Drupal core (all releases) - en to is translation catalogue (1220 entries)

en: Forms
is: Form

en: Home
is: Forsíða

en: User interface
is: Notendaviðmót

en: Title
is: Titill

en: Body
is: Meginmál

en: Previous
is: Fyrri

en: Next
is: Næsta

en: user
is: notandi

en: Pages
is: Síður

en: Save configuration
is: Vista stillingar

en: delete
is: eyða

en: Status
is: Staða

en: Create a new user account.
is: Stofna nýjan notendaaðgang.

en: Prefix
is: Forskeyti

en: Suffix
is: Viðskeyti

en: Approve
is: Samþykkja

en: Delete
is: Eyða

en: Submit
is: Vista

en: Operations
is: Aðgerðir

en: Content
is: Innihald

en: Moderated content
is: Ritstýrt efni

en: Value
is: Gildi

en: Username
is: Notendanafn

en: Email address
is: Netfang

en: Development
is: Þróun

en: Groups
is: Hópar

en: Group
is: Hópur

en: Type
is: Gerð

en: Author
is: Höfundur

en: Replies
is: Svör

en: Closed
is: Lokuð

en: yes
is: já

en: List
is: Listi

en: Subject
is: Viðfangsefni

en: Send email
is: Senda tölvupóst

en: closed
is: lokað

en: Actions
is: Aðgerðir

en: disabled
is: óvirkt

en: Confirm
is: Staðfesta

en: Cancel
is: Hætta við

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Last comment
is: Síðasta athugasemd

en: Description
is: Lýsing

en: Language
is: Tungumál

en: more
is: meira

en: Enable
is: Virkja

en: Disable
is: Afvirkja

en: Explanation or submission guidelines
is: Útskýring eða leiðbeiningar um innsetningu

en: Email settings
is: Tölvupóstsstillingar

en: Disabled
is: Óvirkt

en: Enabled
is: Virkt

en: Administration
is: Stjórnun

en: footer
is: fótur

en: Comments
is: Ummæli

en: More
is: Meira

en: not verified
is: óstaðfest

en: Action
is: Aðgerð

en: On
is: Virkjað

en: For
is: Fyrir

en: new
is: nýtt

en: Tags
is: Efnisorð

en: Block title
is: Titill á blokk

en: The title of the block as shown to the user.
is: Titill blokkar eins og hún birtist notanda.

en: Taxonomy
is: Flokkun

en: Logging
is: Kerfisskráning

en: Yes
is: Já

en: No
is: Nei

en: Blue Lagoon (Default)
is: Blue Lagoon (sjálfgefið)

en: Content types
is: Efnisgerðir

en: Homepage
is: Heimasíða

en: Home page
is: Heimasíða

en: Download
is: Hala niður

en: Version
is: Útgáfa

en: view
is: skoða

en: unpublished
is: óbirt

en: Overview
is: Yfirlit

en: File information
is: Skráarupplýsingar

en: File
is: Skrá

en: File path
is: Skráarslóð

en: Advanced options
is: Ítarlegri möguleikar

en: Release notes
is: Útgáfutexti

en: Edit
is: Breyta

en: Date
is: Dagsetning

en: Size
is: Stærð

en: Links
is: Hlekkir

en: Search
is: Leit

en: Reset
is: Endursetja

en: Daily
is: Daglega

en: Weekly
is: Vikulega

en: Monthly
is: Mánaðarlega

en: None
is: Engin

en: Use count
is: Notkun

en: Display settings
is: Birtingastillingar

en: This action cannot be undone.
is: Ekki er hægt að afturkalla þessa aðgerð.

en: taxonomy terms
is: flokkunarhugtök

en: Error Message
is: Villuskilaboð

en: Number
is: Númer

en: Message
is: Skilaboð

en: No log messages available.
is: Engin kerfisskilaboð fáanleg.

en: Account Name
is: Notendanafn

en: Password
is: Lykilorð

en: Block settings
is: Blokkastillingar

en: - None -
is: - Ekkert -

en: Country
is: Land

en: Weight
is: Vægi

en: The configuration options have been saved.
is: Stillingarnar hafa verið vistaðar.

en: Variable
is: Breyta

en: Link
is: Hlekkur

en: Image
is: Mynd

en: Center
is: Miðja

en: Help text
is: Hjálpartexti

en: Types
is: Tegundir

en: Multiple
is: Margir

en: Free tagging
is: Frjáls merking

en: Required
is: Nauðsynleg(t)

en: root
is: rót

en: Parent
is: Foreldri

en: Depth
is: Dýpt

en: none
is: engin

en: Category
is: Flokkur

en: Settings
is: Stillingar

en: Feed
is: Veita

en: Name
is: Nafn

en: edit
is: breyta

en: Go to previous page
is: Fara á fyrri síðu

en: Go to next page
is: Fara á næstu síðu

en: Import
is: Flytja inn

en: Export
is: Flytja út

en: Taxonomy term
is: Flokkunarhugtak

en: Description field
is: Lýsingarsvæði

en: settings
is: stillingar

en: Back
is: Til baka

en: Node ID
is: Auðkenni nóðu

en: Field
is: Svæði

en: header
is: haus

en: Label
is: Merking

en: Preview
is: Forskoða

en: Save
is: Vista

en: Session opened for %name.
is: Lota opnuð fyrir %name.

en: Help
is: Hjálp

en: Image settings
is: Myndastillingar

en: True
is: Rétt

en: False
is: Rangt

en: Preset Name
is: Nafn stillingar

en: Default
is: Sjálfgefið

en: Summary
is: Samantekt

en: Move
is: Flytja

en: Update
is: Uppfæra

en: Open
is: Opna

en: Blank
is: Tómt

en: Small
is: Lítið

en: Large
is: Stórt

en: Sunday
is: Sunnudagur

en: Monday
is: Mánudagur

en: Tuesday
is: Þriðjudagur

en: Wednesday
is: Miðvikudagur

en: Thursday
is: Fimmtudagur

en: Friday
is: Föstudagur

en: Saturday
is: Laugardagur

en: Core
is: Kjarni

en: High
is: Mikið

en: Low
is: Lítið

en: Album
is: Myndasafn

en: Artist
is: Listamaður

en: Icon
is: Táknmynd

en: Add new
is: Bæta við

en: Time
is: Tími

en: Views
is: Gagnasýn

en: Access
is: Aðgangur

en: Add
is: Bæta við

en: View
is: Skoða

en: Length
is: Lengd

en: Format
is: Stílsnið

en: Audio
is: Hljóð

en: History
is: Saga

en: hidden
is: falið

en: URL
is: vefslóð

en: Path
is: Slóð

en: Filename
is: Skráarnafn

en: File extensions
is: Skráarending

en: Vocabularies
is: Flokkunarhugtök

en: Modules
is: Einingar

en: Form ID
is: Kenni forms

en: Clear index
is: Hreinsa orðalista

en: Manage
is: Stjórnun

en: Refresh
is: Endurnýja

en: Region
is: Svæði

en: link
is: hlekkur

en: Anchor
is: Akkeri

en: Display
is: Sýna

en: Node type
is: Efnistegund

en: Menu
is: Valmynd

en: Advanced settings
is: Ítarlegar stillingar

en: Teaser
is: Úrdráttur

en: never
is: aldrei

en: Updated
is: Uppfært

en: actions
is: aðgerðir

en: Text
is: Texti

en: Theme
is: Þema

en: Layout
is: Útlit

en: Select a layout
is: Veldu útlit

en: Add term
is: Bæta við flokkunarorði

en: Search keywords
is: Leita í lykilorðum

en: Timestamp
is: Tímastimpill

en: Keywords
is: Lykilorð

en: Search Keywords
is: Leita í lykilorðuð

en: Preview comment
is: Forskoða ummæli

en: Component
is: Íhlutur

en: Components
is: Íhlutir

en: ID
is: Kenni

en: Advanced search
is: Ítarleg leit

en: You are not authorized to access this page.
is: Þú hefur ekki leyfi til að skoða þessa síðu.

