Drupal core (8.1.9) - en to th translation catalogue (2679 entries)

en: Forms
th: ฟอร์ม

en: Home
th: หน้าแรก

en: User interface
th: ส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Title
th: หัวข้อ

en: Next
th: ถัดไป

en: Pages
th: หน้า

en: Save configuration
th: บันทึกค่า

en: delete
th: ลบ

en: Status
th: สถานะ

en: Create a new user account.
th: สร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: Prefix
th: คำนำหน้า

en: Suffix
th: คำต่อท้าย

en: Approve
th: อนุมัติ

en: Delete
th: ลบ

en: Submit
th: ส่งข้อมูล

en: Attribute
th: คุณลักษณะ

en: Value
th: ค่า

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้งาน

en: Email address
th: ที่อยู่อีเมล

en: Groups
th: กลุ่ม

en: Type
th: ประเภท

en: Replies
th: ตอบ

en: Closed
th: ปิด

en: yes
th: ตกลง

en: List
th: ดูลิสต์

en: Send email
th: ส่งอีเมล

en: closed
th: ปิด

en: Actions
th: แอคชั่น

en: disabled
th: ปิดใช้งาน

en: Confirm
th: ยืนยัน

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Remove
th: เอาออก

en: Last comment
th: ความคิดเห็นล่าสุด

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Enable
th: เปิดใช้

en: Disable
th: ปิดใช้งาน

en: Explanation or submission guidelines
th: คำอธิบายหรือคำแนะนำในการเขียน

en: Disabled
th: ปิดการใช้งาน

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: footer
th: แสดงบล็อกของเมนูดา้นล่างของเวบ็ไซต์

en: not verified
th: ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง

en: Action
th: แอคชั่น

en: Last updated
th: แก้ไข

en: On
th: เปิด

en: For
th: สำหรับ

en: new
th: ใหม่

en: Block title
th: ชื่อบล็อค

en: The title of the block as shown to the user.
th: ชื่อของบล็อคที่แสดงให้ผู้ชมเห็น

en: Taxonomy
th: หมวดหมู่

en: Yes
th: ใช่

en: No
th: ไม่

en: Content types
th: ชนิดเนื้อหา

en: Homepage
th: หน้าหลัก

en: Home page
th: เว็บไซต์

en: Download
th: ดาวน์โหลด

en: updated
th: ถูกปรับปรุง

en: Overview
th: ภาพรวม

en: File
th: ไฟล์

en: Advanced options
th: ตัวเลือกเพิ่มเติม

en: Release notes
th: เอกสารกำกับรุ่น

en: Edit
th: แก้ไข

en: Date
th: วันที่

en: Links
th: ลิงก์

en: Search
th: ค้นหา

en: Daily
th: ทุกวัน

en: Weekly
th: รายสัปดาห์

en: Monthly
th: รายเดือน

en: None
th: ไม่มี

en: This action cannot be undone.
th: คำสั่งนี้เมื่อทำแล้วไม่สามารถย้อนได้

en: Test
th: นัดหมายเพื่อทดลองสินค้า

en: Message
th: ข้อความ

en: No log messages available.
th: ไม่มี Log

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Block settings
th: การตั้งค่าบล็อก

en: - None -
th: - ไม่มี -

en: Country
th: ประเทศ

en: Weight
th: น้ำหนัก

en: The configuration options have been saved.
th: บันทึกการตั้งค่าแล้ว

en: Link
th: ลิงค์

en: Required
th: จำเป็น

en: Pages at a given level are ordered first by weight and then by title.
th: หน้าในแต่ละระดับจะถูกจัดลำดับโดยความสำคัญ และชื่อ

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Settings
th: ตั้งค่า

en: edit container
th: แก้ไข container

en: edit
th: แก้ไข

en: Go to previous page
th: ไปหน้าก่อน

en: Go to parent page
th: ไปหน้าแม่

en: Go to next page
th: ไปหน้าถัดไป

en: Import
th: นำเข้า

en: Book
th: หนังสือ

en: Export
th: ส่งออก

en: Field
th: ช่องรับข้อมูล

en: Outline
th: ภาพรวม

en: header
th: ส่วนหัวด้านบนของเว็บไซต์

en: Label
th: ป้ายชื่อ

en: Save
th: บันทึก

en: False
th: เท็จ

en: Update
th: ปรับปรุง

en: Open
th: เปิด

en: Sunday
th: อาทิตย์

en: Monday
th: จันทร์

en: Tuesday
th: อังคาร

en: Wednesday
th: พุธ

en: Thursday
th: พฤหัสบดี

en: Friday
th: ศุกร์

en: Saturday
th: เสาร์

en: High
th: สูง

en: Low
th: ต่ำ

en: Add new
th: เพิ่มใหม่

en: Time
th: เวลา

en: Views
th: ดู

en: Access
th: การเข้าถึง

en: Add
th: เพิ่ม

en: View
th: ดู

en: Format
th: รูปแบบ

en: History
th: ประวัติ

en: hidden
th: ซ่อน

en: Path
th: ตำแหน่งพาธ

en: Modules
th: โมดูล

en: Form ID
th: รหัสแบบฟอร์ม

en: edit forum
th: แก้ไข forum

en: Forum name
th: ชื่อกระดานสนทนา

en: forum
th: กระดานสนทนา

en: Manage
th: จัดการ

en: Refresh
th: รีเฟรช

en: Region
th: ตำแหน่ง

en: Visible
th: มองเห็น

en: Display
th: แสดงผล

en: Menu
th: เมนู

en: Advanced settings
th: การติดตั้งขั้นสูง

en: never
th: ไม่เคย

en: Text
th: ข้อความ

en: Theme
th: แบบเว็บไซต์

en: aggregator
th: ตัวดึงฟีด

en: Update interval
th: ระยะเวลาระหว่างการปรับปรุง

en: The fully-qualified URL of the feed.
th: URL เต็มของฟีด

en: Add forum
th: เพิ่มกระดานสนทนาใหม่

en: Timestamp
th: ระบุเวลา

en: Keywords
th: คำค้นหา

en: Search Keywords
th: คำค้นหา

en: Preview comment
th: แสดงตัวอย่าง

en: ID
th: ไอดี

en: Statistics
th: สถิติ

en: Advanced search
th: ค้นหาแบบละเอียด

en: You are not authorized to access this page.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เข้าดูหน้านี้

en: Unknown
th: ไม่รู้

en: n/a
th: ไม่มีข้อมูล

en: Upload
th: อัพโหลด

en: Picture
th: รูปภาพ

en: Before
th: ก่อน

en: After
th: หลัง

en: Database type
th: ชนิดฐานข้อมูล

en: Content type
th: ชนิดของเนื้อหา

en: Continue
th: ดำเนินการต่อ

en: Configure
th: ตั้งค่า

en: Email
th: อีเมล

en: User ID
th: รหัสผู้ใช้

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Contact
th: ติดต่อ

en: no
th: ไม่

en: New user: %name %email.
th: ผู้ใช้ใหม่: %name %email.

en: Created
th: สร้างเมื่อ

en: Sent email to %recipient
th: ส่งอีเมลไปที่ %recipient แล้ว

en: Unable to send email to %recipient
th: ไม่สามารถส่งอีเมลไปที่ %recipient

en: The subject of the message.
th: ชื่อเรื่องของข้อความ

en: Create
th: สร้าง

en: Separator
th: คั่น,แยก

en: Exclude
th: ไม่รวม

en: Open link in new window
th: เปิดลิงค์ในหน้าต่างใหม่

en: term
th: ข้อมูล

en: Expanded
th: แสดงเมนูย่อย

en: Parent item
th: เมนูหลักของเมนูย่อยนี้

en: Add child page
th: เพิ่มหน้าลูก

en: Printer-friendly version
th: แบบง่ายต่อการพิมพ์

en: Content type for child pages
th: ชนิดเนื้อหาสำหรับหน้าลูก

en: Update options
th: ตัวเลือกในการปรับปรุง

en: Remove from outline
th: ลบออกจากหนังสือ

en: Unknown export format.
th: ไม่รู้จักรูปแบบนำออก

en: All
th: ทั้งหมด

en: Done
th: เสร็จสิ้น

en: Last post
th: กระทู้ล่าสุด

en: Access denied
th: ปัญหา 'access denied'

en: Year
th: ปี

en: Date format
th: รูปแบบวันที่

en: Add content
th: เพิ่มเนื้อหา

en: Override title
th: ชื่อแทนที่

en: CSS class
th: คลาส CSS

en: 1 hour | @count hours
th[0]: 1 ชั่วโมง
th[1]: @count ชั่วโมง

en: 1 day | @count days
th[0]: 1 วัน
th[1]: @count วัน

en: Configuration saved.
th: บันทึกการตั้งค่าแล้ว

en: Taxonomy terms
th: แง่อนุกรมวิธาน

en: Breadcrumb
th: การแสดงเส้นทาง

en: Logo
th: โลโก้

en: Site name
th: ชื่อเว็บไซต์

en: Site slogan
th: สโลแกน

en: Good
th: ดี

en: Node types
th: ประเภทโหนด

en: User settings
th: ตั้งค่าผู้ใช้

en: Not found
th: ไม่พบ

en: Off
th: ปิด

en: Host
th: โฮสต์

en: Available updates
th: แจ้งเตือนการอัพเดต

en: Never
th: ไม่เคย

en: Check manually
th: ตรวจสอบอีกครั้ง

en: Up to date
th: รุ่นล่าสุด

en: Update available
th: มีการอัพเดต

en: Drupal core update status
th: สถานะของ Drupal core

en: Out of date
th: ล้าสมัย

en: Header
th: ส่วนหัว

en: Left sidebar
th: แถบเมนูด้านซ้าย

en: Right sidebar
th: แถบเมนูด้านขวา

en: Recipients
th: ผู้รับ

en: Selected
th: ถูกเลือก

en: Your name
th: ชื่อ

en: To
th: ถึง

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Visibility
th: การมองเห็น

en: Revision ID
th: แก้ไข ID

en: Comment ID
th: IDของความคิดเห็น

en: Hostname
th: ชื่อโฮสต์

en: Score
th: คะแนน

en: Signature
th: ข้อความลงท้าย

en: Location
th: สถานที่ตั้ง

en: Locale
th: ภาษา

en: Title field label
th: ป้ายสำหรับช่องชื่อเรื่อง

en: Sticky at top of lists
th: ค้างไว้เป็นอันแรกสุด

en: Revisions
th: รุ่น

en: URL alias
th: เป็นการกำหนด URL เฉพาะให้กับธีม

en: File ID
th: รหัสไฟล์

en: File MIME type
th: ชนิด MIME

en: File size
th: ขนาดไฟล์

en: Vocabulary
th: คำศัพท์

en: Role name
th: ชื่อของระดับผู้ใช้

en: Last login
th: เข้าสู่ระบบล่าสุด

en: Time zone
th: เขตเวลา

en: Severity
th: ระดับความรุนแรง

en: Field name
th: ชื่อช่องรับข้อมูล

en: Field type
th: ประเภทช่องรับข้อมูล

en: Global settings
th: ตั้งค่าทั่วไป

en: Contains
th: ประกอบด้วย

en: Does not contain
th: ไม่ประกอบด้วย

en: Is less than
th: น้อยกว่า

en: Is less than or equal to
th: น้อยกว่าหรือเท่ากับ

en: Is equal to
th: เท่ากับ

en: Is greater than or equal to
th: มากกว่าหรือเท่ากับ

en: Is greater than
th: มากกว่า

en: Is not equal to
th: ไม่เท่ากับ

en: Average
th: เฉลี่ย

en: Count
th: จำนวน

en: Heading
th: หมวดหมู่

en: Search settings
th: ตั้งค่าการค้นหา

en: Mode
th: รูปแบบ

en: Warning
th: การเตือน

en: blocked
th: ถูกบล็อค

en: active
th: ใช้งาน

en: N/A
th: ไม่มี

en: OPML feed
th: ฟีด OPML

en: Number of news items in block
th: จำนวนข่าวในบล็อก

en: View this feed's recent news.
th: ดูข่าวล่าสุดจากฟีดข่าว

en: Feed overview
th: ภาพรวมฟีด

en: Items
th: จำนวน

en: Next update
th: ปรับปรุงถัดไป

en: %time ago
th: %time ก่อนหน้า

en: %time left
th: เหลือ %time

en: Authored by
th: โพสต์โดย

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: The feed %feed has been updated.
th: ฟีด %feed ถูกปรับปรุงแล้ว

en: Feed %feed added.
th: ฟีด %feed ถูกเพิ่มแล้ว

en: The feed %feed has been added.
th: ฟีด %feed ถูกเพิ่มแล้ว

en: Sort order
th: ลำดับการเรียง

en: Up
th: ขึ้น

en: Performance
th: ประสิทธิภาพ

en: Width
th: ความกว้าง

en: Height
th: ความสูง

en: Maximum
th: อย่างสูง

en: Medium
th: ปานกลาง

en: Media
th: สื่อ

en: Caching
th: ตั้งค่าแคช

en: Month
th: เดือน

en: Details
th: รายละเอียด

en: Widget
th: วิดเจ็ต

en: Last reply
th: ตอบสุดท้าย

en: System
th: ระบบ

en: Domain
th: โดเมน

en: Unlimited
th: ไม่จำกัด

en: Current
th: ปัจจุบัน

en: Owner
th: เจ้าของ

en: Recipient
th: ผู้รับ

en: OR
th: หรือ

en: Add a role to the selected users
th: เพิ่มระดับให้กับผู้ใช้ที่เลือก

en: Remove a role from the selected users
th: ลบระดับของผู้ใช้ที่เลือก

en: node
th: โหนด

en: Administer content
th: จัดการเนื้อหา

en: General
th: ทั่วไป

en: Day
th: วัน

en: Table
th: ตาราง

en: Mon
th: จ

en: Tue
th: อ

en: Wed
th: พ

en: Thu
th: พฤ

en: Fri
th: ศ

en: Sat
th: ส

en: Sun
th: อา

en: May
th: พ.ค.

en: Forum
th: กระดานสนทนา

en: Configuration
th: กำหนดค่า

en: Other
th: อื่นๆ

en: Display title
th: แสดงชื่อเรื่อง

en: Text color
th: สีของข้อความ

en: Navigation
th: นำทาง

en: Basic
th: พื้นฐาน

en: Color
th: สี

en: Appearance
th: การแสดงผล

en: Link URL
th: ลิงค์ URL

en: Select all
th: เลือกทั้งหมด

en: Allow
th: อนุญาต

en: Ignore
th: ไม่สนใจ

en: Log in
th: เข้าสู่ระบบ

en: Updated URL for feed %title to %url.
th: อัพเดท URL ของข่าวชื่อ %title ไปยัง %url

en: Link text
th: ลิงค์ข้อความ

en: Add new comment
th: แสดงความเห็น

en: String
th: ข้อความ

en: Case
th: ตัวพิมพ์

en: External
th: ภายนอก

en: Not installed
th: ไม่ได้ติดตั้งไว้

en: Referrer
th: อ้างอิง

en: Default front page
th: หน้าแรกของเว็บไซต์

en: Maximum length
th: ความยาวสูงสุด

en: Rows
th: แถว

en: Save changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Provider
th: ผู้ให้บริการ

en: Uninstall
th: ลบโมดูล

en: Install
th: ติดตั้ง

en: Save and edit
th: บันทึกและแก้ไข

en: Tools
th: เครื่องมือ

en: Edit view
th: แก้ไขมุมมอง

en: Administer views
th: จัดการมุมมอง

en: Ascending
th: เรียงน้อยไปมาก

en: Descending
th: เรียงจากมากไปน้อย

en: Option
th: ตัวเลือก

en: Arguments
th: ข้อโต้แย้ง

en: Operator
th: ผู้ประกอบการ

en: Filters
th: ตัวกรอง

en: Optional
th: ไม่จำเป็น

en: Order
th: เรียงตาม

en: Random
th: สุ่ม

en: Uncategorized
th: ไร้หมวดหมู่

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Integer
th: จำนวนเต็ม

en: IP Address
th: หมายเลข IP

en: Pattern
th: รูปแบบของ

en: The comment and all its replies have been deleted.
th: ความเห็นและความเห็นตอบทั้งหมดถูกลบ

en: Preformatted
th: จัดรูปแบบไว้ล่วงหน้า

en: Anonymous users
th: ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ

en: Clear cache
th: ล้างแคช

en: Close
th: ปิด

en: Add group
th: เพิ่มกลุ่ม

en: Save settings
th: บันทึกค่า

en: Duration
th: เวลาสอบ

en: Session closed for %name.
th: เซสชั่นปิดสำหรับ %name.

en: Created date
th: วันที่สร้าง

en: Updated date
th: วันที่ปรับปรุง

en: 1 new | @count new
th[0]: ใหม่ 1
th[1]: @count ใหม่

en: Condition
th: เงื่อนไข

en: American Samoa
th: อเมริกันซามัว

en: Georgia
th: จอร์เจีย

en: Guam
th: กวม

en: Marshall Islands
th: หมู่เกาะมาร์แชลล์

en: Northern Mariana Islands
th: หมู่เกาะนอร์เทิร์นมาเรียนา

en: Palau
th: ปาเลา

en: Pitcairn Islands
th: หมู่เกาะพิตแคร์น

en: Puerto Rico
th: เปอร์โตริโก

en: Thailand
th: ไทย

en: Database username
th: ชื่อสำหรับเข้าใช้ฐานข้อมูล

en: Database password
th: รหัสผ่านสำหรับเข้าใช้ฐานข้อมูล

en: Database name
th: ชื่อฐานข้อมูล

en: Add user
th: เพิ่มผู้ใช้

en: Port
th: พอร์ต

en: Regular expression
th: การแสดงออกปกติ

en: Size of textfield
th: ขนาดช่องข้อความ

en: Authoring information
th: ข้อมูลผู้เขียน

en: Authored on
th: โพสต์เมื่อ

en: Leave blank for %anonymous.
th: ปล่อยว่างสำหรับ %anonymous

en: Hidden
th: ซ่อน

en: Undefined
th: ไม่ระบุ

en: Show
th: แสดง

en: Syslog
th: บันทึกของระบบ

en: Key
th: คีย์

en: Site language
th: ภาษาเว็บไซต์

en: Spanish
th: ภาษาสเปน

en: in
th: ใน

en: Messages
th: ข้อความ

en: Import OPML
th: นำเข้า OPML

en: OPML File
th: ไฟล์ OPML

en: Allowed HTML tags
th: อนุญาตให้ใช้แท็ก HTML

en: Sources
th: แหล่ง

en: 1 item | @count items
th[0]: 1 รายการ
th[1]: @count รายการ

en: Add menu
th: เพิ่มเมนู

en: No items selected.
th: ยังไม่มีรายการที่เลือก

en: The update has been performed.
th: ปรับปรุงสำเร็จ

en: Result
th: ผล

en: View user profile.
th: ดูรายละเอียดผู้ใช้

en: Titles only
th: เฉพาะหัวเรื่อง

en: Full text
th: เนื้อหาทั้งหมด

en: Source
th: แหล่งที่มา

en: published
th: ตีพิมพ์

en: The changes have been saved.
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลงแล้ว

en: Undo
th: เลิกทำ

en: @time ago
th: @time ก่อน

en: No users selected.
th: ไม่ได้เลือกผู้ใช้

en: Select all rows in this table
th: เลือกทุกแถวในตารางนี้

en: Deselect all rows in this table
th: ยกเลิกการเลือกทุกแถวในตารางนี้

en: Search results
th: ผลการค้นหา

en: Please enter some keywords.
th: กรุณาใส่คำที่ต้องการค้นหา

en: Front page
th: หน้าแรก

en: Deleted
th: ลบแล้ว

en: Display name
th: ชื่อที่แสดง

en: Topics
th: หัวเรื่อง

en: Topic
th: หัวเรื่อง

en: Allowed values list
th: รายการค่าที่อนุญาต

en: Edit menu
th: แก้ไขเมนู

en: Delete menu
th: ลบเมนู

en: Publishing options
th: ตั้งค่าการตีพิมพ์

en: Create new revision
th: บันทึกเป็นรุ่นใหม่

en: Lists
th: รายการ

en: Limit
th: จำกัด

en: Query
th: สอบถาม

en: Locale settings
th: ตั้งค่าภาษา

en: Configure block
th: ตั้งค่าบล็อค

en: Block name
th: ชื่อที่ถูกบล็อก

en: Jan
th: ม.ค.

en: Feb
th: ก.พ.

en: Mar
th: มี.ค.

en: Apr
th: เม.ย.

en: Jun
th: มิ.ย.

en: Jul
th: ก.ค.

en: Aug
th: ส.ค.

en: Sep
th: ก.ย.

en: Oct
th: ต.ค.

en: Nov
th: พ.ย.

en: Dec
th: ธ.ค.

en: Hour
th: ชั่วโมง

en: Select list
th: รายการที่เลือก

en: Text field
th: ช่องข้อความ

en: Granularity
th: ความละเอียด

en: Posts
th: ตั้งกระทู้

en: Map
th: แผนที่

en: Configure permissions
th: กำหนดสิทธิ์ของผู้ใช้

en: Workflow
th: ขั้นตอนการทำงาน

en: author
th: ผู้เขียน

en: Revert
th: แก้ไขรุ่นกลับคืน

en: Existing system path
th: ตำแหน่งพาธของระบบที่ใช้อยู่

en: Path alias
th: พาธนามแฝง

en: Greater than
th: มากกว่า

en: Less than
th: น้อยกว่า

en: Notice
th: แจ้งให้ทราบ

en: Log out
th: ออกจากระบบ

en: Extend
th: ส่วนขยาย

en: First day of week
th: วันแรกของสัปดาห์

en: Your message has been sent.
th: ข้อความของคุณถูกส่งเรียบร้อยแล้ว

en: Create new account
th: สร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: Info
th: ข้อมูล

en: People
th: บุคคล

en: Site information
th: ข้อมูลเว็บไซต์

en: Notify user when account is activated
th: แจ้งเตือนผู้ใช้เมื่อมีการเรียกใช้บัญชี

en: Notify user when account is blocked
th: แจ้งเตือนผู้ใช้เมื่อบัญชีถูกบล็อค

en: Enabled filters
th: เปิดใช้งานตัวกรอง

en: or
th: หรือ

en: Are you sure?
th: คุณแน่ใจหรือ ?

en: Getting Started
th: การเริ่มต้น

en: Aggregate JavaScript files
th: รวมไฟล์ JavaScript

en: Parent term
th: ลำดับชั้นของ Term

en: Syndicate
th: รวมกลุ่ม

en: Books
th: หนังสือ

en: Superscript
th: ตัวยก

en: Revisions for %title
th: การปรับปรุงรุ่นของ %title

en: Revision
th: รุ่น

en: The specified passwords do not match.
th: รหัสผ่านที่ระบุไม่ตรงกัน

en: No forums defined
th: ยังไม่มีกระดานสนทนาที่กำหนดไว้

en: This topic has been moved
th: กระทู้นี้ถูกย้าย

en: Permissions
th: สิทธิ์

en: Installed
th: ติดตั้ง

en: Link color
th: สีของลิงก์

en: Duplicate
th: การทำซ้ำ

en: Changed
th: เปลี่ยน

en: Date created
th: วันที่สร้าง

en: Standard
th: มาตรฐาน

en: Not published
th: ไม่ได้ตีพิมพ์

en: File settings
th: การตั้งค่าไฟล์

en: Menu settings
th: ตั้งค่าเมนู

en: Color scheme
th: ชุดสี

en: width
th: ความกว้าง

en: height
th: ความสูง

en: @type: deleted %title.
th: @type: ลบ %title.

en: Allowed file extensions
th: ขนาดอัปโหลดสูงสุด

en: New comments
th: ความคิดเห็นใหม่

en: Relationships
th: ความสัมพันธ์

en: Relationship
th: ความสัมพันธ์

en: relationships
th: ความสัมพันธ์

en: The username %name has not been activated or is blocked.
th: ผู้ใช้ %name ยังไม่ถูกอนุญาตให้ใช้งาน หรือถูกบล็อคอยู่

en: Login attempt failed for %user.
th: %user ล็อกอินไม่สำเร็จ

en: ‹ Previous
th: ‹ previous

en: Next ›
th: next ›

en: Oldest first
th: ที่เก่าแก่ที่สุดก่อน

en: Sort criteria
th: กำหนดรูปแบบการเรียงลำดับเนื้อหา

en: Revision of %title from %date
th: ปรับรุ่น %title จาก %date

en: The action has been successfully saved.
th: ข้อความถูกบันทึกแล้ว

en: Themes
th: แบบเว็บไซต์

en: Multilingual
th: หลายภาษา

en: JPEG quality
th: คุณภาพของไฟล์ JPEG

en: Delete comments
th: ลบความคิดเห็น

en: not published
th: ไม่ได้ตีพิมพ์

en: Published comments
th: ความคิดเห็นที่ตีพิมพ์

en: Loading...
th: กำลังโหลด...

en: Protected
th: มีการป้องกัน

en: Comment settings
th: ตั้งค่าความคิดเห็น

en: Sticky
th: ปักหมุด

en: Default options
th: ตัวเลือก

en: Contact settings
th: การตั้งค่าข้อมูลการติดต่อ

en: Reset password
th: ตั้งรหัสผ่านใหม่

en: Processing
th: กำลังดำเนินการ

en: Temporary directory
th: ไดเรคทอรีชั่วคราว

en: File upload error. Could not move uploaded file.
th: การอัปโหลดไฟล์ผิดพลาด ไม่สามารถย้ายไฟล์

en: User status
th: สถานะของผู้ใช้

en: Shortcuts
th: เส้นทางลัด

en: Timezone
th: เขตเวลา

en: Password strength:
th: ความยากของรหัสผ่าน:

en: Passwords match:
th: รหัสผ่านตรงกัน:

en: Slogan
th: สโลแกน

en: The name used to indicate anonymous users.
th: คำเรียกผู้ใช้ที่ยังไม่ลงทะเบียน

en: Please wait...
th: กรุณารอ...

