Drupal core (all releases) - en to fil translation catalogue (264 entries)

en: Home
fil: Bahay

en: Title
fil: Pamagat

en: Body
fil: Nilalaman

en: Pages
fil: Mga Pahina

en: Save configuration
fil: Pangalagaan ang pagsasaayos

en: Status
fil: Kalagayan

en: Prefix
fil: Unlapi

en: Suffix
fil: Hulapi

en: Approve
fil: Aprubahan

en: Delete
fil: Tanggalin

en: Operations
fil: Mga operasyon

en: Content
fil: Nilalaman

en: Value
fil: Halaga

en: Username
fil: Bansag

en: Type
fil: Uri

en: Author
fil: May akda

en: yes
fil: oo

en: List
fil: Listahan

en: Subject
fil: Paksa

en: Confirm
fil: Kumpirmahin

en: Cancel
fil: Kanselahin

en: Remove
fil: Tanggalin

en: Description
fil: Paglalarawan

en: Language
fil: Wika

en: Disable
fil: Pahintuin

en: Disabled
fil: Nakahinto

en: Enabled
fil: Gumagana

en: Administration
fil: Pangangasiwa

en: Comments
fil: Mga puna

en: More
fil: marami pa

en: new
fil: bago

en: The title of the block as shown to the user.
fil: Ang pamagat ng tipak na ipinapakita sa mga tagagamit.

en: Yes
fil: Oo

en: No
fil: Hindi

en: Content types
fil: Mga uri ng nilalaman

en: Homepage
fil: Unang pahina

en: Overview
fil: Pangkalahatang-ideya

en: Advanced options
fil: Mga abansadong pagpipilian

en: Edit
fil: Wastuhin

en: Date
fil: Petsa

en: Search
fil: Hanapin

en: Reset
fil: Ibalik sa pamantayan

en: This action cannot be undone.
fil: Ang gawaing ito ay hindi maaaring bawiin.

en: Message
fil: Mensahe

en: Password
fil: Hudyat

en: - None -
fil: - Wala -

en: Weight
fil: Timbang

en: none
fil: wala

en: Settings
fil: Mga pagtatakda

en: Name
fil: Pangalan

en: Import
fil: Angkatin

en: Export
fil: Luwasin

en: Back
fil: Bumalik

en: Preview
fil: Masdan muna

en: Save
fil: Pangalagaan

en: Help
fil: Tulong

en: Default
fil: Pamantayan

en: Update
fil: Gawing bago

en: Sunday
fil: Linggo

en: Monday
fil: Lunes

en: Tuesday
fil: Martes

en: Wednesday
fil: Miyerkules

en: Thursday
fil: Huwebes

en: Friday
fil: Biyernes

en: Saturday
fil: Sabado

en: Add
fil: Idagdag

en: View
fil: Tingnan

en: History
fil: Kasaysayan

en: Path
fil: Landas

en: never
fil: hindi kailanman

en: Updated
fil: Nabago

en: Preview comment
fil: Masdan muna ang puna

en: n/a
fil: hindi naaangkop

en: Database type
fil: Uri ng database

en: Configure
fil: Ayusin

en: Files
fil: Mga talaksan

en: Error
fil: Mali

en: Contact
fil: Pakikipag-ugnay

en: Created
fil: Inilikha

en: Expanded
fil: Pinalawak

en: Update options
fil: Mga pagpipilian sa pagbabago

en: All
fil: Lahat

en: Active
fil: Aktibo

en: Access denied
fil: Tinaggihan ang pagpunta dito

en: Block
fil: Tipak

en: 1 hour | @count hours
fil[0]: 1 oras
fil[1]: @count oras

en: 1 day | @count days
fil[0]: 1 araw
fil[1]: @count araw

en: Configuration saved.
fil: Ang pagsasaayos ay napangalagaan.

en: Site name
fil: Pangalan ng sityo

en: Site slogan
fil: Sawikain ng sityo

en: Your name
fil: Ang iyong pangalan

en: To
fil: Para kay

en: Roles
fil: Mga papel

en: Comment
fil: Puna

en: Published
fil: Inilathala

en: Filter
fil: Salain

en: File ID
fil: ID ng talaksan

en: File name
fil: Pangalan ng talaksan

en: File size
fil: Laki ng talaksan

en: Time zone
fil: Sona ng oras

en: active
fil: aktibo

en: Items
fil: Mga bagay

en: System
fil: Sistema

en: Unlimited
fil: Walang hangganan

en: Configuration
fil: Pagsasa-ayos

en: Add new comment
fil: Magdagdag nang bagong puna

en: IP Address
fil: Tirahang IP

en: The comment and all its replies have been deleted.
fil: Ang puna at lahat nang mga tugon ay natanggal na.