en: Unknown
is: Óþekkt

en: Attachment
is: Viðhengi

en: States
is: Stöður

en: n/a
is: á ekki við

en: Upload
is: Hlaða upp

en: Picture
is: Mynd

en: Taxonomy settings
is: Flokkunarstillingar

en: content types
is: efnistegundir

en: content type
is: efnisgerð

en: Mail
is: Póstur

en: Before
is: Fyrir

en: After
is: Eftir

en: Database type
is: Tegund gagnagrunns

en: User
is: Notandi

en: Content type
is: Efnisgerð

en: action
is: aðgerð

en: Continue
is: Halda áfram

en: Configure
is: Stilla

en: Email
is: Netfang

en: Files
is: Skrár

en: file
is: skrá

en: User ID
is: Auðkenni notanda

en: Error
is: Villa

en: Options
is: Möguleikar

en: Contact
is: Tengiliður

en: no
is: nei

en: New user: %name %email.
is: Nýr notandi: %name %email

en: Created
is: Stofnað

en: Node
is: Nóða

en: Sent email to %recipient
is: Sendi tölvupóst á viðtakanda %recipient

en: The subject of the message.
is: Efni skilaboðanna.

en: Number of columns
is: Fjöldi dálka

en: Create
is: Stofna

en: Separator
is: Skilja

en: Include
is: Telja með

en: Exclude
is: Skilja eftir

en: Horizontal
is: Lárétt

en: Vertical
is: Lóðrétt

en: Revert to defaults
is: Hverfa til frumstillinga

en: Open link in new window
is: Opna hlekk í nýjum glugga

en: vocabularies
is: flokkunarhugtök

en: term
is: flokkunarhugtak

en: Expanded
is: Útvíkkað

en: FAQ
is: Algengar Spurningar

en: Update options
is: Uppfærsluvalkostir

en: All
is: Allt

en: Active
is: Virkt

en: Access denied
is: Aðgangi hafnað

en: Year
is: Ár

en: Date format
is: Dagsetningarsnið

en: Add content
is: Bæta við efni

en: Area
is: Svæði

en: Page title
is: Titill síðu

en: Block
is: Blokk

en: Add block
is: Bæta við blokk

en: CSS class
is: CSS klasi

en: Page
is: Síða

en: 1 minute | @count minutes
is[0]: 1 mín.
is[1]: @count mín.

en: 1 hour | @count hours
is[0]: 1 klukkutími
is[1]: @count klukkutímar

en: 1 day | @count days
is[0]: 1 dagur
is[1]: @count dagar

en: Configuration saved.
is: Stilling vistuð.

en: Breadcrumb
is: Leiðsagnarslóð

en: Logo
is: Táknmynd

en: Site name
is: Nafn vefs

en: Site slogan
is: Slagorð vefs

en: Good
is: Gott

en: User settings
is: Notandastillingar

en: Web Server
is: Vefþjónn

en: Database
is: Gagnagrunnur

en: Module
is: Eining

en: Off
is: Af

en: Host
is: Vél

en: Available updates
is: Uppfærslur í boði

en: Manual update check
is: Kanna með uppfærslur handvirkt

en: Never
is: Aldrei

en: Check manually
is: Athuga handvirkt

en: Up to date
is: Uppfært

en: Update available
is: Uppfærsla fáanleg

en: Drupal core update status
is: Uppfærslustaða Drupal kjarna

en: Out of date
is: Útrunnið

en: Header
is: Haus

en: Left sidebar
is: Vinstri dálkur

en: Right sidebar
is: Hæri dálkur

en: Footer
is: Fótur

en: Inline
is: Innfellt

en: Recipients
is: Viðtakendur

en: Selected
is: Valið

en: Your name
is: Nafn þitt

en: To
is: Til

en: From
is: Frá

en: Custom
is: Sérsniðið

en: Throttle
is: Álagsstýring

en: Visibility
is: Sýnileiki

en: Roles
is: Hlutverk

en: Comment
is: Ummæli

en: Hostname
is: Vélarheiti

en: Published
is: Birt

en: Signature
is: Undirskrift

en: Filter
is: Sía

en: Location
is: Staðsetning

en: Locale
is: Staðfærsla

en: Promoted to front page
is: Kynna á forsíðu

en: Sticky at top of lists
is: Alltaf efst á listum

en: Revisions
is: Útgáfur

en: File name
is: Skráarnafn

en: File size
is: Skráarstærð

en: Vocabulary
is: Orðaforði

en: Term
is: Hugtak

en: Role name
is: Nafn hlutverks

en: Last login
is: Síðasta innskráning

en: Time zone
is: Tímabelti

en: Severity
is: Alvarleiki

en: Fields
is: Svæði

en: Contains
is: Inniheldur

en: Does not contain
is: Inniheldur ekki

en: Is less than
is: Er minna en

en: Is less than or equal to
is: Er minna en eða jafnt og

en: Is equal to
is: Er jafnt

en: Is greater than or equal to
is: Er stærra en eða jafnt og

en: Is greater than
is: Er stærra en

en: Is not equal to
is: Er ekki jafnt

en: Average
is: Meðaltal

en: Overridden
is: Yfirritað

en: Original image
is: Upprunaleg mynd

en: Watchdog
is: Varðhundur

en: Search settings
is: Leitarstillingar

en: Mode
is: Hamur

en: Warning
is: Viðvörun

en: active
is: virkur

en: N/A
is: Á ekki við

en: OK
is: Í lagi

en: Items
is: Hlutir

en: %time ago
is: %time síðan

en: Nodes
is: Nóður

en: Authored by
is: Höfundur

en: Advanced
is: Ítarlegt

en: Sort order
is: Röðun

en: Performance
is: Afköst

en: Width
is: Breidd

en: Height
is: Hæð

en: Thumbnail
is: Smámynd

en: Medium
is: Miðlungs

en: Media
is: Margmiðlunarefni

en: Sortable
is: Raðanlegt

en: Caching
is: Flýtiminni

en: Month
is: Mánuður

en: Details
is: Nánar

en: System
is: Kerfi

en: Unlimited
is: Ótakmarkað

en: Current
is: Núverandi

en: State
is: Fylki

en: Owner
is: Eigandi

en: Recipient
is: Viðtakandi

en: OR
is: EÐA

en: Add a role to the selected users
is: Bæta við hlutverki á valda notendur

en: Remove a role from the selected users
is: Fjarlægja hlutverk frá völdum notendum

en: General
is: Almennt

en: Egypt
is: Egyptaland

en: Namibia
is: Namibía

en: Israel
is: Ísrael

en: Iran
is: Íran

en: New Zealand
is: Nýja Sjáland

en: Cuba
is: Kúba

en: Brazil
is: Brasilía

en: Chile
is: Chíle

en: Paraguay
is: Paragvæ

en: Jamaica
is: Jamaíka

en: Libya
is: Líbía

en: Poland
is: Pólland

en: Portugal
is: Portúgal

en: Day
is: Dagur

en: Table
is: Tafla

en: Tue
is: Þri

en: Thu
is: Fim

en: Fri
is: fös

en: Sat
is: Lau

en: May
is: maí

en: am
is: f.h

en: pm
is: e.h

en: Start date
is: Hefst þann:

en: End date
is: Lýkur þann:

en: Background color
is: Bakgrunnslitur

en: Basic
is: Einfalt

en: Color
is: Litur

en: Appearance
is: Útlit

en: Role
is: Hlutverk

en: Allow
is: Heimila

en: Ignore
is: Hunsa

en: User login
is: Innskráning notanda

en: Log in
is: Skrá  inn

en: Add new comment
is: Bæta við nýjum ummælum

en: String
is: Strengur

en: Users
is: Notendur

en: Referrer
is: Tilvísandi

en: Default front page
is: Sjálfgefin forsíða

en: Both
is: Bæði

en: Last
is: Síðasta

en: Maximum length
is: Hámarkslengd

en: Rows
is: Raðir

en: Cache
is: Flýtiminni

en: Argument
is: Rök

en: Uninstall
is: Fjarlægja

en: Ascending
is: Hækkandi

en: Descending
is: Lækkandi

en: Arguments
is: Rök

en: Filters
is: Síur

en: Optional
is: Valkvætt

en: Recent comments
is: Nýleg ummæli

en: Uncategorized
is: Óflokkað

en: Position
is: Staðsetning

en: Integer
is: Heiltala

en: IP Address
is: IP vistfang

en: The comment and all its replies have been deleted.
is: Ummælunum ásamt öllum svörunum hefur verið eytt.

