Any overridden value can be reverted to its default by selecting its checkbox and clicking 'Reset to defaults'.
vi: Strongarm cho phép quản lý giá trị mặc định cho các biến. Tất cả các giá trị mặc định mà Strongarm cung cấp đều được liệt kê trên trang này. Ta có thể đưa các giá trị đã bị ghi đè về giá trị mặc định bằng cách chọn hộp kiểm tương ứng với nó rồi nhấn 'Đưa về mặc định'.

en: Account cancellation URL
vi: Địa chỉ URL để hủy tài khoản

en: One-time login URL
vi: Đường dẫn URL đăng nhập một lần

en: Page number
vi: Số trang

en: The book page associated with the node.
vi: Trang sách liên kết với nút.

en: Maximum text length of any component in the alias (e.g., [title]). 100 is the recommended length. @max is the maximum possible length. See <a href="@pathauto-help">Pathauto help</a> for details.
vi: Chiều dài tối đa của các thành phần trong đường dẫn ảo (vd [title]). 100 là chiều dài được đề nghị. @max là chiều dài tối đa có thể. Xem <a href="@pathauto-help">trợ giúp cho module</a> để biết thêm chi tiết.

en: The field %name is not a valid number.
vi: Trường %name không phải là một số hợp lệ.

en: The field %name cannot be greater than @max.
vi: Trường %name không được lớn hơn @max.

en: The field %name cannot be less than @min.
vi: Trường %name không được nhỏ hơn @min.

en: The <em>Strings to remove</em> field must not contain HTML. Make sure to disable any WYSIWYG editors for this field.
vi: Phần <em>Các chuỗi cần xóa</em> không được chứa mã HTML. Không sử dụng bất kỳ trình soạn thảo HTML nào trong trường này.

en: Select the types of un-aliased paths for which to generate URL aliases
vi: Chọn các loại đường dẫn gốc cần tạo URL ảo.

en: Bulk updating URL aliases
vi: Cập nhật hàng loạt các đường dẫn URL ảo

en: An error occurred while processing @operation with arguments : @args
vi: Gặp lỗi khi xử lý @operation với tham số: @args

en: Generated 1 URL alias. | Generated @count URL aliases.
vi[0]: Tạo ra 1 đường dẫn ảo URL.
vi[1]: Tạo ra 1 đường dẫn ảo URL.

en: language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Pattern for all @language @node_type paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các nội dung kiểu @node_type và ngôn ngữ @language

en: Updated alias for node @nid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho nội dung @nid.

en: Taxonomy term paths
vi: Đường dẫn ảo cho các phân loại

en: Updated alias for term @tid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho phân loại @tid.

en: Forum paths
vi: Đường dẫn ảo cho Diễn đàn

en: Updated alias for forum @tid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho diễn đàn @tid.

en: User paths
vi: Đường dẫn ảo cho người dùng

en: Updated alias for user @uid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho người dùng @uid.

en: Blog paths
vi: Đường dẫn ảo cho Blog

en: Updated alias for blog user @uid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho trang blog của người dùng @uid.

en: Update URL alias
vi: Cập nhật đường dẫn URL ảo

en: Updated URL alias for 1 node. | Updated URL aliases for @count nodes.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 nội dung
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 nội dung

en: Updated URL alias for 1 term. | Updated URL aliases for @count terms.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 phân loại.
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 phân loại.

en: Updated URL alias for 1 user account. | Updated URL aliases for @count user accounts.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 người dùng.
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 người dùng.

en: Bulk update
vi: Cập nhật hàng loạt

en: You have configured the @name to be the separator and to be removed when encountered in strings. This can cause problems with your patterns and especially with the term:path token. You should probably set the action for @name to be "replace by separator".
vi: Bạn đã cấu hình @name làm ký tự phân tách, nhưng lại xóa bỏ những ký tự này khi gặp trong các chuỗi. Việc này sẽ khiến các mẫu và các từ thay thế trong term:path gặp vấn đề khi xử lý. Hãy đặt hành động cho @name thành "thay thế bằng kí tự phân tách".

en: IMPORTANT! If checked, First day of week MUST be set to Monday
vi: CHÚ Ý! Nếu chọn, ngày đầu tiên trong tuần PHẢI là Thứ 2

en: Allows users to update store currency and contact settings.
vi: Cho phép người dùng thay đổi cài đặt về tiền tệ và liên hệ.

en: Administer your store.
vi: Quản lí gian hàng.

en: Configure settings and business rules for your store.
vi: Cấu hình các thiết lập cho gian hàng của bạn.

en: Configure the default currency and display settings.
vi: Cấu hình thiết lập đơn vị tiền tệ mặc định và cách trình bày chúng.

en: Default store currency
vi: Tiền tệ mặc định của gian hàng

en: The default store currency will be used as the default for all price fields.
vi: Tiền tệ mặc định của gian hàng sẽ được sử dụng là tiền tệ mặc định cho tất cả các trường giá cả

en: Enabled currencies
vi: Những tiền tệ đang được sử dụng

en: Only enabled currencies will be visible to users when entering prices. The default currency will always be enabled.
vi: Chỉ những tiền tệ đang được sử dụng sẽ hiển thị cho người dùng khi nhập giá. Tiền tệ mặc định luôn được sử dụng.

en: Orders in this state have not been completed by the customer yet.
vi: Hóa đơn trong trạng thái này chưa được khách hàng hoàn thành.

en: Shopping cart contents
vi: Sản phẩm có trong giỏ hàng

en: Your shopping cart is empty.
vi: Giỏ hàng của bạn đang trống.

en: Created as a shopping cart order.
vi: Đã tạo hóa đơn mua hàng

en: Product not available
vi: Sản phẩm không có sẵn

en: You must specify a valid quantity to add to the cart.
vi: Bạn phải nhập một số lượng hợp lệ vào giỏ hàng.

en: %title added to <a href="!cart-url">your cart</a>.
vi: %title đã thêm vào <a href="!cart-url">giỏ hàng</a>.

en: Display an Add to Cart form for the referenced product.
vi: Hiển thị form Thêm vào giỏ hàng cho sản phẩm tham chiếu.

en: Add some items to your cart and then try checking out.
vi: Thêm một số món vào giỏ hàng của bạn và sau đó thử thanh toán.

en: Your shopping cart has been updated.
vi: Giỏ hàng của bạn đã được cập nhật

en: Administer checkout
vi: Quản trị thanh toán

en: Access checkout
vi: Truy cập thanh toán

en: Complete a purchase through the checkout form.
vi: Hoàn tất mua hàng qua form thanh toán

en: Orders in this state have begun but not completed the checkout process.
vi: Đơn đặt hàng ở trạng thái này đã được khởi tạo nhưng chưa hoàn thành quy trình thanh toán.