en: Select
th: เลือก

en: Location of comment submission form
th: ตำแหน่งของกล่องตอบความคิดเห็น

en: Show blocks
th: แสดงบล็อก

en: Go to first page
th: ไปหน้าแรก

en: Go to last page
th: ไปหน้าสุดท้าย

en: Enter the terms you wish to search for.
th: ใส่คำที่คุณต้องการค้นหา

en: Bold
th: ตัวหนา

en: Underlined
th: ขีดเส้นใต้

en: Copy
th: คัดลอก

en: Variables
th: ตัวแปร

en: Delete role
th: ลบบทบาทผู้ใช้

en: Basic configuration
th: การตั้งค่าพื้นฐาน

en: Language switcher
th: เปลี่ยนภาษา

en: Blocks
th: บล็อค

en: Configure what block content appears in your site's sidebars and other regions.
th: กำหนดตำแหน่งของบล็อคที่จะแสดงในแถบข้าง หรือตำแหน่งอื่นๆ

en: Delete block
th: ลบบล็อค

en: Save blocks
th: บันทึกบล็อค

en: The block settings have been updated.
th: ตั้งค่าบล็อคเรียบร้อย

en: Save block
th: บันทึกบล็อค

en: The block configuration has been saved.
th: ตั้งค่าบล็อคแล้ว

en: Menus
th: เมนู

en: Any customizations will be lost. This action cannot be undone.
th: การปรับแต่งที่เคยทำไว้จะถูกลบ การกระทำนี้ไม่สามารถย้อนกลับได้

en: Allows administrators to customize the site navigation menu.
th: ผู้บริหารระบบสามารถปรับแต่งเมนูนำทางของเว็บไซต์ได้

en: A description of the term.
th: คำอธิบายของคำ

en: Above
th: ด้านบน

en: Default time zone
th: เขตเวลาเริ่มต้น

en: Add another item
th: เพิ่มรายการอื่น

en: Manage fields
th: จัดการช่องรับข้อมูล

en: Add field
th: เพิ่มช่องรับข้อมูล

en: Text area
th: พื้นที่ข้อความ

en: Save field settings
th: บันทึกการตั้งค่าช่องรับข้อมูล

en: The update has encountered an error.
th: การอัพเดตพบปัญหา

en: Decimal
th: ตัวเลข

en: Float
th: เลขทศนิยม

en: Minimum
th: อย่างต่ำ

en: Precision
th: ความละเอียด

en: Defines selection, check box and radio button widgets for text and numeric fields.
th: กำหนดตัวเลือก , ตรวจสอบกล่องและปุ่มเครื่องมือสำหรับข้อความและเขตข้อมูลตัวเลข

en: Defines simple text field types.
th: กำหนดชนิดเขตข้อมูลข้อความ

en: Theme-engine-specific settings
th: การแสดงบล็อคในหน้าที่กำหนด

en: Exceptions
th: ข้อยกเว้น

en: The parent comment
th: ลำดับชั้นของความคิดเห็น

en: 1 minute
th: 1 นาที

en: @module module
th: โมดูล @module

en: Grid
th: ตะแกรง

en: Redo
th: ทำซ้ำ

en: Italic
th: ตัวเอียง

en: Text Editor
th: ข้อความที่สามารถแก้ไขได้

en: Hide
th: ซ่อน

en: Anonymous commenting
th: การตอบความคิดเห็นของผู้ใช้ที่ไม่ลงทะเบียน

en: Anonymous posters may not enter their contact information
th: ผู้ใช้ที่ไม่ได้ลงทะเบียนไม่ต้องกรอกข้อมูลส่วนตัว

en: Anonymous posters may leave their contact information
th: ผู้ใช้ที่ไม่ได้ลงทะเบียนอาจกรอกข้อมูลส่วนตัว

en: Anonymous posters must leave their contact information
th: ผู้ใช้ที่ไม่ได้ลงทะเบียนต้องกรอกข้อมูลส่วนตัว

en: Default comment setting
th: ตั้งค่าความคิดเห็น

en: The content of this field is kept private and will not be shown publicly.
th: เนื้อหาของข้อมูลนี้ถูกรักษาเป็นความลับและไม่แสดงต่อสาธารณะ

en: parent
th: ลำดับชั้น

en: Date - newest first
th: วันที่ - ใหม่สุดมาก่อน

en: Date - oldest first
th: วันที่ - เก่าสุดมาก่อน

en: 1 comment | @count comments
th[0]: 1 ความคิดเห็น
th[1]: @count ความคิดเห็น

en: 1 new comment | @count new comments
th[0]: ความคิดเห็นใหม่
th[1]: @count ความคิดเห็นใหม่

en: Save content type
th: บันทึกชนิดเนื้อหา

en: Global
th: ส่วนกลาง

en: Show descriptions
th: แสดงคำอธิบาย

en: Subtitle
th: คำบรรยาย

en: Contact link
th: ลิงค์ติดต่อ

en: Menu link title
th: รายการ

en: The path '@link_path' is either invalid or you do not have access to it.
th: ตำแหน่งพาธ '@link_path' ไม่ถูกต้อง หรือคุณยังไม่ได้ หรือ คุณไม่สามารถเข้าถึงได้

en: There was an error saving the menu link.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกลิงก์ของเมนู

en: Menu name
th: ชื่อเมนู

en: Edit profile
th: แก้ไขรายละเอียดผู้ใช้

en: Subscript
th: ตัวห้อย

en: Indent
th: ย่อหน้า

en: Outdent
th: เยื้อง

en: Unlink
th: ยกเลิกการเชื่อมโยง

en: Thread
th: หัวข้อ

en: Reply
th: ตอบ

en: Topics per page
th: ข้อความต่อหน้า

en: Posts - most active first
th: ข้อความโพสต์ - เคลื่อนไหวสูงสุดมาก่อน

en: Posts - least active first
th: ข้อความโพสต์ - เคลื่อนไหวน้อยสุดมาก่อน

en: URL path settings
th: การตั้งค่าพาธสำหรับ URL

en: Title text
th: หัวข้อ

en: Are you sure you want to revert to the revision from %revision-date?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการคืนรุ่นกลับไปเป็นรุ่น %revision-date?

en: Are you sure you want to delete the revision from %revision-date?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบรุ่นจาก %revision-date?

en: Maximum upload size
th: ขนาดอัปโหลดสูงสุด

en: Space
th: ช่องว่าง

en: New forum topics
th: กระทู้ใหม่

en: Page not found
th: ไม่พบหน้าที่เรียก

en: More help
th: ความช่วยเหลือเพิ่มเติม

en: Bullet list
th: รายการสัญลักษณ์

en: Account blocked
th: บัญชีผู้ใช้บล็อก

en: Administrator
th: ผู้ดูแลระบบ

en: Provided by
th: ให้บริการโดย

en: The directory %directory does not exist.
th: ไม่พบไดเรกทอรี %directory

en: Defines a file field type.
th: กำหนดชนิดของเขตข้อมูลแฟ้ม

en: empty
th: ว่างเปล่า

en: @type: updated %title.
th: @type: ปรับปรุง %title.

en: @type: added %title.
th: @type: เพิ่ม %title.

en: Telephone
th: โทรศัพท์

en: Add role
th: เพิ่มระดับผู้ใช้

en: Path to custom logo
th: ตำแหน่งของไฟล์โลโก้ที่กำหนดเอง

en: - None selected -
th: -ไม่เลือก-

en: Discard items older than
th: ลบรายการที่เก่ากว่า

en: Aggregator
th: ข่าวที่ดึงมา

en: There is no new syndicated content from %site.
th: ไม่มีเนื้อหาใหม่จากเว็บไซต์ %site

en: There is new syndicated content from %site.
th: มีข่าวใหม่ส่งมาจากเว็บไซต์ %site

en: Feed aggregator
th: ตัวรวบรวมแหล่งข่าว

en: Alias
th: นามแฝง

en: Account settings
th: ตั้งค่าบัญชีผู้ใช้

en: Enter your keywords
th: ใส่คำที่ต้องการค้นหา

en: Clean URLs
th: URL สะอาด

en: My account
th: บัญชีผู้ใช้ของฉัน

en: Number of topics
th: จำนวนกระทู้

en: Active forum topics
th: กระทู้ที่มีความเคลื่อนไหวสูงสุด

en: Read the latest forum topics.
th: อ่านกระทู้ล่าสุด

en: Context
th: บริบท

en: Book navigation
th: ดูรายการหนังสือ

en: Pager
th: ตัวเปลี่ยนหน้า

en: Taxonomy vocabulary
th: คำศัพท์จำแนกประเภท

en: Remove this item
th: ลบรายการนี้

en: Keyword
th: คำค้นหา

en: 1 year | @count years
th[0]: 1 ปี
th[1]: @count ปี

en: 1 week | @count weeks
th[0]: 1 สัปดาห์
th[1]: @count สัปดาห์

en: 1 min | @count min
th[0]: 1 นาที
th[1]: @count นาที

en: 1 sec | @count sec
th[0]: 1 วินาที
th[1]: @count วินาที

en: Page settings
th: การตั้งค่าหน้า

en: Use pager
th: ใช้ pager

en: Items to display
th: รายการที่จะแสดง

en: More link
th: เชื่อมโยงเพิ่มเติม

en: Polish
th: ภาษาโปแลนด์

en: The term name.
th: ขนาดของชื่อ

en: contains
th: ประกอบด้วย

en: Send message
th: ส่งข้อความ

en: Machine name
th: ชื่อสำหรับอ้างอิง

en: Print
th: พิมพ์

en: The file could not be created.
th: ไม่สามารถสร้างไฟล์ได้

en: Locked
th: ถูกล็อค

en: Password reset instructions mailed to %name at %email.
th: วิธีการตั้งรหัสผ่านใหม่ถูกส่งไปยัง %name ทาง %email แล้ว

en: Data
th: ข้อมูล

en: Check for updates
th: ตรวจสอบการอัพเดต

en: All newer versions
th: ทุกรุ่นที่ออกใหม่

en: Only security updates
th: เฉพาะการอัพเดตด้านความปลอดภัย

en: No update data available
th: ไม่มีข้อมูลการอัพเดต

en: Not secure!
th: ไม่ปลอดภัย!

en: (version @version available)
th: ล้าสมัย (รุ่นล่าสุด @version)

en: See the available updates page for more information:
th: ดูรายละเอียดในหน้าแจ้งเตือนการอัพเดต:

en: There is a security update available for your version of Drupal. To ensure the security of your server, you should update immediately!
th: มีการปรับปรุงความปลอดภัยใหม่สำหรับ Drupal รุ่นที่คุณใช้อยู่ เพื่อให้แน่ใจว่าเว็บไซต์ของคุณจะปลอดภัย คุณควรปรับปรุงไปสู่รุ่นดังกล่าวเดี่ยวนี้

en: Project not secure
th: โครงการไม่ปลอดภัย

en: No available releases found
th: ไม่มีข้อมูลรุ่น

en: Security update required!
th: จำเป็นต้องอัพเดตเพื่อความปลอดภัย

en: Recommended version:
th: รุ่นที่แนะนำ:

en: Security update:
th: อัพเดตความปลอดภัย:

en: Latest version:
th: รุ่นล่าสุด:

en: Development version:
th: รุ่นกำลังพัฒนา:

en: Also available:
th: การอัพเดตอื่นๆ:

en: Field settings
th: การตั้งค่าช่องรับข้อมูล

en: Skip to main content
th: ข้ามไปยังเนื้อหาหลัก

en: Edit forum
th: แก้ไขกระดานสนทนา

en: Default order
th: การจัดลำดับเริ่มต้น

en: Created new @type %term.
th: สร้าง @type %term ใหม่แล้ว

en: The @type %term has been updated.
th: @type %term ได้รับการอัพเดทแล้ว

en: Emails
th: อีเมล

en: Containing any of the words
th: มีคำใดคำหนึ่งต่อไปนี้

en: Containing the phrase
th: มีวลี

en: Containing none of the words
th: ไม่มีคำเหล่านี้

en: Only of the type(s)
th: เฉพาะชนิดเนื้อหา

en: Content ranking
th: การจัดอันดับเนื้อหา

en: Keyword relevance
th: คีย์เวิร์ดที่สัมพันธ์กัน

en: Number of comments
th: จำนวนความเห็น

en: Number of views
th: จำนวนการเข้าชม

en: Factor
th: ส่วนประกอบ

en: Hide descriptions
th: ซ่อนคำอธิบาย

en: Compress layout by hiding descriptions.
th: รูปแบบการบีบอัดโดยการซ่อนรายละเอียด

en: Color set
th: เซ็ตสี

en: Underline
th: ขีดเส้นใต้

en: Cut
th: ตัด

en: Paste
th: วาง

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Maximum link text length
th: ความยาวสูงสุดของลิงค์ข้อความ

en: URLs longer than this number of characters will be truncated to prevent long strings that break formatting. The link itself will be retained; just the text portion of the link will be truncated.
th: URL ที่นานกว่าจำนวนของตัวอักษรนี้จะถูกตัดทอนเพื่อป้องกันไม่ให้สายยาวที่แบ่งการจัดรูปแบบ การเชื่อมโยงตัวเองจะถูกเก็บรักษาไว้; เพียงแค่ส่วนหนึ่งของการเชื่อมโยงข้อความจะถูกตัดทอน

en: Reports
th: รายงานสถานะ

en: Toggle display
th: เปิด/ปิดการแสดงผลส่วนต่างๆ

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your logo.
th: ถ้าคุณไม่มีสิทธิ์เรียกไฟล์จากเซิร์ฟเวอร์โดยตรง ให้อัพโหลดโลโก้ที่นี่แทน

en: Default theme
th: ธีมเริ่มต้น

en: Web server
th: เว็บเซิร์ฟเวอร์

en: The content access permissions have been rebuilt.
th: สิทธิ์การเข้าถึงเนื้อหาได้ถูกสร้างใหม่แล้ว

en: sort by @s
th: เรียงตาม @s

en: and
th: และ

en: Manage actions
th: จัดการ actions

en: Choose an advanced action
th: ใช้การค้นหาแบบละเอียด

en: Action type
th: เพิ่มชนิดแอคชั่น

en: Display a message to the user
th: แสดงข้อความให้ผู้ใช้ทราบ

en: Unpublish comment containing keyword(s)
th: ระงับการเผยแพร่ความคิดเห็นที่บรรจุคีย์เวิร์ดว่า

en: - Select -
th: - เลือกรายการ -

en: Content language
th: ภาษาเนื้อหา

en: Enables the categorization of content.
th: จัดหมวดหมู่ให้เนื้อหา

en: Path prefix
th: อักษรนำของพาธ

en: Auto-reply
th: ตอบกลับอัตโนมัติ

en: Add @type
th: เพิ่ม @type

en: Synchronize
th: ซิงโครไนส์

en: Set as default
th: ตั้งเป็นค่าเริ่มต้น

en: Not promoted
th: ไม่เลื่อน

en: Parent comment
th: ลำดับชั้นของความคิดเห็น

en: Author's website
th: เว็บไซต์ของผู้เขียน

en: Display the depth of the comment if it is threaded.
th: แสดงความคิดเห็นในเชิงลึก ถ้าเป็นเธรด

en: Sort by the threaded order. This will keep child comments together with their parents.
th: เรียงตามลำดับแบบเธรด จะช่วยให้การแสดงความคิดเห็นร่วมกับหัวข้อหลัก

en: Provide a simple link to reply to the comment.
th: มีการลิงค์ในการตอบกลับความคิดเห็น

en: Newest first
th: ใหม่ล่าสุดก่อน

en: Some required modules must be enabled
th: ต้องเปิดใช้บางโมดูลก่อน

en: New posts
th: ข้อความโพสต์ใหม่

en: View settings
th: การตั้งค่ามุมมอง

en: Delete view
th: ลบมุมมอง

en: File to import not found.
th: ไม่พบแฟ้มที่ต้องการนำเข้า

en: Save translations
th: บันทึกการแปล

en: Target
th: Target of the link, such as _blank, _parent or an iframe's name. This field is rarely used.

en: Time ago
th: เวลาก่อนหน้า

en: Admin menu
th: เมนูผู้ดูแลระบบ

en: Create @name
th: สร้าง @name

en: Not enabled
th: ยังไม่ได้ติดตั้ง

en: Insert Image
th: แทรกรูปภาพ

en: @module (<span class="admin-disabled">disabled</span>)
th: @module (<span class="admin-disabled">ปิดการใช้งานแล้ว</span>)

en: Save permissions
th: บันทึกสิทธิ์

en: Route
th: เส้นทาง

en: Sequence
th: ลำดับ

en: Error message
th: ข้อความผิดพลาด

en: Delete content type
th: ลบชนิดเนื้อหา

en: Quick edit
th: แก้ไขด่วน

en: Change book (update list of parents)
th: แก้ไขหนังสือ (ปรับปรุงรายการหน้าหลัก)

en: Manage your site's book outlines.
th: จัดการโครงร่างหนังสือบนไซต์ของคุณ

en: For security reasons, your upload has been renamed to %filename.
th: เพื่อความปลอดภัยไฟล์ของคุณได้ถูกเปลี่ยนชื่อเป็น %filename

en: pixels
th: พิกเซล

en: Use default
th: ใช้ค่าเริ่มต้น

en: 1 month | @count months
th[0]: 1 เดือน
th[1]: @count เดือน

en: Save order
th: บันทึกลำดับ

en: done
th: เสร็จ

en: Display format
th: รูปแบบการแสดง

en: Custom format
th: กำหนดรูปแบบเอง

en: Direction
th: คำอธิบาย

en: Book navigation block display
th: แสดงบล็อครายการหนังสือ

en: Password field is required.
th: จำเป็นต้องกรอกรหัสผ่าน

en: Confirm password
th: ยืนยันรหัสผ่าน

en: button
th: ปุ่ม

en: Default display order
th: ลำดับการแสดงผล

en: Administration theme
th: ธีมของหน้าบริหารระบบ

en: Run cron
th: เรียก Cron ทำงาน

en: Warning message
th: ข้อความเตือน

en: of
th: ของ

en: The file %file could not be saved. An unknown error has occurred.
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถบันทึกเนื่องจากเกิดข้อผิดพลาดที่ไม่ทราบสาเหตุ

en: The specified file %name could not be uploaded.
th: ไฟล์ %name ที่ระบุไม่สามารถอัปโหลดได้

en: The file's name is empty. Please give a name to the file.
th: ชื่อไฟล์ว่างเปล่า กรุณาระบุชื่อไฟล์

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
th: นามสกุลของไฟล์ที่ได้รับอนุญาต: %files-allowed

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
th: ไฟล์มีขนาด %filesize ซึ่งเกินขนาดสูงสุดที่อนุญาต %maxsize

en: The file is %filesize which would exceed your disk quota of %quota.
th: ไฟล์มีขนาด %filesize ซึ่งอาจเกิดโควต้า %quota

en: The image was resized to fit within the maximum allowed dimensions of %dimensions pixels.
th: รูปภาพถูกปรับขนาดให้ไม่เกินความละเอียดที่กำหนด (%dimensions พิกเซล)

en: The image is too small; the minimum dimensions are %dimensions pixels.
th: รูปภาพที่อัพโหลดมีขนาดเล็กกว่า %dimensions พิกเซล

en: Upload error. Could not move uploaded file %file to destination %destination.
th: อัปโหลดผิดพลาด ไม่สามารถย้ายไฟล์ %file ไปยังปลายทาง %destination

en: Add to book outline
th: เพิ่มไปยังหนังสือ

en: New set
th: ชุดรูปแบบใหม่

en: Add Link
th: เพิ่มลิงค์

en: Edit Link
th: แก้ไขลิงค์

en: outdated
th: ล้าสมัย

en: Is not one of
th: ไม่ได้เป็นหนึ่ง

en: Manage tagging, categorization, and classification of your content.
th: จัดการการติดแท็ก การจัดประเภท และการจัดหมวดหมู่ของเนื้อหา*

en: Re-index site
th: จัดทำดัชนีใหม่

en: Save and continue
th: บันทึกและไปต่อ

en: IP address
th: ที่อยู IP

en: Starts with
th: เริ่มต้นด้วย

en: Enable or disable the display of certain page elements.
th: เปิด/ปิดการแสดงผลส่วนต่างๆ ของเว็บไซต์

en: Boolean
th: บูลีน

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
th: พบตัวเลือกที่ไม่ถูกต้อง กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบ

en: Status report
th: รายงานสถานะเว็บไซต์

en: Not writable
th: เขียนไม่ได้

en: Bundle
th: กลุ่ม

en: Decimal point
th: จุดทศนิยม

en: Permanent
th: ถาวร

en: Temporary
th: ชั่วคราว

en: Configuration name
th: ชื่อการกำหนดค่า

en: No files available.
th: ไม่พบไฟล์ใดๆ

en: Book outline
th: หนังสือ

en: This will be the top-level page in this book.
th: หน้านี้จะเป็นหน้าหลักของหนังสือ

en: Revision information
th: ข้อมูลรุ่น

en: Notify user of new account
th: แจ้งเตือนผู้ใช้เกี่ยวกับบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: Is one of
th: เป็นหนึ่งใน

en: Form mode
th: แบบฟอร์ม

en: View comment
th: ดูความคิดเห็น

en: Comma
th: จุลภาค

en: Uses
th: ใช้

en: Path to custom icon
th: ตำแหน่งของแฟ้มไอคอนที่กำหนดเอง

en: Users who have created accounts on your site.
th: ผู้ใช้ที่ได้สร้างบัญชีในเว็บไซต์ของคุณได้

en: Current user
th: ผู้ใช้ปัจจุบัน

en: Default display mode
th: รูปแบบการแสดงผล

en: Default comments per page
th: จำนวนความคิดเห็นต่อหน้า

en: Comment controls
th: กล่องควบคุมความคิดเห็น

en: Comment subject field
th: ช่องหัวข้อของความคิดเห็น

en: Any replies to this comment will be lost. This action cannot be undone.
th: ความเห็นที่ตอบต่อจากนี้จะถูกลบไปด้วย และไม่สามารถย้อนคืนได้

en: Publish the selected comments
th: ตีพิมพ์ความคิดเห็นที่เลือก

en: Unpublish the selected comments
th: เลิกตีพิมพ์ความคิดเห็นที่เลือก

en: Are you sure you want to delete these comments and all their children?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบความเห็นเหล่านี้ (และความเห็นระดับย่อยลงไป) หรือไม่?

en: (No subject)
th: (ไม่มีชื่อ)

en: Is empty (NULL)
th: ว่างเปล่า ( null )

en: not empty
th: ไม่ว่างเปล่า

en: Access type
th: ชนิดการเข้าถึง

en: This text will be used by screen readers, search engines, or when the image cannot be loaded.
th: ข้อความนี้จะถูกใช้ โดยตัวอ่านหน้าจอ ,โปรแกรมค้นหา, หรือเมื่อไม่สามารถโหลดภาพ

en: Add feed
th: เพิ่มแหล่งข่าว

en: List links
th: รายการลิงค์

en: File system
th: ระบบไฟล์

en: Ends with
th: ลงท้ายด้วย

en: Enter your @s username.
th: กรุณาใส่ชื่อผู้ใช้

en: Posted in
th: เป็นความเห็นใน

en: Comment: unauthorized comment submitted or comment submitted to a closed post %subject.
th: ความคิดเห็น: มีความคิดเห็นทั้งที่ได้รับอนุญาตและไม่ได้รับส่งไปยังบทความ %subject ซึ่งถูกปิดไปแล้ว

en: RDF mapping
th: การแม็ป RDF

en: Parent ID
th: ลำดับชั้นของ ID

en: Delete all revisions
th: ลบการแก้ไขทั้งหมด

en: The file's MIME type.
th: ชนิด MIME ของไฟล์

en: The size of the file.
th: ขนาดของไฟล์

en: @type %title has been created.
th: สร้าง @type %title แล้ว

en: @type %title has been updated.
th: อัพเดต @type %title แล้ว

en: The post could not be saved.
th: ไม่สามารถบันทึกเนื้อหานี้ได้

en: 1 character | @count characters
th[0]: 1 ตัวอักษร
th[1]: @count ตัวอักษร

en: Filter settings
th: การตั้งค่าตัวกรอง

en: You do not have any administrative items.
th: คุณไม่มีสิทธิ์แก้ไขเรื่องนี้

en: No help is available for module %module.
th: ไม่มีวิธีใช้งานโมดูล %module

en: @module administration pages
th: หน้าจัดการโมดูล @module

en: Filter the view to the currently logged in user.
th: กรองมุมมองในการเข้าสู่ระบบของผู้ใช้ในปัจจุบัน

en: Add language
th: เพิ่มภาษา

en: Comments per page
th: ความคิดเห็นต่อหน้า

en: Export configuration
th: การส่งออกการตั้งค่าคอนฟิก

en: Collaboration
th: ความร่วมมือ

en: Administration pages
th: จัดการหน้าผู้ดูแลระบบ

en: The website encountered an unexpected error. Please try again later.
th: เว็บไซต์พบข้อผิดพลาดที่ไม่คาดคิด โปรดลองอีกครั้งในภายหลัง

en: Provides a framework for unit and functional testing.
th: ให้กรอบสำหรับหน่วยและการทดสอบการทำงาน

en: User %name used one-time login link at time %timestamp.
th: ผู้ใช้ %name used one-time login link at time %timestamp.

en: Custom text
th: กำหนดรูปแบบข้อความเอง

en: Sum
th: ผลรวม

en: The comment body.
th: เนื้อความของความคิดเห็น

en: sorted by
th: เรียงตาม

en: Remove group
th: เอากลุ่มออก

en: The comment ID.
th: IDของความคิดเห็น

en: Add link
th: เพิ่มลิงค์

en: Numbered list
th: รายการลำดับเลข

en: View comments
th: ดูความคิดเห็น

en: Not set
th: ไม่ได้ตั้งค่า

en: Set password
th: ตั้งรหัสผ่าน

en: %name: this field cannot hold more than @count values.
th: %name: ช่องรับข้อมูลนี้ไม่สามารถกดค้างไว้มากกว่า @count values.

en: No fields available.
th: ยังไม่มีช่องรับข้อมูลที่ใช้งานได้

en: Content author
th: ผู้เขียนเนื้อหา

en: Vertical Tabs
th: แท็บแนวตั้ง

en: Not in book
th: ไม่อยู่ในหนังสือ

en: New book
th: หนังสือใหม่

en: By @name on @date
th: โดย @name บน @date

en: By @name
th: โดย @name

en: Not in menu
th: ไม่ได้อยู่ในเมนู

en: Alias: @alias
th: นามแฝง: @alias

en: No alias
th: ไม่มีนามแฝง

en: Initializing.
th: กำลังเริ่มต้น

en: An error has occurred.
th: มีัปัญหาเกิดขึ้น

en: Your page will be a part of the selected book.
th: หน้าของคุณจะเป็นส่วนหนึ่งในหนังสือ

en: 0 sec
th: 0 วินาที

en: Filter log messages
th: กรองข้อมูลการแสดงผลข้อความจากบันทึก log

en: You must select something to filter by.
th: คุณต้องเลือกรายการที่ต้องการกรองข้อมูล

en: New revision
th: ปรับปรุงใหม่

en: To change the current user password, enter the new password in both fields.
th: เปลี่ยนรหัสผ่าน โดยกรอกรหัสผ่านใหม่ทั้งสองช่อง

en: This login can be used only once.
th: ล็อกอินนี้สามารถใช้ได้เพียงครั้งเดียว

en: Add comment link
th: เพิ่มความคิดเห็น

en: Strike-through
th: ขีด

en: Align left
th: จัดชิดซ้าย

en: Align center
th: จัดกึ่งกลาง

en: Align right
th: จัดชิดขวา

en: Justify
th: จัดชิดขอบ

en: Horizontal rule
th: กฎแนวนอน

en: Paste Text
th: วางข้อความ

en: Paste from Word
th: วางจาก Word

en: Remove format
th: ลบรูปแบบ

en: HTML block format
th: รูปแบบ HTML บล็อก

en: Font style
th: รูปแบบตัวอักษร

en: Abbreviation
th: อักษรย่อ

en: Inserted
th: แทรกแล้ว

en: Provide a password for the new account in both fields.
th: กรุณากรอกรหัสผ่านของบัญชีใหม่ทั้งสองช่อง

en: Create customized lists and queries from your database.
th: สร้างรายการที่กำหนดเองและการสืบค้นจากฐานข้อมูลของคุณ

en: Current date
th: วันปัจจุบัน

en: Character limit
th: จำกัดอักขระ

en: No transform
th: ไม่แปลง

en: Upper case
th: ตัวพิมพ์ใหญ่

en: Lower case
th: ตัวพิมพ์เล็ก

en: Link path
th: พาธลิงก์

en: Time ago (with "ago" appended)
th: เวลาก่อนหน้า (พร้อมคำว่า "ก่อนหน้า" ต่อท้าย)

en: - Any -
th: - อื่น ๆ -

en: not in
th: ไม่ได้อยู่ใน

en: Is all of
th: เป็นทั้งหมดของ

en: Is none of
th: ไม่เป็นของ

en: not
th: ไม่

en: Is between
th: อยู่ระหว่าง

en: between
th: ระหว่าง

en: Is not between
th: ไม่ได้อยู่ระหว่าง

en: not between
th: ไม่ได้อยู่ระหว่าง

en: Contains any word
th: ประกอบด้วยคำใด ๆ

en: has word
th: มีคำ

en: Contains all words
th: ประกอบด้วยคำทั้งหมด

en: has all
th: มีทั้งหมด

en: begins
th: เริ่มต้น

en: ends
th: ปลาย,สิ้นสุดลง

en: desc
th: จากมากไปหาน้อย

en: Displays
th: แสดง

en: This display has no path.
th: การแสดงผลนี้มี ไม่มี path

en: Unable to preview due to validation errors.
th: ไม่สามารถแสดงตัวอย่างจากการตรวจสอบข้อผิดพลาด

en: View name
th: ดูชื่อ

en: Change settings for this style
th: เปลี่ยนการตั้งค่า สำหรับรูปแบบนี้

en: Reduce duplicates
th: ลดการทำที่ซ้ำกัน

en: sort criteria
th: กำหนดรูปแบบการเรียงลำดับเนื้อหา

en: Sort criterion
th: กำหนดรูปแบบการเรียงลำดับเนื้อหา

en: sort criterion
th: กำหนดรูปแบบการเรียงลำดับเนื้อหา

en: The title of the comment.
th: ชื่อเรื่องของความคิดเห็น

en: The name of the comment's author. Can be rendered as a link to the author's homepage.
th: ชื่อของความคิดเห็น สามารถแสดงเป็นลิงค์ไปยังหน้าแรกของผู้เขียน

en: The website address of the comment's author. Can be rendered as a link. Will be empty if the author is a registered user.
th: ที่อยู่เว็บไซต์ของผู้เขียนความคิดเห็น สามารถแสดงผลเป็นลิงค์  จะเป็นค่าว่างถ้าผู้เขียนเป็นผู้ใช้ที่ลงทะเบียน