en: Anonymous users
is: Ónafngreindir notendur

en: Close
is: Loka

en: fields
is: svæði

en: Save settings
is: Vista stillingar

en: Defaults
is: Sjálfgildi

en: Germany
is: Þýskaland

en: Sort by
is: Raða eftir

en: Created date
is: Dags. stofnað

en: Updated date
is: Dags. uppfært

en: Default language
is: Sjálfgefið tungumál

en: Afghanistan
is: Afganistan

en: Albania
is: Albanía

en: Algeria
is: Algería

en: Angola
is: Angóla

en: Antarctica
is: Suðurskautslandið

en: Argentina
is: Argentína

en: Armenia
is: Armenía

en: Aruba
is: Arúba

en: Australia
is: Ástralía

en: Austria
is: Austurríki

en: Azerbaijan
is: Aserbaídsjan

en: Bahrain
is: Barein

en: Belarus
is: Hvíta-Rússland

en: Belgium
is: Belgía

en: Belize
is: Belís

en: Benin
is: Benín

en: Bermuda
is: Bermúda

en: Bhutan
is: Bútan

en: Bolivia
is: Bólivía

en: Botswana
is: Botsvana

en: Bouvet Island
is: Bouvet eyja

en: Bulgaria
is: Búlgaría

en: Burkina Faso
is: Búrkína Fasó

en: Burundi
is: Búrúndí

en: Cambodia
is: Kambódía

en: Cameroon
is: Kamerún

en: Canada
is: Kanada

en: Cayman Islands
is: Keyman eyjar

en: Central African Republic
is: Mið-Afríkulýðveldið

en: China
is: Kína

en: Colombia
is: Kólumbía

en: Cook Islands
is: Cook eyjar

en: Costa Rica
is: Kosta Ríka

en: Cyprus
is: Kýpur

en: Denmark
is: Danmörk

en: Dominica
is: Dóminíka

en: Dominican Republic
is: Dóminíska lýðveldið

en: Ecuador
is: Ekvador

en: Eritrea
is: Erítrea

en: Estonia
is: Eistland

en: Ethiopia
is: Eþíópía

en: Faroe Islands
is: Færeyjar

en: Finland
is: Finnland

en: France
is: Frakkland

en: Gambia
is: Gambía

en: Georgia
is: Georgía

en: Ghana
is: Gana

en: Gibraltar
is: Gíbraltar

en: Greece
is: Grikkland

en: Greenland
is: Grænland

en: Guam
is: Gvam

en: Guatemala
is: Gvatemala

en: Guinea
is: Gínea

en: Guinea-Bissau
is: Gínea-Bissá

en: Haiti
is: Haítí

en: Honduras
is: Hondúras

en: Hungary
is: Ungverjaland

en: Iceland
is: Ísland

en: India
is: Indland

en: Indonesia
is: Indónesía

en: Iraq
is: Írak

en: Ireland
is: Írland

en: Italy
is: Ítalía

en: Jordan
is: Jórdanía

en: Kazakhstan
is: Kasakstan

en: Kenya
is: Kenía

en: Kuwait
is: Kúveit

en: Kyrgyzstan
is: Kirgisistan

en: Latvia
is: Lettland

en: Lebanon
is: Líbanon

en: Lesotho
is: Lesótó

en: Liberia
is: Líbería

en: Lithuania
is: Litháen

en: Luxembourg
is: Lúxemborg

en: Madagascar
is: Madagaskar

en: Malaysia
is: Malasía

en: Mali
is: Malí

en: Marshall Islands
is: Marshall eyjar

en: Martinique
is: Martiník

en: Mauritania
is: Máritanía

en: Mexico
is: Mexíkó

en: Moldova
is: Moldóvía

en: Monaco
is: Mónakó

en: Mongolia
is: Mongólía

en: Morocco
is: Marokkó

en: Mozambique
is: Mósambík

en: Nauru
is: Nárú

en: Netherlands
is: Holland

en: Niger
is: Níger

en: Nigeria
is: Nígería

en: North Korea
is: Norður Kórea

en: Northern Mariana Islands
is: Norður Maríanaeyjar

en: Norway
is: Noregur

en: Oman
is: Óman

en: Palau
is: Palá

en: Peru
is: Perú

en: Philippines
is: Filippseyjar

en: Puerto Rico
is: Púertó Ríkó

en: Qatar
is: Katar

en: Romania
is: Rúmenía

en: Russia
is: Rússland

en: Rwanda
is: Rúanda

en: Samoa
is: Samóa

en: San Marino
is: San Marínó

en: Saudi Arabia
is: Sádi Arabía

en: Seychelles
is: Seychelles-eyjar

en: Sierra Leone
is: Síerra Leóne

en: Slovakia
is: Slóvakía

en: Slovenia
is: Slóvenía

en: Solomon Islands
is: Salómonseyjar

en: Somalia
is: Sómalía

en: South Africa
is: Suður Afríka

en: Spain
is: Spánn

en: Sri Lanka
is: Srí Lanka

en: Sudan
is: Súdan

en: Suriname
is: Súrínam

en: Sweden
is: Svíþjóð

en: Switzerland
is: Sviss

en: Syria
is: Sýrland

en: Tanzania
is: Tansanía

en: Togo
is: Tógó

en: Tokelau
is: Tókelá

en: Tunisia
is: Túnis

en: Turkmenistan
is: Túrkmenistan

en: Tuvalu
is: Túvalú

en: Uganda
is: Úganda

en: Ukraine
is: Úkraína

en: United Arab Emirates
is: Sameinuðu furstadæmin

en: United Kingdom
is: Bretland

en: United States
is: Bandaríkin

en: Uruguay
is: Úrúgvæ

en: Uzbekistan
is: Úsbekistan

en: Vanuatu
is: Vanuatú

en: Vatican City
is: Vatíkanið

en: Venezuela
is: Venesúela

en: Yemen
is: Jemen

en: Zimbabwe
is: Simbabve

en: Database username
is: Notandanafn gagnagrunns

en: Database password
is: Lykilorð gagnagrunns

en: Database name
is: Nafn gagnagrunns

en: Add user
is: Bæta við notanda

en: Authoring information
is: Upplýsingar um höfund

en: Leave blank for %anonymous.
is: Skiljið eftir autt fyrir %anonymous

en: Hidden
is: Falið

en: Undefined
is: Óskilgreint

en: Show
is: Sýna

en: block
is: blokk

en: Site language
is: Tungumál síðunnar

en: Allowed HTML tags
is: Leyfileg HTML tög

en: Add menu
is: Bæta við valmynd

en: menu
is: valmynd

en: ‹ previous
is: ‹ fyrri

en: next ›
is: næsta ›

en: The update has been performed.
is: Uppfærslan hefur verið framkvæmd.

en: View user profile.
is: Skoða prófíl notanda.

en: published
is: birt

en: The changes have been saved.
is: Breytingarnar hafa verið vistaðar.

en: Member for
is: Meðlimur í

en: @time ago
is: @time síðan

en: No users selected.
is: Engir notendur valdir.

en: Select all rows in this table
is: Velja allar raðir í töflunni

en: Deselect all rows in this table
is: Afvelja allar raðir í töflunni

en: Search results
is: Leitarniðurstöður

en: Front page
is: Forsíða

en: Display name
is: Birta nafn

en: Languages
is: Tungumál

en: Topics
is: Umræða

en: Definition
is: Skilgreining

en: Edit menu
is: Breyta valmynd

en: Delete menu
is: Eyða valmynd

en: Publishing options
is: Útgáfustillingar

en: Create new revision
is: Búa til nýja útgáfu

en: First
is: Fyrsta

en: Locale settings
is: Staðbundnar stillingar

en: Configure block
is: Stilla blokk

en: Jan
is: jan

en: Feb
is: feb

en: Mar
is: mar

en: Apr
is: apr

en: Jun
is: jún

en: Jul
is: júl

en: Aug
is: ágú

en: Sep
is: Sept

en: Oct
is: okt

en: Nov
is: nóv

en: Dec
is: des

en: Hour
is: Klukkustund

en: Minute
is: Mínúta

en: Second
is: Sekúnda

en: Text field
is: Textareitur

en: Alignment
is: Jöfnun

en: Workflow
is: Vinnuflæði

en: author
is: höfundur

en: AND
is: OG

en: Empty
is: Tóm

en: Notice
is: Tilkynning

en: Choice
is: Valkostur

en: Log out
is: Útskrá

en: Extend
is: Bæta við

en: First day of week
is: Fyrsti dagur vikunnar

en: Add workflow
is: Bæta við vinnuflæði

en: Your message has been sent.
is: Skilaboð þín hafa verið send.

en: Create new account
is: Stofna nýjan aðgang

en: role
is: hlutverk

en: People
is: Notendur

en: Site information
is: Upplýsingar vefs

en: Blocked
is: Óvirkur

en: or
is: eða

en: Convert
is: Umbreyta

en: Style
is: Stíll

en: Revision
is: Útgáfa

en: The specified passwords do not match.
is: Lykilorðin eru ekki eins.