en: Checkout: @page
vi: Thanh toán: @page

en: Review your order before continuing.
vi: Duyệt lại đơn hàng trước khi tiếp tục.

en: Checkout complete
vi: Thanh toán đã xong.

en: Configure the settings for a checkout pane.
vi: Cấu hình các thiết lập cho cửa sổ thanh toán.

en: Enable checkout as a multi-step form with customizable checkout pages.
vi: Bật chế độ thanh toán nhiều bước với trang thanh toán có thể tùy chỉnh.

en: Changes to the checkout panes will not be saved until the <em>Save configuration</em> button is clicked.
vi: Thay đổi cho cửa sổ thanh toán sẽ không được lưu cho đến khi bấm nút <em>Lưu cấu hình</em>

en: Customer profile
vi: Hồ sơ khách hàng

en: The profile used to collect billing information on the checkout and order forms.
vi: Thông tin thanh toán và đặt hàng của khách.

en: Customer profiles
vi: Hồ sơ khách hàng

en: Profile types
vi: Loại hồ sơ

en: Add a customer profile
vi: Thêm hồ sơ khách hàng

en: Add a new customer profile.
vi: Thêm hồ sơ khách hàng mới.

en: Manage customer profile types for your store.
vi: Quản lý các loại hồ sơ khách hàng của gian hàng.

en: Order number
vi: Mã đơn hàng

en: Order @number
vi: Đơn hàng @number

en: Create an order
vi: Tạo đơn hàng

en: Create a new order.
vi: Tạo đơn hàng mới.

en: Add a product
vi: Thêm sản phẩm

en: Add a new product for sale.
vi: Tạo thêm sản phẩm cho gian hàng.

en: Manage products types for your store.
vi: Quản lý loại sản phẩm trên gian hàng.

en: Add product type
vi: Thêm loại sản phẩm

en: The human-readable name of this product type. It is recommended that this name begin with a capital letter and contain only letters, numbers, and spaces. This name must be unique.
vi: Tên trình bày cho loại sản phẩm này. Thường thì nó bắt đầu bằng chữ hoa, và chỉ chứa các chữ cái, chữ số và khoảng trống. Tên này phải là duy nhất.

en: Describe this product type. The text will be displayed on the <em>Add new content</em> page.
vi: Mô tả loại sản phẩm này. Văn bản này sẽ hiển thị trên trang <em>Thêm nội dung mới</em>.

en: This text will be displayed at the top of the page when creating or editing products of this type.
vi: Văn bản sẽ hiển thị ở đầu trang tạo hoặc sửa các sản phẩm thuộc loại này.

en: Disabled products cannot be added to shopping carts and may be hidden in administrative product lists.
vi: Những sản phẩm bị tắt sẽ không thể thêm vào giỏ hàng và có thể bị ẩn đi trong danh sách quản lý sản phẩm.

en: Save product
vi: Lưu sản phẩm

en: Product saved.
vi: Đã lưu sản phẩm.

en: Branding
vi: Thương hiệu

en: Condition set (OR)
vi: Bộ điều kiện (HOẶC)

en: Condition set (AND)
vi: Bộ điều kiện (VÀ)

en: Action set
vi: Các hành động

en: After updating an existing comment
vi: Sau khi sửa bình luận

en: Before saving a comment
vi: Trước khi lưu bình luận

en: A comment is viewed
vi: Xem bình luận

en: Before saving content
vi: Trước khi lưu nội dung

en: Content is viewed
vi: Xem nội dung

en: After updating an existing term
vi: Sau khi sửa phân loại

en: Before saving a taxonomy term
vi: Trước khi lưu phân loại

en: After saving a new vocabulary
vi: Sau khi tạo phân nhóm

en: After updating an existing vocabulary
vi: Sau khi sửa phân nhóm

en: Before saving a vocabulary
vi: Trước khi lưu phân nhóm

en: After deleting a vocabulary
vi: Sau khi xóa phân nhóm

en: After saving a new user account
vi: Sau khi tạo tài khoản người dùng

en: After updating an existing user account
vi: Sau khi sửa tài khoản người dùng

en: Before saving a user account
vi: Trước khi lưu tài khoản người dùng

en: Administer features
vi: Quản trị các tính năng

en: Perform administration tasks on features.
vi: Thực hiện các tác vụ quản trị tính năng.

en: View, enable and disable features.
vi: Xem, bật và tắt các tính năng.

en: New field name
vi: Tên của trường mới

en: No information
vi: Không có thông tin

en: Link image to
vi: Liên kết ảnh tới

en: Image style: @style
vi: Kiểu dáng ảnh: @style

en: Linked to content
vi: Liên kết tới nội dung

en: Linked to file
vi: Liên kết tới tệp tin

en: Format: %time. The date format is YYYY-MM-DD and %timezone is the time zone offset from UTC. Leave blank to use the time of form submission.
vi: Định dạng: %time. Định dạng ngày YYYY-MM-DD và %timezone là múi giờ lệch với giờ UTC.

en: When enabled, only users with the "Use the site in maintenance mode" <a href="@permissions-url">permission</a> are able to access your site to perform maintenance; all other visitors see the maintenance mode message configured below. Authorized users can log in directly via the <a href="@user-login">user login</a> page.
vi: Khi được kích hoạt, chỉ những người dùng với <a href="@permissions-url">quyền</a> "Sử dụng các trang web trong chế độ bảo trì" là có thể truy cập vào trang web và thực hiện các tác vụ bảo trì, còn những người khác sẽ chỉ nhìn thấy thông báo cho chế độ bảo trì được cấu hình dưới đây. Người dùng có thể đăng nhập trực tiếp thông qua trang <a href="@user-login">đăng nhập</a>.

en: Subdirectory in the file upload directory where pictures will be stored.
vi: Thư mục con của thư mục chứa file dùng để lưu ảnh đại diện.

en: View mode
vi: Chế độ hiển thị

en: Display path
vi: Hiện đường dẫn

en: Examples: 7.x-1.0, 7.x-1.0-beta1
vi: Ví dụ: 7.x-1.0, 7.x-1.0-beta1

en: and where
vi: và

en: Bookmark/Search this post with
vi: Đánh dấu bài viết trên

en: A field type used for storing postal addresses according the xNAL standard.
vi: Cung cấp trường lưu các thông tin địa chỉ theo chuẩn xNAL.