en: Post date
th: วันที่โพสต์

en: The User ID of the comment's author.
th: รหัสผู้ใช้งานของผู้เขียนความคิดเห็น

en: Parent CID
th: ลำดับชั้นของ CID

en: Last comment time
th: เวลาที่แสดงความคิดเห็นล่าสุด

en: Date and time of when the last comment was posted.
th: วันที่และเวลาเมื่อมีการแสดงความคิดเห็นล่าสุด

en: Last comment author
th: เขียนความคิดเห็นล่าสุด

en: The name of the author of the last posted comment.
th: ชื่อผู้เขียนแสดงความคิดเห็น ส่าสุด

en: Comment count
th: จำนวนความคิดเห็น

en: Updated/commented date
th: วันปรับปรุง/ความคิดเห็น

en: The number of new comments on the node.
th: จำนวนของความคิดเห็นใหม่บนโหนด

en: Comment status
th: สถานะการแสดงความคิดเห็น

en: User posted or commented
th: ผู้ใช้โพสต์หรือแสดงความคิดเห็น

en: Provide a simple link to the user contact page.
th: มีการเชื่อมโยงอย่างง่ายไปยังหน้าติดต่อผู้ใช้

en: Created year + month
th: สร้างขึ้น ปี + เดือน

en: Created year
th: ปีที่สร้าง

en: Created month
th: เดือนที่สร้าง

en: Created day
th: วันที่สร้าง

en: Created week
th: สัปดาห์ที่สร้าง

en: Updated year + month
th: ปรับปรุงปี + เดือน

en: Updated year
th: ปรับปรุงปี

en: Updated month
th: ปรับปรุงเดือน

en: Updated day
th: ปรับปรุงวัน

en: Updated week
th: ปรับปรุงสัปดาห์

en: Provide a simple link to revert to the revision.
th: มีการลิงค์กลับไปยังการแก้ไข

en: Filter by access.
th: การเข้าถึงโดยการกรอง

en: Has new content
th: มีเนื้อหาใหม่

en: The score of the search item. This will not be used if the search filter is not also present.
th: คะแนนของการค้นหารายการไม่นำมาใช้ ถ้าตัวกรองการค้นหาไม่มีอยู่ในปัจจุบัน

en: Files maintained by Drupal and various modules.
th: ไฟล์ที่เก็บรักษา Drupal และโมดูลต่างๆ

en: Taxonomy terms are attached to nodes.
th: การจัดหมวดหมู่ของข้อมูลที่แนบมากับโหนด

en: Display all taxonomy terms associated with a node from specified vocabularies.
th: แสดงการจัดระเบียบข้อมูลทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับโหนด จากคำศัพท์ที่ระบุไว้

en: The parent term of the term. This can produce duplicate entries if you are using a vocabulary that allows multiple parents.
th: ลำดับชั้นของธีมนี้สามารถสร้างรายการที่ซ้ำกันได้ ถ้าคุณใช้ที่เก็บข้อมูลช่วยให้ลำดับชั้นข้อมูล

en: The parent term of the term.
th: ข้อมูลในลำดับชั้นของข้อมูล

en: The user ID
th: รหัสผู้ใช้

en: The user or author name.
th: ชื่อผู้ใช้หรือผู้เขียน

en: Email address for a given user. This field is normally not shown to users, so be cautious when using it.
th: ที่อยู่อีเมลสำหรับผู้ใช้ที่กำหนด ช่องรับข้อมูลนี้จะไม่แสดงให้ผู้ใช้ ดังนั้นระมัดระวังเมื่อใช้มัน

en: Roles that a user belongs to.
th: บทบาทที่ผู้ใช้เป็นสมาชิก

en: Randomize the display order.
th: ลำดับการแสดงผล

en: Null
th: null

en: Provide custom text or link.
th: มีข้อความแบบกำหนดเองหรือลิงค์

en: View result counter
th: ตัวนับผลลัพท์วิว

en: Displays the actual position of the view result
th: แสดงค่าที่แท้จริงของมุมมอง

en: contact
th: ติดต่อ

en: Broken field
th: Field ที่เสียหาย

en: Change the title that this display will use.
th: เปลี่ยนชื่อที่แสดงผลนี้จะใช้

en: Use AJAX
th: ใช้ AJAX

en: Change whether or not this display will use AJAX.
th: เปลี่ยนหรือไม่ว่าการแสดงผลนี้จะใช้ AJAX

en: Change this display's pager setting.
th: เปลี่ยนการตั้งค่าการแสดงผลของpagerนี้

en: Specify whether this display will provide a "more" link.
th: ระบุว่า การแสดงนี้จะมีการเชื่อมโยง "เพิ่มเติม"

en: Specify access control type for this display.
th: ระบุประเภทของการควบคุมการเข้าถึงสำหรับการแสดงนี้

en: Change settings for this access type.
th: เปลี่ยนการตั้งค่านี้ชนิดการเข้าถึง

en: Specify caching type for this display.
th: ระบุประเภทแคชสำหรับการแสดงผลนี้

en: Link display
th: แสดงการเชื่อมโยง

en: Administration menu
th: การดูแลระบบเมนู

en: Language settings
th: ตั้งค่าภาษา

en: Attempting to re-run cron while it is already running.
th: พยายามเรียก cron ให้ทำงานใหม่ ในขณะที่ตัวเก่ายังทำงานอยู่

en: Cron run completed.
th: Cron ทำงานเสร็จเรียบร้อย

en: Machine-readable name
th: ชื่อสำหรับอ้างอิง

en: Update translations
th: ปรับปรุงการแปล

en: Publishing status
th: สถานะการเผยแพร่

en: Edit language
th: แก้ไขภาษา

en: Filter criteria
th: คัดกรองตามเงื่อนไข

en: The content type %name has been updated.
th: ชนิดเนื้อหา %name ได้รับการปรับปรุงข้อมูลแล้ว

en: The content type %name has been added.
th: ชนิดเนื้อหา %name ได้ถูกเพิ่มแล้ว

en: Contact form
th: แบบฟอร์มการติดต่อ

en: Drag to re-order
th: ลากเพื่อเปลี่ยนลำดับ

en: Changes made in this table will not be saved until the form is submitted.
th: การเปลี่ยนแปลงในตารางนี้จะไม่ถูกบันทึกจนกระทั่งฟอร์มถูกส่ง

en: Block Content
th: เนื้อหาของบล็อก

en: The requested page could not be found.
th: ไม่พบหน้าที่ต้องการ

en: Standard deviation
th: ส่วนเบี่ยงเบนมาตรฐาน

en: Requirements problem
th: ปัญหาความต้องการของระบบ

en: Database configuration
th: องค์ประกอบฐานข้อมูล

en: Select an installation profile
th: เลือกโปรไฟล์ในการติดตั้ง

en: Choose language
th: เลือกภาษา

en: No profiles available
th: ไม่พบโปรไฟล์

en: Drupal already installed
th: Drupal ติดตั้งแล้ว

en: Installing @drupal
th: กำลังติดตั้ง @drupal

en: The installation has encountered an error.
th: พบปัญหาระหว่างการติดตั้ง

en: Configure site
th: ตั้งค่าเว็บไซต์

en: Installed %module module.
th: %module ติดตั้งแล้ว

en: Choose profile
th: เลือกโปรไฟล์

en: Verify requirements
th: ตรวจสอบความต้องการขั้นต่ำ

en: Set up database
th: ติดตั้งฐานข้อมูล

en: Set up translations
th: ติดตั้งตัวแปลภาษา

en: Install site
th: ติดตั้งเวบไซต์

en: Finish translations
th: การติดตั้งตัวแปลภาษาเสร็จสมบูรณ์

en: By default, dates in this site will be displayed in the chosen time zone.
th: โดยปกติวันเวลาที่แสดงในเว็บไซต์นี้จะใช้เขตเวลาที่เลือก

en: Update notifications
th: การแจ้งเตือนข้อมูลอัพเดท

en: Check for updates automatically
th: ตรวจสอบเวอร์ชันใหม่อัตโนมัติ

en: 1 byte | @count bytes
th[0]: 1 ไบต์
th[1]: @count ไบต์

en: Illegal choice %choice in %name element.
th: ตัวเลือก %choice ไม่ถูกต้องใน %name

en: GD2 image manipulation toolkit
th: ชุดเครื่องมือจัดการรูปภาพ GD2

en: Define the image quality for JPEG manipulations. Ranges from 0 to 100. Higher values mean better image quality but bigger files.
th: กำหนดคุณภาพของไฟล์รูปภาพแบบ JPEG โดยใส่ค่า 0-100 ค่ามากหมายถึงภาพคุณภาพดี แต่ขนาดไฟล์จะใหญ่ตามไปด้วย

en: Right to left
th: ขวาไปซ้าย

en: Left to right
th: ซ้ายไปขวา

en: Add custom language
th: เพิ่มภาษาที่กำหนดเอง

en: Save language
th: บันทึกภาษา

en: Direction that text in this language is presented.
th: ทิศทางการแสดงข้อความของภาษา

en: String contains
th: ข้อความประกอบด้วย

en: Leave blank to show all strings. The search is case sensitive.
th: ปล่อยว่างไว้เพื่อแสดงข้อความทั้งหมด คำค้นหาสนใจความแตกต่างของตัวอักษรเล็ก-ใหญ่

en: Search in
th: ค้นหาใน

en: Both translated and untranslated strings
th: ข้อความทั้งหมด

en: Only translated strings
th: เฉพาะข้อความที่แปลแล้ว

en: Only untranslated strings
th: เฉพาะข้อความที่ยังไม่แปล

en: Languages not yet added
th: ภาษาที่ยังไม่ได้เพิ่ม

en: The language %language has been created.
th: สร้างภาษา %language แล้ว

en: The submitted string contains disallowed HTML: %string
th: ข้อความที่ส่งมา มีคำสั่ง HTML ที่ห้ามใช้: %string

en: Importing interface translations
th: นำเข้าการแปลส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Error importing interface translations
th: เกิดปัญหาในการนำเข้าส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Attempted submission of a translation string with disallowed HTML: %string
th: มีความพยายามส่งคำแปลที่มีคำสั่ง HTML ห้ามใช้: %string

en: Updated JavaScript translation file for the language %language.
th: ปรับปรุงไฟล์การแปลสำหรับจาวาสคริปต์ของภาษา %language

en: Created JavaScript translation file for the language %language.
th: สร้างไฟล์การแปลจาวาสคริปต์สำหรับภาษา %language แล้ว

en: An error occurred during creation of the JavaScript translation file for the language %language.
th: เกิดความผิดพลาดระหว่างสร้างไฟล์การแปลจาวาสคริปต์สำหรับภาษา %language

en: Esperanto
th: การดำเนินการ

en: Thai
th: ไทย

en: Standard PHP
th: PHP มาตรฐาน

en: PHP Mbstring Extension
th: ส่วนขยาย PHP mbstring

en: Unicode library
th: ไลบรารี Unicode

en: Could not convert XML encoding %s to UTF-8.
th: ไม่สามารถแปลง XML เข้ารหัสแบบ %s ให้เป็น UTF-8 ได้

en: The name of the feed (or the name of the website providing the feed).
th: ชื่อของฟีด (หรือชื่อเว็บไซต์ของฟีด)

en: Add a feed in RSS, RDF or Atom format. A feed may only have one entry.
th: เพิ่มแหล่งข่าวในรูปแบบ RSS, RDF หรือ Atom อย่างใดอย่างหนึ่ง

en: Update items
th: อัพเดทรายการ

en: No blocks in this region
th: ไม่มีบล็อคในตำแหน่งนี้

en: The block %info was assigned to the invalid region %region and has been disabled.
th: บล็อค %info ถูกปิดไว้ เนื่องจากกำหนดให้แสดงในพื้นที่ %region ซึ่งไม่ถูกต้อง

en: The content type for the %add-child link must be one of those selected as an allowed book outline type.
th: ชนิดเนื้อหาสำหรับลิงค์ %add-child ต้องเป็นชนิดใดชนิดหนึ่งในชนิดเนื้อหาที่ประกอบเป็นหนังสือ

en: Save book pages
th: บันทึกหน้าหนังสือ

en: This book has been modified by another user, the changes could not be saved.
th: หนังสือนี้ถูกแก้ไขโดยผู้ใช้คนอื่น จึงไม่สามารถบันทึกการเปลี่ยนแปลงได้

en: Title changed from %original to %current.
th: เปลี่ยนชื่อจาก %original เป็น %current

en: Updated book %title.
th: อัพเดทหนังสือ %title แล้ว

en: book: updated %title.
th: หนังสือ: ปรับปรุง %title แล้ว

en: Update book outline
th: ปรับปรุงหนังสือ

en: Remove from book outline
th: ลบออกจากหนังสือ

en: No changes were made
th: ไม่มีการเปลี่ยนแปลง

en: The post has been added to the selected book. You may now position it relative to other pages.
th: เพิ่มเนื้อหาเข้าไปยังหนังสือที่เลือก คุณสามารถกำหนดความสัมพันธ์ และตำแหน่งของเนื้อหาได้แล้ว

en: The book outline has been updated.
th: ปรับปรุงรายละเอียดหนังสือแล้ว

en: There was an error adding the post to the book.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการเพิ่มบทความในหนังสือ

en: %title has associated child pages, which will be relocated automatically to maintain their connection to the book. To recreate the hierarchy (as it was before removing this page), %title may be added again using the Outline tab, and each of its former child pages will need to be relocated manually.
th: %title มีหน้าย่อยๆ ประกอบอยู่ และจะถูกเปลียนตำแหน่งอัตโนมัติเพื่อรักษาการเชื่อมโยงกับหนังสือ ถ้าต้องการสร้างลำดับหน้าต่างๆ (เช่นเดียวกับก่อนลบหน้านี้) ให้เพิ่ม %title อีกครั้งจากแถบภาพรวม และต้องจัดแต่ละหน้าลูกที่มีอยู่ก่อนเข้ามาในหนังสือเอง

en: %title may be added to hierarchy again using the Outline tab.
th: เพิ่ม %title เข้าสู่ลำดับในหนังสือได้ โดยใช้แถบภาพรวม

en: Are you sure you want to remove %title from the book hierarchy?
th: คุณต้องการลบ %title ออกจากหนังสือหรือไม่

en: The post has been removed from the book.
th: บทความถูกลบออกจากหนังสือแล้ว

en: Show a printer-friendly version of this book page and its sub-pages.
th: แสดงหน้าหลักและหน้าย่อยในหนังสือแบบง่ายต่อการพิมพ์

en: Show block on all pages
th: แสดงบล็อคทุกหน้า

en: Show block only on book pages
th: แสดงบล็อคในหน้าหนังสือเท่านั้น

en: If <em>Show block on all pages</em> is selected, the block will contain the automatically generated menus for all of the site's books. If <em>Show block only on book pages</em> is selected, the block will contain only the one menu corresponding to the current page's book. In this case, if the current page is not in a book, no block will be displayed. The <em>Page specific visibility settings</em> or other visibility settings can be used in addition to selectively display this block.
th: ถ้าเลือก <em>แสดงบล็อคในทุกหน้า</em> บล็อคจะประกอบด้วยเมนูที่รวมเอาหนังสือทั้งหมดในเว็บไซต์  ถ้าเลือก <em>แสดงบล็อคในหน้าหนังสือเท่านั้น</em> บล็อคจะแสดงเฉพาะเมนูของหนังสือที่เลือก ซึ่งในกรณีนี้ บล็อคจะไม่ถูกแสดง ถ้าหน้าดังกล่าวไม่อยู่ในหนังสือ คุณสามารถเลือก <em>ตั้งค่าเจาะจงหน้าแสดงผล</em> หรือการแสดงผลแบบอื่นๆ เพื่อเป็นตัวเลือกเสริมในการแสดงบล็อคนี้ได้

en: This is the top-level page in this book.
th: หน้านี้เป็นหน้าหลักของหนังสือ

en: No book selected.
th: ไม่ได้เลือกหนังสือใดๆ

en: %title is part of a book outline, and has associated child pages. If you proceed with deletion, the child pages will be relocated automatically.
th: %title เป็นส่วนหนึ่งของหนังสือ และมีหน้ารองอยู่ด้วย ถ้าคุณจะลบหน้านี้ หน้ารองต่างๆ จะถูกเปลี่ยนตำแหน่งอัตโนมัติ

en: Re-order book pages and change titles
th: เรื่องลำดับและเปลี่ยนชื่อหนังสือ

en: Book page
th: หน้าหนังสือ

en: Delete the selected comments
th: ลบความคิดเห็นที่เลือก

en: Allows users to comment on and discuss published content.
th: ผู้ใช้สามารถแสดงความคิดเห็นในเนื้อหา

en: Example: 'website feedback' or 'product information'.
th: ตัวอย่าง: 'คำติชมเกี่ยวกับเว็บไซต์' หรือ 'ข้อมูลเกี่ยวกับสินค้า'

en: Personal contact form
th: อนุญาตให้มีการติดต่อส่วนตัว

en: Enables the use of both personal and site-wide contact forms.
th: ผู้ใช้สามารถส่งข้อความติดต่อกันเอง และฟอร์มติดต่อของเว็บไซต์

en: View events that have recently been logged.
th: ดูเหตุการณ์ที่ถูกบันทึกไว้ล่าสุด

en: Top 'page not found' errors
th: อันดับความผิดพลาดที่เกิดจากกรณี "ไม่พบหน้าที่ต้องการ' สูงสุด

en: View 'page not found' errors (404s).
th: ดูรายการข้อผิดพลาดที่เกี่ยวกับ 'ไม่พบหน้าที่ต้องการ' (404)

en: Top 'access denied' errors
th: อันดับข้อผิดพลาดสูงสุดสำหรับ 'ปฏิเสธการเข้าใช้งาน'

en: View 'access denied' errors (403s).
th: ดูรายการข้อผิดพลาดเกี่ยวกับ 'ปฏิเสธการเข้าใช้งาน' (403)

en: Logs and records system events to the database.
th: บันทึกเหตุการณ์ต่างๆ ของระบบลงในฐานข้อมูล

en: No roles may use this format
th: ยังไม่มีบทบาทใดที่ใช้รูปแบบนี้

en: Allowed HTML tags: @tags
th: แท็กคำสั่ง HTML ที่อนุญาตให้ใช้งานได้: @tags

en: Text with <br />line break
th: ข้อความที่มี <br />ตัวแบ่งบรรทัด

en: Paragraph one.
th: ย่อหน้าที่ 1

en: Paragraph two.
th: ย่อหน้าที่สอง

en: Strong
th: ดีมาก

en: Emphasized
th: เป็นตัวเน้น

en: Coded
th: เป็นรหัส

en: Bolded
th: เป็นตัวหนา

en: Italicized
th: เป็นตัวเอียง

en: Superscripted
th: เป็นตัวยก

en: <sup>Super</sup>scripted
th: ตัว<sup>ยก</sup>

en: Subscripted
th: ตัวห้อย

en: <sub>Sub</sub>scripted
th: ตัว<sub>ห้อย</sub>

en: Table header
th: ส่วนหัวของตาราง

en: Ordered list - use the &lt;li&gt; to begin each list item
th: ลำดับรายการแบบตัวเลข - ใช้ &lt;li&gt; เพื่อเริ่มต้นรายการแต่ละรายการ

en: First item
th: รายการแรก

en: Second item
th: รายการที่สอง

en: First term
th: คำศัพท์ตัวแรก

en: First definition
th: คำจำกัดความแรก

en: Second term
th: คำศัพท์ตัวที่สอง

en: Second definition
th: คำจำกัดความที่สอง

en: Subtitle three
th: คำบรรยาย 3

en: Subtitle four
th: คำบรรยาย 4

en: Subtitle five
th: คำบรรยาย 5

en: Subtitle six
th: คำบรรยาย 6

en: Tag Description
th: คำอธิบายเกี่ยวกับคำสำคัญ

en: You Type
th: คุณพิมพ์

en: You Get
th: คุณจะได้รับ

en: No help provided for tag %tag.
th: ไม่มีความช่วยเหลือใดๆสำหรับคำสำคัญ %tag.

en: Quotation mark
th: เครื่องหมายคำพูด

en: Character Description
th: คำอธิบายตัวอักษร

en: Lines and paragraphs break automatically.
th: แบ่งบรรทัดและย่อหน้าอัตโนมัติ

en: Compose tips
th: คำแนะนำในการส่ง

en: Description and guidelines for discussions within this forum.
th: คำอธิบายและแนวทางการใช้งานต่างๆสำหรับการสนทนาในกระดานสนทนานี้

en: Default number of forum topics displayed per page.
th: จำนวนกระทู้ในหนึ่งหน้า

en: Default display order for topics.
th: รูปแบบการจัดลำดับเริ่มต้นสำหรับกระทู้

en: You are not allowed to post new content in the forum.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้โพสต์เนื้อหาใหม่ลงในกระดานสนทนาได้

en: Manages the display of online help.
th: จัดการการแสดงผลการช่วยเหลือออนไลน์

en: Submission form settings
th: ตำแหน่งของกล่องตอบความเห็น

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
th: ชื่อสำหรับอ้างอิงต้องประกอบด้วยตัวอักษรตัวเล็ก ตัวเลข และสัญประกาศ (_)

en: Added content type %name.
th: เพิ่มชนิดเนื้อหา %name แล้ว,

en: Are you sure you want to rebuild the permissions on site content?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการทำดัชนีเว็บไซต์ใหม่หรือไม่?

en: An error occurred and processing did not complete.
th: เกิดข้อผิดพลาดบางประการและไม่สามารถดำเนินการให้เสร็จสมบูรณ์ได้

en: Copy of the revision from %date.
th: ชุดคัดลอกของรุ่นปรับปรุงจาก %date.

en: Revision from %revision-date of @type %title has been deleted.
th: ลบรุ่น %revision-date ของ @type %title แล้ว

en: @type: reverted %title revision %revision.
th: @type: แก้ไขรุ่น %title เป็นรุ่น %revision

en: Rebuilding content access permissions
th: แก้ไขสิทธิ์

en: Content permissions have been rebuilt.
th: สิทธิเนื้อหาถูกสร้างแล้ว

en: Add content type
th: เพิ่มชนิดเนื้อหา

en: Revert to earlier revision
th: ลบเนื้อหารุ่นก่อนหน้า

en: Delete earlier revision
th: ลบรุ่นก่อนของเนื้อหา

en: Allows content to be submitted to the site and displayed on pages.
th: อนุญาตให้ส่งและแสดงเนื้อหาบนเว็บไซต์

en: The alias has been saved.
th: นามแฝงดังกล่าวถูกบันทึกแล้ว

en: Are you sure you want to delete path alias %title?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการลบนามแฝงของตำแหน่งพาธ %title?

en: Enter the path you wish to create the alias for, followed by the name of the new alias.
th: กรอกตำแหน่งพาธที่คุณต้องการสร้างนามแฝง, โดยตามด้วยชื่อของนามแฝงใหม่

en: URL aliases
th: เป็นการกำหนด URL เฉพาะให้กับ Terms

en: Edit alias
th: แก้ไขนามแฝง

en: Delete alias
th: ลบนามแฝง

en: Add alias
th: เพิ่มนามแฝงใหม่

en: Allows users to rename URLs.
th: เปลี่ยนชื่อเรียก URL

en: Indexing settings
th: ตั้งค่าการทำดัชนี

en: Minimum word length to index
th: ความยาวน้อยสุดของคำที่จะทำดัชนี

en: Whether to apply a simple Chinese/Japanese/Korean tokenizer based on overlapping sequences. Turn this off if you want to use an external preprocessor for this instead. Does not affect other languages.
th: เลือกเปิดหรือปิดการใช้งานตัวจัดทำชิ้นส่วนคำภาษาจีน, ญี่ปุ่น และเกาหลี แบบง่าย ปิดการใช้งานนี้หากคุณต้องการใช้งานตัวประมวลผลภายนอกแทน ไม่มีผลกระทบต่อภาษาอื่นๆ

en: Search form
th: ฟอร์มค้นหา

en: Top search phrases
th: คำที่ใช้ค้นหาบ่อยที่สุด

en: View most popular search phrases.
th: ดูคำค้นหายอดนิยม

en: Enables site-wide keyword searching.
th: ค้นหาข้อมูลภายในเว็บไซต์ด้วยคีย์เวิร์ด

en: Logs and records system events to syslog.
th: บันทึกเหตุการณ์ต่างๆ ที่เกิดขึ้นในระบบ

en: User pictures in posts
th: รูปภาพของผู้เขียนในเนื้อหา

en: User pictures in comments
th: รูปภาพของผู้เขียนในความเห็น

en: Shortcut icon
th: ไอคอน

en: Logo image settings
th: ตั้งค่ารูปสำหรับโลโก้

en: Upload logo image
th: อัพโหลดแฟ้มโลโก้

en: Shortcut icon settings
th: ตั้งค่าไอคอน

en: Your shortcut icon, or 'favicon', is displayed in the address bar and bookmarks of most browsers.
th: ไอคอนหรือ 'favicon' ที่จะแสดงในแถบที่อยู่และที่คั่นหน้าของเว็บเบราว์เซอร์

en: Upload icon image
th: อัพโหลดแฟ้มไอคอน

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your shortcut icon.
th: ถ้าคุณไม่มีสิทธิ์เรียกไฟล์จากเซิร์ฟเวอร์โดยตรง ให้อัพโหลดไอคอนที่นี่แทน

en: @module (<span class="admin-missing">missing</span>)
th: @module (<span class="admin-missing">ไม่พบ</span>)

en: The following modules will be completely uninstalled from your site, and <em>all data from these modules will be lost</em>!
th: โมดูลต่อไปนี้จะถูกลบออกจากเว็บไซต์ <em>ข้อมูลทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับโมดูลจะถูกลบไปด้วย</em>

en: Confirm uninstall
th: ยืนยันการลบโมดูล

en: Would you like to continue with uninstalling the above?
th: คุณต้องการดำเนินการต่อโดยลบโมดูลข้างต้นหรือไม่?