en: Permissions
is: Réttindi

en: Your settings have been saved.
is: Stillingar þínar hafa verið vistaðar.

en: Date created
is: Dags stofnað

en: Fiji
is: Fíjí

en: Falkland Islands
is: Falklandseyjar

en: South Korea
is: Suður Kórea

en: British Virgin Islands
is: Bresku Jómfrúreyjar

en: U.S. Virgin Islands
is: Bandarísku Jómfrúreyjar

en: Vietnam
is: Víetnam

en: Not published
is: Ekki birt

en: Menu settings
is: Valmyndastillingar

en: Gray
is: Grár

en: Unformatted
is: Ósniðið

en: RSS Feed
is: RSS veita

en: New comments
is: Ný ummæli

en: New
is: Nýtt

en: Redirect to URL
is: Áframsenda á vefslóð

en: Relationships
is: Tengsl

en: Relationship
is: Tengsl

en: relationships
is: tengsl

en: The username %name has not been activated or is blocked.
is: Notendanafnið %name hefur ekki verið virkjað eða er útilokað.

en: Login attempt failed for %user.
is: Innskráning mistókst hjá %user.

en: ‹ Previous
is: < Fyrri

en: Sort criteria
is: Röðunarskilyrði

en: JPEG quality
is: JPEG gæði

en: Unpublished
is: Ekki birt

en: not published
is: ekki birt

en: Published comments
is: Birt ummæli

en: Protected
is: Varið

en: Comment settings
is: Stillingar ummæla

en: Default options
is: Sjálfgildir valmöguleikar

en: Contact settings
is: Hafa samband stillingar

en: Tabs
is: Flipar

en: Reset password
is: Endursetja lykilorð

en: Processing
is: Í vinnslu

en: Temporary directory
is: Mappa fyrir tímabundnar skrár

en: File upload error. Could not move uploaded file.
is: Villa við upphleðslu. Gat ekki fært skránna eftir upphleðslu.

en: Next page
is: Næsta síða

en: Shortcuts
is: Flýtivísar

en: Default value
is: Sjálfgildi

en: Timezone
is: Tímabelti

en: Password strength:
is: Styrkur lykilorðs:

en: Passwords match:
is: Lykilorðin eru eins:

en: Slogan
is: Slagorð

en: Anonymous user
is: Ónafngreindur notandi

en: The name used to indicate anonymous users.
is: Nafnið sem notað er fyrir notendur sem eru ekki auðkenndir.

en: Apply
is: Virkja

en: Go to first page
is: Fara á fremstu síðu

en: Go to last page
is: Fara á öftustu síðu

en: Enter the terms you wish to search for.
is: Skrifaðu þau skilyrði sem þú vilt leita eftir.

en: Delete role
is: Eyða hlutverki

en: PHP Code
is: PHP kóði

en: Croatia
is: Króatía

en: Block description
is: Lýsing á blokk

en: Translation
is: Þýðing

en: Blocks
is: Blokkir

en: Configure what block content appears in your site's sidebars and other regions.
is: Stilla hvaða gerðir af blokkum á að birtast í hliðarstikum og öðrum svæðum.

en: Save blocks
is: Vista blokkir

en: The block settings have been updated.
is: Stillingar fyrir blokkina hafa verið verið uppfærðar.

en: Save block
is: Vista blokk

en: The block configuration has been saved.
is: Stilling á blokk hefur verið vistuð.

en: Menus
is: Valmyndir

en: Any customizations will be lost. This action cannot be undone.
is: Allt séraðlaganir mun tapast. Þessa aðgerð er ekki hægt að afturkalla.

en: @min and @max
is: @min og @max

en: Default time zone
is: Tímabelti

en: Add another item
is: Bæta við öðru atriði

en: 1 minute
is: 1 mínúta

en: Permission
is: Réttindi

en: @module module
is: @module eining

en: More information
is: Frekari upplýsingar

en: Grid
is: Grind

en: Text Editor
is: Textaritill

en: Anonymous commenting
is: Ónafngreind ummæli

en: Anonymous posters must leave their contact information
is: Nafnlausir höfundar verða að skilja eftir persónuupplýsingar sínar

en: Default comment setting
is: Sjálfgefin stilling ummæla

en: The content of this field is kept private and will not be shown publicly.
is: Innihald þessa svæðis verður ekki sýnilegt almenningi.

en: parent
is: foreldri

en: 1 comment | @count comments
is[0]: 1 ummæli
is[1]: @count ummæli

en: Show descriptions
is: Sýna lýsingar

en: Language code
is: Tungumálskóði

en: Menu link title
is: Titill valmyndatengils

en: Menu name
is: Nafn á valmynd

en: Edit profile
is: Breyta prófíl

en: Thread
is: Þráður

en: Reply
is: Svara

en: URL path settings
is: Stillingar URL slóða

en: Page not found
is: Síðan fannst ekki

en: Account blocked
is: Notandi óvirkur

en: « first
is: « fremsta

en: last »
is: aftasta »

en: The directory %directory does not exist.
is: Mappan %directory er ekki til.

en: No comments available.
is: Engin ummæli tiltæk.

en: empty
is: tómt

en: Telephone
is: Sími

en: Add role
is: Bæta við hlutverki

en: - None selected -
is: - Ekkert valið -

en: Enter your keywords
is: Sláðu inn leitarorð/in

en: Clean URLs
is: Hreinar vefslóðir

en: My account
is: Aðgangurinn minn

en: GD library
is: GD kóðasafn

en: Attach to
is: Hengja við

en: Context
is: Samhengi

en: Identifier
is: Aðgreinir

en: 1 year | @count years
is[0]: 1 ár
is[1]: @count ár

en: 1 week | @count weeks
is[0]: 1 vika
is[1]: @count vikur

en: 1 min | @count min
is[0]: 1 mín
is[1]: @count mín

en: 1 sec | @count sec
is[0]: 1 sek
is[1]: @count sek

en: Module name
is: Einingarnafn

en: More link
is: Tengill á meira

en: contains
is: inniheldur

en: Send message
is: Senda skilaboð

en: types
is: gerðir

en: Only security updates
is: Aðeins öryggisuppfærslur

en: There is a security update available for your version of Drupal. To ensure the security of your server, you should update immediately!
is: Það er til öryggisuppfærsla fyrir þessa útgáfu af Drupal. Til að tryggja öryggi vefþjónsins ættir þú að uppfæra strax!

en: Security update required!
is: Öryggisuppfærslu krafist!

en: Security update:
is: Öryggisuppfærsla:

en: Also available:
is: Einnig í boði:

en: No name
is: Ekkert nafn

en: Field settings
is: Svæðastillingar

en: Default order
is: Sjálfgefin röð

en: Emails
is: Netföng

en: Containing any of the words
is: Inniheldur eitthvert af orðunum

en: Containing the phrase
is: Inniheldur frasann

en: Containing none of the words
is: Inniheldur ekki orðin

en: Content search
is: Leita í efni

en: Ordered list
is: Raðaður listi

en: Unordered list
is: Óraðaður listi

en: About
is: Um

en: Case sensitive
is: Háð há/lágstöfum

en: Reports
is: Skýrslur

en: Install profile
is: Uppsetningarprófíll

en: Default theme
is: Sjálfgefið þema

en: Web server
is: Vefþjónn

en: Column
is: Dálkur

en: sort by @s
is: flokka eftir @s

en: and
is: og

en: Display a message to the user
is: Birta skilaboð til notanda

en: - Select -
is: - Velja -

en: Path prefix
is: Forskeyti slóða

en: Auto-reply
is: Sjálfvirk svörun

en: Optional auto-reply. Leave empty if you do not want to send the user an auto-reply message.
is: Valkvæð sjálfvirk svörun. Skiljið eftir tómt ef ekki á að senda notanda sjálfvirk skilaboð.

en: Add @type
is: Bæta við @type

en: Author's website
is: Vefsíða höfundar

en: field
is: svæði

en: Week @week
is: Vika @week

en: Translate
is: Þýða

en: Save translations
is: Vista þýðingar

en: Time ago
is: Síðan

en: Create @name
is: Stofna @name

en: Not enabled
is: Ekki virkjað

en: Save permissions
is: Vista réttindi

en: Quick edit
is: Örbreyta

en: For security reasons, your upload has been renamed to %filename.
is: Af öryggisástæðum hefur skjalið sem þú hlóðst upp verið endurnefnt %filename.

en: User account
is: Notandaaðgangur

en: Dates
is: Dagsetningar

en: Use default
is: Nota sjálfgefið

en: 1 month | @count months
is[0]: 1 mánuður
is[1]: @count mánuðir

en: Direction
is: Stefna

en: Do not use a relationship
is: Ekki nota tengsl

en: Password field is required.
is: Það verður að velja lykilorð.

en: Display type
is: Birta tegund

en: Confirm password
is: Staðfesta lykilorð

en: Not applicable
is: Á ekki við

en: Administration theme
is: Stjórnunarþema

en: Montenegro
is: Svartfjallaland

en: Serbia
is: Serbía

en: Run cron
is: Keyra cron

en: of
is: af

en: The file %file could not be saved. An unknown error has occurred.
is: Ekki tókst að vista skránna %file. Óþekkt villa kom upp.