en: Dynamic address form
vi: Địa chỉ động

en: Available countries
vi: Các quốc gia được phép chọn

en: If no countries are selected, all countries will be available.
vi: Nếu không chọn quốc gia nào, tất cả các quốc gia sẽ được chọn.

en: Manage a flexible address field, implementing the xNAL standard.
vi: Quản lý trường địa chỉ linh động, theo chuẩn xNAL.

en: Failure
vi: Không thành công

en: After saving a new @entity
vi: Sau khi tạo @entity

en: After updating an existing @entity
vi: Sau khi sửa @entity

en: Before saving a @entity
vi: Trước khi lưu @entity

en: After deleting a @entity
vi: Sau khi xóa @entity

en: Drop Down Menu
vi: Trình đơn thả xuống

en: Add, edit and delete CTools custom stored custom content
vi: Thêm, sửa và xóa các nội dung tự soạn lưu trữ bởi CTools

en: Dark
vi: Sẫm màu

en: Nothing
vi: Không có gì

en: Weight for @title
vi: Độ nặng cho @title

en: Sidebar Second
vi: Lề thứ hai

en: Header First
vi: Phần đầu thứ nhất

en: Header Second
vi: Phần đầu thứ hai

en: Preface Second
vi: Mở đầu thứ hai

en: Preface Third
vi: Mở đầu thứ ba

en: Postscript Second
vi: Phần kết thứ hai

en: Postscript Third
vi: Phần kết thứ ba

en: Postscript Fourth
vi: Phần kết thứ tư

en: Footer First
vi: Phần chân thứ nhất

en: Footer Second
vi: Phần chân thứ hai

en: Enabling this feature will give a &lt;div&gt; wrapper around the zone itself, allowing you to theme in elements that appear outside the 960 pixel container zone.
vi: Bật tính năng này sẽ thêm một vùng bao bằng thẻ &lt;div&gt; xung quanh khu vực, cho phép chỉnh sửa giao diện của các thành phần nằm bên ngoài phần nội dung chính 960 pixel.

en: Primary Region
vi: Vùng chính

en: User Bar First
vi: Thanh người dùng thứ nhất

en: User Bar Second
vi: Thanh người dùng thứ hai

en: Order owner
vi: Chủ đơn hàng

en: Enable and configure payment method rule configurations.
vi: Bật và cấu hình phương thức thanh toán.

en: Human-readable name
vi: Tên thân thiện

en: Rolling back
vi: Đang hoàn lại

en: Aggregate and compress CSS files.
vi: Tổng hợp và nén các tập tin CSS.

en: Aggregate JavaScript files.
vi: Tổng hợp và nén các tập tin JavaScript.

en: Hash
vi: Mã hóa băm

en: Static Title
vi: Tiêu đề cố định

en: Static title
vi: Tiêu đề cố định

en: This title will always be used if &ldquo;Static Title&rdquo; is selected above.
vi: Tiêu đề này sẽ luôn được sử dụng nếu chọn &ldquo;Tiêu đề cố định&rdquo; ở trên.

en: A default title must be provided if the title is a static value.
vi: Phải nhập tiêu đề mặc định nếu dùng tiêu đề cố định.

en: Fixed value
vi: Giá trị cố định

en: Before adding a product to the cart
vi: Trước khi thêm sản phẩm vào giỏ hàng

en: Asc
vi: Tăng dần

en: Custom blocks
vi: Các khối tự tạo

en: Access the views administration pages.
vi: Truy cập trang quản trị view.

en: Bypass access control when accessing views.
vi: Bỏ qua kiểm tra truy cập khi xem các view.

en: Add new view
vi: Tạo view mới

en: Weight for @display
vi: Thứ tự của cách trình bày @display

en: Translation method
vi: Phương thức dịch

en: Select a translation method to use for Views data like header, footer, and empty text.
vi: Chọn phương thức dịch dùng cho dữ liệu của View như phần đầu, phần chân và chuỗi trống.

en: Approved comment
vi: Lời bình đã xét duyệt

en: A comment that is associated with this file, usually because this file is in a field on the comment.
vi: Một lời bình được gắn cho tệp tin này, thường do tệp này nằm trong một trường của lời bình.

en: Query settings
vi: Thiết lập truy vấn

en: Field Language
vi: Ngôn ngữ của trường

en: Configurable blocks titles and content.
vi: Cấu hình tiêu đề và nội dung của các khối.

en: Configurable fields descriptions, defaults, options, etc.
vi: Cấu hình các lựa chọn, thiết lập mặc định và mô tả của các trường.

en: Translatable menu items: title and description.
vi: Dịch tiêu đề và mô tả cho các liên kết trong trình đơn.

en: Content type names, descriptions, help texts.
vi: Tên kiểu nội dung, phần mô tả và hướng dẫn nhập liệu.

en: Refresh user defined strings.
vi: Cập nhật lại toàn bộ các chuỗi do người dùng đặt.

en: The content type of the node.
vi: Kiểu nội dung của nút.

en: Relative URL
vi: Địa chỉ URL tương đối

en: Absolute URL
vi: Địa chỉ URL tuyệt đối

en: The absolute URL.
vi: Đường dẫn URL tuyệt đối.

en: Content paths
vi: Đường dẫn cho Nội dung

en: Default path pattern (applies to all content types with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn mặc định (áp dụng cho tất cả các loại nội dung với mẫu trống dưới đây)

en: Default path pattern for @node_type (applies to all @node_type content types with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn ảo mặc định cho @node_type (áp dụng cho tất cả các nội dung kiểu @node_type với mẫu trống dưới đây)

[ctx: datetime]
en: Month
vi: Tháng

en: Display:
vi: Hiển thị:

en: Add exception
vi: Thêm ngoại lệ

en: Allows version dependent and shared usage of external libraries.
vi: Cho phép dùng chung các thư viện ngoài và phụ thuộc vào phiên bản.

en: Customize the checkout form and configure checkout rules.
vi: Tùy chỉnh lại form thanh toán và các luật áp dụng cho thanh toán.

en: Content revisions
vi: Phiên bản của nội dung

en: Add path translation
vi: Thêm đường dẫn bản dịch

en: Content to filter by language
vi: Lọc các nội dung theo ngôn ngữ

en: <strong>Important:</strong> To configure which text formats are safe for translation, visit the <a href="@configure-strings">configure strings</a> page before refreshing your strings.
vi: <strong>Quan trọng:</strong> Để cấu hình các định dạng văn bản cho phép dịch, xin tới trang <a href="@configure-strings">cấu hình các chuỗi</a> trước khi cập nhật danh sách chuỗi văn bản.