en: No modules selected.
th: ไม่ได้เลือกโมดูล

en: The selected modules have been uninstalled.
th: โมดูลที่เลือกถูกลบแล้ว

en: Default 403 (access denied) page
th: หน้าที่ให้แสดงเมื่อเจอข้อผิดพลาด 403 (access denied)

en: Default 404 (not found) page
th: หน้าที่ให้แสดงเมื่อเจอข้อผิดพลาด 404 (not found)'

en: Caches cleared.
th: ล้างแคชแล้ว

en: Select an image processing toolkit
th: เลือกชุดเครื่องมือประมวลผลรูปภาพ

en: Number of items in each feed
th: จำนวนเนื้อหาต่อ feed

en: Default number of items to include in each feed.
th: จำนวนเนื้อหาที่จะใส่ใน feed

en: Feed content
th: เนื้อหา feed

en: Titles plus teaser
th: หัวเรื่องและคำโปรย

en: Formatting
th: รูปแบบ

en: Cron ran successfully.
th: Cron ทำงานสำเร็จ

en: Cron run failed.
th: Cron ทำงานล้มเหลว

en: No modules are available to uninstall.
th: ไม่มีโมดูลที่สามารถลบได้

en: This page shows you all available administration tasks for each module.
th: หน้านี้แสดงตัวเลือกด้านบริหารระบบแยกตามโมดูล

en: These options control the default display settings for your entire site, across all themes. Unless they have been overridden by a specific theme, these settings will be used.
th: ตัวเลือกเหล่านี้ใช้ควบคุมการแสดงผลในภาพรวมของเว็บไซต์ มีผลกับทุกธีม ยกเว้นในกรณีที่คุณตั้งค่าของแต่ละธีมเป็นพิเศษเท่านั้น

en: Image toolkit
th: เครื่องมือรูปภาพ

en: Choose which image toolkit to use if you have installed optional toolkits.
th: เลือกภาพชุดเครื่องมือที่จะใช้ถ้าคุณได้ติดตั้งชุดเครื่องมือที่เป็นตัวเลือก

en: RSS publishing
th: ตั้งค่า RSS

en: Date and time
th: วันที่และเวลา

en: Your PHP installation is too old. Drupal requires at least PHP %version.
th: ระบบ PHP ที่คุณติดตั้งไว้เก่าเกินไป Drupal ต้องการ PHP อย่างน้อยเวอร์ชัน %version

en: PHP memory limit
th: จำกัดหน่วยความจำของ PHP

en: Contact your system administrator or hosting provider for assistance with increasing your PHP memory limit.
th: ติดต่อผู้ดูแลระบบ หรือผู้ให้บริการเว็บโฮสติ้งของคุณ เพื่อเพิ่มค่าหน่วยความจำสูงสุดที่ PHP สามารถใช้ได้

en: Not protected
th: ไม่มีการป้องกัน

en: The file %file is not protected from modifications and poses a security risk. You must change the file's permissions to be non-writable.
th: แฟ้ม %file ไม่มีการป้องกันการแก้ไข และอาจเป็นช่องโหว่ด้านความปลอดภัย คุณต้องแก้สิทธิ์การเขียนไฟล์ไม่ให้ผู้อื่นเขียนได้

en: Cron maintenance tasks
th: งานดูแลระบบโดย cron

en: The directory %directory is not writable.
th: ไม่มีสิทธิ์เขียนไดเรคทอรี %directory

en: Writable (<em>public</em> download method)
th: เขียนได้ (วิธีดาวน์โหลดแบบ <em>สาธารณะ</em>)

en: Writable (<em>private</em> download method)
th: เขียนได้ (วิธีดาวน์โหลดแบบ <em>ส่วนตัว</em>)

en: Database updates
th: อัพเดตล่าสุด

en: Access to update.php
th: เข้าถึง update.php

en: Handles general site configuration for administrators.
th: ตั้งค่าโดยทั่วไปของเว็บไซต์

en: Unknown release date
th: ไม่ทราบวันที่ออกรุ่น

en: Includes: %includes
th: รวมถึง: %includes

en: Select how frequently you want to automatically check for new releases of your currently installed modules and themes.
th: ตั้งความถี่ของการตรวจสอบว่ามีโมดูลหรือธีมออกรุ่นใหม่หรือไม่

en: Here you can find information about available updates for your installed modules and themes. Note that each module or theme is part of a "project", which may or may not have the same name, and might include multiple modules or themes within it.
th: หน้านี้แสดงข้อมูลว่าโมดูลและธีมที่ติดตั้งไปมีรุ่นอัพเดตหรือไม่ หมายเหตุ: โมดูลและธีมแต่ละตัวนั้นเป็นส่วนหนึ่งของ "โครงการ" ซึ่งอาจไม่จำเป็นต้องมีชื่อเดียวกัน และบางโครงการอาจมีโมดูลหรือธีมหลายตัวประกอบกันได้

en: Module and theme update status
th: สถานะของโมดูลและธีม

en: Get a status report about available updates for your installed modules and themes.
th: รายงานว่ามีโมดูลและธีมรุ่นที่อัพเดต

en: %name has been deleted.
th: %name ถูกลบแล้ว

en: You must enter a username.
th: คุณต้องกรอกชื่อผู้ใช้

en: The username cannot begin with a space.
th: ชื่อผู้ใช้ต้องไม่ขึ้นด้วยช่องว่าง

en: The username cannot end with a space.
th: ชื่อผู้ใช้ต้องไม่ลงท้ายด้วยช่องว่าง

en: The username cannot contain multiple spaces in a row.
th: ชื่อผู้ใช้ต้องไม่มีช่องว่างต่อกันมากกว่า 1 ตัว

en: The username contains an illegal character.
th: ชื่อผู้ใช้มีตัวอักษรที่ไม่อนุญาต

en: The username %name is too long: it must be %max characters or less.
th: ชื่อผู้ใช้ %name ยาวเกินกำหนด %max ตัวอักษร

en: Enter the password that accompanies your username.
th: กรุณาใส่รหัสผ่าน

en: Unblock the selected users
th: เลิกบล็อคผู้ใช้ที่เลือก

en: Block the selected users
th: บล็อคผู้ใช้ที่เลือก

en: Deleted user: %name %email.
th: ลบผู้ใช้: %name %email

en: Edit role
th: แก้ไขระดับผู้ใช้

en: Manages the user registration and login system.
th: จัดการการลงทะเบียนผู้ใช้ และระบบล็อกอิน*

en: The title is used as a tool tip when the user hovers the mouse over the image.
th: ชื่อเรื่องจะใช้เป็นการแนะนำเครื่องมือเมื่อผู้ใช้เลื่อนเมาส์ไปที่ภาพ

en: Upload progress
th: ความคืบหน้าการอัปโหลด

en: Preferred language
th: ภาษาที่ต้องการ

en: Styles
th: ลักษณะ

en: The size of the file in bytes.
th: ขนาดไฟล์เป็นไบต์

en: All messages
th: ข้อความทั้งหมด

en: « First
th: « first

en: Last »
th: last »

en: Discard changes
th: ยกเลิกการเปลี่ยนแปลง

en: Text format
th: รูปแบบข้อความ

en: No new posts
th: ยังไม่มีข้อความโพสต์ใหม่

en: Emergency
th: กรณีฉุกเฉิน

en: Sort descending
th: เรียงลำดับจากมากไปน้อย

en: Sort ascending
th: เรียงลำดับจากน้อยไปมาก

en: Your virtual face or picture.
th: เลือกรูปภาพจากคอมพิวเตอร์ของคุณ

en: Administrative title
th: หัวข้อด้านการบริหาร

en: Allow settings
th: อนุญาตให้การตั้งค่า

en: Title override
th: ชื่อเรื่อง

en: Alert
th: แจ้งเตือน

en: Critical
th: วิกฤติ

en: Taxonomy Term
th: การจัดหมวดหมู่เนื้อหาด้วยเทอม

en: Author name
th: ชื่อผู้เขียน

en: @field_name (Locked)
th: @field_name (ถูกล็อค)

en: %name must be a number.
th: %name ต้องเป็นตัวเลข

en: New group
th: กลุ่มใหม่

en: Regional settings
th: การตั้งค่าภูมิภาค

en: The weight of this term in relation to other terms.
th: ลำดับในการแสดงผลของคำนี้ที่เกี่ยวข้องกับคำอื่น ๆ

en: Remove selected
th: ลบที่เลือกแล้ว

en: Page bottom
th: ด้านล่างของหน้า

en: Limited
th: จำกัด

en: URL of the origin of the event.
th: URL ของแหล่งที่มาของการจัดงาน

en: Hostname of the user who triggered the event.
th: ชื่อโฮสต์ของผู้ใช้ที่เรียกเหตุการณ์

en: Database is encoded in UTF-8
th: ฐานข้อมูลเข้ารหัสแบบ UTF-8

en: Drupal could not determine the encoding of the database was set to UTF-8
th: Drupal ไม่สามารถตรวจสอบการเข้าหรัสของฐานข้อมูลได้จึงใช้ UTF-8 โดยปริยาย

en: PostgreSQL has initialized itself.
th: PostgreSQL ตัดตั้งตัวเองแล้ว

en: Structure
th: โครงสร้าง

en: Saving
th: บันทึก

en: All content
th: เนื้อหาทั้งหมด

en: Maximum file size
th: ขนาดไฟล์สูงสุด

en: Machine name:
th: ชื่อเครื่อง:

en: This permission is inherited from the authenticated user role.
th: การอนุญาตนี้ได้รับมาจากบทบาทผู้ใช้รับรองความถูกต้อง

en: Alternative text
th: ข้อความทางเลือก

en: Seven
th: 7

en: Hide if empty
th: ซ่อนถ้าว่างเปล่า

en: Does not start with
th: ไม่ได้เริ่มต้นด้วย

en: not_begins
th: ไม่_เริ่มต้น

en: Does not end with
th: ไม่ได้ลงท้ายด้วย

en: not_ends
th: ไม่_สิ้นสุด

en: The view %name has been saved.
th: มุมมอง %name  ได้รับการบันทึก

en: This filter can cause items that have more than one of the selected options to appear as duplicate results. If this filter causes duplicate results to occur, this checkbox can reduce those duplicates; however, the more terms it has to search for, the less performant the query will be, so use this with caution. Shouldn't be set on single-value fields, as it may cause values to disappear from display, if used on an incompatible field.
th: ตัวกรองนี้จะสามารถก่อให้เกิดรายการที่มีมากกว่าหนึ่งในตัวเลือกที่เลือกให้ปรากฏเป็นผลที่ซ้ำกัน ถ้าตัวกรองนี้ทำให้เกิดผลที่ซ้ำกันเกิดขึ้นช่องนี้สามารถลดซ้ำกันเหล่านั้น แต่เงื่อนไขมันมีการค้นหามากขึ้นสำหรับน้อย performant แบบสอบถามจะเป็นเพื่อใช้นี้ด้วยความระมัดระวัง ไม่ควรที่จะตั้งอยู่บนฟิลด์ค่าเดียวเพราะอาจทำให้ค่าที่จะหายไปจากจอแสดงผลถ้าใช้ในสนามเข้ากันไม่ได้

en: Email of user that posted the comment. Will be empty if the author is a registered user.
th: อีเมลของผู้ที่เขียนแสดงความคิดเห็น จะว่างเปล่าถ้าผู้เขียนเป็นผู้ใช้ที่ลงทะเบียน

en: Site email address
th: ที่อยู่อีเมลของเว็บไซต์

en: Length is shorter than
th: ความยาวจะสั้นกว่า

en: shorter than
th: สั้นกว่า

en: Length is longer than
th: ความยาวไม่เกิน

en: longer than
th: ยาวกว่า

en: revision user
th: การแก้ไขผู้ใช้

en: Exposed form
th: แบบฟอร์มการสัมผัส

en: Cancel account
th: ยกเลิกบัญชี

en: Administrator role
th: บทบาทของผู้ดูแลระบบ

en: No revision
th: ไม่มีการแก้ไข

en: Not restricted
th: ไม่จำกัด

en: Operations links
th: ลิงค์สำหรับการปฏิบัติการ

en: The unique ID of the comment.
th: หมายเลขเฉพาะสำหรับความคิดเห็น

en: The IP address of the computer the comment was posted from.
th: หมายเลข IP ที่ความคิดเห็นถูกส่งมา

en: The email address left by the comment author.
th: อีเมลของผู้แสดงความคิดเห็น

en: The home page URL left by the comment author.
th: เว็บไซต์ของผู้แสดงความคิดเห็น

en: The formatted content of the comment itself.
th: รูปแบบเนื้อหาของความคิดเห็น

en: The URL of the comment.
th: URL ของความคิดเห็น

en: Edit URL
th: แก้ไข URL

en: The URL of the comment's edit page.
th: URL ของหน้าแก้ไขความคิดเห็น

en: The date the comment was posted.
th: วันที่ความคิดเห็นถูกส่ง

en: The comment's parent, if comment threading is active.
th: ความคิดเห็นหลักของความคิดเห็นนี้ ถ้าเปิดใช้ลำดับความคิดเห็น

en: New comment count
th: จำนวนความคิดเห็นใหม่

en: Date changed
th: วันที่เปลี่ยนแปลง

en: Sender name
th: ชื่อผู้ส่ง

en: Sender email
th: อีเมลผู้ส่ง

en: Field types
th: ประเภทช่องรับข้อมูล

en: You are not allowed to access this page.
th: คุณไม่อนุญาตให้เข้าถึงหน้านึ้

en: Authorize file system changes
th: อนุญาตให้เปลี่ยนแปลงระบบไฟล์

en: It appears you have reached this page in error.
th: เกิดความผิดพลาดระหว่างการเข้าถึง

en: Cron could not run because an invalid key was used.
th: Cron ไม่สามารถทำงานได้เนื่องจาก key ไม่ถูกต้อง

en: Cron could not run because the site is in maintenance mode.
th: cron ไม่สามารถทำงานได้ เนื่องจากเว็บไซต์อยู่ในโหมดซ่อมบำรุง

en: Default country
th: ประเทศปกติ

en: In your %settings_file file you have configured @drupal to use a %driver server, however your PHP installation currently does not support this database type.
th: ไฟล์ %settings_file ระบุให้ @drupal ใช้ %driver อย่างไรก็ตาม PHP ที่ใช้งานไม่สนับสนุนฐานข้อมูลนี้

en: We were unable to find any installation profiles. Installation profiles tell us what modules to enable and what schema to install in the database. A profile is necessary to continue with the installation process.
th: ไม่พบโปรไฟล์การติดตั้ง โปรไฟล์การติดตั้งมีหน้าที่ระบุโมดูลและรายละเอียดฐานข้อมูลซึ่งเป็นสิ่งจำเป็นในการติดตั้งในขั้นถัดไป

en: Congratulations, you installed @drupal!
th: ขอแสดงความยินดี คุณติดตั้ง @drupal สำเร็จแล้ว!

en: Settings file
th: ไฟล์ค่าติดตั้ง

en: Site maintenance account
th: ผู้บำรุงรักษาเว็บไซต์

en: Select the default country for the site.
th: เลือกประเทศปกติของเว็บไซต์

en: No pending updates.
th: ไม่พบการปรับปรุงคงค้าง

en: 1 pending update | @count pending updates
th[0]: 1 การปรับปรุงคงค้าง
th[1]: @count การปรับปรุงคงค้าง

en: Unable to continue, no available methods of file transfer
th: ไม่สามารถดำเนินการต่อได้เนื่องจากไม่พบวิธีถ่ายโอนไฟล์

en: To continue, provide your server connection details
th: กำหนดรายละเอียดการเชื่อมต่อเซิร์ฟเวอร์ของคุณเพื่อทำงานต่อ

en: Connection method
th: วิธีเชื่อมต่อ

en: Enter connection settings
th: ป้อนรายละเอียดการเชื่อมต่อ

en: @backend connection settings
th: รายละเอียดการเชื่อมต่อ @backend

en: Change connection type
th: เปลี่ยนประเภทการเชื่อมต่อ

en: No active batch.
th: ไม่พบงานค้าง

en: Site under maintenance
th: เว็บกำลังอยู่ระหว่างบำรุงรักษา

en: Archivers can only operate on local files: %file not supported
th: Archivers สามารถทำงานบนไฟล์บนเครื่องเดียวกันเท่านั้น

en: The file %source could not be uploaded because a file by that name already exists in the destination %directory.
th: ไฟล์ %source ไม่สามารถอัปโหลดได้เนื่องจากพบไฟล์ชื่อเดียวกันที่ปลายทาง %destination

en: The file's name exceeds the 240 characters limit. Please rename the file and try again.
th: ชื่อไฟล์ยาวเกิน 240 ตัวอักษร กรุณาเปลี่ยนชื่อไฟล์และลองใหม่อีกครั้ง

en: %path is a directory and cannot be removed using file_unmanaged_delete().
th: %path เป็นไดเรกทอรี่และไม่สามารถลบด้วย file_unmanaged_delete()

en: The file %path is not of a recognized type so it was not deleted.
th: ไฟล์ %path ไม่ใช่ประเภทที่รู้จักดังนั้นจึงไม่ถูกลบ

en: The file permissions could not be set on %uri.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนสิทธิ์การเข้าถึงไฟล์ %uri

en: Completed @current of @total.
th: เสร็จสิ้น @current จาก @total

en: Failed to run all tasks against the database server. The task %task wasn't found.
th: ไม่สามารถดำเนินการงานทั้งหมดกับฐานข้อมูล ไม่พบงาน %task

en: Failed to modify %settings. Verify the file permissions.
th: ไม่สามารถแก้ไข %settings กรุณาตรวจสอบสิทธิ์การเข้าถึง

en: Failed to open %settings. Verify the file permissions.
th: ไม่สามารถเปิด %settings กรุณาตรวจสอบสิทธิ์การเข้าถึง

en: Required modules
th: โมดูลที่จำเป็น

en: Required modules not found.
th: ไม่พบโมดูลที่จำเป็น

en: %module module uninstalled.
th: ยกเลิกการติดตั้งโมดูล %module เรียบร้อยแล้ว

en: No strings available.
th: ไม่มีข้อความ

en: JavaScript translation file %file.js was lost.
th: ไฟล์การแปลจาวาสคริปต์ %file.js สูญหาย

en: (active tab)
th: (แท็บปัจจุบัน)

en: Operating in maintenance mode.
th: กำลังอยู่ในสภาวะบำรุงรักษา

en: Status message
th: สถานะข้อความ

en: Unable to determine the type of the source directory.
th: ไม่สามารถตรวจสอบชนิดของไดเรกทอรี่ต้นทางได้

en: Cannot determine the type of project.
th: ไม่สามารถตรวจสอบชนิดของโปรเจคได้

en: Fatal error in update, cowardly refusing to wipe out the install directory.
th: เกิดปัญหารายแรงระหว่างการปรับปรุง ไม่กล้าลบไดเรกทอรี่สำหรับติดตั้ง

en: Unable to create %directory due to the following: %reason
th: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรี่เนื่องจาก: %reason

en: An AJAX HTTP error occurred.
th: เกิดข้อผิดพลาดใน AJAX HTTP

en: HTTP Result Code: !status
th: รหัสผล HTTP: !status

en: An AJAX HTTP request terminated abnormally.
th: การร้องขอ AJAX HTTP สิ้นสุดอย่างผิดปกติ

en: Debugging information follows.
th: รายละเอียดสำหรับดีบั๊ก

en: Path: !uri
th: พาธ: !uri

en: StatusText: !statusText
th: สถานะ: !statusText

en: ResponseText: !responseText
th: การตอบสนอง: !responseText

en: ReadyState: !readyState
th: สถานะเตรียมพร้อม: !readyState

en: Upload an OPML file containing a list of feeds to be imported.
th: อัปโหลดไฟล์ OPML ซึ่งบรรจุรายการของฟีดที่ต้องการนำเข้า

en: OPML Remote URL
th: URL ปลายทาง OPML

en: Enter the URL of an OPML file. This file will be downloaded and processed only once on submission of the form.
th: ป้อน URL ของไฟล์ OPML ไฟลนี้จะถูกดาวน์โหลดและประมวณผลเพียงครั้งเดียวตอนส่งข้อมูลในฟอร์ม

en: No new feed has been added.
th: ไม่มีฟีดใหม่ถูกเพิ่ม

en: The URL %url is invalid.
th: URL %url ไม่ถูกต้อง

en: A feed named %title already exists.
th: พบฟีดชื่อ %title อยู่แล้ว

en: A feed with the URL %url already exists.
th: พบฟีด URL %url อยู่แล้ว

en: Fetchers download data from an external source. Choose a fetcher suitable for the external source you would like to download from.
th: Fetcher ดาวน์โหลดข้อมูลจากแหล่งภายนอก เลือก Fetcher ที่เหมาะสมกับแหล่งภายนอกที่คุณต้องการ

en: Parsers transform downloaded data into standard structures. Choose a parser suitable for the type of feeds you would like to aggregate.
th: Parser แปลงข้อมูลที่ดาวน์โหลดมาให้เป็นโครงสร้างมาตรฐาน เลือก Parser ที่เหมาะสมกับชนิดของฟีดที่คุณต้องการรวบรวม

en: Processors act on parsed feed data, for example they store feed items. Choose the processors suitable for your task.
th: Processor ทำงานกับข้อมูลฟีดที่ถูกอ่านมาแล้ว เช่น บันทึกรายการฟีด เป็นต้น กรุณาเลือก Processor ที่เหมาะสมกับงานของคุณ

en: For most aggregation tasks, the default settings are fine.
th: ค่าปกติสามารถใช้งานได้ดีสำหรับงานรวมฟีดทั่วไป

en: Default fetcher
th: Fetcher ปกติ

en: Downloads data from a URL using Drupal's HTTP request handler.
th: ดาวน์โหลดข้อมูลจาก URL ด้วยฟังก์ชั่นภายในของ Drupal

en: Default parser
th: Parser ปกติ

en: Default processor
th: Processor ปกติ

en: Creates lightweight records from feed items.
th: สร้างรายการพื้นฐานจากรายการฟีด

en: Default processor settings
th: ค่าติดตั้ง Processor ปกติ

en: Number of items shown in listing pages
th: จำนวนของรายการที่แสดงในหน้ารายการ

en: Length of trimmed description
th: ความยาวของคำบรรยายที่ถูกตัดให้สั้นลง

en: The maximum number of characters used in the trimmed version of content.
th: จำนวนตัวอักษรสูงสุดที่ใช้จำกัดเนื้อหาแบบสั้น

en: Viewing feeds
th: ดูฟีด

en: Adding, editing, and deleting feeds
th: เพิ่ม, แก้ไข, ลบฟีด

en: Configuring cron
th: ติดตั้ง cron

en: Administer news feeds
th: จัดการฟีดข่าว

en: View news feeds
th: ดูฟีดข่าว

en: Controlling visibility
th: ควบคุมการแสดงผล

en: Creating custom blocks
th: สร้างบล็อคกำหนดเอง

en: Demonstrate block regions (@theme)
th: แสดงพื้นที่บล็อค (@theme)

en: Administer blocks
th: จัดการบล็อค

en: Controls the visual building blocks a page is constructed with. Blocks are boxes of content rendered into an area, or region, of a web page.
th: ควบคุมการแสดงผลบล็อคในหน้าใดๆ โดยบล็อคจะเป็นกล่องที่แสดงเนื้อหาในพื้นที่ใดๆ ในหน้าเว็บ

en: Restricted to certain pages
th: จำกัดให้เฉพาะบางหน้า

en: The block cannot be placed in this region.
th: ไม่สามารถวางบล็อคในพื้นที่นี้ได้

en: No books available.
th: ยังไม่มีหนังสือ

en: Content types allowed in book outlines
th: ชนิดเนื้อหาที่ใช้ประกอบเป็นหนังสือ

en: Users with the %outline-perm permission can add all content types.
th: ผู้ใช้ที่มีสิทธิ %outline-perm สามารถเพิ่มเนื้อหาได้ทุกชนิด

en: Administer book outlines
th: บริหารหนังสือ

en: Adding and managing book content
th: เพิ่มและจัดการหนังสือ

en: Printing books
th: พิมพ์หนังสือ

en: Users with the <em>View printer-friendly books</em> permission can select the <em>printer-friendly version</em> link visible at the bottom of a book page's content to generate a printer-friendly display of the page and all of its subsections.
th: ผู้ใช้ที่มีสิทธิ <em>ดูหนังสือแบบพิมพ์ได้</em> สามารถลิงค์ไปยังหน้า <em>แบบที่พิมพ์ได้</em> ซึ่งจะปรากฎที่ด้านล่างของเนื้อหาในหนังสือ เพื่อสร้างหน้าที่ง่ายต่อการพิมพ์สำหรับเนื้อหานั้นๆ

en: The book module offers a means to organize a collection of related content pages, collectively known as a book. When viewed, this content automatically displays links to adjacent book pages, providing a simple navigation system for creating and reviewing structured content.
th: โมดูลหนังสือ ให้คุณสามารถจัดการกลุ่มของหน้าต่าง รวมกันเป็นหนังสือ เมื่อเข้าไปยังหนังสือ หน้าต่างๆ ในหนังสือ จะถูกแสดงเป็นลิงค์ไปยังเนื้อหานั้นๆ ซึ่งทำให้ง่ายต่อการสร้าง และการอ่านเนื้อหาแบบมีโครงสร้าง

en: Create new books
th: สร้างหนังสือใหม่

en: Add content and child pages to books
th: เพิ่มเนื้อหาและหน้าต่างๆ ในหนังสือ

en: View printer-friendly books
th: ดูแบบที่ง่ายต่อการพิมพ์

en: View a book page and all of its sub-pages as a single document for ease of printing. Can be performance heavy.
th: ดูหน้าหลักและหน้าย่อยของหนังสือทั้งหมด ในหน้าเดียว เพื่อให้ง่ายต่อการพิมพ์ แต่อาจใช้เวลานาน

en: <em>Books</em> have a built-in hierarchical navigation. Use for handbooks or tutorials.
th: <em>หนังสือ</em> จะแสดงผลแบบเรียงลำดับ เพื่อใช้ทำคู่มือ หรือแบบเรียน

en: Allows users to create and organize related content in an outline.
th: อนุญาตให้ผู้ใช้สร้างและจัดลำดับเนื้อหาในหนังสือ

en: Changing colors
th: เปลี่ยนสี

en: Allows administrators to change the color scheme of compatible themes.
th: อนุญาตให้ผู้บริหารสามารถเปลี่ยนสีของธีมที่เข้ากันได้

en: Select one or more comments to perform the update on.
th: เลือกหนึ่งความคิดเห็นหรือมากกว่าเพื่อปรับปรุง

en: There do not appear to be any comments to delete, or your selected comment was deleted by another administrator.
th: ไม่มีความคิดเห็นให้ลบ หรือความคิดเห็นที่คุณเลือกถูกลบโดยผู้บริหารคนอื่น

en: Deleted @count comments.
th: ลบ @count ความคิดเห็นแล้ว

en: Deleted comment @cid and its replies.
th: ลบความคิดเห็น @cid และคำตอบทั้งหมดแล้ว

en: Comment approved.
th: ความคิดเห็นถูกอนุมัติแล้ว

en: Tokens for comments posted on the site.
th: Token ของความเห็นที่ถูกเขียนบนเว็บไซต์

en: Unapproved comments (@count)
th: ความคิดเห็นที่ยังไม่ได้รับอนุมัติ (@count)

en: Administer comments and comment settings
th: บริหารและตั้งค่าความคิดเห็น

en: Edit own comments
th: แก้ไขความคิดเห็นของตัวเอง

en: Threading
th: เรียงลำดับต่อเนื่อง

en: Show comment replies in a threaded list.
th: แสดงความคิดเห็นแบบรายการเรียงลำดับต่อเนื่อง

en: Show reply form on the same page as comments
th: แสดงฟอร์มสำหรับตอบในหน้าเดียวกับความคิดเห็น

en: Users with the "Post comments" permission can post comments.
th: ผู้ใช้ที่มีสิทธิ "เขียนความคิดเห็น" สามารถแสดงความคิดเห็นได้

en: Users cannot post comments, but existing comments will be displayed.
th: ผู้ใช้ไม่สามารถแสดงความคิดเห็น แต่สามารถอ่านได้

en: Comments are hidden from view.
th: ซ่อนความคิดเห็น

en: Users cannot post comments.
th: ผู้ใช้แสดงความคิดเห็นไม่ได้

en: Your comment has been queued for review by site administrators and will be published after approval.
th: ความคิดเห็นถูกส่งเพื่อรอการตรวจสอบโดยผู้ดูแลเว็บไซต์แล้ว และจะถูกตีพิมพ์เมื่อได้รับอนุมัติ

en: Your comment has been posted.
th: ความคิดเห็นของคุณถูกเขียนแล้ว

en: List and edit site comments and the comment approval queue.
th: แสดงรายการและแก้ไขความคิดเห็นในเว็บไซต์ และดูลำดับอนุมัติความคิดเห็น

en: Unapproved comments
th: ความคิดเห็นที่ยังไม่ได้รับอนุมัติ

en: Contact @username
th: ติดต่อ @username

en: Administer contact forms and contact form settings
th: การบริหารจัดการรูปแบบการติดต่อและการตั้งค่ารูปแบบการติดต่อ

en: Use the site-wide contact form
th: ใช้ฟอร์มติดต่อไซต์

en: Use users' personal contact forms
th: ใช้ฟอร์มติดต่อผู้ใช้ส่วนตัว

en: Changing this setting will not affect existing users.
th: การเปลี่ยนการตั้งค่านี้จะไม่ส่งผลกระทบต่อผู้ใช้ที่มีอยู่

en: Displaying contextual links
th: แสดงการเชื่อมโยงตามบริบท

en: Use contextual links
th: ใช้การเชื่อมโยงบริบท

en: Use contextual links to perform actions related to elements on a page.
th: ใช้บริบทเชื่อมโยงการดำเนินการที่เกี่ยวข้องกับองค์ประกอบบนหน้าเว็บ

en: Contextual links
th: การเชื่อมโยงบริบท

en: Provides contextual links to perform actions related to elements on a page.
th: มีการลิงค์บริบทในการดำเนินการที่เกี่ยวข้องกับองค์ประกอบบนหน้าเว็บ

en: Clear log messages
th: ล้างข้อความ Log

en: This will permanently remove the log messages from the database.
th: จะลบข้อความบันทึกจากฐานข้อมูล

en: Monitoring your site
th: ติดตามสถานะไซต์ของคุณ

en: Debugging site problems
th: ปัญหาดีบั๊กของเว็บไซต์

en: List (text)
th: รายการ (ข้อความ)

en: Leave blank to use trimmed value of full text as the summary.
th: ปล่อยว่างไว้เพื่อใช้ค่าที่ถูกตัดออกเป็นสรุป

en: Hide summary
th: ซ่อนสรุป

en: Edit summary
th: แก้ไขสรุป

en: Field list
th: รายการช่องรับข้อมูล

en: Manage display
th: จัดการการแสดงผล

en: Upload destination
th: ที่หมายของการอัพโหลด

en: Enter a value like "512" (bytes), "80 KB" (kilobytes) or "50 MB" (megabytes) in order to restrict the allowed file size. If left empty the file sizes will be limited only by PHP's maximum post and file upload sizes (current limit <strong>%limit</strong>).
th: Enable <em>Description</em> field

en: Add text format
th: เพิ่มรูปแบบข้อความ

en: Filter processing order
th: ลำดับการประมวลผลของตัวกรอง

en: The text format %format has been updated.
th: รูปแบบข้อความ %formatได้รับการปรับปรุง

en: Choosing a text format
th: เลือกรูปแบบข้อความ

en: Warning: This permission may have security implications depending on how the text format is configured.
th: คำเตือน:การอนุญาตนี้อาจมีผลกระทบการรักษาความปลอดภัยขึ้นอยู่กับรูปแบบข้อความมีการกำหนดค่า

en: Convert line breaks into HTML (i.e. <code>&lt;br&gt;</code> and <code>&lt;p&gt;</code>)
th: แปลงบรรทัดแบ่งออกเป็น HTML(i.e. <code>&lt;br&gt;</code> and <code>&lt;p&gt;</code>)

en: Convert URLs into links
th: แปลง URL ให้เป็น ลิงก์

en: Correct faulty and chopped off HTML
th: แก้ไขที่ผิดพลาดและตัด HTML

en: Display any HTML as plain text
th: จอแสดงผลใด ๆ HTML เป็นข้อความ

en: Display basic HTML help in long filter tips
th: แสดงวิธีใช้ HTML ขั้นพื้นฐานเคล็ดลับกรองนาน

en: Add rel="nofollow" to all links
th: เพิ่ม rel = "nofollow" เพื่อการเชื่อมโยงทั้งหมด

en: Filters content in preparation for display.
th: ตัวกรองเนื้อหาในการเตรียมการแสดงผล

en: Provides discussion forums.
th: กระดานสนทนา

en: Follow these steps to set up and start using your website:
th: ทำตามขั้นตอนเหล่านี้เพื่อตั้งค่า และเริ่มใช้เว็บไซต์ของคุณ:

en: Providing a help reference
th: ให้ความช่วยเหลือการอ้างอิง

en: If no image is uploaded, this image will be shown on display.
th: จำนวนได้รับอนุญาต

en: The title attribute is used as a tooltip when the mouse hovers over the image.
th: If no image is uploaded, this image will be shown on display.