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
is: Aðeins skrár með eftirfarandi endingar eru leyfðar: %files-allowed.

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
is: Stærð skráarinnar %filesize fer umfram leyfilega stærð skráa %maxsize.

en: The file is %filesize which would exceed your disk quota of %quota.
is: Stærð skráarinnar %filesize fer umfram leyfilegan diskakvóta %quota.

en: No link
is: Enginn tengill

en: Is not one of
is: Er ekki eitt af

en: Save and continue
is: Vista og halda áfram

en: IP address
is: IP vistfang

en: Starts with
is: Byrjar á

en: Åland Islands
is: Álandseyjar

en: Autocomplete
is: Sjálfvirk útfylling

en: Status report
is: Stöðuskýrsla

en: Decimal point
is: Tugabrotsskil

en: Temporary
is: Tímabundið

en: Revision information
is: Upplýsingar um útgáfur

en: Notify user of new account
is: Láta notanda vita af nýjum notendaaðgangi

en: Is one of
is: Er eitt af

en: Comma
is: Komma

en: Delete comment
is: Eyða ummælum

en: Any replies to this comment will be lost. This action cannot be undone.
is: Öll svör við þessum ummælum munu tapast. Ekki er hægt að afturkalla þessa aðgerð.

en: Publish the selected comments
is: Birta valin ummæli

en: Unpublish the selected comments
is: Afbirta valin ummæli

en: (No subject)
is: (Engin fyrirsögn)

en: File system
is: Skráakerfi

en: Ends with
is: Endar á

en: No role
is: Ekkert hlutverk

en: @type %title has been updated.
is: @type %title hefur verið uppfærð.

en: Add language
is: Bæta við tungumáli

en: AM
is: FH

en: PM
is: EH

en: Administration pages
is: Stjórnborð

en: User %name used one-time login link at time %timestamp.
is: Notandinn %name notaði einnota innskráningartengil hér þann %timestamp.

en: Registration successful. You are now logged in.
is: Skráning tókst. Þú ert nú skráð(ur) inn á vefinn.

en: View comments
is: Skoða ummæli

en: No fields available.
is: Engin svæði tiltæk.

en: By @name on @date
is: Eftir @name þann @date

en: By @name
is: Eftir @name

en: Not in menu
is: Ekki í valmynd

en: Alias: @alias
is: Samnefni: @alias

en: No alias
is: Ekkert samnefni

en: Initializing.
is: Frumstilli.

en: An error has occurred.
is: Villa kom upp.

en: Media settings
is: Margmiðlunarstillingar

en: 0 sec
is: 0 sek.

en: To change the current user password, enter the new password in both fields.
is: Til að velja þér nýtt lykilorð skaltu slá inn lykilorðið sem þú vilt nota í báða reitina.

en: This login can be used only once.
is: Þessa innskráningu er aðeins hægt að nota einu sinni.

en: Add comment link
is: Ummælahlekkur

en: Provide a password for the new account in both fields.
is: Skrifaðu lykilorð fyrir nýja aðganginn í báða reitina.

en: Current date
is: Núverandi dagsetning

en: Invalid input
is: Ógildur innsláttur

en: Upper case
is: Hástafir

en: Lower case
is: Lágstafir

en: Capitalize each word
is: Byrja hvert orð með hástaf

en: What single character to use as a decimal point.
is: Hvaða staf á að nota sem tugabrotsskil.

en: What single character to use as the thousands separator.
is: Hvaða staf á að nota sem þúsundaskil.

en: Text to put before the number, such as currency symbol.
is: Texti til að setja fyrir framan tölustafinn, eins og tákn gjaldmiðils.

en: Display as link
is: Birta sem tengil

en: Remember
is: Muna

en: Remember the last setting the user gave this filter.
is: Muna síðustu stillingu sem notandi setti á þessa síu.

en: Invalid date format.
is: Ógilt dagsetningarsnið.

en: Is all of
is: Er allt af

en: Is none of
is: Er ekkert af

en: Is between
is: Er milli

en: between
is: milli

en: Is not between
is: Er ekki milli

en: not between
is: ekki milli

en: And
is: Og

en: Contains any word
is: Inniheldur hvaða orð sem er

en: has word
is: inniheldur orðið

en: Contains all words
is: Inniheldur öll orð

en: has all
is: hefur öll

en: begins
is: byrjar á

en: Rearrange @type
is: Endurraða @type

en: Reduce duplicates
is: Fækka endurtekningum.

en: Displays rows one after another.
is: Birta raðir hverja á eftir annarri

en: HTML List
is: HTML Listi

en: The title of the comment.
is: Titill ummæla.

en: contact
is: tengiliður

en: Search for either of the two terms with uppercase <strong>OR</strong>. For example, <strong>cats OR dogs</strong>.
is: Leitið að öður hvoru orðinu með hástöfunum <strong>EÐA</strong>. Til dæmis, <strong>hundar EÐA kettir</strong>.

en: Dropdown
is: Fellivalslisti

en: Show hierarchy in dropdown
is: Sýna stigskiptingu í fellivalslista

en: Usernames
is: Notendanöfn

en: Unrestricted
is: Óhindrað

en: Use AJAX
is: Nota AJAX

en: Items per page
is: Hlutir per síðu

en: No menu
is: Engin valmynd

en: Normal: @title
is: Hefðbundið: @title

en: Tab: @title
is: Flipi: @title

en: Menu tab
is: Valmyndarflipi

en: Default menu tab
is: Sjálfgefinn valmyndaflipi

en: Already exists
is: Er þegar til staðar

en: RSS description
is: RSS lýsing

en: Language settings
is: Tungumálastillingar

en: Attempting to re-run cron while it is already running.
is: Reyni að endurræsa Cron meðan það er enn í gangi.

en: Cron run completed.
is: Cron keyrslu lokið.

en: - All -
is: - Allt -

en: Language name
is: Nafn tungumáls

en: The content type %name has been updated.
is: Efnisgerðin %name hefur verið uppfærð.

en: Contact form
is: Samskiptaform

en: The requested page could not be found.
is: Ekki var hægt að finna vefsíðuna sem beðið var um.

en: Requirements problem
is: Uppsetningarvandamál

en: Database configuration
is: Gagnagrunnsstillingar

en: Select an installation profile
is: Veldu uppsetningarprófíl

en: Choose language
is: Veldu tungumál

en: No profiles available
is: Engir prófílar aðgengilegir

en: Drupal already installed
is: Drupal er þegar uppsett

en: Installing @drupal
is: Set upp @drupal

en: The installation has encountered an error.
is: Villa kom upp í uppsetningarferlinu

en: Configure site
is: Stilla vef

en: Choose profile
is: Veldu prófíl

en: Verify requirements
is: Staðfesta uppsetningarkröfur

en: Set up database
is: Setja upp gagnagrunn

en: Set up translations
is: Setja upp þýðingar

en: Install site
is: Setja upp vef

en: Finish translations
is: Ljúka þýðingum

en: Update notifications
is: Uppfærslutilkynningar

en: Check for updates automatically
is: Athuga sjálfkrafa með uppfærslur

en: 1 byte | @count bytes
is[0]: 1 bæti
is[1]: @count bæti

en: GD2 image manipulation toolkit
is: GD2 myndbreytiverkfæri

en: Define the image quality for JPEG manipulations. Ranges from 0 to 100. Higher values mean better image quality but bigger files.
is: Skilgreindu mynda gæði fyrir JPEG vinnslu á bilinu 0 og 100. Hærri tala táknar meiri gæði en stærri skrár.

en: Right to left
is: Hægri til vinstri

en: Left to right
is: Vinstri til hægri

en: Add custom language
is: Bæta við sérsniðnu tungumáli.