en: <strong>Important:</strong> After disallowing some text format, use the <a href="@refresh-strings">refresh strings</a> page so forbidden strings are deleted and not allowed anymore for translators.
vi: <strong>Quan trọng:</strong> Sau khi tắt một hoặc nhiều định dạng văn bản, bạn phải dùng trang <a href="@refresh-strings">cập nhật văn bản</a> để xóa các bản dịch thuộc các dạng văn bản đã tắt.

en: Options for user defined strings.
vi: Tùy chọn cho các chuỗi do người dùng định nghĩa.

en: Configure multilingual variables.
vi: Cấu hình các biến đa ngôn ngữ.

en: Machine name:
vi: Tên dùng trong hệ thống:

en: Create Feature
vi: Tạo tính năng

en: Enable for specific pages
vi: Bật cho các trang được chỉ định

en: Description (localized)
vi: Mô tả (đã bản địa hóa)

en: Current user or role
vi: Người dùng hoặc vai trò hiện thời

en: Manage tax rates and types.
vi: Quản lý thuế và loại thuế.

en: No translation sets available.
vi: Không có loại bản dịch nào.

en: Underscore
vi: Dấu gạch dưới

en: All Day
vi: Trọn ngày

en: Site Information
vi: Thông tin website

en: Bypass views access control
vi: Bỏ qua việc kiểm tra truy cập cho view

en: No results behavior
vi: Hành xử khi không có dữ liệu

en: Edit @section
vi: Sửa @section

en: Edit this view to add a display.
vi: Sửa view này để thêm một cách trình bày mới.

en: Add view from template
vi: Tạo view từ mẫu

en: View to insert
vi: View cần chèn vào

en: The view to insert into this area.
vi: View cần chèn vào vùng này.

en: Inherit contextual filters
vi: Thừa kế các bộ lọc theo ngữ cảnh

en: If checked, this view will receive the same contextual filters as its parent.
vi: Nếu được chọn, view này sẽ nhận các tham số lọc ngữ cảnh giống như cấp cha của nó.

en: Recursion detected in view @view display @display.
vi: Lỗi đệ quy được phát hiện trong view @view, cách trình bày @display.

en: Exception value
vi: Giá trị ngoại lệ

en: If this value is received, the filter will be ignored; i.e, "all values"
vi: Nếu nhận được giá trị này, bộ lọc sẽ bị bỏ qua; vd, "tất cả các giá trị"

en: Number of records
vi: Số bản ghi

[ctx: Sort order]
en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

[ctx: Sort order]
en: Date
vi: Ngày tháng

en: * All changes are stored temporarily. Click Save to make your changes permanent. Click Cancel to discard your changes.
vi: * Các thay đổi mới chỉ được lưu nháp. Xin nhấn Lưu để ghi lại chúng. Nhấn Hủy để bỏ các thay đổi.

en: Add !display
vi: Thêm !display

en: @display_title details
vi: Chi tiết cho @display_title

en: Auto preview
vi: Tự động xem thử

en: Preview with contextual filters:
vi: Xem thử với các bộ lọc theo ngữ cảnh:

en: Separate contextual filter values with a "/". For example, %example.
vi: Ngăn cách các giá trị của bộ lọc ngữ cảnh bằng dấu "/". Ví dụ, %example.

en: Apply and continue
vi: Áp dụng và tiếp tục

en: @current of @total
vi: @current trên @total

en: All displays (except overridden)
vi: Tất cả các cách trình bày (trừ những cái bị ghi đè)

en: All displays
vi: Tất cả các cách trình bày

en: This @display_type (override)
vi: Chỉ cách trình bày @display_type (ghi đè)

en: View name and description
vi: Tên và mô tả cho view

en: A descriptive human-readable name for this view. Spaces are allowed
vi: Tên thân thiện cho view này. Có thể dùng dấu cách

en: Create new filter group
vi: Tạo nhóm lọc mới

en: No filters have been added.
vi: Chưa có bộ lọc nào.

en: Drag to add filters.
vi: Kéo để thêm bộ lọc.

en: Add and configure @types
vi: Thêm và cấu hình kiểu @types

en: Configure @type: @item
vi: Cấu hình @type: @item

en: Show filters on the list of views
vi: Hiện các bộ lọc trên danh sách view

en: Show advanced help warning
vi: Hiện cảnh báo của trợ giúp nâng cao

en: Always show the master display
vi: Luôn hiển thị cách trình bày chủ

en: Advanced users of views may choose to see the master (i.e. default) display.
vi: Cho phép người dùng xem cách trình bày chủ (hay mặc định).

en: Always show advanced display settings
vi: Luôn hiện các thiết lập nâng cao cho cách trình bày

en: Default to showing advanced display settings, such as relationships and contextual filters.
vi: Hiển thị các thiết lập nâng cao cho cách trình bày, như các quan hệ và bộ lọc ngữ cảnh.

en: Label for "Any" value on non-required single-select exposed filters
vi: Nhãn cho giá trị "Bất kỳ" trong các bộ lọc tự chọn kiểu danh sách chọn đơn không bắt buộc

en: Live preview settings
vi: Thiết lập xem thử trực tiếp

en: Automatically update preview on changes
vi: Tự động cập nhật phần xem thử khi có thay đổi

en: Show information and statistics about the view during live preview
vi: Hiện thông tin và thống kê về view trong quá trình xem thử

en: Above the preview
vi: Bên trên phần xem thử

en: Below the preview
vi: Bên dưới phần xem thử

en: Show the SQL query
vi: Hiện câu truy vấn SQL

en: Show performance statistics
vi: Hiện thống kê về hiệu năng

en: Disable JavaScript with Views
vi: Không dùng JavaScript trong View

en: If you are having problems with the JavaScript, you can disable it here. The Views UI should degrade and still be usable without javascript; it's just not as good.
vi: Nếu gặp lỗi với JavaScript, hãy bỏ không dùng JavaScript tại đây. Giao diện quản lý View sẽ vẫn hoạt động bình thường, nhưng không nhanh bằng.

en: Master
vi: Chính

en: Unformatted list
vi: Danh sách chưa định dạng

en: HTML list
vi: Danh sách HTML

en: Contextual filters
vi: Bộ lọc ngữ cảnh

en: Contextual filter
vi: Bộ lọc ngữ cảnh

en: filter criteria
vi: tiêu chí lọc

en: Filter criterion
vi: Tiêu chí lọc

en: filter criterion
vi: tiêu chuẩn lọc

en: The node ID.
vi: Định danh node

en: Display the content with standard node view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn theo nội dung.