en: Administer image styles
th: การบริหารจัดการรูปแบบภาพ

en: Create and modify styles for generating image modifications such as thumbnails.
th: สร้างและปรับเปลี่ยนรูปแบบในการปรับเปลี่ยนภาพดังกล่าวเป็นภาพขนาดเล็ก

en: Error generating image.
th: ข้อผิดพลาดที่ภาพที่สร้างขึ้น

en: Image styles
th: ลักษณะรูปภาพ

en: Configure styles that can be used for resizing or adjusting images on display.
th: กำหนดค่ารูปแบบที่สามารถนำมาใช้สำหรับการปรับขนาดหรือปรับภาพบนจอแสดงผล

en: Administer languages
th: จัดการภาษา

en: Order of language detection methods for content. If a version of content is available in the detected language, it will be displayed.
th: คำสั่งของวิธีการตรวจสอบภาษาสำหรับเนื้อหา ถ้าเป็นรุ่นที่เนื้อหาสามารถใช้ได้ในภาษาที่ตรวจพบ ก็จะแสดงขึ้นมา

en: Detection and selection
th: การตรวจสอบและการเลือก

[ctx: Long month name]
en: January
th: มกราคม

[ctx: Long month name]
en: February
th: กุมภาพันธ์

[ctx: Long month name]
en: March
th: มีนาคม

[ctx: Long month name]
en: April
th: เมษายน

[ctx: Long month name]
en: May
th: พฤษภาคม

[ctx: Long month name]
en: June
th: มิถุนายน

[ctx: Long month name]
en: July
th: กรกฎาคม

[ctx: Long month name]
en: August
th: สิงหาคม

[ctx: Long month name]
en: September
th: กันยายน

[ctx: Long month name]
en: October
th: ตุลาคม

[ctx: Long month name]
en: November
th: พฤศจิกายน

[ctx: Long month name]
en: December
th: ธันวาคม

en: The text to be used for this link in the menu.
th: ข้อความที่จะใช้สำหรับการเชื่อมโยงในเมนู

en: Menu links that are not enabled will not be listed in any menu.
th: ลิงค์เมนูที่ไม่ได้เปิดใช้งานจะไม่ถูกแสดงในเมนูต่าง ๆ

en: Show as expanded
th: แสดงเป็นแบบขยาย

en: If selected and this menu link has children, the menu will always appear expanded.
th: ถ้าเลือกลิงค์เมนูนี้ เมนูมักจะขยามเสมอ

en: Parent link
th: ลิงค์หลัก

en: Managing menus
th: การจัดการเมนู

en: Displaying menus
th: แสดงเมนู

en: Administer menus and menu items
th: จัดการเมนูและรายการเมนู

en: Provide a menu link
th: เปิดช่องให้ลิงค์เมนู

en: Machine name: @name
th: ชื่อเครื่อง: @name

en: Author username and publish date will be displayed.
th: ชื่อผู้ใช้ของผู้เขียนและวันเผยแพร่จะถูกนำแสดงผล

en: Publish selected content
th: ตีพิมพ์เนื้อหาที่เลือก

en: Unpublish selected content
th: ถอนตีพิมพ์เนื้อหาที่เลือก

en: Promote selected content to front page
th: นำเสนอเนื้อหาที่เลือกบนหน้าแรก

en: Demote selected content from front page
th: ถอดเนื้อหาที่เลือกจากหน้าแรก

en: Make selected content sticky
th: ปักหมุดเนื้อหาที่เลือก

en: Make selected content not sticky
th: ถอดหมุดเนื้อหาที่เลือก

en: <em>Edit @type</em> @title
th: <em>แก้ไขt @type</em> @title

en: Revision log message
th: การแก้ไขการบันทึกข้อความ

en: Creating content
th: การสร้างเนื้อหา

en: Creating custom content types
th: การสร้างชนิดเนื้อหาที่กำหนดเอง

en: Administering content
th: การจัดการเนื้อหา

en: Creating revisions
th: การสร้างการแก้ไข

en: User permissions
th: สิทธิ์ของผู้ใช้

en: Administer content types
th: จัดการชนิดเนื้อหา

en: Warning: Give to trusted roles only; this permission has security implications.
th: คำเตือน: ให้บทบาทที่เชื่อถือได้เท่านั้น การอนุญาตนี้มีปัจจัยด้านความปลอดภัย

en: View published content
th: ดูเนื้อหาที่เผยแพร่

en: Bypass content access control
th: การควบคุมการเข้าถึงเนื้อหาบายพาส

en: View own unpublished content
th: ดูเนื้อหาของตัวเองที่ไม่ได้เผยแพร่

en: Node Access Permissions
th: สิทธิ์การเข้าถึงโหนด

en: Creating aliases
th: สร้างนามแฝง

en: Managing aliases
th: การจัดการนามแฝง

en: Administer URL aliases
th: จัดการURL ปลอม

en: Create and edit URL aliases
th: สร้างและแก้ไข URLนามแฝง

en: Administer search
th: จัดการค้นหา

en: Use search
th: ใช้การค้นหา

en: Use advanced search
th: ช้การค้นหาขั้นสูง

en: Choose a set of shortcuts to use
th: เลือกชุดรูปแบบเส้นทางลัดที่ต้องการใช้

en: Choose a set of shortcuts for this user
th: เลือกชุดของทางลัดสำหรับผู้ใช้นี้

en: Change set
th: ตั้งค่า

en: The name of the shortcut.
th: ชื่อของทางลัด

en: Adding and removing shortcuts
th: การเพิ่มและการลบทางลัด

en: Displaying shortcuts
th: แสดงทางลัด

en: Administer shortcuts
th: จัดการทางลัด

en: Add to %shortcut_set shortcuts
th: เพิ่มไปยัง %shortcut_set shortcuts

en: Remove from %shortcut_set shortcuts
th: ลบทางลัดจาก % shortcut_set

en: Edit shortcuts
th: แก้ไขทางลัด

en: Allows users to manage customizable lists of shortcut links.
th: ให้ผู้ใช้สามารถจัดการลิงค์รายการที่กำหนดเอง

en: default theme
th: ธีมปัจจุบัน

en: Choose "Default theme" to always use the same theme as the rest of the site.
th: เลือก "ธีมมาตรฐาน" เพื่อใช้ธีมเดียวกันทั้งเว็บไซต์

en: Use the administration theme when editing or creating content
th: ใช้ธีมของหน้าบริหารเมื่อแก้ไขหรือสร้างเนื้อหา

en: User verification status in comments
th: สถานะการตรวจสอบผู้ใช้ในความคิดเห็น

en: How this is used depends on your site's theme.
th: วิธีนี้จะใช้ขึ้นอยู่กับรูปแบบของเว็บไซต์

en: This page is displayed when the requested document is denied to the current user. Leave blank to display a generic "access denied" page.
th: หน้านี้จะแสดงเมื่อเอกสารร้องขอถูกปฏิเสธสำหรับผู้ใช้ปัจจุบัน ปล่อยว่างไว้เพื่อแสดงหน้าทั่วไป "การเข้าถึงถูกปฏิเสธ"

en: This page is displayed when no other content matches the requested document. Leave blank to display a generic "page not found" page.
th: หน้านี้จะแสดงเมื่อเนื้อหาไม่ตรงกับเอกสาร ปล่อยว่างไว้เพื่อแสดงหน้าทั่วไป "หน้าไม่พบ"

en: Errors and warnings
th: ข้อผิดพลาดและคำเตือน

en: Clear all caches
th: ล้างแคชทั้งหมด

en: Bandwidth optimization
th: ลดการรับส่งข้อมูล

en: Public file system path
th: เส้นทางของระบบไฟล์สาธารณะ

en: Private file system path
th: เส้นทางระบบแฟ้มส่วนตัว

en: A local file system path where temporary files will be stored. This directory should not be accessible over the web.
th: A local ระบบแฟ้ม เส้นทางที่แฟ้มชั่วคราวจะถูกเก็บไว้ ไดเรกทอรีนี้ไม่ควรจะสามารถเข้าถึงได้ผ่านทางเว็บ.

en: Default download method
th: วิธีการดาวน์โหลดเริ่มต้น

en: This setting is used as the preferred download method. The use of public files is more efficient, but does not provide any access control.
th: การตั้งค่านี้จะถูกใช้เป็นวิธีการดาวน์โหลดต้องการ การใช้ไฟล์สาธารณะให้มีประสิทธิภาพมากขึ้น แต่ไม่ได้ให้เข้าควบคุม

en: Time zones
th: โซนเวลา

en: Only applied if users may set their own time zone.
th: ใช้เฉพาะในกรณีที่ผู้ใช้สามารถตั้งค่าเขตเวลาของตัวเอง

en: Time zone for new users
th: โซนเวลาสำหรับผู้ใช้ใหม่

en: Managing modules
th: การจัดการโมดูล

en: Managing themes
th: การจัดการธีม

en: Configuring basic site settings
th: การตั้งค่าเว็บไซต์พื้นฐาน

en: Administer modules
th: จัดการโมดูล

en: Administer site configuration
th: การบริหารจัดการการตั้งค่าเว็บไซต์

en: Administer themes
th: จัดการรูปแบบ

en: Use the administration pages and help
th: ใช้ดูแลและช่วยเหลือ

en: Use the site in maintenance mode
th: ใช้เว็บไซต์ในโหมดการบำรุงรักษา

en: View site reports
th: ดูรายงานเว็บไซต์

en: Public files
th: ไฟล์สาธารณะ

en: Public local files served by the webserver.
th: ไฟล์ในพื้นที่สาธารณะให้บริการโดยเว็บเซิร์ฟเวอร์

en: Your password is not saved in the database and is only used to establish a connection.
th: รหัสผ่านของคุณไม่ถูกบันทึกในฐานข้อมูลและถูกใช้เพื่อเริ่มต้นการเชื่อมต่อเท่านั้น

en: The connection will be created between your web server and the machine hosting the web server files. In the vast majority of cases, this will be the same machine, and "localhost" is correct.
th: การเชื่อมต่อระหว่างเว็บเซิร์ฟเวอร์และเครื่องที่วางไฟล์จะถูกสร้าง โดยส่วนใหญ่แล้วทั้งสองเครื่องจะเป็นเครื่องเดียวกัน หรือ localhost นั่นเอง

en: Select the desired local time and time zone. Dates and times throughout this site will be displayed using this time zone.
th: เลือกเวลาท้องถิ่นที่ต้องการและโซนเวลา วันที่และเวลาของเว็บไซต์นี้จะแสดงได้โดยใช้ตามเขตเวลาที่เลือก

en: Administer blocks, content types, menus, etc.
th: จัดการบล็อก,ชนิดเนื้อหา,เมนู ,อื่นๆ

en: Maintenance mode
th: โหมดบำรุงรักษา

en: Logging and errors
th: เข้าสู่ระบบและข้อผิดพลาด

en: Regional and language
th: ภูมิภาคและภาษา

en: Content authoring
th: การเขียนเนื้อหา

en: Administer vocabularies and terms
th: จัดการ vocabularies และเงื่อนไข

en: Edit terms in %vocabulary
th: แก้ไขเงื่อนไขใน%vocabulary

en: Delete terms from %vocabulary
th: ลบเงื่อนไขจาก %vocabulary

en: Use the administration toolbar
th: ใช้งานแถบเครื่องมือ

en: Provides a toolbar that shows the top-level administration menu items and links from other modules.
th: แสดงแถบเครื่องมือที่แสดงรายการเมนูการจัดการระดับสูงสุดและการเชื่อมโยงจากโมดูลอื่น

en: Enables tracking of recent content for users.
th: ช่วยให้การติดตามเนื้อหาที่ผ่านมาสำหรับผู้ใช้

en: This role will be automatically assigned new permissions whenever a module is enabled. Changing this setting will not affect existing permissions.
th: บทบาทนี้จะถูกกำหนดโดยอัตโนมัติสิทธิ์ใหม่เมื่อใดก็ตามที่มีการใช้งานโมดูล เปลี่ยนการตั้งค่านี้จะไม่ส่งผลกระทบต่อสิทธิ์ของที่มีอยู่

en: Registration and cancellation
th: การลงทะเบียนและการยกเลิก

en: Who can register accounts?
th: ใครสามารถลงทะเบียนบัญชี ?

en: Administrators only
th: ผู้ดูแลระบบเท่านั้น

en: Visitors, but administrator approval is required
th: ผู้เข้าชม แต่ผู้บริหารจะต้องอนุมัติ

en: When cancelling a user account
th: เมื่อยกเลิกบัญชีผู้ใช้

en: Select method for cancelling account
th: เลือกวิธีการยกเลิกบัญชี

en: Administer users
th: จัดการผู้ใช้

en: Welcome (new user created by administrator)
th: ยินดีต้อนรับ ( ผู้ใช้ใหม่ที่สร้างขึ้นโดยผู้ดูแลระบบ )

en: Welcome (awaiting approval)
th: ยินดีต้อนรับ ( รอการอนุมัติ )

en: Welcome (no approval required)
th: ยินดีต้อนรับ ( ไม่มีการอนุมัติต้อง )

en: Password recovery
th: การกู้คืนรหัสผ่าน

en: Account activation
th: เปิดใช้งานบัญชี

en: Account cancellation confirmation
th: ยืนยันการยกเลิกบัญชี

en: Account canceled
th: ยกเลิกบัญชี

en: You have just used your one-time login link. It is no longer necessary to use this link to log in. Please change your password.
th: คุณมีเพียงการเชื่อมโยงเข้าสู่ระบบแบบครั้งเดียวของคุณ ไม่จำเป็นต้องใช้การเชื่อมโยงนี้เพื่อเข้าสู่ระบบ กรุณาเปลี่ยนรหัสผ่านของคุณ

en: When cancelling the account
th: เมื่อมีการยกเลิกบัญชี

en: Are you sure you want to cancel the account %name?
th: คุณแน่ใจว่าคุณต้องการที่จะยกเลิกบัญชี%name?

en: Select the method to cancel the account above.
th: เลือกวิธีการยกเลิกบัญชีดังกล่าวข้างต้น

en: Creating and managing users
th: การสร้างและการจัดการผู้ใช้

en: Administer permissions
th: จัดการสิทธิ์

en: Change own username
th: เปลี่ยนชื่อผู้ใช้ของตัวเอง

en: Cancel own user account
th: ยกเลิกบัญชีผู้ใช้ของตัวเอง

en: Select method for cancelling own account
th: เลือกวิธีการยกเลิกบัญชีของตนเอง

en: Cancelling account
th: การยกเลิกบัญชี

en: Cancelling user account
th: การยกเลิกบัญชีผู้ใช้

en: %name has been disabled.
th: %name ถูกปิดการใช้งานแล้ว

en: Cancel the selected user accounts
th: ยกเลิกบัญชีผู้ใช้งานที่เลือก

en: Are you sure you want to cancel these user accounts?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการยกเลิกผู้ใช้งานเหล่านี้

en: Cancel accounts
th: ยกเลิกบัญชี

en: To make your password stronger:
th: เพื่อให้รหัสผ่านของคุณปลอดภัย :

en: Add lowercase letters
th: พิ่มตัวอักษรตัวพิมพ์เล็ก

en: Add uppercase letters
th: เพิ่มตัวอักษรตัวพิมพ์ใหญ่

en: Add numbers
th: เพิ่มตัวเลข

en: Add punctuation
th: เพิ่มเครื่องหมายวรรคตอน

en: Make it different from your username
th: ทำให้มันแตกต่างจากชื่อผู้ใช้ของคุณ

en: Weak
th: อ่อนแอ

en: Fair
th: พอใช้

en: Blocked user: %name %email.
th: ผู้ใช้ถูกบล็อค: %name %email.

en: Contact forms
th: รูปแบบการติดต่อ

en: Entity ID
th: รหัสเอนทิตี

en: Image style
th: ลักษณะของรูป

en: Display a specified number of items
th: แสดงจำนวนรายการที่ระบุ

en: Paged output, mini pager
th: Paged output, full pager

en: Name (raw)
th: ชื่อ (raw)

en: Provide markup text for the area.
th: แสดงข้อความบนพื้นที่

en: Machine Name
th: ชื่อของเครื่อง

en: Change the machine name of this display.
th: เปลี่ยนชื่อเครื่องของจอแสดงผลนี้

en: Change settings for this pager type.
th: ปลี่ยนการตั้งค่านี้ชนิดเพจเจอร์

en: Allow grouping and aggregation (calculation) of fields.
th: อนุญาตให้รวมกลุ่มและการรวมกัน ( คำนวณ ) ของเขตข้อมูล

en: Exposed form style
th: ลักษณะแบบฟอร์มExposed

en: Select the kind of exposed filter to use.
th: เลือกชนิดของตัวกรองนำออกที่ถูกใช้

en: Exposed form settings for this exposed form style.
th: แสดงแบบฟอร์มการตั้งค่าสำหรับลักษณะแบบฟอร์มที่นำออกนี้

en: Group results together
th: กลุ่มผลลัพธ์เดียวกัน

en: Add custom block
th: เพิ่มบล็อกที่กำหนดเอง

en: 1 pending update (@number_applied to be applied, @number_incompatible skipped) | @count pending updates (@number_applied to be applied, @number_incompatible skipped)
th[0]: 1 การปรับปรุงคงค้าง (@number_applied ถูกปรับปรุง, @number_incompatible ถูกข้าม)
th[1]: @count การปรับปรุงคงค้าง (@number_applied ถูกปรับปรุง, @number_incompatible ถูกข้าม)

en: Author textfield
th: ชื่อผู้โพสต์ช่องข้อความ

en: Field API to add fields to entities like nodes and users.
th: API ช่องรับข้อมูล เมื่อต้องการเพิ่มช่องรับข้อมูลไปในเอนทิตีเช่นโหนดและผู้ใช้

en: Overview of fields on all entity types.
th: ภาพรวมของช่องรับข้อมูลในรูปแบบนิติบุคคลทั้งหมด

en: Collapse
th: การรวมคอลัมน์

en: Error messages to display
th: ข้อความแสดงข้อผิดพลาด

en: It is recommended that sites running on production environments do not display any errors.
th: ขอแนะนำให้เว็บไซต์ทำงานบนสภาพแวดล้อมการผลิตไม่แสดงข้อผิดพลาดใด ๆ

en: Current password
th: รหัสผ่านปัจจุบัน

en: Configure user accounts.
th: กำหนดค่าบัญชีผู้ใช้

en: Terminology
th: คําศัพท์

en: Severity level
th: ระดับความรุนแรง

en: Maximize
th: มากที่สุด

en: Update preview
th: ปรับปรุงตัวอย่าง

en: %module module installed.
th: ติดตั้งโมดูล %module แล้ว

en: @node_type comment
th: ความคิดเห็น @node_type

en: Administer text formats and filters
th: การบริหารจัดการรูปแบบข้อความและตัวกรอง

en: The new set is created by copying items from your default shortcut set.
th: ชุดรูปแบบใหม่จะถูกสร้างขึ้นโดยการคัดลอกรายการมาจากชุดเส้นทางลัดเริ่มต้นของคุณ.

en: The new set is created by copying items from the %default set.
th: สร้างชุดใหม่ โดยคัดลอกรายการจาก %default

en: Administering shortcuts
th: การจัดการทางลัด

en: Choosing shortcut sets
th: การเลือกทางลัด

en: Users with permission to switch shortcut sets can choose a shortcut set to use from the Shortcuts tab of their user account page.
th: ผู้ใช้ที่มีสิทธิ์ในการเปลี่ยนการตั้งค่าทางลัดสามารถเลือกทางลัดที่กำหนดได้จากแท็บของหน้าของบัญชีผู้ใช้

en: Edit current shortcut set
th: แก้ไขตั้งค่าทางลัดปัจจุบัน

en: Editing the current shortcut set will affect other users if that set has been assigned to or selected by other users. Granting "Select any shortcut set" permission along with this permission will grant permission to edit any shortcut set.
th: การแก้ไขการตั้งค่าทางลัดในปัจจุบันจะส่งผลกระทบต่อผู้ใช้อื่น ๆ หากชุดที่ได้รับมอบหมายหรือที่เลือกโดยผู้ใช้อื่น อนุญาตให้ "เลือกชุดทางลัดใด ๆ " ได้รับอนุญาตพร้อมกับการอนุญาตนี้จะให้สิทธิ์ในการแก้ไขการตั้งค่าทางลัดใด ๆ

en: Select any shortcut set
th: เลือกการตั้งค่าทางลัดใด ๆ

en: From all shortcut sets, select one to be own active set. Without this permission, an administrator selects shortcut sets for users.
th: จากชุดทางลัดทั้งหมด เลือกมาหนึ่งที่สามารถตั้งค่าใช้งานเองได้โดยไม่ได้รับอนุญาตนี้ ผู้ดูแลระบบเลือกการตั้งค่าทางลัดสำหรับผู้ใช้

en: Add and modify shortcut sets.
th: เพิ่ม และปรับเปลี่ยนการตั้งค่าทางลัด

en: Is not empty (NOT NULL)
th: ไม่ว่างเปล่า (ไม่ NULL)

en: Change the CSS class name(s) that will be added to this display.
th: เปลี่ยนชื่อคลาส CSS ที่จะเพิ่มการแสดงผลนี้

en: GD library PNG support
th: GD library สนับสนุน PNG

en: The date the comment was most recently updated.
th: วันที่ความคิดเห็นถูกปรับปรุงล่าสุด

en: Comment posted: %subject.
th: ลงความคิดเห็นแล้ว: %subject

en: View, edit and delete all content regardless of permission restrictions.
th: ดู แก้ไขและลบเนื้อหาทั้งหมดโดยไม่คำนึงถึงข้อจำกัดที่ได้รับอนุญาต

en: External resources can be optimized automatically, which can reduce both the size and number of requests made to your website.
th: เนื้อหาและข้อมูลภายนอกสามารถลดลงได้อัตโนมัติ ซึ่งจะทำให้ขนาด และจำนวนครั้งในการติดต่อเว็บไซต์ลดลง

en: The selected file %filename cannot be uploaded. Only files with the following extensions are allowed: %extensions.
th: ไฟล์ที่เลือก %filename ไม่สามารถอัปโหลด เฉพาะไฟล์ที่มีนามสกุลดังต่อไปนี้เท่านั้น : %extensions.

en: Highlighted
th: ไฮไลต์

en: A space-separated list of HTML tags allowed in the content of feed items. Disallowed tags are stripped from the content.
th: แท็ก HTML ที่อนุญาตให้มีในเนื้อหาของรายการฟีดคั่นด้วยช่องว่าง แท็กที่ไม่อนุญาตจะถูกลบทิ้ง

en: These options control the display settings for the %name theme. When your site is displayed using this theme, these settings will be used.
th: ตัวเลือกเหล่านี้ควบคุมการตั้งค่าแสดงผลสำหรับชุดรูปแบบ%name  เมื่อไซต์ของคุณถูกแสดงโดยใช้รูปแบบนี้ จะมีการตั้งค่าเหล่านี้

en: Administer software updates
th: การบริหารจัดการการปรับปรุงซอฟต์แวร์

en: Previous page
th: หน้าก่อนหน้า

en: Site details
th: รายละเอียดเว็บไซต์

en: The database table prefix you have entered, %prefix, is invalid. The table prefix can only contain alphanumeric characters, periods, or underscores.
th: ชื่อนำหน้าตารางที่คุณป้อน %prefix ไม่ถูกต้อง ชื่อนำหน้าตารางต้องประกอบด้วย ตัวอักษร ตัวเลข มหัพภาค (.) หรือ สัญประกาศ (_) เท่านั้น

en: Default settings file
th: ไฟล์ค่าติดตั้งปกติ

en: The default settings file does not exist.
th: ไม่พบไฟล์ค่าติดตั้งปกติ

en: The @drupal installer requires that the %default-file file not be modified in any way from the original download.
th: การติดตั้ง @drupal ต้องการไฟล์ %default-file ที่ไม่ถูกแก้ไข

en: Re-order rows by numerical weight instead of dragging.
th: เปลี่ยนลำดับแถวด้วยน้ำหนักตัวเลขแทนการลาก

en: Show row weights
th: แสดงน้ำหนักของแถว

en: Hide row weights
th: ซ่อนน้ำหนักแถว

en: User interface for the Field API.
th: ส่วนติดต่อผู้ใช้สำหรับ API ช่องรับข้อมูล

en: Separate extensions with a space or comma and do not include the leading dot.
th: ขนาดอัปโหลดสูงสุด

en: Node module element
th: โหนดขององค์ประกอบโมดูล

en: Comment type
th: ประเภทของการแสดงความคิดเห็น

en: Edit permissions
th: แก้ไขสิทธิ์

en: Configuration files
th: ไฟล์การตั้งค่า

en: Search page
th: หน้าค้นหา

en: Search pages
th: ค้นหาหน้า

en: Back to site
th: กลับสู่เว็บไซต์

en: Never (manually)
th: ไม่เคย ( ทำด้วยตัวเอง )

en: The specified file %file could not be copied to %destination.
th: ไฟล์ %file ที่ระบุไม่สามารถทำสำเนาไปยัง %destination

en: The data could not be saved because the destination %destination is invalid. This may be caused by improper use of file_save_data() or a missing stream wrapper.
th: ข้อมูลไม่สามารถบันทึกเนื่องจากปลายทาง %destination ไม่ถูกต้อง สาเหตุส่วนใหญ่เกิดจากการใช้ file_save_data() ไม่ถูกต้องหรือไม่มี stream wrapper

en: Failed to connect to your database server. The server reports the following message: %error.<ul><li>Is the database server running?</li><li>Does the database exist, and have you entered the correct database name?</li><li>Have you entered the correct username and password?</li><li>Have you entered the correct database hostname?</li></ul>
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อกับฐานข้อมูล ฐานข้อมูลแจ้งว่า: %error <ul><li>ฐานข้อมูลทำงานอยู่หรือไม่</li><li>มีฐานข้อมูลหรือไม่ ชื่อฐานข้อมูลถูกหรือไม่</li><li>ชื่อและรหัสผ่านของฐานข้อมูลถูกหรือไม่</li><li>ชื่อเครื่องของฐานข้อมูลถูกหรือไม่</li></ul>

en: Exit block region demonstration
th: ออกจากการแสดงพื้นที่บล็อค

en: Database log messages to keep
th: ข้อความล็อกฐานข้อมูลเพื่อเก็บ

en: Recent log messages
th: บันทึกข้อความล่าสุด

en: No field is displayed.
th: ไม่มีช่องรับข้อมูลถูกแสดงผล

en: No field is hidden.
th: ไม่มีช่องรับข้อมูลที่ถูกซ่อน

en: Text formats are presented on content editing pages in the order defined on this page. The first format available to a user will be selected by default.
th: รูปแบบข้อความจะแสดงบนหน้าแก้ไขเนื้อหาในการสั่งซื้อที่ระบุไว้ในหน้านี้ รูปแบบแรกของผู้ใช้จะถูกเลือกโดยค่าเริ่มต้น

en: Shown when hovering over the menu link.
th: แสดงเมนูเมื่อเลื่อนไปเหนือลิงค์

en: Error pages
th: ข้อผิดพลาดของหน้า

en: Manage automatic site maintenance tasks.
th: จัดการบำรุงรักษาเว็บไซต์อัตโนมัติ*

en: View mode
th: โหมดของวิว

en: Save and publish
th: บันทึกและเผยแพร่

en: Invalid merge query: no conditions
th: การรวมคิวรี่ไม่ถูกต้อง: ไม่มีเงื่อนไข

en: Weight for @block block
th: น้ำหนักของบล็อค @block

en: Region for @block block
th: พื้นที่แสดงผลสำหรับบล็อค @block

en: Post comments
th: แสดงความคิดเห็น

en: Skip comment approval
th: ข้ามการอนุมัติความคิดเห็น

en: Text Formats
th: รูปแบบข้อความ

en: Reference for usage, configuration, and modules.
th: อ้างอิงสำหรับการใช้งาน การตั้งค่า และโมดูล

en: Administer settings.
th: จัดการการตั้งค่า

en: View reports, updates, and errors.
th: ดูรายงาน ปรับปรุง และข้อผิดพลาด

en: Install new theme
th: ติดตั้งธีมใหม่

en: Nothing
th: ไม่มีอะไร

en: Update @title
th: ปรับปรุง @title

en: A unique machine-readable name. Can only contain lowercase letters, numbers, and underscores.
th: ชื่อสำหรับอ้างอิงที่ไม่ซ้ำ ประกอบด้วยตัวอักษรตัวเล็ก ตัวเลข และสัญประกาศ (_) เท่านั้น

en: The machine-readable name must contain unique characters.
th: ชื่อสำหรับอ้างอิงต้องประกอบด้วยตัวอักษรเฉพาะ