en: Save language
is: Vista tungumál

en: String contains
is: Strengur inniheldur

en: Search in
is: Leita í

en: Both translated and untranslated strings
is: Bæði þýddir og óþýddir strengir

en: Only translated strings
is: Aðeins þýddir strengir

en: Only untranslated strings
is: Aðeins óþýddir strengir

en: Languages not yet added
is: Tungumál sem ekki hefur verið bætt inn

en: The language %language has been created.
is: Tungumálið %language hefur verið búið til.

en: The submitted string contains disallowed HTML: %string
is: Innsendi strengurinn inniheldur HTML sem ekki má nota: %string

en: Importing interface translations
is: Flyt inn þýðingu

en: Standard PHP
is: Staðlað PHP

en: PHP Mbstring Extension
is: PHP Mbstring viðbót

en: The block %info was assigned to the invalid region %region and has been disabled.
is: Blokkin %info var sett á ógilt svæði %region og hefur verið gerð óvirk.

en: Personal contact form
is: Hafa samband

en: Top 'page not found' errors
is: Algengustu 'síða fannst ekki' villur

en: View 'page not found' errors (404s).
is: Skoða algengustu (404) 'síða fannst ekki' villur.

en: Top 'access denied' errors
is: Algengustu 'aðgangi hafnað' villur

en: View 'access denied' errors (403s).
is: Skoða algengustu (403) 'aðgangi hafnað' villur.

en: Allowed HTML tags: @tags
is: Leyfð HTML tög eru: @tags

en: Strong
is: Traust

en: Lines and paragraphs break automatically.
is: Línur og málsgreinar brotna upp sjálfkrafa.

en: This action rebuilds all permissions on site content, and may be a lengthy process. This action cannot be undone.
is: Þessi aðgerð endurbyggir öll réttindi á efni vefsíðunnar, og það getur tekið langan tíma. Ekki er hægt að afturkalla þessa aðgerð.

en: Add content type
is: Bæta við efnisgerð

en: Search form
is: Leitarform

en: Top search phrases
is: Vinsælustu leitarorðin

en: View most popular search phrases.
is: Skoða vinsælustu leitarorðin.

en: User pictures in posts
is: Myndir af notendum í færslum

en: User pictures in comments
is: Myndir af notendum í ummælum

en: Default 403 (access denied) page
is: Sjálfgefin 403 (aðgangi hafnað) síða

en: Default 404 (not found) page
is: Sjálfgefin 404 (finnst ekki) síða

en: Cron run failed.
is: Cron keyrsla mistókst

en: Powered by Drupal
is: Knúið af Drupal

en: RSS publishing
is: RSS birting

en: Date and time
is: Dag- og tímasetning

en: PHP memory limit
is: PHP minnistakmörk

en: Cron has not run recently.
is: Cron hefur ekki verið keyrt nýlega.

en: The directory %directory is not writable.
is: Ekki hægt að skrifa í möppuna %directory.

en: Database updates
is: Uppfærslur í gagnagrunni

en: Reset to alphabetical
is: Endurstilla í stafrófsröð

en: There are security updates available for one or more of your modules or themes. To ensure the security of your server, you should update immediately!
is: Það er til öryggisuppfærsla fyrir eina eða fleiri af viðbótum og/eða þemum á vefnum þínum. Til að tryggja öryggi vefþjónsins ættir þú að uppfæra strax!

en: You must enter a username.
is: Þú verður að slá inn notandanafn.

en: The username cannot begin with a space.
is: Notandanafnið má ekki byrja á bili.

en: The username cannot end with a space.
is: Notandanafnið má ekki enda á bili.

en: The username cannot contain multiple spaces in a row.
is: Notandanafnið má ekki innihalda mörg bil í röð.

en: The username contains an illegal character.
is: Notandanafnið inniheldur ólöglegt rittákn.

en: Edit role
is: Breyta hlutverki

en: Starting upload...
is: Hef upphleðslu...

en: Uploading... (@current of @total)
is: Hleð upp... (@current af @total)

en: Text format
is: Textaforsnið

en: The name of the site.
is: Nafnið á vefnum.

en: Regional settings
is: Svæðisbundnar stillingar

en: Definitions
is: Skilgreiningar

en: Structure
is: Uppbygging

en: Hide if empty
is: Fela ef tómt

en: Does not start with
is: Byrjar ekki á

en: not_begins
is: endar_ekki

en: SQL Query
is: SQL fyrirspurn

en: Not restricted
is: Ekki takmarkað

en: The IP address of the computer the comment was posted from.
is: IP vistfang tölvunnar þar sem ummælin voru rituð.

en: Date changed
is: Dags breytt

en: The slogan of the site.
is: Slagorð vefsins.

en: The administrative email address for the site.
is: Stjórnunarlegt netfang vefsins.

en: Login page
is: Innskráningarsíða

en: The URL of the site's login page.
is: Slóðin á innskráningarsíðu vefsins.

en: Term count
is: Hugtakafjöldi

en: Sender name
is: Nafn sendanda

en: Field types
is: Tegundir svæða

en: You are not allowed to access this page.
is: Þú hefur ekki heimild til að skoða þessa síðu.

en: No pending updates.
is: Engar tiltækar uppfærslur.

en: Connection method
is: Tengiaðferð

en: Site under maintenance
is: Vefsvæði í viðhaldsham

en: Completed @current of @total.
is: Lauk við @current af @total.

en: An AJAX HTTP error occurred.
is: AJAX HTTP villa kom upp.

en: HTTP Result Code: !status
is: HTTP Stöðukóði: !status

en: StatusText: !statusText
is: Stöðutexti: !statusText

en: ResponseText: !responseText
is: SvörunarTexti: !responseText

en: Restricted to certain pages
is: Takmarkað við ákveðnar síður

en: Edit own comments
is: Breyta eigin ummælum

en: Hide summary
is: Fela samantekt

en: Edit summary
is: Breyta samantekt

en: Generic file
is: Almenn skrá

en: No HTML tags allowed.
is: Engin HTML tög eru leyfileg.

[ctx: Long month name]
en: January
is: janúar

[ctx: Long month name]
en: February
is: febrúar

[ctx: Long month name]
en: March
is: mars

[ctx: Long month name]
en: April
is: apríl

[ctx: Long month name]
en: May
is: maí

[ctx: Long month name]
en: June
is: júní

[ctx: Long month name]
en: July
is: júlí

[ctx: Long month name]
en: August
is: ágúst

[ctx: Long month name]
en: September
is: september

[ctx: Long month name]
en: October
is: október

[ctx: Long month name]
en: November
is: nóvember

[ctx: Long month name]
en: December
is: desember

en: Preview before submitting
is: Forskoða áður en sent er

en: <em>Edit @type</em> @title
is: <em>Breyta @type</em> @title

en: Warning: Give to trusted roles only; this permission has security implications.
is: Aðvörun: Veitið aðeins þeim hlutverkum sem þið treystið; þessi heimild hefur öryggisáhrif.

en: Edit shortcuts
is: Breyta flýtivísum

en: %theme is now the default theme.
is: %theme er nú valið sem sjálfgefið þema.

en: Would you like to continue with the above?
is: Viltu halda áfram með aðgerðirnar hér að ofan?

en: more information
is: nánari upplýsingar

en: (Security update)
is: (Öryggisuppfærsla)

en: Add punctuation
is: Bættu við greinarmerkjum

en: Weak
is: Veikt

en: Machine Name
is: Tölvuvænt nafn

en: All items
is: Öll atriði

en: Current password
is: Núverandi lykilorð

en: Administer media
is: Sýsla með margmiðlunarefni

en: View media
is: Skoða margmiðlunarefni

en: all languages
is: öll tungumál

en: Current page
is: Núverandi síða

en: Site logo
is: Nafnmerki vefs

en: Media Library
is: Margmiðlunarsafn

en: Add media
is: Bæta við margmiðlunarefni

en: Show row weights
is: Sýna línuvægi

en: Hide row weights
is: Fela línuvægi

en: Edit translations
is: Breyta þýðingum

en: - Use default -
is: - Nota sjálfgefið -

en: Search page
is: Leitarsíða

en: Post comments
is: Senda inn ummæli

en: View reports, updates, and errors.
is: Skoða skýrslur, uppfærslur og villur.

en: Manage user accounts, roles, and permissions.
is: Sjá um notendaaðgang, rullur og réttindi.

en: The author's host name.
is: Vélarnafn höfundar.

en: Next steps
is: Næstu skref

en: Last Comment
is: Síðasta ummæli

[ctx: ampm]
en: am
is: f.h.