en: Content ID from URL
vi: Mã nội dung từ URL

en: Hide attachments in summary
vi: Ẩn phần đính kèm khi hiện phần tổng hợp

en: No views match the search criteria.
vi: Không có view phù hợp với tiêu chí tìm.

en: Create view from template @template
vi: Tạo view từ mẫu @template

en: This action will permanently remove any customizations made to this view.
vi: Hành động này sẽ xóa vĩnh viễn các tùy chỉnh tạo ra cho view này.

en: The view has been reverted.
vi: View đã được hoàn nguyên

en: This action will permanently remove the view from your database.
vi: Hành động này sẽ loại bỏ vĩnh viễn view khỏi cơ sở dữ liệu.

en: Create a page
vi: Tạo trang

en: Create a menu link
vi: Tạo liên kết trên trình đơn

en: Include an RSS feed
vi: Bao gồm nguồn cấp tin RSS

en: Feed path
vi: Đường dẫn của nguồn cấp tin

en: Feed row style
vi: Kiểu trình bày dòng dữ liệu cho nguồn cấp tin

en: Create a block
vi: Tạo một khối

en: of fields
vi: thuộc các trường

en: of type
vi: thuộc kiểu

en: tagged with
vi: được gắn thẻ

en: Attempted to create_view with values that have not been validated
vi: Thử create_view với các giá trị chưa được kiểm tra

en: Should links be displayed below each comment
vi: Có hiển thị phần liên kết bên dưới mỗi lời bình hay không

en: with links (allow users to reply to the comment, etc.)
vi: với các liên kết (cho phép người dùng viết lời bình...)

en: without links
vi: không có các liên kết

en: teasers
vi: bản tóm lược

en: full posts
vi: bản đầy đủ

en: titles
vi: tiêu đề

en: titles (linked)
vi: tiêu đề (dạng liên kết)

en: Should links be displayed below each node
vi: Có hiển thị phần liên kết bên dưới mỗi mục nội dung hay không

en: with links (allow users to add comments, etc.)
vi: với các liên kết (cho phép người dùng viết lời bình...)

en: Should comments be displayed below each node
vi: Có hiển thị phần bình luận bên dưới mỗi mục nội dung hay không

en: Number of hits
vi: Số lần truy cập

en: Clean up left over strings.
vi: Xóa các chuỗi thừa.

en: Action links
vi: Liên kết hành động

en: <h3>Layout configuration</h3>
vi: <h3>Cấu hình bố cục</h3>

en: Select the grid system that you want to use for this layout.
vi: Chọn hệ lưới muốn dùng trên bố cục này.

en: Grid system
vi: Hệ lưới

en: Initial scale
vi: Tỉ lệ ban đầu

en: The initial scaling of the page. This should almost always be set to 1.0.
vi: Tỉ lệ ban đầu của trang. Thường thường được đặt là 1.0.

en: The minimum scaling of the site. This should usually be the same as your <em>Initial scale</em> setting.
vi: Tỉ lệ nhỏ nhất mà trang có thể hiển thị tốt. Thường thì nó chính là <em>tỉ lệ ban đầu</em> thiết lập ở trên.

en: The maximum scaling of the site. This can be any value between 1 and 10, but should not be too big if you want to preserve your mobile look and feel.
vi: Tỉ lệ to nhất được hỗ trợ. Giá trị thường nằm trong khoảng 1 đến 10, nhưng không nên to quá nếu không sẽ không giữ được bố cục trình bày trên các thiết bị di động.

en: Scalable by user
vi: Cho phép người dùng thay đổi tỉ lệ

en: <p>Determine if a user can resize the screen. This is usually accomplished via multi-touch gestures on iOS and Android devices. If your mobile theme is very customized and presented with good typography and graphics for a reduced mobile size, it is recommended to leave this setting unchecked. If it is left unchecked, the min-scale and max-scale properties will be ignored.</p><p class="marker">HTC Android devices do NOT (currently) respect the viewport meta tag for <em>user-scalable</em>. It will render at the appropriate <em>initial-scale</em> set above, but a user can still zoom in/out.</p>
vi: <p>Cho phép hoặc không cho phép người dùng co giãn tỉ lệ của trang. Thông thường việc này được thực hiện bằng cách sử dụng các thao tác chạm đa điểm trên các thiết bị iOS và Android. Nếu giao diện hỗ trợ di động của bạn đã tốt rồi thì nên để trống thiết lập này. Lúc đó, tỉ lệ nhỏ nhất và lớn nhất sẽ bị bỏ qua.</p><p class="marker">Các thiết bị Android của HTC hiện KHÔNG xử lý được các thẻ dữ liệu cho viewport để <em>cho phép người dùng co giãn website</em>. Nó sẽ sử dụng <em>tỉ lệ ban đầu</em> đặt ở trên, nhưng người dùng vẫn có thể thu nhỏ hoặc phóng to trang.</p>

en: Toggle styles
vi: Kiểu dáng được sử dụng

en: Enable optional stylesheets
vi: Bật hoặc tắt các kiểu dáng tùy chọn.

en: You can choose from this list to enable optional stylesheets.
vi: Bạn có thể chọn từ danh sách này các kiểu dáng muốn thêm vào.

en: Disable module and theme stylesheets
vi: Tắt các kiểu dáng do module và giao diện cung cấp

en: Alpha will remove the selected stylesheets from your pages.
vi: Giao diện Alpha sẽ xóa các kiểu dáng này khỏi trang.

en: Enable the debugging (placeholder) blocks for the selected roles.
vi: Bật các khối gỡ lỗi (giữ chỗ) cho các vai trò dưới đây.

en: Roles that may use the grid overlay and debugging blocks.
vi: Các vai trò có thể sử dụng lưới phủ và các khối gỡ lỗi.

en: Choose from the elements below to hide them via CSS
vi: Chọn các thành phần muốn ẩn đi thông qua CSS

en: This will make the element invisible to normal users while not removing it from the HTML (e.g. for screenreaders).
vi: Ẩn các thành phần đi thông qua CSS sẽ giúp cho các thiết bị (như trình đọc màn hình) vẫn hiểu chính xác cấu trúc HTML của site, nhưng người dùng thì không nhìn thấy chúng.

en: Unassigned zones
vi: Khu vực chưa được sử dụng

en: There are no unassigned zones.
vi: Không có khu vực nào chưa sử dụng.

en: Unassigned regions
vi: Vùng chưa được sử dụng

en: There are no unassigned regions.
vi: Không có vùng nào chưa sử dụng.

en: This section is empty.
vi: Phần này đang trống.

en: This zone is empty.
vi: Khu vực này đang trống.