en: Save settings
fil: Pangalagaan ang mga pagtatakda

en: Germany
fil: Alemanya

en: France
fil: Pransya

en: Norway
fil: Noruwega

en: Philippines
fil: Pilipinas

en: United Arab Emirates
fil: Nagkakaisang Arabong Emirato

en: United Kingdom
fil: Nagkakaisang Kaharian

en: United States
fil: Estados Unidos

en: Database username
fil: Bansag ng database

en: Database password
fil: Hudyat ng database

en: Database name
fil: Pangalan ng database

en: Deleted
fil: Tinanggal

en: Languages
fil: Mga wika

en: Topics
fil: Mga paksa

en: Create new revision
fil: Lumikha ng bagong bersyon

en: Configure block
fil: Ayusin ang mga tipak

en: Choice
fil: Pagpipilian

en: Site information
fil: Impormasyon ng sityo

en: The specified passwords do not match.
fil: Ang tinukoy na mga hudyat ay hindi tumugma

en: Permissions
fil: Mga pahintulot

en: Cron
fil: Kuron

en: Published comments
fil: Mga nailathalang puna

en: Comment settings
fil: Pagtatakda ng mga puna

en: Contact settings
fil: Pagtatakda ng pakikipag-ugnay

en: Processing
fil: Pinoproseso

en: File upload error. Could not move uploaded file.
fil: May mali sa pagkarga. Hindi ma-ilipat ang naikarga.

en: Location of comment submission form
fil: Lokasyon ng form sa pagsusumite ng komento

en: Block description
fil: Paglalarawan ng tipak

en: Blocks
fil: Mga tipak

en: Configure what block content appears in your site's sidebars and other regions.
fil: Ayusin kung anong nilalaman ng tipak ang pinapakita sa mga baras sa gilid at ibang pook sa iyong sityo.

en: Save blocks
fil: Pangalagaan ang mga tipak

en: Save block
fil: Pangalagaan ang tipak

en: Default time zone
fil: Pamantayang sona ng oras

en: Anonymous commenting
fil: Pagpupuna ng mga di kilalang tagagamit

en: Anonymous posters may not enter their contact information
fil: Ang mga di kilalang tagagamit ay di maaaring magpasok ng kanilang impormasyon

en: Anonymous posters may leave their contact information
fil: Ang mga di kilalang tagagamit ay maaaring magpasok ng kanilang impormasyon

en: Anonymous posters must leave their contact information
fil: Ang mga di kilalang tagagamit ay dapat magpasok ng kanilang impormasyon

en: Subtitle
fil: Pamagat

en: Reply
fil: Tugon

en: No comments available.
fil: Walang magagamit na mga puna.

en: Account settings
fil: Mga pagtatakda ng akawnt

en: 1 year | @count years
fil[0]: 1 taon
fil[1]: @count taon

en: 1 week | @count weeks
fil[0]: 1 linggo
fil[1]: @count linggo

en: 1 min | @count min
fil[0]: 1 minuto
fil[1]: @count minuto

en: 1 sec | @count sec
fil[0]: 1 segundo
fil[1]: @count segundo

en: Install profile
fil: Iinstala ang profile

en: - Select -
fil: - Pumili -

en: Translate
fil: Isaling-wika

en: Web services
fil: Mga serbisyo ng web

en: For security reasons, your upload has been renamed to %filename.
fil: Para sa kaligtasan, ang iyong ikinargang ito ay muling pinangalanan bilang %filename.

en: Direction
fil: Direksiyon

en: Password field is required.
fil: Ang patlang para sa hudyat ay kinakailangan

en: Confirm password
fil: Patunayan ang hudyat

en: The file %file could not be saved. An unknown error has occurred.
fil: Ang file na %file ay hindi mapangalagaan. Isang hindi kilalang pagkakamali ay naganap.

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
fil: Tanging ang mga file na may mga sumusunod na karugtong ang pinahihintulutan: %files-allowed.