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and hyphens.
th: ชื่อสำหรับอ้างอิงต้องประกอบด้วยตัวอักษรตัวเล็ก ตัวเลข และยติภังค์ (-)

en: The machine-readable name is already in use. It must be unique.
th: ชื่อสำหรับอ้างอิงนี้ถูกใช้แล้ว ชื่อนี้ต้องไม่ซ้ำ

en: Weight for @title
th: ลำดับความสำคัญของ  %title

en: Weight for row @number
th: น้ำหนักของแถวที่ @number

en: Choose a file
th: เลือกไฟล์

en: Enable @title menu link
th: เปิดใช้งาน @title menu link

en: A unique name to construct the URL for the menu. It must only contain lowercase letters, numbers and hyphens.
th: ชื่อเฉพาะในการสร้าง URL สำหรับเมนู .ต้องประกอบด้วยตัวอักษรตัวพิมพ์เล็ก ตัวเลข และ เครื่องหมายขีดสั้นๆ(-)

en: %type_name: Create new content
th: %type_name:สร้างเนื้อหาใหม่

en: %type_name: Edit own content
th: %type_name:แก้ไขเนื้อหาของตัวเอง

en: %type_name: Edit any content
th: %type_name:แก้ไขเนื้อหาใด ๆ

en: %type_name: Delete own content
th: %type_name:ลบเนื้อหาของตัวเอง

en: %type_name: Delete any content
th: %type_name:ลบเนื้อหาใด ๆ

en: The comment author's name.
th: ชื่อผู้โพสต์ความคิดเห็น

en: Next steps
th: ขั้นถัดไป

en: @driver_name settings
th: การตั้งค่า @driver_name

en: Database file
th: ไฟล์ฐานข้อมูล

en: The absolute path to the file where @drupal data will be stored. This must be writable by the web server and should exist outside of the web root.
th: พาธเต็มไปยังไฟล์ซึ่งเก็บข้อมูลของ @drupal เว็บเซิร์ฟเวอร์ต้องสามารถเขียนไฟล์นี้และควรอยู่นอกพื้นที่เว็บ

en: Uninstall @module module
th: ถอนการติดตั้งโมดูล@module

en: View the administration theme
th: เปิดดูธีมของส่วนผู้ดูแลระบบ

en: Database system
th: ระบบฐานข้อมูล

en: Database system version
th: รุ่นของระบบฐานข้อมูล

en: Disable the account and keep its content.
th: ระงับการใช้งานบัญชีดังกล่าวและเก็บเนื้อหาของบัญชีดังกล่าวไว้

en: Disable the account and unpublish its content.
th: ระงับการใช้งานบัญชีดังกล่าวและระงับการเผยแพร่เนื้อหาของบัญชีดังกล่าวด้วย

en: Delete the account and its content.
th: ลบบัญชีดังกล่าวรวมทั้งเนื้อหาที่อยู่ในบัญชีนั้นด้วย

en: Deleted 1 comment. | Deleted @count comments.
th[0]: ลบ 1 ความคิดเห็น
th[1]: ลบ @count ความคิดเห็น

en: Deleted 1 post. | Deleted @count posts.
th[0]: ลบข้อความโพสต์แล้ว 1 รายการ
th[1]: Deleted @count posts.

en: List (integer)
th: รายการ (จำนวนเต็ม)

en: List (float)
th: รายการ (ค่า float)

en: Unable to parse info file: %info_file.
th: ไม่สามารถอ่านไฟล์: %info_file

en: Access the views administration pages.
th: เข้าถึงหน้าจัดการมุมมอง

en: Add new view
th: เพิ่มมุมมองใหม่

en: HTML element
th: อิลิเมนต์ HTML

en: Use default Views classes to identify the field, field label and field content.
th: ใช้ค่าเริ่มต้นมุมมองคลาเพื่อระบุช่องรับข้อมูล ป้ายชื่อฟิลด์ และเนื้อหาของช่องรับข้อมูล

en: Rel Text
th: ข้อความ Rel

en: Include Rel attribute for use in lightbox2 or other javascript utility.
th: nclude Rel attribute for use in lightbox2 or other javascript utility.

en: This title will be displayed on the views edit page instead of the default one. This might be useful if you have the same item twice.
th: ชื่อนี้จะถูกแสดงในมุมมองที่แก้ไขหน้าแทนที่จะเริ่มต้นอย่างใดอย่างหนึ่ง นี้อาจจะมีประโยชน์ถ้าคุณมีรายการเดียวกันสองครั้ง

en: Date and time of when the comment was created.
th: วันที่และเวลาเมื่อมีการแสดงความคิดเห็น

en: Date and time of when the comment was last updated.
th: วันที่และเวลาในการแสดงความคิดเห็นที่ปรับปรุงล่าสุด

en: Whether the comment is approved (or still in the moderation queue).
th: ไม่ว่าจะเป็นความคิดเห็นที่ได้รับการอนุมัติ (หรือยังคงอยู่ในการรอคิว)

en: Last comment CID
th: ความคิดเห็นล่าสุด CID

en: Last Comment
th: ความคิดเห็นล่าสุด

en: The extension of the file.
th: นามสกุลของไฟล์

en: File Usage
th: การใช้งานไฟล์

en: A file that is associated with this node, usually because it is in a field on the node.
th: ไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับโหนดนี้มักจะเป็นเพราะมันอยู่ในช่องรับข้อมูลใของหนด

en: A user that is associated with this file, usually because this file is in a field on the user.
th: ผู้ใช้ที่เกี่ยวข้องกับไฟล์นี้ มักจะเป็นเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของผู้ใช้

en: A file that is associated with this user, usually because it is in a field on the user.
th: ไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับผู้ใช้นี้  มักจะเป็นเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของผู้ใช้

en: A comment that is associated with this file, usually because this file is in a field on the comment.
th: ความคิดเห็นที่เกี่ยวข้องกับไฟล์นี้มักจะเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของการแสดงความคิดเห็น

en: A file that is associated with this comment, usually because it is in a field on the comment.
th: ไฟล์ที่มีความเกี่ยวข้องกับความคิดเห็นนี้มักจะเพราะมันอยู่ในช่องรับข้อมูลของการแสดงความคิดเห็น

en: A taxonomy term that is associated with this file, usually because this file is in a field on the taxonomy term.
th: การจัดหมวดหมู่ที่เกี่ยวข้องกับไฟล์นี้มักจะเป็นเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของหมวดหมู่

en: A file that is associated with this taxonomy term, usually because it is in a field on the taxonomy term.
th: ไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับการจัดการหมวดหมู่นี้มักจะเป็นเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของหมวดหมู่

en: The module managing this file relationship.
th: โมดูลของการจัดการความสัมพันธ์ของไฟล์นี้

en: The type of entity that is related to the file.
th: ชนิดของเอนทิตีที่เกี่ยวข้องกับไฟล์

en: The number of times the file is used by this entity.
th: จำนวนครั้งที่ไฟล์จะถูกนำมาใช้โดยเอนทิตี

en: Comment or document this display.
th: ความคิดเห็น หรือเอกสารที่แสดงนี้

en: Query settings
th: การตั้งค่าแบบสอบถาม

en: Allow to set some advanced settings for the query plugin
th: อนุญาตให้มีการตั้งค่าขั้นสูงบางอย่างสำหรับปลั๊กอินแบบสอบถาม

en: Content access
th: การเข้าถึงเนื้อหา

en: Sticky status
th: สถานะการปักหมุด

en: Import configuration
th: การนำเข้าการตั้งค่าคอนฟิก

en: 5 minute
th: 5 นาที

en: 15 minute
th: 15 นาที

en: Content revisions
th: รุ่นปรับปรุงเนื้อหา

en: Custom block
th: บล็อกที่กำหนดเอง

en: Recipient ID
th: รหัสผู้รับ

en: Logo settings
th: ตั้งค่าโลโก้

en: No results behavior
th: ลักษณะการทำงานของโหนด

en: Edit @section
th: แก้ไข @section

en: Number of records
th: จำนวนระเบียน

[ctx: Sort order]
en: Default sort
th: ค่าเริ่มต้น

[ctx: Sort order]
en: Date
th: วันที่

[ctx: Sort order]
en: Numerical
th: ตามลำดับเลข

[ctx: Sort order]
en: Alphabetical
th: ตามลำดับตัวอักษร

en: Create a label
th: สร้างป้ายชื่อ

en: Choose the HTML element to wrap around this label, e.g. H1, H2, etc.
th: Choose the HTML element to wrap around this label, e.g. H1, H2, etc

en: Rewrite results
th: ผลลัพธ์การตรวจแก้

en: This filter is not exposed. Expose it to allow the users to change it.
th: ไม่มีสัมผัสตัวกรองนี้ เปิดเผยเพื่อให้ผู้ใช้สามารถเปลี่ยน

en: Expose filter
th: ตัวกรองแบบเปิดเผย

en: Provide description
th: ให้รายละเอียด

en: Update "@title" choice
th: ปรับปรุง " @ ชื่อเรื่อง " ทางเลือก

en: Update "@title" choice (@number)
th: ปรับปรุง "@title" choice (@number)

en: Auto preview
th: ตัวอย่างอัตโนมัติ

en: Preview with contextual filters:
th: ตัวอย่างที่มีตัวกรองตามบริบท :

en: Separate contextual filter values with a "/". For example, %example.
th: แยกค่าตัวกรองกับบริบท "/". For example, %example.

en: Apply and continue
th: สมัคร และดำเนินการต่อ

en: All displays
th: แสดงให้เห็นทั้งหมด

en: This @display_type (override)
th: นี่คือ @display_type (override)

en: Add and configure @types
th: เพิ่มและกำหนดค่า @types

en: Configure @type: @item
th: การกำหนดค่า @type: @item

en: Unformatted list
th: รายการไม่ได้จัดรูปแบบ

en: filter criteria
th: คัดกรองเนื้อหาที่ต้องการแสดงผล

en: Filter criterion
th: การคัดกรองตามเงื่อนไข

en: filter criterion
th: คัดกรองเนื้อหาที่ต้องการแสดงผล

en: no results behavior
th: ลักษณะการทำงานของโหนด

en: Filters out unpublished content if the current user cannot view it.
th: กรองเนื้อหาที่ไม่ได้เผยแพร่หากผู้ใช้ในปัจจุบันไม่สามารถดูได้

en: Whether or not the content is sticky. To list sticky content first, set this to descending.
th: เนื้อหานี้ทำการยกเลิกปักหมุดเพื่อแสดงรายการเนื้อหาที่ปักหมุดต้องตั้งค่าจากมากไปน้อย

en: The aliased path to this content.
th: การกำหนดเส้นทางให้กันเนื้อหา

en: Relate content to the user who created it.
th: เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับผู้ใช้

en: User has a revision
th: ผู้ใช้มีการแก้ไข

en: All nodes where a certain user has a revision
th: โหนดทั้งหมดที่ผู้ใช้มีการแก้ไข

en: Content revision is a history of changes to content.
th: การแก้ไขประวัติของการเปลี่ยนแปลงเนื้อหา

en: Relate a content revision to the user who created the revision.
th: การแก้ไขเนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับผู้ใช้

en: Get the actual content from a content revision.
th: เนื้อหาที่เกิดขึ้นจริงจากเนื้อหาที่แก้ไข

en: Provide a simple link to delete the content revision.
th: มีการทำเครื่องหมายไปที่เนื้อหาเพื่อลบ

en: Filter for content by view access. <strong>Not necessary if you are using node as your base table.</strong>
th: เข้าถึงเนื้อหาโดยการกรองผ่านมุมมมอง<strong>Not necessary if you are using node as your base table.</strong>

en: Show a marker if the content is new or updated.
th: แสดงเครื่องหมายถ้ามีเนื้อหาใหม่หรือปรับปรุง

en: Show only content that is new or updated.
th: แสดงเนื้อหาเฉพาะที่มาใหม่ หรือปรับปรุง

en: Content that is associated with this file, usually because this file is in a field on the content.
th: เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับไฟล์นี้มักจะเป็นเพราะในช่องรับข้อมูลนี้มีเนื้อหาของไฟล์นี้อยู่

en: Allows the "depth" for Taxonomy: Term ID (with depth) to be modified via an additional contextual filter value.
th: อนุญาตให้ "depth" สำหรับการจัดระเบียบข้อมูลของ ID (with depth)จะได้รับการแก้ไขผ่านทางค่าตัวกรอง

en: Content authored
th: เนื้อหาที่เขียน

en: Relate content to the user who created it. This relationship will create one record for each content item created by the user.
th: เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับผู้สร้าง ความสัมพันธ์นี้จะสร้างสำหรับแต่ละรายการและเนื้อหาที่สร้างโดยผู้ใช้

en: Allow a contextual filter value to be ignored. The query will not be altered by this contextual filter value. Can be used when contextual filter values come from the URL, and a part of the URL needs to be ignored.
th: แบบสอบถามจะไม่มีการเปลี่ยนแปลง โดยค่าฟิลเตอร์ สามารถใช้ค่าฟิลเตอร์มาจาก URL และเป็นส่วนหนึ่งของ URL ที่ต้องการ

en: View area
th: ดูพื้นที่ข้อความ

en: Insert a view inside an area.
th: แทรกมุมมองภายในพื้นที่

en: Change the way content is formatted.
th: เปลี่ยนเนื้อหาวิธีการจัดรูปแบบ

en: Change settings for this format
th: เปลี่ยนการตั้งค่าสำหรับรูปแบบนี้

en: Change the way each row in the view is styled.
th: เปลี่ยนวิธีการแต่ละแถวในมุมมองที่มีรูปแบบ

en: Hide attachments in summary
th: ซ่อนสิ่งที่แนบมาในการสรุป

en: Change whether or not to display attachments when displaying a contextual filter summary.
th: เปลี่ยนหรือไม่ที่จะแสดงสิ่งที่แนบมาด้วย เมื่อมีการแสดงสรุปกรองตามบริบท

en: Create a page
th: สร้างหน้า

en: Create a menu link
th: สร้างเมนูลิงค์

en: Include an RSS feed
th: รวมถึง RSS ฟีด

en: Feed path
th: เส้นทางฟีด

en: Feed row style
th: ฟีดสไตล์แถว

en: Create a block
th: สร้างบล็อก

en: of type
th: ของชนิด

en: teasers
th: ทีเซอร์

en: full posts
th: โพสต์เต็มรูปแบบ

en: titles
th: ชื่อเรื่อง

en: titles (linked)
th: ชื่อเรื่อง (เชื่อมโยง)

en: @group (historical data)
th: @group(ข้อมูลย้อนหลัง)

en: The comment UUID.
th: ความคิดเห็น UUID

en: The file UUID.
th: ไฟล์ UUID

en: The term UUID.
th: term UUID.

en: The user UUID.
th: ผู้ใช้ UUID

en: Unsorted
th: ไม่มีการเรียงลำดับ

en: Changes to the style have been saved.
th: เปลี่ยนไปใช้รูปแบบที่บันทึกเอาไว้

en: Media query
th: สื่อแบบสอบถาม

en: Page cache maximum age
th: หน้าแคชอายุสูงสุด

en: You may use token substitutions from the rewriting section in this class.
th: คุณอาจจะใช้แทนโทเค็นจากส่วนการเขียนใหม่ในชั้นนี้

en: Remove whitespace
th: ลบช่องว่าง

en: Hide rewriting if empty
th: ซ่อนเขียนใหม่ถ้าว่าง

en: Do not display rewritten content if this field is empty.
th: ไม่แสดงเนื้อหาที่เขียนใหม่ถ้าช่องรับข้อมูลนี้ว่าง

en: Expose this filter to visitors, to allow them to change it
th: เปิดเผยตัวกรองนี้กับผู้เข้าชมเพื่ออนุญาติให้เปลี่ยนได้

en: Apply (all displays)
th: ใช้ (แสดงทั้งหมด)

en: Apply (this display)
th: ใช้ (แสดงผลนี้)

en: Appears in: @bundles.
th: ปรากฏใน @bundles.

en: This is an alias of @group: @field.
th: นี้เป็นนามแฝงของ @group: @field.

en: User who uploaded
th: ผู้ใช้ที่อัปโหลด

en: Taxonomy term chosen from autocomplete or select widget.
th: การจัดหมวดหมู่ของข้อมูลเลือกจากการเติมข้อความอัตโนมัติหรือเลือกเครื่องมือ

en: Obtains a single representative node for each term, according to a chosen sort criterion.
th: รับโหนดตัวแทนเพียงครั้งเดียวสำหรับแต่ละธีมมาเกณฑ์การเรียงลำดับ

en: Content with term
th: เนื้อหากับข้อมูล

en: Relate all content tagged with a term.
th: เนื้อหาทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกันข้อมูล

en: Has taxonomy term ID
th: ข้อมูลมีการจัดการหมวดหมู่โดยID

en: Display content if it has the selected taxonomy terms.
th: แสดงเนื้อหาถ้ามีการจัดหมวดหมู่เพื่อเลือกข้อมูล

en: Has taxonomy term
th: มีการจัดหมวดหมู่ข้อมูล

en: Taxonomy terms on node
th: การจัดระเบียบข้อมูลบนโหนด

en: All taxonomy terms
th: การจัดระเบียนข้อมูลทั้งหมด

en: Display content if it has the selected taxonomy terms, or children of the selected terms. Due to additional complexity, this has fewer options than the versions without depth.
th: แสดงเนื้อหาเมื่อมีการเลือกหมวดหมู่ของข้อมูลหรือเงื่อนไขที่เลือก เนื่องจากความซับซ้อนเพิ่มเติม นี้มีตัวเลือกน้อยลง

en: Has taxonomy term ID (with depth)
th: การจัดระเบียบข้อมูลของ ID(with depth)

en: Has taxonomy terms (with depth)
th: การจัดระเบียบข้อมูล(with depth)

en: Has taxonomy term ID depth modifier
th: มีการปรับปรุ่งการจัดระเบียบข้อมูลของID

en: @entity using @field
th: @entity โดยใช้ @field

en: Obtains a single representative node for each user, according to a chosen sort criterion.
th: ได้รับโหนดตัวแทนเดียวสำหรับแต่ละผู้ใช้ ตามเงื่อนไขการเรียงลำดับ

en: Use aggregation
th: ใช้การรวม

en: Count DISTINCT
th: ใช้นับจำนวนค่าที่แตกต่างกัน

en: The user ID.
th: รหัสผู้ใช้

en: Unique watchdog event ID.
th: เฉพาะ ID watchdog

en: The severity level of the event; ranges from 0 (Emergency) to 7 (Debug).
th: ระดับความรุนแรงของเหตุการณ์ ช่วงจาก 0 (Emergency) ถึง 7 (Debug).

en: Entity Reference
th: อ้างอิงเอนทิตี

en: 10 minute
th: 10 นาที

en: 30 minute
th: 30 นาที

en: Date value
th: ค่าวันที่

en: @name field is required.
th: @name ยังไม่ทำรายการนี้

en: Fields pending deletion
th: เขตข้อมูลรอการลบ

en: Shown
th: แสดงให้เห็นว่า

en: Restrict images to this site
th: จำกัดภาพไปยังเว็บไซต์นี้

en: Disallows usage of &lt;img&gt; tag sources that are not hosted on this site by replacing them with a placeholder image.
th: ไม่อนุญาตให้ใช้ &lt;img&gt;  แท็กแหล่งที่ไม่ใช่โฮสต์บนเว็บไซต์นี้โดยการแทนที่พวกเขาด้วยที่เก็บภาพ

en: Maximum dimensions
th: ขนาดสูงสุด

en: No valid values found on filter: @filter.
th: ไม่ใช่ค่าเริ่มต้นที่พบบนตัวกรอง : @filter.

en: Whether the user is active or blocked.
th: ผู้ใช้มีการใช้งานหรือถูกปิดกั้น

en: Leave this blank to delete both the existing username and password.
th: ปล่อยว่างไว้หากต้องการลบทั้งชื่อผู้ใช้งานและรหัสผ่านที่มีอยู่

en: To change the password, enter the new password here.
th: หากต้องการเปลี่ยนรหัสผ่าน, กรอกรหัสผ่านใหม่ของคุณที่นี่

en: User name and password
th: ชื่อผู้ใช้งานและรหัสผ่าน

en: User module account form elements.
th: บัญชีผู้ใช้โมดูลของแบบฟอร์ม

en: Manage form display
th: จัดการการแสดงผลของฟอร์มรับค่า

en: View modes
th: โหมดของวิว

en: Revert to default
th: กลับไปใช้ค่าเริ่มต้น

en: Provide a simple link to approve the comment.
th: มีการลิงค์ในการอนุมัติความคิดเห็น

en: Author uid
th: uid ผู้เขียน

en: Relate each @entity with a @field set to the image.
th: @entity ด้วย  @field การตั้งค่ารูปภาพ

en: The tid of a taxonomy term.
th: tid ของการจัดหมวดหมู่ของข้อมูลที่

en: The user permissions.
th: สิทธิ์การเข้าถึงของผู้ใช้

en: Use a pager
th: ใช้เพจเจอร์

en: Logo path
th: ตำแหน่งโลโก้

en: @module (<span class="admin-missing">incompatible with</span> this version of Drupal core)
th: @module (<span class="admin-missing">ไม่สามารถเข้ากันได้กับ</span> Drupal core รุ่นนี้)

en: -Select-
th: -เลือก-

en: Date in the form of CCYYMMDD.
th: วันที่ในรูปแบบของ CCYYMMDD

en: Date in the form of YYYYMM.
th: วันที่ในรูปแบบของ YYYYMM.

en: Date in the form of YYYY.
th: วันที่ในรูปแบบของ YYYY

en: Date in the form of MM (01 - 12).
th: วันที่ในรูปแบบของMM  (01-12)

en: Date in the form of DD (01 - 31).
th: วันที่ในรูปแบบของ DD(01 - 31)

en: Date in the form of WW (01 - 53).
th: วันที่ในรูปแบบของ  WW (01 - 53)

en: If you need more fields than the uid add the comment: author relationship
th: ถ้าคุณต้องการเขตข้อมูลมากกว่า uid เพิ่มความคิดเห็น : ความสัมพันธ์ของผู้เขียน

en: Last comment uid
th: ความคิดเห็นล่าสุดของuid

en: The user authoring the content. If you need more fields than the uid add the content: author relationship
th: ผู้เขียนเนื้อหา ถ้าคุณต้องการเพิ่มเติมเนื้อหาช่องรับข้อมูลมากกว่าuid :ความสัมพันธ์ของผู้เขียน

en: Result summary
th: ผลสรุป

en: Shows result summary, for example the items per page.
th: แสดงผลสรุป ตัวอย่างรายการต่อหน้า

en: Original language
th: ภาษาต้นฉบับ

en: Response status code
th: สถานะการตอบสนอง

en: Other…
th: อื่นๆ…

en: Only has the 'authenticated user' role
th: เพียงมี 'authenticated user'

en: Has roles in addition to 'authenticated user'
th: มีบทบาทนอกเหนือจาก 'authenticated user'

en: Display fields in a contextual links menu.
th: ช่องรับข้อมูลแสดงผลในเมนูการเชื่อมโยงบริบท

en: Upload directory
th: อัปโหลดไดเรกทอรี

en: Default translation
th: แปลค่าเริ่มต้น

en: Export options
th: ตัวเลือกการส่งออก

en: A flag to indicate if the link points to a full URL starting with a protocol, like http:// (1 = external, 0 = internal).
th: แฟล็กที่จะระบุ ถ้าลิงค์ชี้ไปที่ URLเริ่มต้นด้วยโปรโตคอลเช่น http:// (1 = external, 0 = internal).