en: Force this region to be rendered
vi: Buộc trình bày vùng này

en: Enabling this will always render this region, even if it is empty.
vi: Chọn để luôn hiển thị vùng này, ngay cả khi nó không có gì bên trong.

en: Additional region classes
vi: Các lớp CSS bổ sung cho vùng này

en: Force this zone to be rendered
vi: Buộc trình bày khu vực này

en: Enabling this will always render this zone, even if it is empty.
vi: Chọn để luôn hiển thị khu vực này, ngay cả khi nó không có gì bên trong.

en: Column count
vi: Số cột

en: Additional zone classes
vi: Các lớp CSS bổ sung cho khu vực này

en: Additional wrapper classes
vi: Các lớp CSS bổ sung cho phần bao của khu vực này

en: Entity content
vi: Nội dung của đối tượng

en: Defined by
vi: Khai báo bởi

en: Belongs to
vi: Thuộc về

en: Toggle libraries
vi: Bật tắt các thư viện

en: Enable optional libraries
vi: Bật các thư viện tùy ý

en: You can choose from this list to enable optional libraries.
vi: Bạn có thể chọn từ danh sách này các thư viện muốn sử dụng.

en: entity
vi: thực thể

en: Brief URL
vi: URL gọn

en: Configurable contact form categories.
vi: Cấu hình các kiểu form liên hệ.

en: To translate the forum, <a href="@edit">edit and make it translatable</a>, then <a href="@translate">translate the forum</a> and <a href="@list">its containers and sub-forums</a> on the taxonomy administration page.
vi: Để dịch forum, hãy <a href="@edit">sửa và cấu hình nó hỗ trợ đa ngôn ngữ</a>, sau đó <a href="@translate">dịch tên forum</a>, các <a href="@list">containers và sub-forums</a> từ trang quản lý phân loại nội dung.

en: menu items
vi: các liên kết trên trình đơn

en: No multilingual options for @item_name_multiple. Only the @container_name will be translatable.
vi: Không hỗ trợ ngôn ngữ cho @item_name_multiple. Chỉ cho phép dịch @container_name.

en: Translate. Different @item_name_multiple will be allowed for each language and they can be translated.
vi: Dịch. Cho phép @item_name_multiple khác nhau trong từng ngôn ngữ, và chúng có thể dịch được.

en: Translate and Localize. @item_name_multiple_capitalized with language will allow translations. @item_name_multiple_capitalized without language will be localized.
vi: Dịch và bản địa hóa. Cho phép dịch @item_name_multiple_capitalized có ngôn ngữ. Bản địa hóa các @item_name_multiple_capitalized không có ngôn ngữ.

en: Fixed Language. @item_name_multiple_capitalized will have a global language and they will only show up for pages in that language.
vi: Ngôn ngữ cố định. @item_name_multiple_capitalized sẽ dùng một ngôn ngữ toàn cục và sẽ chỉ xuất hiện trên các trang thuộc ngôn ngữ đó.

en: Unsorted
vi: Không sắp xếp

en: (Machine name: @type)
vi: (Tên máy: @type)

en: There are no @titles to display.
vi: Không có @titles cần trình bày.

en: Display the entire view.
vi: Hiển thị toàn bộ view.

en: Please wait while you are redirected to the payment server. If nothing happens within 10 seconds, please click on the button below.
vi: Trình duyệt sẽ tự động đưa bạn tới trang thanh toán trực tuyến tại Baokim.vn trong ít giây nữa. Nếu trong 10 giây mà trình duyệt không chuyển tới trang thanh toán, vui lòng nhấn nút dưới đây.

en: Contact category
vi: Các dạng liên hệ

en: The <a href="!url">Redirect module settings</a> affect whether a redirect is created when an alias is deleted.
vi: Các <a href="!url">Cài đặt của module Chuyển hướng</a> ảnh hưởng đến chức năng chuyển hướng người dùng xóa một đường dẫn ảo.

en: Considering installing the <a href="!url">Redirect module</a> to get redirects when your aliases change.
vi: Hãy cài đặt <a href="!url">module Chuyển hướng</a> để chuyển hướng người dùng tới đường dẫn ảo mới mỗi khi thay đổi.

en: No new URL aliases to generate.
vi: Không có đường dẫn URL ảo mới cần tạo.

en: The <strong>maximum alias length</strong> and <strong>maximum component length</strong> values default to 100 and have a limit of @max from Pathauto. This length is limited by the length of the "alias" column of the url_alias database table. The default database schema for this column is @max. If you set a length that is equal to that of the one set in the "alias" column it will cause problems in situations where the system needs to append additional words to the aliased URL. You should enter a value that is the length of the "alias" column minus the length of any strings that might get added to the end of the URL. The length of strings that might get added to the end of your URLs depends on which modules you have enabled and on your Pathauto settings. The recommended and default value is 100.
vi: Giá trị trong phần <strong>chiều dài tối đa của đường dẫn ảo</strong> và <strong>chiều dài tối đa của thành phần</strong> mặc định là 100 và tối đa là @max trong Đường dẫn ảo tự động. Đây chính là giới hạn chiều dài của cột "alias" trong bảng url_alias. Cột này có chiều dài mặc định là @max. Nếu bạn đặt giá trị bằng giá trị đặt trong cột "alias" thì sẽ gặp lỗi trong trường hợp hệ thống cần thêm các từ ở phía sau URL ảo. Vì vậy, hãy nhập giá trị nhỏ hơn nhiều so với chiều dài cột  "alias". Chiều dài của chuỗi có thể thêm vào cuối URL tùy thuộc vào module đã kích hoạt và thiết lập Đường dẫn ảo tự động. Giá trị mặc định khuyên dùng là 100.

en: Double quotation marks
vi: Dấu ngoặc kép

en: Single quotation marks (apostrophe)
vi: Dấu ngoặc đơn (dấu nháy đơn)

en: Back tick
vi: Dấu xuộc ngược

en: Hyphen
vi: Dấu gạch ngang

en: Vertical bar (pipe)
vi: Dấu gạch đứng

en: Left curly bracket
vi: Dấu mở ngoặc nhọn

en: Left square bracket
vi: Dấu mở ngoặc vuông

en: Right curly bracket
vi: Dấu đóng ngoặc nhọn

en: Right square bracket
vi: Dấu đóng ngoặc vuông

en: Plus sign
vi: Dấu cộng

en: Equal sign
vi: Dấu bằng

en: Percent sign
vi: Dấu phần trăm

en: Caret
vi: Dấu viết in

en: Dollar sign
vi: Ký hiệu đô la

en: Number sign (pound sign, hash)
vi: Dấu thăng (ký hiệu số)