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
fil: Ang file ay %filesize na lampas sa pinakamataas na sukat na %maxsize.

en: The file is %filesize which would exceed your disk quota of %quota.
fil: Ang file ay %filesize. Lalampas ito sa kota ng disk na %quota.

en: Upload error. Could not move uploaded file %file to destination %destination.
fil: Mali sa pagkarga. Hindi mailipat ang naikargang %file patungo sa destinasyong %destination.

en: Save and continue
fil: Pangalagaan at magpatuloy

en: IP address
fil: Tirahang IP

en: Publish the selected comments
fil: Ilathala ang mga napiling puna

en: Unpublish the selected comments
fil: Huwag ilathala ang mga napiling puna

en: (No subject)
fil: (Walang pamagat)

en: Add language
fil: Magdagdag nang wika

en: View comments
fil: Tingnan ang mga puna

en: Initializing.
fil: Sinisimulan.

en: An error has occurred.
fil: May maling naganap.

en: 0 sec
fil: 0 seg

en: Attempting to re-run cron while it is already running.
fil: Sinusubukang muling patakbuhin ang cron habang ito'y tumatakbo pa.

en: Cron run completed.
fil: Natapos ang pagtatakbo ng cron

en: Language name
fil: Pangalan ng wika

en: Contact form
fil: Pormularyo sa pakikipag-ugnay

en: Requirements problem
fil: Suliranin sa mga pangangailangan

en: Database configuration
fil: Pagsasaayos ng database

en: Select an installation profile
fil: Pumili ng profile para sa instalasyon

en: Choose language
fil: Pumili ng wika

en: No profiles available
fil: Walang magagamit na profile

en: Drupal already installed
fil: Drupal ay naka-instala na

en: Installing @drupal
fil: Iniinstala ang @drupal

en: The installation has encountered an error.
fil: Nakatagpo ng pagkakamali ang instalasyon

en: Configure site
fil: Ayusin ang sityo

en: Installed %module module.
fil: Nainstala na ang modulong %module.

en: Choose profile
fil: Pumili ng profile

en: Verify requirements
fil: Suriin ang mga pangangailangan

en: Set up database
fil: Itayo ang database

en: Set up translations
fil: Itayo ang pagsasaling-wika

en: Install site
fil: Iinstala ang sityo

en: Finish translations
fil: Tapusin ang pagsasaling-wika

en: Update notifications
fil: Abiso mg mga pagbabago

en: Check for updates automatically
fil: Awtomatikong suriin ang mga update

en: 1 byte | @count bytes
fil[0]: 1 byte
fil[1]: @count byte

en: Right to left
fil: Kanan papuntang kaliwa

en: Left to right
fil: Kaliwa papuntang kanan

en: Add custom language
fil: Magdagdag ng mga pasadyang wika

en: Save language
fil: Pangalagaan ang wika

en: Languages not yet added
fil: Mga wikang di pa naidadagdag

en: Delete the selected comments
fil: Tanggalin ang mga napiling puna

en: Personal contact form
fil: Personal na pormularyo ng  pakikipag-ugnay

en: View events that have recently been logged.
fil: Tingnan ang mga kaganapang kamakailan-lamang nailagda.

en: Allowed HTML tags: @tags
fil: Mga pinahihintulutang HTML tag: @tags

en: By default line break tags are automatically added, so use this tag to add additional ones. Use of this tag is different because it is not used with an open/close pair like all the others. Use the extra " /" inside the tag to maintain XHTML 1.0 compatibility
fil: Bilang pamantayan, ang pagpapatlang ng mga linya ay awtomatiko, kaya gamitin ito upang magdagdag pa ng patlang. Ang paggamit nito ay naiiba dahil ito ay hindi gumagamit ng pagbukas at pagsarang pares gaya ng ibang tag. Gumamit ng ekstrang "/" sa loob ng tag upang mapanatili ang tugma sa XHTML 1.0

en: Text with <br />line break
fil: Teksto na may <br />pagpapatlang

en: By default paragraph tags are automatically added, so use this tag to add additional ones.
fil: Bilang pamantayan, ang tag para sa talata ay awtomatikong idadagdag, kaya gamitin ito para magdagdag pa.

en: Paragraph one.
fil: Talata 1.

en: Paragraph two.
fil: Talata 2.