en: Public files directory
th: ไดเรคทอรีไฟล์สาธารณะ

en: Temporary files directory
th: ไดเรกทอรีไฟล์ชั่วคราว

en: Comment Statistics
th: สถิติการแสดงความคิดเห็น

en: In-place content editing.
th: ทำการแก้ไขเนื้อหา

en: You have unsaved changes
th: คุณมีการเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่ได้บันทึก

en: Breakpoint
th: เบรกพอยต์

en: Displaying @start - @end of @total
th: แสดง @start - @end of @total

en: Needs to be updated
th: ต้องปรับปรุง

en: Does not need to be updated
th: ไม่จำเป็นต้องปรับปรุง

en: Views plugins
th: ปลั๊กอินของวิว

en: Overview of plugins used in all views.
th: ภาพรวมของปลั๊กอินที่ใช้ในทุกมุมมอง

en: @entity types
th: ประเภท @entity

en: There are no enabled views.
th: ไม่มีการใช้งาน views

en: Provide a simple link to the revision.
th: มีการลิงค์เพื่อแก้ไข

en: The ID of the entity that is related to the file.
th: รหัสของเอนทิตีที่เกี่ยวข้องกับไฟล์

en: Filter the results of "Taxonomy: Term" by the parent pid.
th: กรองผลการค้นหาของการจัดหมวดหมูของข้อมูลโดยการลำดับของ pid

en: The raw numeric user ID.
th: รหัสผู้ใช้ตัวเลข

en: Unfiltered text
th: ข้อความที่ไม่ได้กรอง

en: Add unrestricted, custom text or markup. This is similar to the custom text field.
th: เพิ่มข้อความไม่จำกัด ,กำหนดหรือมาร์กอัปเอง คล้ายกับช่องรับข้อมูลข้อความแบบกำหนดเอง

en: Combine fields filter
th: ตัวกรอง

en: Combine two fields together and search by them.
th: รวมข้อมูลทั้งสองเข้าด้วยกัน และทำการค้นหาโดยธีม

en: Column used for click sorting
th: คอลัมน์ที่ใช้สำหรับการเรียงลำดับการคลิก

en: Change whether or not to display contextual links for this view.
th: เปลี่ยนแปลงหรือไม่แสดงการเชื่อมโยงตามบริบทในมุมมองนี้

en: File storage
th: การจัดเก็บไฟล์

en: A flexible, recolorable theme with many regions and a responsive, mobile-first layout.
th: มีความยืดหยุ่น,ธีม recolorable กับหลายภูมิภาคและการตอบสนอง,รูปแบบโทรศัพท์มือถือครั้งแรก

en: Entity label
th: ข้อความเอนทิตี

en: Compress cached pages
th: บีบอัดแคชหน้า

en: All messages, with backtrace information
th: ข้อความทั้งหมดที่มีข้อมูลการติดตามย้อนหลัง

en: Cannot rename @table to @table_new: table @table_new already exists.
th: ไม่สมารถเปลี่ยนชื่อ @table to @table_new: ตาราง @table_new มีอยู่แล้ว

en: Boolean value
th: ค่าของBoolean

en: The referenced entity
th: ที่อ้างถึงเอนทิตี

en: Integer value
th: ค่า(จำนวนเต็ม)

en: Language object
th: ภาษา

en: Text value
th: ค่าข้อความ

en: Show all columns
th: แสดงคอลัมน์ทั้งหมด

en: Show table cells that were hidden to make the table fit within a small screen.
th: แสดงเซลล์ตารางที่ถูกซ่อนไว้เพื่อให้พอดีกับตารางที่อยู่ในหน้าจอขนาดเล็ก

en: Perform tasks on specific events triggered within the system.
th: ดำเนินการเกี่ยวกับเหตุการณ์ที่เฉพาะเจาะจงเรียกระบบภายใน

en: Aggregates syndicated content (RSS, RDF, and Atom feeds) from external sources.
th: รวบรวมเนื้อหา(RSS, RDF, and Atom feeds)จากแหล่งภายนอก

en: Enables banning of IP addresses.
th: ห้ามเปิดใช้งาน หมายเลขIP

en: Specify pages by using their paths. Enter one path per line. The '*' character is a wildcard. Example paths are %user for the current user's page and %user-wildcard for every user page. %front is the front page.
th: ระบุหน้าโดยใช้พาธของพวกเขา ใส่หนึ่งพาธต่อหนึ่งบรรทัด ใช้ ' * ' แทน ตัวอย่างพาธ เช่น %user สำหรับหน้าผู้ใช้ปัจจุบัน และ %user-wildcard สำหรับ หน้าผู้ใช้ทุกคน %front เป็นหน้าแรก

en: Allows administrators to manage configuration changes.
th: ช่วยให้ผู้ดูแลระบบสามารถจัดการการเปลี่ยนแปลงการกำหนดค่า

en: Trim link text length
th: ตัดแต่งความยาวของข้อความเชื่อมโยง

en: Leave blank to allow unlimited link text lengths.
th: ปล่อยว่างไว้เพื่อให้ไม่จำกัดการเชื่อมโยงข้อความที่ความยาว

en: Provides a simple link field type.
th: มีการเชื่อมโยงชนิดของช่องรับข้อมูลที่เรียบง่าย

en: Processed text
th: ข้อความ

en: Error generating image, missing source file.
th: ข้อผิดพลาดในการสร้างภาพ แฟ้มต้นฉบับที่ขาดหายไป

en: Set @title as default
th: ตั้งเป็นค่าเริ่มต้น @title

en: Source text only, no translations
th: ข้อความต้นฉบับเท่านั้น ไม่มีการแปล

en: Include non-customized translations
th: รวมถึงการแปลที่ไม่ได้กำหนดเอง

en: Include customized translations
th: รวมถึงการแปลที่กำหนดเอง

en: Include untranslated text
th: ภาษาอังกฤษ การแปล 
    
     
    
    จาก:    สลับภาษาต้นทางและภาษาปลายทาง เป็น:    
    ผลลัพธ์ (ภาษาไทย) 1:
    ข้อความที่ untranslated
    ผลลัพธ์ (ภาษาไทย) 2:
    รวมถึงข้อความที่ไม่ได้แปล

en: The strings have been saved.
th: สตริงได้รับการบันทึก

en: Interface translation
th: แปลส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Interface translations directory
th: อินเตอร์เฟซไดเรกทอรีการแปล

en: logged in users only
th: เข้าสู่ระบบผู้ใช้เท่านั้น

en: Author's preferred language
th: ภาษาที่ผู้เขียนเลือก

en: Briefly describe the changes you have made.
th: อธิบายการเปลี่ยนแปลงที่คุณได้ทำ

en: admin theme
th: รูปแบบของผู้ดูแลระบบ

en: Use the default logo supplied by the theme
th: ใช้โลโก้เริ่มต้นที่จัดทำโดยธีม

en: Use the default shortcut icon supplied by the theme
th: ใช้ไอคอนทางลัดเริ่มต้นจากธีม

en: Examples: <code>@implicit-public-file</code> (for a file in the public filesystem), <code>@explicit-file</code>, or <code>@local-file</code>.
th: ตัวอย่าง:<code>@implicit-public-file</code> (สำหรับไฟล์ในระบบไฟล์สาธารณะ), <code>@explicit-file</code>, or <code>@local-file</code>.

en: Add and enable modules to extend site functionality.
th: เพิ่มและเปิดใช้งานโมดูลเพื่อขยายการทำงานเว็บไซต์

en: The name for this role. Example: "Moderator", "Editorial board", "Site architect".
th: ชื่อสำหรับบทบาทนี้ ตัวอย่าง : "Moderator", "Editorial board", "Site architect".

en: User module 'member for' view element.
th: องค์ประกอบของผู้ใช้โมดูล 'สมาชิก'

en: This is also assumed to be the primary language of this account's profile information.
th: นี่ก็ถือว่าเป็นภาษาหลักของข้อมูลโปรไฟล์บัญชีนี้ด้วย

en: Administration pages language
th: การจัดการหน้าภาษา

en: Site's default language (@lang_name)
th: ภาษาเริ่มต้นของเว็บไซต์ (@lang_name)

en: Manage breakpoints and breakpoint groups for responsive designs.
th: จัดการเบรกพอยต์และกลุ่มเบรกพอยต์สำหรับการออกแบบที่ตอบสนอง

en: Available translation updates
th: แจ้งเตือนการแปลอัพเดต

en: Get a status report about available interface translations for your installed modules and themes.
th: ได้รับรายงานเรื่องของอินเตอร์เฟซการแปลสำหรับติดตั้งโมดูลและธีม

en: Optionally, specify a relative URL to display as the front page. Leave blank to display the default front page.
th: เลือกระบุ URL จะแสดงเป็นหน้าแรก เว้นว่างไว้เพื่อแสดงหน้าเริ่มต้น

en: View profile
th: ดูรายละเอียดผู้ใช้

en: User account actions
th: การกระทำของบัญชีผู้ใช้

en: Override the default view title for this view. This is useful to display an alternative title when a view is empty.
th: แทนที่ชื่อมุมมองเริ่มต้นสำหรับมุมมองนี้ จะเป็นประโยชน์ในการแสดงชื่อทางเลือกเมื่อมีมุมมองที่เป็นที่ว่างเปล่า

en: Manage customized lists of content.
th: จัดการรายการที่กำหนดเองของเนื้อหา

en: Administrative interface for Views.
th: ส่วนติดต่อในการบริหารสำหรับวิว

en: Uyghur
th: อุยกูร์

en: Import all
th: นำเข้าทั้งหมด

en: Synchronize configuration
th: ตั้งค่าคอนฟิกการซิงโครไนส์

en: Flag other translations as outdated
th: ค่าสถานะอื่น ๆ แปลเป็นล่าช้า

en: Do not flag other translations as outdated
th: ค่าสถานะอื่น ๆ ไม่แปลเป็นล่าช้า

en: Breakpoint group
th: กลุ่มเบรกพอยต์

en: User-defined shortcuts
th: ทางลัดที่ผู้ใช้กำหนด

en: opened
th: เปิด

en: View differences
th: ดูความแตกต่าง

en: Menu language
th: เมนู ภาษา

en: Access in-place editing
th: การเข้าถึงในสถานที่การแก้ไข

en: Are you sure you want to delete the @entity-type %label?
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบ @entity-type %label?

en: The @entity-type %label has been deleted.
th: @entity-type %label  ได้ถูกลบออก

en: Horizontal orientation
th: การวางแนวนอน

en: Vertical orientation
th: การวางแนวตั้ง

en: Tray orientation changed to @orientation.
th: การเปลี่ยนแปลงการวางแนวทางเพื่อ @orientation

en: Revision timestamp
th: เวลาในการแก้ไข

en: Administer account settings
th: จัดการการตั้งค่าบัญชี

en: You have unsaved changes.
th: คุณมีการเปลี่ยนแปลงลำดับสินค้ากรุณากดปุ่มอัพเดทข้อมูล

en: Allows users to apply an action to one or more items.
th: ผู้ใช้สามารถใช้การดำเนินการอย่างน้อยหนึ่งรายการ

en: The custom block ID.
th: บล็อกที่กำหนด ID เอง

en: The custom block UUID.
th: บล็อกที่กำหนด UUIDเอง

en: The revision ID.
th: แก้ไข ID

en: The comment language code.
th: รหัสภาษาของความคิดเห็น

en: The block type.
th: ประเภทบล็อก

en: Select the region where this block should be displayed.
th: เลือกเขตที่บล็อกนี้ควรจะถูกแสดง

en: Toolbar configuration
th: การกำหนดค่าแถบเครื่องมือ

en: Available buttons
th: ปุ่มที่พร้อมใช้งาน

en: Active toolbar
th: แถบเครื่องมือที่ใช้งาน

en: No styles configured
th: ไม่มีรูปแบบ

en: @count styles configured
th: @count รูปแบบการกำหนดค่า

en: Button separator
th: แยกปุ่ม

en: Approved status
th: สถานะได้รับการอนุมัติ

en: Approved comment status
th: สถานะความคิดเห็นที่ได้รับอนุมัติ

en: Link to approve comment
th: มีการลิงค์เพื่ออนุมัติความคิดเห็น

en: Link to reply-to comment
th: ลิงค์ไปยังการตอบกลับความคิดเห็น

en: The parent comment ID if this is a reply to a comment.
th: รหัสความคิดเห็นหลักหากไม่มีการตอบกลับความคิดเห็น

en: The user ID of the comment author.
th: รหัสผู้ใช้งานของชื่อผู้เขียนความคิดเห็น

en: The comment author's home page address.
th: ที่อยู่ของโฮมเพจของผู้แสดงความคิดเห็น

en: The comment author's hostname.
th: ชื่อโฮสต์ของผู้เขียนข้อคิดเห็น

en: The time that the comment was created.
th: เวลาที่แสดงความคิดเห็น

en: The time that the comment was last edited.
th: เวลาที่ความคิดเห็นถูกแก้ไขครั้งสุดท้าย

en: A boolean indicating whether the comment is published.
th: ระบุว่ามีการเผยแพร่ความคิดเห็น

en: Thread place
th: สถานกระทู้

en: The alphadecimal representation of the comment's place in a thread, consisting of a base 36 string prefixed by an integer indicating its length.
th: แสดง alphadecimal ของตำแหน่งของความคิดเห็นในหัวข้อ ประกอบด้วยฐาน 36 สาย โดยจำนวนเต็มระบุความยาวของมัน

en: Send copy to sender
th: ส่งสำเนาไปยังผู้ส่ง

en: Contact module form element.
th: ติดต่อองค์ประกอบรูปแบบโมดูล

en: The sender's name
th: ชื่อของผู้ส่ง

en: The name of the person that is sending the contact message.
th: ชื่อของบุคคลที่มีการส่งข้อความติดต่อ

en: Whether to send a copy of the message to the sender.
th: การส่งสำเนาของข้อความไปยังผู้ส่ง

en: The ID of the recipient user for personal contact messages.
th: ID ของผู้ใช้และผู้รับสำหรับข้อความที่ติดต่อส่วนบุคคล

en: @action @title configuration options
th: @action @title การตั้งค่าตัวเลือก

en: Tabbing is no longer constrained by the Contextual module.
th: ไม่จำกัดการ tabbing โดยโมดูบริบท

en: Tabbing is constrained to a set of @contextualsCount and the edit mode toggle.
th: แท็บเป็นข้อจำกัด ในการตั้งค่าของ @contextualsCount และสลับโหมดแก้ไข

en: Press the esc key to exit.
th: กดปุ่ม Esc เพื่อออกจาก

en: Format: %format. Leave blank to use the time of form submission.
th: รูปแบบ:%format. เว้นว่างไว้เพื่อใช้เวลาในการส่งแบบฟอร์ม

en: Text editor
th: แก้ไขข้อความ

en: Text formats and editors
th: รูปแบบข้อความและแก้ไข

en: @entity_type selection
th: เลือก @entity_type

en: If checked, field api classes will be added by field templates. This is not recommended unless your CSS depends upon these classes. If not checked, template will not be used.
th: If checked, field api classes will be added by field templates. This is not recommended unless your CSS depends upon these classes. If not checked, template will not be used

en: %entity_label: Administer fields
th: %entity_label:  จัดการช่องรับข้อมูล

en: %entity_label: Administer display
th: %entity_label: จัดการแสดง

en: Allowed number of values
th: จำนวนได้รับอนุญาต

en: The file ID.
th: รหัสไฟล์

en: The file language code.
th: แฟ้มภาษา

en: The user ID of the file.
th: รหัสผู้ใช้ไฟล์

en: Name of the file with no path components.
th: ชื่อของไฟล์ที่ไม่ระบุเส้นทาง

en: The URI to access the file (either local or remote).
th: URI สำหรับการเข้าถึงไฟล์ (ภายใน หรือระยะไกล)

en: The time that the node was created.
th: เวลาที่โหนดถูกสร้างขึ้น

en: Save and keep published
th: บันทึกและเก็บไว้เผยแพร่

en: Save and unpublish
th: บันทึกและยกเลิกการเผยแพร่

en: This format is shown when no other formats are available
th: รูปแบบนี้จะแสดงเมื่อไม่มีรูปแบบอื่น ๆ

en: Based on the text editor configuration, these tags have automatically been added: <strong>@tag-list</strong>.
th: ขึ้นอยู่กับการกำหนดค่าตัวแก้ไขข้อความ, แท็กเหล่านี้จะถูกเพิ่มโดยอัตโนมัติ: <strong>@tag-list</strong>.

en: Alternative image text, for the image's 'alt' attribute.
th: รูปภาพทางเลือกของข้อความ สำหรับแอตทริบิวต์ 'alt' ของรูปภาพ

en: Image title text, for the image's 'title' attribute.
th: รูปภาพข้อความของชื่อเรื่อง สำหรับรูปภาพของ แอตทริบิวต์

en: The width of the image in pixels.
th: ความกว้างของรูปภาพมีหน่วยเป็นพิกเซล

en: The height of the image in pixels.
th: ความสูงของภาพ หน่วยเป็นพิกเซล

en: Checked translation for %project.
th: ตรวจสอบการแปลสำหรับ

en: Importing translation for %project.
th: นำเข้าการแปล %project.

en: Translations imported.
th: การแปลภาษาถูกนำเข้า

en: Updating configuration translations
th: ปรับปรุงการแปล

en: Starting configuration update
th: ปรับปรุงการกำหนดค่าเริ่มต้น

en: Error updating configuration translations
th: ข้อผิดพลาดการปรับปรุงการตั้งค่าการแปล

en: The configuration was successfully updated. There are %number configuration objects updated.
th: การตั้งค่าที่ได้รับการปรับปรุงเรียบร้อยแล้ว มี %number การปรับปรุงการกำหนดค่าวัตถุ

en: Unable to import translations file: @file
th: ไม่สามารถนำไฟล์เข้าแปล : @file

en: Updating translations
th: ปรับปรุงการแปล

en: Error importing translation files
th: ข้อผิดพลาดในการนำไฟล์เข้าแปล

en: Updating translations.
th: ปรับปรุงการแปล

en: Missing translations for:
th: แปลที่ขาดหายไป:

en: A local file system path where interface translation files will be stored.
th: ระบบLocalแฟ้มเส้นทางที่ไฟล์การแปลส่วนติดต่อผู้ใช้จะถูกเก็บไว้

en: Updates available
th: การปรับปรุงพร้อมใช้งาน

en: Translation source
th: แหล่งที่มาของการแปล

en: Local files only
th: ใช้เฉพาะ Local file เท่านั้น

en: The source of translation files for automatic interface translation.
th: แหล่งที่มาของไฟล์คำแปลสำหรับอินเตอร์เฟซการแปลอัตโนมัติ

en: Don't overwrite existing translations.
th: อย่าเขียนทับคำแปลที่มีอยู่

en: Only overwrite imported translations, customized translations are kept.
th: เขียนทับคำแปลนำเข้าเท่านั้น คำแปลที่กำหนดเองจะถูกเก็บไว้

en: Overwrite existing translations.
th: เขียนทับคำแปลที่มีอยู่

en: How to treat existing translations when automatically updating the interface translations.
th: วิธีการรักษาคำแปลที่มีอยู่โดยอัตโนมัติ เมื่อมีการปรับปรุงอินเตอร์เฟซการแปล

en: Edit menu %label
th: แก้ไขเมนู %label

en: Administrative summary
th: สรุปการบริหาร

en: Menu %label has been updated.
th: เมนู %label ได้รับการปรับปรุง

en: The menu link has been saved.
th: ลิงค์ของเมนูที่ถูกบันทึก

en: Published status or admin user
th: ผู้เผยแพร่สถานะหรือ admin

en: Promoted to front page status
th: ให้ความสำคัญกับหน้าสถานะ

en: Node operations bulk form
th: การดำเนินการของโหนดจำนวนมาก

en: Add a form element that lets you run operations on multiple nodes.
th: เพิ่มองค์ประกอบแบบฟอร์มที่ช่วยให้คุณสามารถเรียกใช้บนโหนด

en: Empty Node Frontpage behavior
th: ลักษณะการทำงานของโหนด Frontpage

en: Provides a link to the node add overview page.
th: มีการลิงค์ไปยังโหนดเพิ่อเพิ่มข้อมูลหน้า

en: Link to revision
th: ลิงค์ไปยังการแก้ไข

en: Link to revert revision
th: ลิงค์ย้อนกลับไปยังการแก้ไข

en: Link to delete revision
th: ลิงค์ไปยังลบการแก้ไข

en: Access the Content overview page
th: เข้าหน้าภาพรวมของเนื้อหา

en: Get an overview of all content.
th: ดูภาพรวมของเนื้อหาทั้งหมด

en: View all revisions
th: ดูการแก้ไขทั้งหมด

en: Revert all revisions
th: ยกเลิกการแก้ไขทั้งหมด

en: Role requires permission <em>view revisions</em> and <em>edit rights</em> for nodes in question, or <em>administer nodes</em>.
th: บทบาทต้องได้รับอนุญาต <em>ดูการปรับปรุง</em>และ<em>สิทธิ์แก้ไข</em> สำหรับโหนดในคำถาม หรือ <em>จัดการโหนด</em>.

en: Role requires permission to <em>view revisions</em> and <em>delete rights</em> for nodes in question, or <em>administer nodes</em>.
th: บทบาทที่จะต้องได้รับอนุญาต  <em>ดูการปรับปรุง</em> และ <em>ลบสิทธิ</em> สำหรับโหนดในคำถาม หรือ <em>จัดการโหนด</em>.

en: %type_name: View revisions
th: %type_name:รุ่นการแก้ไขของวิว

en: %type_name: Revert revisions
th: %type_name:ย้อนกลับไปปรับปรุง

en: %type_name: Delete revisions
th: %type_name:ลบการปรับปรุง

en: Promotion options
th: ตัวเลือกโปรโมชั่น

en: Save as unpublished
th: บันทึกและไม่เผยแพร่

en: The node revision ID.
th: การแก้ไขnode ID

en: A boolean indicating whether the node is published.
th: ระบุว่ามีการเผยแพร่ความคิดเห็น

en: The time that the node was last edited.
th: เวลาที่โหนดถูกแก้ไขครั้งล่าสุด

en: The time that the current revision was created.
th: เวลาการแก้ไขล่าสุด

en: Revision user ID
th: การแก้ไขรหัสผู้ใช้

en: The user ID of the author of the current revision.
th: การแก้ไขรหัสผู้ใช้ล่าสุด

en: Path id
th: พาธ id

en: Date and time formats
th: รูปแบบวันที่และเวลา

en: Update this item
th: ปรับปรุงรายการนี้

en: The term ID.
th: term ID.

en: The term language code.
th: เงื่อนไขภาษา

en: Term Parents
th: ลำดับชั้นของเทอม

en: The parents of this term.
th: ลำดับชั้นของเทอม

en: Toolbar items
th: แถบรายการเครื่องมือ

en: Access tour
th: การเข้าถึง

en: View tour tips.
th: ดูเคล็ดลับของทัวร์

en: Provides access to the user data service.
th: การเข้าถึงข้อมูลของผู้ใช้บริการ

en: Add a form element that lets you run operations on multiple users.
th: เพิ่มองค์ประกอบแบบฟอร์มที่ช่วยให้คุณเรียกใช้งานเมื่อผู้ใช้หลายคน

en: User module form element.
th: ผู้ใช้งานโมดูลของแบบฟอร์ม

en: System module form element.
th: องค์ประกอบรูปแบบโมดูลของระบบ

en: Add the @label role to the selected users
th: เพิ่มบทบาท @label กับผู้ใช้งาน

en: Remove the @label role from the selected users
th: ลบบทบาท @label กับผู้ใช้งาน

en: Edit user account
th: แก้ไขบัญชีผู้ใช้

en: Login attempt failed from %ip.
th: พยายามเข้าสู่ระบบล้มเหลวจาก  %ip

en: Enable password strength indicator
th: เปิดตัวบ่งชี้ความแข็งแรงรหัสผ่าน

en: Admin (user awaiting approval)
th: ผู้ดูแลระบบ ( ผู้ใช้รอการอนุมัติ )

en: Role %label has been added.
th: บทบาท%label ถูกเพิ่ม

en: The user language code.
th: ผู้ใช้ภาษา

en: The time that the user last accessed the site.
th: เวลาที่ผู้ใช้เข้าเว็บไซต์ล่าสุด

en: The time that the user last logged in.
th: เวลาที่ผู้ใช้เข้าสู่ระบบในครั้งล่าสุด

en: The email address used for initial account creation.
th: ที่อยู่อีเมลที่ใช้ในการสร้างบัญชีเบื้องต้น

en: The roles the user has.
th: บทบาทของผู้ใช้

en: Update the user %name
th: ปรับปรุง %name ของผู้ใช้

en: Display fields in a dropbutton.
th: แสดงข้อมูลในแบบ dropbutton

en: Rendered entity - @label
th: เอนทิตีที่แสดงผล - @label

en: Displays a rendered @label entity in an area.
th: แสดงเอนทิตี @label แสดงผลในพื้นที่

en: Display the @label
th: แสดง @label

en: Administrative comment
th: การบริหารความคิดเห็น

en: Trim this field to a maximum number of characters
th: Maximum number of characters

en: Edit view name/description
th: แก้ไขชื่อมุมมอง / คำอธิบาย

en: Analyze view
th: มุมมองวิเคราะห์

en: Reorder displays
th: เรียงลำดับการแสดง

en: Add <span class="visually-hidden">@type</span>
th: เพิ่ม <span class="visually-hidden">@type</span>

en: And/Or Rearrange <span class="visually-hidden">filter criteria</span>
th: และ / หรือการจัดเรียง <span class="visually-hidden">filter criteria</span>

en: Rearrange <span class="visually-hidden">@type</span>
th: จัดเรียงใหม่ <span class="visually-hidden">@type</span>

en: This display has one or more validation errors.
th: การแสดงนี้มีหนึ่งหรือมากกว่าหนึ่งจากการตรวจสอบข้อผิดพลาด

en: There are no disabled views.
th: มีมุมมองไม่ถูกปิดใช้งาน

en: Last saved
th: บันทึกล่าสุด

en: Not saved yet
th: ยังไม่ได้บันทึกไว้

en: Custom block type
th: ประเภทบล็อกที่กำหนดเอง

en: Styles dropdown
th: ลักษณะแบบเลื่อนลง

en: Contact message
th: ข้อความติดต่อ

en: Entity form display
th: รูปแบบการแสดงผลของเอนทิตี

en: Separate link text and URL
th: ข้อความลิงค์แยก และ URL

en: Shortcut set
th: ตั้งค่าทางลัด

en: Language detection and selection
th: การตรวจสอบและการเลือกภาษา

en: WYSIWYG editing for rich text fields using CKEditor.
th: WYSIWYG แก้ไขสำหรับช่องรับข้อมูลแบบ rich text โดยใช้ CKEditor

en: The referenced language
th: ภาษาที่อ้างถึง

en: Palestinian Territories
th: ดินแดนปาเลสไตน์

en: Allows the creation of custom blocks through the user interface.
th: ช่วยให้การสร้างบล็อกที่กำหนดเองผ่านทางส่วนติดต่อผู้ใช้

en: A unique name for this block instance. Must be alpha-numeric and underscore separated.
th: ชื่อเฉพาะสำหรับบล็อกนี้ ต้องเป็น alpha-numeric และและขีดแบ่ง

en: Filter by block name
th: กรองตามชื่อบล็อก

en: Enter a part of the block name to filter by.
th: ใส่ส่วนหนึ่งของชื่อบล็อกในการกรอง

en: Items per block
th: รายการต่อบล็อก

en: Enabling CKEditor for individual text formats
th: การเปิดใช้งาน CKEditor สำหรับรูปแบบข้อความของแต่ละบุคคล

en: Configuring the toolbar
th: การกำหนดค่าแถบเครื่องมือ

en: Formatting content
th: การจัดรูปแบบเนื้อหา

en: Toggling between formatted text and HTML source
th: สามารถเลือกรูปแบบข้อความและแหล่งที่มาของ HTM​​L

en: Uploads disabled
th: อัพโหลดปิดใช้งาน

en: Uploads enabled, max size: @size @dimensions
th: อัปโหลดเปิดใช้งาน ขนาดสูงสุด : @ขนาด @มิติ

en: Edit Image
th: แก้ไขภาพ

en: CKEditor plugin settings
th: CKEditor การตั้งค่าปลั๊กอิน

en: Could not extract the contents of the tar file. The error message is <em>@message</em>
th: ไม่สามารถแยกเนื้อหาของแฟ้ม tar ข้อความแสดงข้อผิดพลาดเป็น <em>@message</em>

en: Discard changes?
th: ยกเลิกการเปลี่ยนแปลง ?

en: Enable image uploads
th: เปิดใช้งานการอัพโหลดภาพ

en: A directory relative to Drupal's files directory where uploaded images will be stored.
th: ไดเรกทอรีที่สัมพันธ์กับ Drupal เป็นไดเรกทอรีที่ไฟล์รูปภาพที่อัปโหลดจะถูกเก็บไว้

en: If this is left empty, then the file size will be limited by the PHP maximum upload size of @size.
th: ถ้าซ้ายว่างแล้วขนาดไฟล์จะถูกจำกัด ด้วยขนาดสูงสุด PHP อัพโหลด @size.