en: At sign
vi: Dấu a còng

en: Exclamation mark
vi: Dấu chấm than

en: Tilde
vi: Dấu ngã

en: Left parenthesis
vi: Mở ngoặc

en: Right parenthesis
vi: Đóng ngoặc

en: Question mark
vi: Dấu chấm hỏi

en: Less-than sign
vi: Dấu nhỏ hơn

en: Greater-than sign
vi: Dấu lớn hơn

en: Backslash
vi: Dấu xuộc ngược

en: Use replacement tokens from the first row
vi: Dùng dữ liệu từ dòng đầu tiên để thay thế vào các chuỗi đại diện

en: view @display
vi: xem cách trình bày @display

en: clone @display_title
vi: sao chép @display_title

en: delete @display_title
vi: xóa @display_title

en: disable @display_title
vi: tắt @display_title

en: That view is not compatible with this version of Views.
          If you have a view from views1 you have to go to a drupal6 installation and import it there.
vi: View này không tương thích với phiên bản module đang chạy.
    Nếu bạn có một view từ phiên bản 1, bạn sẽ phải quay về drupal 6 để sử dụng nó.

en: The selected style or row format does not utilize fields.
vi: Kiểu trình bày hoặc Định dạng dòng đã chọn không sử dụng các trường.

en: Aggregation settings
vi: Thiết lập tập hợp dữ liệu

en: @entity using @field
vi: @entity dùng @field

en: Taxonomy term ID from URL
vi: Mã phân loại từ URL

en: Use aggregation
vi: Tổng hợp và Nhóm

en: Hide the "Go" button
vi: Ẩn nút "Go"

en: starts with
vi: bắt đầu bằng

en: @count Columns
vi: @count cột

en: @width Columns
vi: @width cột

en: A random number from 0 to @max.
vi: Một số ngẫu nhiên từ 0 đến @max.

en: A random hash. The possible hashing algorithms are: @hash-algos.
vi: Mã hóa ngẫu nhiên. Các thuật toán mã hóa bao gồm: @hash-algos.

en: Single column 12
vi: Một cột 12

en: Omega: 12 Column Grid
vi: Omega: Hệ lưới 12 cột

en: Three column 4-4-4
vi: Ba cột 4-4-4

en: Three column 4-4-4 stacked
vi: Ba cột 4-4-4 chồng lên nhau

en: Two Column 3-9
vi: Hai cột 3-9

en: Two Column 6-6
vi: Hai cột 6-6

en: Two Column 6-6 bricks
vi: Hai cột 6-6 so le

en: Two Column 6-6 stacked
vi: Hai cột 6-6 xếp chồng

en: Two Column 9-3
vi: Hai cột 9-3

en: Single column 16
vi: Một cột 16

en: Omega: 16 Column Grid
vi: Omega: Hệ lưới 16 cột

en: Three column 5-6-5
vi: Ba cột 5-6-5

en: Three column 5-6-5 stacked
vi: Ba cột 5-6-5 chồng lên nhau

en: Two Column 12-4
vi: Hai cột 12-4

en: Two Column 4-12
vi: Hai cột 4-12

en: Two Column 8-8
vi: Hai cột 8-8

en: Two Column 8-8 bricks
vi: Hai cột 8-8 so le

en: Two Column 8-8 stacked
vi: Hai cột 8-8 xếp chồng

en: Single column 24
vi: Một cột 24

en: Omega: 24 Column Grid
vi: Omega: Hệ lưới 24 cột

en: Three column 8-8-8
vi: Ba cột 8-8-8

en: Three column 8-8-8 stacked
vi: Ba cột 8-8-8 chồng lên nhau

en: Two Column 12-12
vi: Hai cột 12-12

en: Two Column 12-12 bricks
vi: Hai cột 12-12 so le

en: Two Column 12-12 stacked
vi: Hai cột 12-12 xếp chồng

en: Two Column 18-6
vi: Hai cột 18-6

en: Two Column 6-18
vi: Hai cột 6-18

en: @type field.
vi: trường @type.

en: Also known as %labels.
vi: Cũng như %labels.

en: Missing system date settings
vi: Thiếu các thiết lập ngày

en: Continue to next step
vi: Bước tiếp theo

en: Saved to DB
vi: Đã lưu vào CSDL

en: Restore values to DB
vi: Khôi phục các giá trị vào CSDL

en: Allow the user to enter a link 'title' attribute
vi: Cho phép người dùng nhập vào thuộc tính 'title' của liên kết

en: Default link 'title' Attribute
vi: Thuộc tính 'title' mặc định của liên kết

en: When output, links will use this "title" attribute if the user does not provide one and when different from the link text. Read <a href="http://www.w3.org/TR/WCAG10-HTML-TECHS/#links">WCAG 1.0 Guidelines</a> for links comformances. Tokens values will be evaluated.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ dùng thuộc tính "title" này nếu người dùng để trống trường này, hoặc phần văn bản của liên kết khác so với thuộc tính chỉ định. Xem <a href="http://www.w3.org/TR/WCAG10-HTML-TECHS/#links">Hướng dẫn WCAG 1.0</a> để biết thêm thông tin. Có thể sử dụng các từ thay thế.

en: Link "title" attribute
vi: Thuộc tính "title" của liên kết

en: Instance settings have been set with the data from the field settings.
vi: Đã dùng các thiết lập của trường để cấu hình cho phần tử này.

en: Show for content types or categories
vi: Hiện đối với các kiểu nội dung hoặc phân nhóm sau

en: Favorite
vi: Ưa thích

en: Max length of title field
vi: Chiều dài tối đa của trường Tiêu đề

en: Set a maximum length on the title field (applies only if Link Title is optional or required).  The maximum limit is 255 characters.
vi: Thiết lập chiều dài tối đa trên các trường Tiêu đề (chỉ áp dụng nếu Liên kết Tiêu đề là tùy chọn hoặc yêu cầu). Giới hạn tối đa là 255 ký tự.

en: URL Display Cutoff value must be numeric.
vi: Tham số Hiển thị URL rút gọn phải là giá trị số.

en: The max length of the link title must be numeric.
vi: Chiều dài tối đa của phần tiêu đề liên kết phải là giá trị số.

en: The max length of the link title cannot be greater than 255 characters.
vi: Chiều dài tối đa của phần tiêu đề trong liên kết không được quá 255 ký tự.

en: The title of the link.
vi: Thuộc tính title, xuất hiện khi người dùng di chuột lên trên liên kết.

en: The URL of the link.
vi: Địa chỉ URL mà liên kết trỏ tới.