[ctx: ampm]
en: pm
is: e.h.

en: Delete all translations
is: Eyða öllum þýðingum

en: Display a summary
is: Birta samantekt

[ctx: Sort order]
en: Default sort
is: Sjálfgefin röð

[ctx: Sort order]
en: Date
is: Dagsetningaröð

[ctx: Sort order]
en: Numerical
is: Töluröð

[ctx: Sort order]
en: Alphabetical
is: Stafrófsröð

en: Add and configure @types
is: Bæta við og setja upp @types

en: @group (historical data)
is: @group (söguleg gögn)

en: Create media
is: Búa til margmiðlunarefni

en: @group (historical data): @field
is: @group (söguleg gögn): @field

en: User name and password
is: Notandanafn og lykilorð

en: Media type
is: Tegund margmiðlunarefnis

en: View own unpublished media
is: Skoða eigin óbirt margmiðlunarefni

en: -Select-
is: -velja-

en: Only has the 'authenticated user' role
is: Hefur aðeins 'auðkenndur notandi' hlutverkið

en: Last page
is: Síðasta síða

en: Select media
is: Veldu margmiðlunarefni

en: Export options
is: Útflutningsvalkostir

en: Primary menu
is: Aðalvalmynd

en: Bulk operation
is: Magnaðgerð

en: - No value -
is: - Ekkert gildi -

en: Enter 0 for no limit.
is: Settu inn 0 fyrir ótakmarkað.

en: media item
is: margmiðlunarefni

en: media items
is: Margmiðlunarhlutir

en: Edit %label
is: Breyta %label

en: South Sudan
is: Suður Súdan

en: Translations directory
is: Þýðingamappa

en: The translations directory does not exist.
is: Þýðingamappa er ekki til.

en: The translations directory is not readable.
is: Ekki er hægt að lesa úr þýðingarmöppu.

en: The translations directory is not writable.
is: Ekki er hægt að skrifa í þýðingarmöppu.

en: Toolbar configuration
is: Tækjastikustillingar

en: Unlimited number of files can be uploaded to this field.
is: Hægt er að hlaða upp ótakmörkuðum fjölda skráa í þetta svæði.

en: Translations imported.
is: Þýðingar fluttar inn.

en: Updating translations.
is: Uppfæri þýðingar.

en: Create translations
is: Búa til þýðingar

en: Delete translations
is: Eyða þýðingum

en: <p>This is a one-time login for %user_name.</p><p>Click on this button to log in to the site and change your password.</p>
is: <p>Þetta er einnota innskráning fyrir %user_name.</p><p>Smelltu á hnappinn hér fyrir neðan til að skrá þig inn og breyta lykilorðinu þínu.</p>

en: Last saved
is: Síðast vistað

en: The directory %translations_directory exists.
is: Mappan %translations_directory er nú þegar til.

en: Hong Kong SAR China
is: Hong Kong (sjálfstjórnarhérað í Kína)

[ctx: Sort order]
en: Order
is: Röð

en: One file only. | Maximum @count files.
is[0]: Aðeins ein skrá.
is[1]: Hámark @count skrár.

en: PHP date format
is: PHP dagsetningarsnið

en: Media types
is: Margmiðlunartegundir

en: Translations for %label
is: Þýðingar fyrir %label

en: (this translation)
is: (þessi þýðing)

en: Action configuration
is: Stillingar aðgerða

[ctx: With components]
en: Extend
is: Bæta við

en: Comment Type
is: Gerð ummæla

en: The comment type.
is: Gerð ummæla.

[ctx: Abbreviated weekday]
en: Tue
is: Þri

[ctx: Abbreviated weekday]
en: Wed
is: Mið

[ctx: Abbreviated weekday]
en: Thu
is: Fim

[ctx: Abbreviated weekday]
en: Fri
is: Fös

[ctx: Abbreviated weekday]
en: Sat
is: Lau

en: This web page allows administrators to register new users. Users' email addresses and usernames must be unique.
is: Þessi síða gerir kerfisstjórum kleyft að stofna nýja notendur. Tölvupóstföng og notendanöfn þurfa að vera einkvæm.

en: This account's preferred language for emails and site presentation.
is: Æskilegt tungumál á tölvupóstum og efni síðunnar fyrir þennan reikning.

en: This account's preferred language for emails.
is: Æskilegt tungumál á tölvupóstum fyrir þennan reikning.

en: A welcome message with further instructions has been sent to your email address.
is: Skilaboð með nánari leiðbeiningum hafa verið send á tölvupóstfangið þitt.

en: Allowed types: @extensions.
is: Leyfðar skráartegundir: @extensions.

en: Media library
is: Margmiðlunarsafn

en: Make it at least 12 characters
is: Hafðu það að minnsta kosti 12 stafi

en: Also known as:
is: Einnig þekkt sem:

en: Several special characters are allowed, including space, period (.), hyphen (-), apostrophe ('), underscore (_), and the @ sign.
is: Nokkrir sérstafir eru leyfðir, m.a. bil, punktur (.), áherslustrik (-), úrfellingakomma ('), undirstrik (_) og @ merkið.

en: Update any media
is: Breyta öllu margmiðlunarefni

en: Delete any media
is: Eyða öllu margmiðlunarefni

en: Media name
is: Nafn margmiðlunarefnis

en: Media revisions
is: Útgáfur margmiðlunarefnis

en: Selected combination of day and month is not valid.
is: Valin samsetning á degi og mánuði er ekki rétt.

en: Recommendations to make your password stronger:
is: Leiðir til að gera lykilorðið þitt sterkara:

en: Media thumbnail field display format settings
is: Sniðstillingar fyrir smámyndasvæði margmiðlunarefnis

en: Media source
is: Uppspretta margmiðlunarefnis

en: Embed media
is: Fella inn margmiðlunarefni

en: Creating media items
is: Bý til margmiðlunarefni

en: Creating custom media types
is: Bý til sérsniðnar margmiðlunartegundir

en: Add media type
is: Búa til sérsniðna margmiðlunartegund

en: Manage media types.
is: Sýsla með margmiðlunartegundir.

en: Administer media types
is: Stjórna margmiðlunartegundum

en: Update own media
is: Uppfæra eigið margmiðlunarefni

en: Delete own media
is: Eyða eigin margmiðlunarefni

en: View all media revisions
is: Skoða allar margmiðlunarefnis-útgáfur

en: To view a revision, you also need permission to view the media item.
is: Til að skoða eldri útgáfu þarftu einnig heimild til að skoða margmiðlunarefnið.

en: Full URI to a folder where the media icons will be installed
is: Full vefslóð á möppuna þar sem margmiðlunar-táknmyndirnar verða færðar í

en: Media source settings
is: Margmiðlunarstillingar

en: "File" media source configuration
is: Margmiðlunarstillingar fyrir "skrá"

en: "Image" media source configuration
is: Margmiðlunarstillingar fyrir "mynd"

en: Select the field that will store essential information about the media item. If "Create" is selected a new field will be automatically created.
is: Veldu reitinn sem geymir miklvægustu upplýsingarnar um margmiðlunarefnið. Ef "stofna" er valið mun nýr reitur verða búinn til.

en: Media source configuration
is: Uppsetning margmiðlunarstillinga

en: Media will be automatically published when created.
is: Margmiðlunarefnið mun sjálfkrafa verða birt þegar það er búið til.

en: The media type %name has been updated.
is: Margmiðlunartegundin %name hefur verið uppfærð.

en: The media type %name has been added.
is: Margmiðlunartegundinni %name hefur verið bætt við.

en: Added media type %name.
is: Bætti við margmiðlunartegundinni %name

en: No media types available. <a href=":url">Add media type</a>.
is: Engar margmiðlunartegundir til. <a href=":url">Bæta við margmiðlunartegund</a>.

en: The thumbnail of the media item.
is: Smámynd margmiðlunarefnisins.

en: The time the media item was created.
is: Tímasetningin sem margmiðlunarefnið var búið til.

en: The time the media item was last edited.
is: Tímasetningin þar sem margmiðlunarefnið var síðast breytt.

en: media type
is: margmiðlunarefnistegund

en: media types
is: margmiðlunartegundir

en: Linked to media item
is: Tengt margmiðlunarefni

en: "Audio" media source configuration
is: Margmiðlunarstillingar fyrir "hljóðskrá"

en: Access media overview
is: Aðgangur að yfirlitssíðu margmiðlunarefnis

en: Users with this permission can access the media overview page.
is: Notendur með þessa heimild hafa aðgang að yfirlitssíðu margmiðlunarefnisins.