en: Emphasized
fil: Madiin

en: Coded text used to show programming source code
fil: Tekstong code upang ipakita ang code sa programming

en: Coded
fil: Code

en: Subscripted
fil: Pinababang teksto

en: <sub>Sub</sub>scripted
fil: <sub>Pinababang</sub>teksto

en: Block quoted
fil: Banggitin ang isang tipak ng teksto

en: Quoted inline
fil: Banggitin ang isang linya ng teksto

en: Ordered list - use the &lt;li&gt; to begin each list item
fil: Listahang magkakasunod - gamitin ang &lt;ol&gt; bilang simula ng listahan. Gamitin ang &lt;li&gt; sa mga bagay sa listahan.

en: First item
fil: Unang bagay

en: Second item
fil: Pangalawang bagay

en: Unordered list - use the &lt;li&gt; to begin each list item
fil: Listahang di-magkakasunod - gamitin ang &lt;ul&gt; bilang simula ng listahan. Gamitin ang &lt;li&gt; sa mga bagay sa listahan.

en: Definition lists are similar to other HTML lists. &lt;dl&gt; begins the definition list, &lt;dt&gt; begins the definition term and &lt;dd&gt; begins the definition description.
fil: Ang listahan ng mga depinisyon ay katulad din ng ibang listahan sa HTML. Simulan ang listahan sa paggamit ng &lt;dl&gt;. Simulan ang kataga sa paggamit ng &lt;dt&gt; at simulan ang depinisyon sa paggamit ng &lt;dd&gt;.

en: First term
fil: Unang kataga

en: First definition
fil: Depinisyon ng unang kataga

en: Second term
fil: Pangalawang kataga

en: Second definition
fil: Depinisyon ng pangalawang kataga

en: Subtitle three
fil: Pamagat 3

en: Subtitle four
fil: Pamagat 4

en: Subtitle five
fil: Pamagat 5

en: Subtitle six
fil: Pamagat 6

en: Tag Description
fil: Paglalarawan ng etiketa

en: You Type
fil: Ita-type mo

en: You Get
fil: Kalalabasan

en: Lines and paragraphs break automatically.
fil: Ang mga linya at mga talata ay awtomatikong papatlangin.

en: Compose tips
fil: Mga tip sa pagdidisenyo at pagpoporma ng teksto

en: language
fil: wika

en: View most popular search phrases.
fil: Tingnan ang mga patok na hinahanap na parirala.

en: User pictures in posts
fil: Mga larawan ng mga tagagamit sa mga paskil

en: User pictures in comments
fil: Mga larawan ng mga tagagamit sa mga puna

en: Image toolkit
fil: Kasangkapan ng larawan

en: Date and time
fil: Petsa at oras

en: Text format
fil: Format ng teksto

en: Regional settings
fil: Mga pagtatakdang pampook

en: The IP address of the computer the comment was posted from.
fil: Ang tirahang IP ng kompyuter kung saan nanggaling ang pinaskil na puna.

en: Demonstrate block regions (@theme)
fil: Ipakita ang mga pook ng mga tipak (@theme)

en: Administer blocks
fil: Pangasiwaaan ang mga tipak

en: Unapproved comments (@count)
fil: Di sinang-ayunang mga puna (@count)

en: Administer comments and comment settings
fil: Pangasiwaaan ang mga puna at mga pagtatakda ng puna

en: Edit own comments
fil: Magwasto ng mga sariling puna

en: Add text format
fil: Magdagdag nang format ng teksto

en: Text formats
fil: Mga format ng teksto

en: Administer image styles
fil: Pangasiwaaan ang mga istilo ng mga larawan

en: Image styles
fil: Mga istilo ng larawan

en: Configure styles that can be used for resizing or adjusting images on display.
fil: Ayusin ang mga istilo na maaaring gamitin para sa pagbabago ng laki o pag-aayos ng mga ipinapakitang mga larawan.

en: Administer languages
fil: Pangasiwaaan ang mga wika

en: Language switcher (@type)
fil: Tagapagpalit ng wika (@type)

en: User verification status in comments
fil: Katayuan ng pagpapatunay ng mga tagagamit sa mga puna

en: Administer text formats and filters
fil: Pangasiwaaan ang mga format ng teksto at mga salaan

en: Weight for @block block
fil: Timbang para sa tipak na @block

en: Region for @block block
fil: Pook para sa tipak na @block

en: Post comments
fil: Magpaskil ng puna