en: @entity is viewed
vi: Xem @entity

en: Generate automatic URL alias
vi: Tạo đường dẫn ảo URL tự động

en: Uncheck this to create a custom alias below.
vi: Bỏ chọn phần này để tạo ra một đường dẫn ảo tùy ý dưới đây.

en: Configure URL alias patterns.
vi: Cấu hình mẫu đường dẫn URL ảo.

en: paragraph
vi: đoạn văn

en: section
vi: phần

en: underline
vi: gạch dưới

en: View: @view - Display: @display
vi: View: @view - Cách trình bày: @display

en: Overview of fields used in all views.
vi: Tổng quan về các trường được dùng trong tất cả các view.

en: And/Or, Rearrange
vi: Và/Hoặc, Sắp xếp lại

en: Revert to default
vi: Đặt lại về mặc định

en: Optionally, enter a comma delimited list of tags for this view to use in filtering and sorting views on the administrative page.
vi: Nhập một danh sách các thẻ, ngăn cách bằng dấu phẩy, để giúp phân loại hay sắp xếp thứ tự của view này trên trang quản trị.

en: Custom admin theme for the Views UI
vi: Tùy biến giao diện quản lý cho View

en: In some cases you might want to select a different admin theme for the Views UI.
vi: Trong một số trường hợp, ta có thể chọn một giao diện quản lý khác cho View.

en: Use a pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Current user's cart order ID
vi: ID đơn hàng của người dùng hiện thời

en: Supply a unique identifier for this product using letters, numbers, hyphens, and underscores. Commas may not be used.
vi: Nhập mã duy nhất cho sản phẩm này, dùng các chữ cái, chữ số, dấu gạch ngang và dấu gạch dưới. Không dùng dấu phẩy.

en: Tokens related to views.
vi: Các chuỗi đại diện liên quan tới views.

en: The human-readable name of the view.
vi: Tên thân thiện cho view này.

en: The description of the view.
vi: Mô tả cho view này.

en: The machine-readable name of the view.
vi: Tên máy cho view này.

en: The title of current display of the view.
vi: Phần tiêu đề của cách trình bày hiện tại cho view này.

en: The URL of the view.
vi: Địa chỉ URL của view.

en: -Select-
vi: -Chọn-

en: Enable views performance statistics/debug messages via the Devel module
vi: Bật thống kê hiệu năng và thông báo gỡ lỗi cho View thông qua module Devel

en: Check this to enable some Views query and performance statistics/debug messages <em>if Devel is installed</em>.
vi: Đánh dấu ô này để bật một số câu truy vấn thống kê và thông báo gỡ lỗi cho View <em>thông qua module Devel</em>.

en: Devel message(dpm)
vi: Thông báo gỡ lỗi (dpm)

en: Devel logging (tmp://drupal_debug.txt)
vi: Tệp ghi log gỡ lỗi (tmp://drupal_debug.txt)

en: A "Feature" is a certain type of Drupal module which contains a package of configuration that, when enabled, provides a new set of functionality for your Drupal site. Enable features by selecting the checkboxes below and clicking the Save configuration button. If the configuration of the feature has been changed its "State" will be either "overridden" or "needs review", otherwise it will be "default", indicating that the configuration has not been changed. Click on the state to see more details about the feature and its components.
vi: Một "Gói tính năng" là một module cho Drupal, chứa các thiết lập và cấu hình, mà khi được bật, chúng sẽ cung cấp một loạt các tính năng cho site của bạn. Bật các tính năng bằng cách chọn hộp kiểm bên cạnh nó rồi nhấn nút Lưu cấu hình. "Trạng thái" của một gói tính năng sẽ là "đã ghi đè" hoặc "cần xem lại" nếu các cấu hình mà gói này cung cấp đã bị thay đổi, và "mặc định" nếu vẫn nguyên như khi mới được bật. Bấm vào trạng thái của một gói để xem thông tin chi tiết về các thành phần mà nó cung cấp.

en: Page total
vi: Tổng số trang

en: You may use HTML code in this field. The following tokens are supported:
vi: Bạn có thể sử dụng mã HTML trong trường này. Các chuỗi đại diện có thể dùng:

en: Filter by names containing
vi: Tên khách hàng có chứa

en: Shopping carts
vi: Giỏ hàng

en: Change history
vi: Lịch sử thay đổi

en: Creation log message
vi: Thông điệp ghi log khi tạo

en: Provide an explanation of the changes you are making. This will provide a meaningful history of changes to this product.
vi: Giải thích về các thay đổi đối với sản phẩm này. Giúp chú thích rõ ràng về các thay đổi diễn ra đối với nó.

en: Default products of this type to be saved as new revisions when edited.
vi: Mặc định là tạo phiên bản mới khi sửa hoặc tạo sản phẩm loại này.

en: Display the user with standard user view.
vi: Trình bày người dùng dạng chuẩn.

en: Addresses on File
vi: Địa chỉ đã lưu

en: You may select a pre-existing address on file.
vi: Bạn có thể chọn một địa chỉ đã khai báo từ phần này.

en: Enable the Address Book
vi: Sử dụng sổ địa chỉ

en: This will allow authenticated users to reuse previously entered addresses.
vi: Cho phép người dùng đã đăng nhập sử dụng các địa chỉ mà trước đây đã nhập vào.

en: You must own the profile you are choosing.
vi: Bạn phải là chủ hồ sơ được chọn.

en: Commerce Addressbook
vi: Sổ địa chỉ khách hàng

en: Prepopulates and provides a dropdown for previously added addresses.
vi: Trình bày một hộp chọn cho khách mua hàng đã đăng nhập vào hệ thống.

en: Are you sure you want to delete this address?
vi: Có chắc là bạn muốn xóa địa chỉ này không?

en: Deleting this address cannot be undone.
vi: Không thể khôi phục lại các địa chỉ đã xóa.

en: The customer profile id
vi: Mã hồ sơ khách hàng

en: Created the commerce_addressbook_defaults table and deleted all saved profile fields.
vi: Tạo bảng commerce_addressbook_defaults và xóa tất cả các trường hồ sơ đã lưu.

en: Joined path
vi: Đường dẫn tổng hợp

en: The array values each cleaned by Pathauto and then joined with the slash into a string that resembles an URL.
vi: Mảng giá trị được module này xóa sau đó tổng hợp lại với dấu xuộc ngược để tạo thành một chuỗi mô phỏng một URL.

en: Update node alias
vi: Cập nhật đường dẫn ảo cho nội dung

en: Update taxonomy term alias
vi: Cập nhật đường dẫn ảo cho phân loại

en: Update user alias
vi: Cập nhật đường dẫn ảo cho người dùng