en: "Video" media source configuration
is: Margmiðlunarstillingar fyrir "myndband"

en: The image file is invalid or the image type is not allowed. Allowed types: %types
is: Myndaskráin er ekki gild eða myndategundin er ekki leyfð. Leyfðar tegundir: %types

en: Media display format settings
is: Sniðstillingar margmiðlunarefnis

en: Listing media items
is: Lista margmiðlunarefni

en: Media items are listed at the <a href=":media-collection">media administration page</a>.
is: Margmiðlunarefni er listað á <a href=":media-collection">stjórnsíðu margmiðlunarefnis</a>.

en: Adding media to other content
is: Bæta margmiðlunarefni við annað efni

en: Users with permission to administer content types can add media support by adding a media reference field to the content type on the content type administration page. (The same is true of block types, taxonomy terms, user profiles, and other content that supports fields.) A media reference field can refer to any configured media type. It is possible to allow multiple media types in the same field.
is: Notendur með heimild til að stýra efnistegundum (e. administer content types) geta bætt við stuðningi við margmiðlunarefni í þeim efnistegundum með því að bæta við tilvísunarsvæði (e. reference field) á stjórnsíðu efnistegundarinnar. (Sama á við um blokkir, flokkunarhugtök, notendaprófíla og annað efni sem styður svæði.). Margmiðlunarefnis-tilvísunarsvæði getur vísað í hvaða skilgreindu margmiðlunarefnistegund sem er. Það er mögulegt að leyfa margar margmiðlunarefnistegundir í eitt og sama svæðið.

en: Differences between Media, File, and Image reference fields
is: Munurinn á Margmiðlunarefnis-, skráa- og mynda-tilvísunarsvæðum (reference fields)

en: <em>Media</em> reference fields offer several advantages over basic <em>File</em> and <em>Image</em> references:
is: <em>Margmiðlunarefnis-</em> tilvísunarsvæði veitir mun meira hagræði yfir grunnsvæðin <em>skráa-</a> og <em>mynda-</em>  tilvísunarsvæðin:

en: For more information, see the <a href="@help_url">Media help page</a>.
is: Frekari upplýsingar er að finna á <a href="@help_url">hjálparsíðu margmiðlunarefnis</a>.

en: Media Name
is: Nafn margmiðlunarefnis

en: %type_name: Create new media
is: %type_name: Búa til nýtt margmiðlunarefni

en: %type_name: Edit own media
is: %type_name: Breyta eigin margmiðlunarefni

en: %type_name: Edit any media
is: %type_name: Breyta öllu margmiðlunarefni

en: %type_name: Delete own media
is: %type_name: Eyða eigin margmiðlunarefni

en: %type_name: Delete any media
is: %type_name: Eyða öllu margmiðlunarefni

en: <em>The media source cannot be changed after the media type is created.</em>
is: <em>Ekki er hægt að breyta slóðinni að margmiðlunarefninu eftir að margmiðlunarefnistegundin hefur verið búin til.</em>

en: Use audio files for reusable media.
is: Nota hljóðskrár fyrir endurnýtanlegt margmiðlunarefni.

en: Use video files for reusable media.
is: Nota myndskrár fyrir endurnýtanlegt margmiðlunarefni.

en: Save the form and the changes will be immediately visible on the page.
is: Vistaðu formið og breytingarnar munu uppfærast samstundist á síðunni.

en: Create your media on the <a href=":add_page" target="_blank">media add page</a> (opens a new window), then add it by name to the field below.
is: Búðu til margmiðlunarefni á síðunni <a href=":add_page" target="_blank"> bæta við margmiðlunarefni</a> (opnar nýjan glugga), og bættu því svo við með því að slá inn nafnið í svæðið hér fyrir neðan.

en: Use existing media
is: Nota margmiðlunarefni sem til er fyrir

en: Type part of the media name.
is: Sláðu inn hluta af margmiðlunarefnis-nafninu.

en: Use existing configuration
is: Nota núverandi stillingar

en: Install %name using existing configuration.
is: Setja upp %name með núverandi stillingum.

en: The configuration from the directory %sync_directory will be used.
is: Stillingar úr möppunni %sync_directory verða notaðar.

en: Could not prepare thumbnail destination directory @dir for oEmbed media.
is: Gat ekki undirbúið möppustaðsetninguna @dir fyrir smámyndina fyrir oEmbed margmiðlunarefnið.

en: Use oEmbed URL for reusable media.
is: Nota oEmbed URL fyrir endurnýtanlegt margmiðlunarefni.

en: Use remote video URL for reusable media.
is: Nota URL slóð á myndbandsveitu fyrir endurnýtanlegt margmiðlunarefni.

en: Provides a field for selecting media entities in our media library view
is: Útvegar svæði til að velja margmiðlunarefni úr sýninni frá bókasafninu

en: Select all media
is: Velja allt margmiðlunarefni

en: Show media item weights
is: Sýna þyngd (e. weight) margmiðlunarefnis

en: Hide media item weights
is: Fela þyngd (e. weight) margmiðlunarefnis

en: The media item "@label" is not of an accepted type. Allowed types: @types
is: Margmiðlunarefnið "@label" er ekki af réttri tegund. Leyfðar tegundir: @types

en: Media selection
is: Val á margmiðlunarefni

en: Media type ID
is: Auðkenni (e. ID) margmiðlunartegundar

en: Manages the creation, configuration, and display of media items.
is: Stýrir innsetningu, uppsetningu og birtingu á margmiðlunarefni.

en: Allow media items to be viewed standalone at /media/{id}
is: Veitir valkost um að skoða margmiðlunarefni sjálfstætt á slóðinni /media/{id}

en: Standalone media URL
is: Sjálfstæð slóð margmiðlunarefnis

en: Allow users to access @media-entities at /media/{id}.
is: Veitir notendum aðgang að @media-entities á slóðinni /media/{id}

en: Media Library form and view displays have been created for the %type media type.
is: Form fyrir margmiðlunarsafnið og birtingasýnir hafa verið útbúnar fyrir %type margmiðlunartegundina.

en: Enhances the media list with additional features to more easily find and use existing media items.
is: Auðgar margmiðlunarlistann með auka aðgerðum til að auðvelda leit og notkun á því margmiðlunarefni sem til er.

en: Media library widget settings
is: Margmiðlunarsafnsstillingar

en: Allowed media types, in display order
is: Leyfðar margmiðlunartegundir, í birtingarröð

en: Add or select media
is: Bæta við eða velja margmiðlunarefni

en: No media items are selected.
is: Ekkert margmiðlunarefni valið.

en: Opening media library.
is: Opna margmiðlunarsafnið.

en: The media item %label has been removed.
is: Margmiðlunarefnið %label hefur verið fjarlægt.

en: <span class="visually-hidden">Show </span>@title<span class="visually-hidden"> media</span><span class="active-tab visually-hidden"> (selected)</span>
is: <span class="visually-hidden">Sýna </span>@title<span class="visually-hidden"> margmiðlunarefni</span><span class="active-tab visually-hidden"> (selected)</span>

en: The number of suggestions that will be listed. Use <em>0</em> to remove the limit.
is: Fjöldi uppástungna sem verða birtar.
    Notaðu <em>0> til að fjarlæga takmörkunina.

en: Depending on your configuration, Drupal can run with a @apcu_size APCu limit. However, a @apcu_default_size APCu limit (the default) or above is recommended, especially if your site uses additional custom or contributed modules.
is: Byggt á stillingunum þínum getur Drupal keyrt með @apcu_size stærðartakmörkun. Aftur á móti er ráðlagt að hafa @apcu_default_size stærðartakmörkun eða hærri, sérstaklega ef vefurinn notar sérsmíðaðar viðbætur.

en: Review the permissions for the role, paying particular attention to the permissions marked with <em>Warning: Give to trusted roles only; this permission has security implications.</em> Uncheck permissions that this role should not have, in the row of the permission and the column of the role; check permissions that this role should have.
is: Farðu yfir heimildirnar fyrir þetta hlutverk og taktu sérstaklega eftir heimildum merktum sem <em>Aðvörun: Veitið aðeins þeim hlutverkum sem þið treystið; þessi heimild hefur öryggisáhrif.</em> Afhakaðu við heimildir þar sem þetta hlutverk ætti ekki að hafa, í röðinni þar sem heimildin er veitt og í dálkinum þar sem hlutverkið er. Farðu yfir þau réttindi sem hlutverkið ætti að hafa.

en: The email address is not made public. It will only be used if you need to be contacted about your account or for opted-in notifications.
is: Póstfangið er aldrei gert opinbert. Það er aðeins notað til að hafa samband varðandi notendareikninginn eða fyrir skilaboð sem þú hefur sjálf/t/ur valið að þiggja.