en: Images larger than these dimensions will be scaled down.
th: ภาพที่มีขนาดใหญ่กว่าขนาดนี้จะลดขนาดลง

en: Installing text editors
th: การติดตั้งตัวแก้ไขข้อความ

en: Enabling a text editor for a text format
th: การเปิดใช้งานรูปแบบข้อความสำหรับการแก้ไขเขตข้อมูล

en: Configuring a text editor
th: การกำหนดค่าการแก้ไขข้อความ

en: Using different text editors and formats
th: ใช้โปรแกรมแก้ไขข้อความและรูปแบบที่แตกต่างกัน

en: Add, edit, and delete custom display modes.
th: เพิ่ม แก้ไข และลบโหมดการแสดงผลแบบกำหนดเอง

en: Display modes
th: โหมดการแสดงผล

en: Configure what displays are available for your content and forms.
th: การกำหนดค่าการแสดงสิ่งที่มีอยู่สำหรับเนื้อหาและรูปแบบของคุณ

en: Manage custom view modes.
th: จัดการโหมดมุมมองที่กำหนดเอง

en: Manage custom form modes.
th: จัดการโหมดฟอร์มกำหนดเอง

[ctx: Sort order]
en: Order
th: Order
    In Context: Sort order

en: %entity_label: Administer form display
th: %entity_label: การบริหารจัดการรูปแบบการแสดงผล

en: The label of the entity that is related to the file.
th: ชื่อของเอนทิตีที่เกี่ยวข้องกับไฟล์

en: Access the Files overview page
th: เข้าหน้าภาพรวมของไฟล์

en: Get an overview of all files.
th: ดูภาพรวมของไฟล์ทั้งหมด

en: A local file system path where public files will be stored. This directory must exist and be writable by Drupal. This directory must be relative to the Drupal installation directory and be accessible over the web. This must be changed in settings.php
th: ระบบแฟ้ม local เส้นทางที่ไฟล์สาธารณะจะถูกเก็บไว้ ไดเรกทอรีนี้จะต้องมีอยู่ และสามารถเขียนได้โดย Drupal . ไดเรกทอรีนี้จะต้องสัมพันธ์กับไดเรกทอรีการติดตั้ง Drupal และสามารถเข้าถึงได้ผ่านทางเว็บ นี้จะต้องเปลี่ยนไปใน settings.php

en: The toolbar cannot be set to a horizontal orientation when it is locked.
th: แถบเครื่องมือไม่สามารถกำหนดให้แนวนอนเมื่อมันถูกล็อก

en: Alter the HTTP response status code used by this view, mostly helpful for empty results.
th: เปลี่ยนสถานะการตอบสนอง HTTP ใช้มุมมองนี้ ส่วนใหญ่เป็นประโยชน์สำหรับผลลัพธ์ที่ว่างเปล่า

en: Selected:
th: เลือกแล้ว

en: Block layout
th: รูปแบบบล็อก

en: Creating and managing custom block types
th: การสร้างและจัดการชนิดของบล็อกเอง

en: The custom block language code.
th: รหัสภาษาบล็อกที่กำหนดเอง

en: The time that the custom block was last edited.
th: เวลาที่แก้ไขบล็อกเองล่าสุด

en: Block category
th: หมวดหมู่บล็อก

en: Hide block if the view output is empty
th: ซ่อนบล็อกถ้าเอาท์พุทวิวเป็นที่ว่างเปล่า

en: Enter caption here
th: ป้อนคำอธิบายที่นี่

en: The @entity_type to which the comment is a reply to.
th: @entity_type เป็นความคิดเห็น ที่ตอบกลับ

en: The number of comments an entity has.
th: จำนวนของความคิดเห็นที่มีอยู่

en: The most recent of last comment posted or entity updated time.
th: การแสดงความคิดเห็นล่าสุดหรือเวลาในการการปรับปรุงเอนทิตี

en: Display the last comment of an entity
th: แสดงความคิดเห็นล่าสุดของเอนทิตี

en: The last comment of an entity.
th: ความคิดเห็นล่าสุดของเอนทิตี

en: The User ID of the author of the last comment of an entity.
th: IDของผู้เขียนในความคิดเห็นล่าสุดของเอนทิติ

en: The entity type to which the comment is a reply to.
th: ชนิดเอนทิตีที่เป็นความคิดเห็นการตอบกลับ

en: Display the standard add comment link used on regular @entity_type, which will only display if the viewing user has access to add a comment.
th: แสดงการเชื่อมโยงมาตรฐานเพิ่มความคิดเห็นเกี่ยวกับการใช้ @entity_type,จะแสดงได้เฉพาะถ้าผู้ใช้เข้าไปเพิ่มข้อคิดเห็นเท่านั้น

en: Display nodes only if a user posted the @entity_type or commented on the @entity_type.
th: แสดงโหนดเฉพาะในกรณีที่ผู้ใช้โพสต์ @entity_type หรือ แสดงความคิดเห็นบน @entity_type.

en: Comments of the @entity_type using field: @field_name
th: ความคิดเห็นของ @entity_type โดยใช้ช่องรับข้อมูล @field_name

en: Relate all comments on the @entity_type. This will create 1 duplicate record for every comment. Usually if you need this it is better to create a comment view.
th: ความคิดเห็นที่เกี่ยวข้องทั้งหมดของ @entity_type จะสร้างเรกคอร์ดที่ซ้ำกัน 1เรกคอร์ด สำหรับทุกความคิดเห็นถ้าคุณต้องการสิ่งนี้มันจะดีกว่าที่จะสร้างมุมมองความคิดเห็น

en: The ID of the entity of which this comment is a reply.
th: รหัสของเอนทิตี ซึ่งความคิดเห็นนี้คือการตอบกลับ

en: The entity type to which this comment is attached.
th: ชนิดของเอนทิตีที่แนบมากับความคิดเห็น

en: Comment field name
th: ชื่อช่องรับข้อมูลความคิดเห็น

en: The field name through which this comment was added.
th: ชื่อช่องรับข้อมูลที่มีความคิดเห็นเพิ่มขึ้นมา

en: Last comment ID
th: รหัสความคิดเห็นล่าสุด

en: Last comment timestamp
th: รหัสความคิดเห็นล่าสุด

en: The time that the last comment was created.
th: เวลาที่ความคิดเห็นถูกแก้ไขครั้งสุดท้าย

en: Last comment name
th: ความคิดเห็นล่าสุด

en: The name of the user posting the last comment.
th: ชื่อของผู้ใช้งานที่แสดงความคิดเห็นล่าสุด

en: Last comment user ID
th: รหัสความคิดเห็นล่าสุด

en: The number of comments.
th: จำนวนความเห็น

en: Computed date
th: วันที่คำนวณ

en: The computed DateTime object.
th: คำนวณ DateTime object.

en: Log entries
th: เข้าสู่ระบบรายการ

en: Contains a list of log entries.
th: รายชื่อของรายการบันทึก

en: The user ID of the user on which the log entry was written..
th: ID ผู้ใช้ที่ได้เขียนรายการบันทึก...

en: The user on which the log entry as written.
th: ผู้ใช้ที่บันทึกรายการเป็นลายลักษณ์อักษร

en: The actual message of the log entry.
th: ข้อความจริงของการบันทึกรายการ

en: The variables of the log entry in a serialized format.
th: ข้อความจริงของการบันทึกรายการในรูปแบบต่อเนื่อง

en: Operation links for the event.
th: ลิงค์การปฏิบัติการสำหรับเหตุการณ์

en: URL of the previous page.
th: URL ของหน้าก่อนหน้านี้

en: Date when the event occurred.
th: วันที่เมื่อมีเหตุการณ์เกิดขึ้น

en: Configure language support for content.
th: กำหนดค่าการสนับสนุนภาษาสำหรับเนื้อหา

en: Managing and displaying link fields
th: การจัดการข้อมูลและแสดงลิงค์

en: Adding link text
th: เพิ่มลิงค์ข้อความ

en: Displaying link text
th: แสดงลิงค์ข้อความ

en: Adding attributes to links
th: เพิ่มการลิงค์แอตทริบิวต์

en: Validating URLs
th: การตรวจสอบ URLs

en: The uninstall process removes all data related to a module.
th: ถอนการติดตั้งลบข้อมูลทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับโมดูล

en: The date the term was last updated.
th: วันที่ได้รับการปรับปรุงข้อมูลล่าสุด

en: The time that the term was last edited.
th: เวลาที่คำถูกแก้ไขครั้งล่าสุด

en: Page display settings
th: การตั้งค่าการแสดงผลหน้า

en: Block display settings
th: การตั้งค่าแสดงบล็อก

en: View basic information
th: ดูข้อมูลพื้นฐาน

en: Enter a part of the view name or description to filter by.
th: ใส่ส่วนหนึ่งของชื่อมุมมองหรือคำอธิบายโดยการกรอง

en: Could not load the form for <q>@field-label</q>, either due to a website problem or a network connection problem.<br>Please try again.
th: ไม่สามารถโหลดแบบฟอร์มสำหรับ<q>@field-label</q>, เนื่องจากปัญหาเว็บไซต์หรือปัญหาการเชื่อมต่อเครือข่าย<br>กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Your changes to <q>@entity-title</q> could not be saved, either due to a website problem or a network connection problem.<br>Please try again.
th: การเปลี่ยนแปลงของคุณ <q>@entity-title</q> ไม่สามารถบันทึกทั้งนี้เนื่องจากปัญหาเว็บไซต์หรือปัญหาการเชื่อมต่อเครือข่าย<br>กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Reset your password
th: รีเซ็ตรหัสผ่านของคุณ

en: Move a button into the <em>Active toolbar</em> to enable it, or into the list of <em>Available buttons</em> to disable it. Buttons may be moved with the mouse or keyboard arrow keys. Toolbar group names are provided to support screen reader users. Empty toolbar groups will be removed upon save.
th: ย้ายปุ่มไป<em>แถบเครื่องมือที่ใช้งาน</em>เพื่อเปิดใช้งาน, หรือเข้ามาในรายการ <em>ปุ่มที่พร้อมใช้งาน</em> เมื่อต้องการปิดใช้งาน.ปุ่มอาจจะถูกย้ายด้วยเมาส์หรือแป้นพิมพ์ลูกศรชื่อกลุ่มแถบเครื่องมือที่มีไว้เพื่อสนับสนุนผู้ใช้โปรแกรมอ่านหน้าจอ.กลุ่มแถบเครื่องมือที่ว่างเปล่าจะถูกลบออกเมื่อบัน​​ทึก

en: Button divider
th: แบ่งปุ่ม

en: CKEditor toolbar and button configuration.
th: CKEditor แถบเครื่องมือและการกำหนดค่าปุ่ม

en: Hide group names
th: ซ่อนชื่อกลุ่ม

en: Show group names
th: โชว์ชื่อกลุ่ม

en: @groupName button group in position @position of @positionCount in row @row of @rowCount.
th: @groupName button group ในตำแหน่ง @position of @positionCount ในแถว @row of @rowCount.

en: Press the down arrow key to create a new row.
th: กดปุ่มลูกศรลงเพื่อสร้างแถวใหม่

en: Press the down arrow key to activate.
th: กดปุ่มลูกศรลงเพื่อเปิดใช้งาน

en: @name @type in position @position of @positionCount in @groupName button group in row @row of @rowCount.
th: @name @type ในตำแหน่ง @position of @positionCount in @groupName button group ในแถว @row of @rowCount.

en: Press the down arrow key to create a new button group in a new row.
th: กดปุ่มลูกศรลงเพื่อสร้างกลุ่มใหม่ปุ่มในแถวใหม่

en: This is the last group. Move the button forward to create a new group.
th: นี้จะเป็นกลุ่มสุดท้าย ย้ายปุ่มไปข้างหน้าเพื่อสร้างกลุ่มใหม่

en: The "@name" button is currently enabled.
th: The "@name" ปุ่มที่กำลังเปิดใช้งาน

en: Use the keyboard arrow keys to change the position of this button.
th: ใช้ปุ่มลูกศรบนแป้นพิมพ์เพื่อเปลี่ยนตำแหน่งของปุ่มนี้

en: Press the up arrow key on the top row to disable the button.
th: กดคีย์ลูกศรขึ้นในแถวบนสุดเพื่อปิดการใช้งานปุ่ม

en: The "@name" button is currently disabled.
th: The "@name"ปุ่มปิดใช้งานอยู่

en: Use the down arrow key to move this button into the active toolbar.
th: ใช้ปุ่มลูกศรลงเพื่อย้ายปุ่มนี้ลงในแถบเครื่องมือที่ใช้งานอยู่

en: This @name is currently enabled.
th: This @name กำลังเปิดใช้งาน

en: Use the keyboard arrow keys to change the position of this separator.
th: ใช้ปุ่มลูกศรบนแป้นพิมพ์เพื่อเปลี่ยนตำแหน่งของการแบ่งนี้

en: Separators are used to visually split individual buttons.
th: ใช้การมองเห็นแยกปุ่มแต่ละปุ่ม

en: This @name is currently disabled.
th: This @name กำลังปิดการใช้งาน

en: Use the down arrow key to move this separator into the active toolbar.
th: ใช้ปุ่มลูกศรลงเพื่อย้ายคั่นนี้ลงในแถบเครื่องมือที่ใช้งานอยู่

en: You may add multiple separators to each button group.
th: คุณอาจเพิ่มหลายตัวแบ่งแยกแต่ละbutton group.

en: Please provide a name for the button group.
th: กรุณาตั้งชื่อให้ button group.

en: Button group name
th: ชื่อ Button group

en: Editing the name of the new button group in a dialog.
th: แก้ไขชื่อของbutton groupใหม่ในกล่องโต้ตอบ

en: Editing the name of the "@groupName" button group in a dialog.
th: การแก้ไขชื่อของ "@groupName" button group ในกล่องโต้ตอบ

en: Place a button to create a new button group.
th: วางปุ่มเพื่อสร้างbutton group.ใหม่

en: Add a CKEditor button group to the end of this row.
th: เพิ่ม button group  CKEditor ที่ส่วนท้ายของแถวนี้

en: Simple configuration
th: ตั้งค่าแบบง่าย

en: Configuration type
th: ประเภทการกำหนดค่า

en: Here is your configuration:
th: นี่คือการตั้งค่าของคุณ:

en: Are you sure you want to update the %name @type?
th: คุณแน่ใจว่าคุณต้องการที่จะปรับปรุง %name @type?

en: About text formats
th: เกี่ยวกับรูปแบบข้อความ

en: Image to be shown if no image is uploaded.
th: ภาพที่จะแสดงถ้าไม่มีภาพอัพโหลด

en: This text will be used by screen readers, search engines, and when the image cannot be loaded.
th: ข้อความนี้จะถูกใช้ โดยตัวอ่านหน้าจอ โปรแกรมค้นหา และเมื่อไม่สามารถโหลดภาพ

en: Placing and moving blocks
th: การวางและการย้ายบล็อก

en: Demonstrating block regions for a theme
th: แสดงบล็อกภูมิภาคสำหรับธีม

en: Toggling between different themes
th: สามารถเลือกรูปแบบที่แตกต่างกัน

en: Configuring block settings
th: การกำหนดค่าการตั้งค่าบล็อก

en: You can control the visibility of a block by restricting it to specific pages, content types, and/or roles by setting the appropriate options under <em>Visibility settings</em> of the block configuration.
th: คุณสามารถควบคุมการแสดงผลของบล็อก โดยจำกัดเฉพาะหน้า ชนิดของเนื้อหา และ/หรือบทบาทโดยการตั้งค่าตัวเลือกที่เหมาะสมภายใต้ <em>Visibility settings</em> of the block configuration.

en: Adding custom blocks
th: เพิ่มบล็อกที่กำหนดเอง

en: Custom block ID
th: บล็อกที่กำหนด ID เอง

en: Enter the name of the configuration file without the <em>.yml</em> extension. (e.g. <em>system.site</em>)
th: ป้อนชื่อของแฟ้มการกำหนดค่าโดยไม่ต้อง the <em>.yml</em> extension. (e.g. <em>system.site</em>)

en: The sender's email
th: อีเมลของผู้ส่ง

en: The email of the person that is sending the contact message.
th: อีเมลของบุคคลที่จะส่งข้อความติดต่อ

en: Relate file entities to their usage.
th: เชื่อมโยงไฟล์เอนทิตีในการใช้งาน

en: Managing and displaying file fields
th: จัดการและแสดงข้อมูลไฟล์

en: Allowing file extensions
th: อนุญาตให้นามสกุลไฟล์

en: Storing files
th: การจัดเก็บไฟล์

en: Restricting the maximum file size
th: การจำกัดขนาดไฟล์สูงสุด

en: Displaying files and descriptions
th: แสดงไฟล์และรายละเอียด

en: Flag to control whether this file should be displayed when viewing content
th: แฟล็กควบคุมว่าไฟล์นี้ควรจะแสดงเมื่อดูเนื้อหา

en: The log entry explaining the changes in this revision.
th: การบันทึกการอธิบายการเปลี่ยนแปลงในการแก้ไข

en: The ID of the shortcut.
th: ID ของทางลัด

en: The UUID of the shortcut.
th: UUID ของทางลัด

en: The bundle of the shortcut.
th: กลุ่มของทางลัด

en: Weight among shortcuts in the same shortcut set.
th: ลำดับในการแสดงผลระหว่างการตั้งค่าทางลัดในชุดเดียวกัน

en: Route name
th: ชื่อเส้นทาง

en: The language code of the shortcut.
th: รหัสภาษาของทางลัด

en: Shortcut link
th: ลิงค์ทางลัด

en: Relate nodes to taxonomy terms, specifying which vocabulary or vocabularies to use. This relationship will cause duplicated records if there are multiple terms.
th: โหนดที่เกี่ยวข้องกับการจัดระเบียบข้อมูล

en: Taxonomy term ID
th: ข้อมูลมีการจัดการหมวดหมู่โดยID

en: Return to site content
th: ย้อนกลับไปยังเนื้อหาของเว็บไซต์

en: Preferred admin language code
th: ผู้ดูแลระบบภาษา

en: The user's preferred language code for receiving emails and viewing the site.
th: ภาษาที่ผู้ใช้ต้องการในการรับอีเมลและดูเว็บไซต์

en: Preferred language code
th: ภาษาที่ต้องการ

en: The user's preferred language code for viewing administration pages.
th: ภาษาของผู้ใช้สำหรับการดูแลระบบ

en: The name of this user.
th: ชื่อของผู้ใช้

en: The password of this user (hashed).
th: รหัสผ่านของผู้ใช้

en: The email of this user.
th: อีเมลของผู้ใช้

en: The timezone of this user.
th: เขตเวลาของผู้ใช้

en: The time that the user was created.
th: เวลาที่ผู้ใช้สร้างขึ้น

en: Initial email
th: อีเมลเริ่มต้น

en: Adding functionality to administrative pages
th: การเพิ่มฟังก์ชันการทำงานของผู้ดูแลระบบ

en: Expanding Views functionality
th: ขยายการทํางานชองวิว

en: Validate @label
th: ตรวจสอบ @label

en: Defines a field type for telephone numbers.
th: กำหนดชนิดของช่องรับข้อมูลสำหรับหมายเลขโทรศัพท์

en: simple configuration
th: การปรับแต่งง่าย

en: The timestamp that the file was created.
th: เวลาในการแก้ไข

en: The timestamp that the file was last changed.
th: เวลาที่ไฟล์ถูกเปลี่ยนแปลงล่าสุด

en: Menu links with lower weights are displayed before links with higher weights.
th: ลิงค์เมนู มีน้ำหนักต่ำกว่าจะแสดงก่อนลิงค์ที่มีน้ำหนักสูง

en: Managing and displaying text fields
th: การจัดการและการแสดงช่องข้อความ

en: Creating short text fields
th: การสร้างช่องข้อความสั้น

en: Creating long text fields
th: การสร้างช่องข้อความยาว

en: Trimming the text length
th: ความยาวของข้อความที่ถูกตัดให้สั้นลง

en: Displaying summaries instead of trimmed text
th: แสดงสรุปแทนข้อความที่ถูกตัดออก

en: Using text formats and editors
th: ใช้รูปแบบข้อความและแก้ไข

en: %name: may not be longer than @max characters.
th: %name: อาจไม่เกิน @max characters.

en: Resolution multiplier
th: ตัวคูณความละเอียด

en: Defining breakpoints and breakpoint groups
th: การกำหนดเบรกพอยต์และกลุ่มเบรกพอยต์

en: Changing the text format to %text_format will permanently remove content that is not allowed in that text format.<br><br>Save your changes before switching the text format to avoid losing data.
th: การเปลี่ยนรูปแบบข้อความ %text_format จะลบเนื้อหาที่ไม่อนุญาตให้ใช้ในรูปแบบข้อความนั้น <br><br>บันทึกการเปลี่ยนแปลงของคุณก่อนที่จะเปลี่ยนรูปแบบข้อความเพื่อหลีกเลี่ยงการสูญเสียข้อมูล

en: Change text format?
th: เปลี่ยนรูปแบบข้อความ?

en: Entity view display
th: มุมมองการแสดงผลเอนทิตี

en: Managing and displaying entity reference fields
th: การจัดการและแสดงเขตข้อมูลการอ้างอิงเอนทิตี

en: Selecting reference type
th: เลือกชนิดการอ้างอิง

en: In the field settings you can select which entity type you want to create a reference to.
th: ในการตั้งค่าช่องรับข้อมูล คุณสามารถเลือกชนิดเอนทิตีที่คุณต้องการสร้างการอ้างอิง

en: Filtering and sorting reference fields
th: การกรองและการเรียงลำดับของข้อมูลอ้างอิง

en: Displaying a reference
th: แสดงการอ้างอิง

en: Managing text formats
th: การจัดการรูปแบบข้อความ

en: Assigning roles to text formats
th: การกำหนดบทบาทในรูปแบบข้อความ

en: Selecting filters
th: การเลือกตัวกรอง

en: Import behavior
th: การนำเข้าพฤติกรรม

en: The keywords to search for.
th: คำหลักในการค้นหา

en: Managing and displaying list fields
th: การจัดการและแสดงรายการเขตข้อมูล

en: Defining option keys and labels
th: การกำหนดปุ่มตัวเลือกและป้ายชื่อ

en: Choosing list field type
th: เลือกชนิดของรายการช่องรับข้อมูล

en: Dependency of required module @module
th: การใช้โมดูล @module

en: The vocabulary to which the term is assigned.
th: คำศัพท์ที่เป็นคำที่กำหนด

en: Viewing tours
th: ดูทัวร์

en: Creating tours
th: สร้างทัวร์

en: Managing user account fields
th: การจัดการผู้ใช้บัญชีในช่องรับข้อมูล

en: Timestamp value
th: เวลาในการแก้ไขค่า

en: Synchronizing configuration
th: การกำหนดค่าตรงกัน

en: Starting configuration synchronization.
th: เริ่มการปรับแต่งข้อมูลให้ตรงกัน

en: Configuration synchronization has encountered an error.
th: การปรับแต่งข้อมูลให้ตรงกันได้พบข้อผิดพลาด

en: Administer responsive images
th: จัดการภาพที่ตอบสนอง

en: Synchronizing configuration: @op @name.
th: การกำหนดค่าตรงกัน:@op @name.

en: A brief description of your block.
th: คำอธิบายโดยย่อของบล็อกของคุณ

en: Custom Entity ID
th: รหัสเอนทิตีแบบกำหนดเอง

en: Specify a custom entity ID. This will override the entity ID in the configuration above.
th: ระบุรหัสเอนทิตีแบบกำหนดเอง นี้จะแทนรหัสเอนทิตีในการกำหนดค่าข้างต้น

en: Completed @current step of @total.
th: เสร็จสิ้น@current ขั้นตอน @total

en: Importing translation files
th: การนำไฟล์เข้าแปล

en: Checking the translation status
th: ตรวจสอบสถานะการแปล

en: Translating individual strings
th: แปลสตริงของแต่ละบุคคล

en: No screenshot
th: ไม่มีหน้าจอ

en: Delete orphaned files after
th: ลบไฟล์ orphaned หลังจากนี้

en: Orphaned files are not referenced from any content but remain in the file system and may appear in administrative listings. <strong>Warning:</strong> If enabled, orphaned files will be permanently deleted and may not be recoverable.
th: Orphaned files ไม่ได้อ้างอิงจากเนื้อหาใด ๆ แต่ยังคงอยู่ในระบบไฟล์และอาจปรากฏในรายชื่อของผู้ดูแลระบบ. <strong>Warning:</strong> หากเปิดใช้งานOrphaned files จะถูกลบออกอย่างถาวรและอาจจะไม่ได้รับคืน

en: Configuration deletions
th: ลบการตั้งค่า

en: The listed configuration will be deleted.
th: การกำหนดค่าที่ระบุไว้จะถูกลบ

en: Enable menu link
th: เปิดใช้งานmenu link

en: Deleted and replaced configuration entity "@name"
th: ลบ และแทนการกำหนดค่าเอนทิตี "@name"

en: Action configuration
th: การกำหนดค่าติดตั้งแอคชั่น

en: Displays messages in an area.
th: แสดงข้อความในพื้นที่

en: Provides the HTTP Basic authentication provider
th: ผู้ให้บริการมีการตรวจสอบ HTTP ขั้นพื้นฐาน

en: Single import
th: นำเข้า (ทีละครั้ง)

en: Single export
th: การส่งออกทีละครั้ง

en: Allows users to translate content entities.
th: ช่วยให้ผู้ใช้ใช้ในการแปลเนื้อหาหน่วยงาน

en: Defines datetime form elements and a datetime field type.
th: กำหนดองค์ประกอบของฟอร์มวันที่และเวลาและชนิดของเขตข้อมูลวันที่และเวลา

en: Serializes entities using Hypertext Application Language.
th: Serializes หน่วยงานที่ใช้แอพลิเคชันภาษา Hypertext

en: Records which user has read which content.
th: ระเบียนที่ผู้ใช้ได้อ่านเนื้อหาที่

en: Defines an image field type and provides image manipulation tools.
th: กำหนดชนิดของเขตข้อมูลเป็นภาพ และมีเครื่องมือจัดการรูปภาพ

en: Allows users to configure languages and apply them to content.
th: ให้ผู้ใช้สามารถตั้งค่าภาษา และนำไปใช้กับเนื้อหา

en: Translates the built-in user interface.
th: แปลส่วนติดต่อผู้ใช้ภายใน

en: Updates for: @module_list
th: แก้ไขเพื่อ : @module_list

en: Handles migrations
th: จัดการกับการโยกย้าย

en: Contains migrations from older Drupal versions.
th: มีการโยกย้ายจากรุ่นเก่า Drupal

en: Configure search pages and search indexing options.
th: กำหนดค่าหน้าการค้นหาและตัวเลือกการจัดทำดัชนีการค้นหา

en: Provides a service for (de)serializing data to/from formats such as JSON and XML
th: ให้บริการ (DE) serializing ข้อมูลจาก / ไปยังรูปแบบเช่น JSON และ XML

en: Logs content statistics for your site.
th: บันทึกสถิติเนื้อหาสำหรับเว็บไซต์ของคุณ

[ctx: With components]
en: Extend
th: ขยาย

en: Users may set their own time zone
th: ผู้ใช้สามารถตั้งค่าโซนเวลาของตัวเอง

en: Remind users at login if their time zone is not set
th: เตือนผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบถ้าไม่มีการตั้งค่าโซนเวลาของตน

en: Aggregate CSS files
th: รวมไฟล์ CSS

en: %name: the email address can not be longer than @max characters.
th: %name: อีเมลจะไม่สามารถยาวกว่านี้ @max characters.

en: Automated emails, such as registration information, will be sent from this address. Use an address ending in your site's domain to help prevent these emails from being flagged as spam.
th: อีเมลอัตโนมัติ เช่น ข้อมูลการลงทะเบียนจะถูกส่งจากที่อยู่นี้ ใช้ที่อยู่ที่ลงท้ายด้วยโดเมนของเว็บไซต์ของคุณเพื่อช่วยป้องกันไม่ให้อีเมลเหล่านี้ถูกทำเครื่องหมายเป็นสแปม

en: Receive email notifications
th: ได้รับการแจ้งเตือนอีเมล

en: Show for the listed pages
th: แสดงหน้ารายการ

en: Hide for the listed pages
th: ซ่อนหน้ารายการ

en: The field name from which the comment originated.
th: ชื่อช่องรับข้อมูลซึ่งเป็นที่มาของข้อคิดเห็น

en: Overriding default settings
th: แทนที่การตั้งค่าเริ่มต้น

en: Approving and managing comments
th: อนุมัติและการจัดการความคิดเห็น

en: Administer comment types and settings
th: จัดการชนิดความคิดเห็นและการตั้งค่า

en: Comment types
th: ชนิดความคิดเห็น

en: The comment author's email address.
th: ที่อยู่อีเมลของผู้เขียนความคิดเห็น

en: Comment Type
th: ชนิดของความคิดเห็น

en: The comment type.
th: ชนิดของความคิดเห็น

en: Allow other users to contact you via a personal contact form which keeps your email address hidden. Note that some privileged users such as site administrators are still able to contact you even if you choose to disable this feature.
th: อนุญาตให้ผู้ใช้อื่น ๆ ติดต่อคุณผ่านทางแบบฟอร์มติดต่อส่วนบุคคลซึ่งเก็บที่อยู่อีเมลของคุณที่ซ่อน 
    หมายเหตุ ผู้ใช้บางคนมีสิทธิ์ เช่น ผู้ดูแลไซต์ยังสามารถติดต่อกับคุณแม้ว่าคุณเลือกที่จะปิดใช้งานคุณลักษณะนี้

en: Managing and displaying date fields
th: การจัดการข้อมูลและแสดงวันที่

en: Displaying dates
th: แสดงวันที่

en: Track images uploaded via a Text Editor
th: ติดตามการอัปโหลดภาพผ่านการแก้ไขข้อความ

en: Ensures that the latest versions of images uploaded via a Text Editor are displayed.
th: เพื่อให้แน่ใจว่ารุ่นล่าสุดของภาพที่อัพโหลดผ่านโปรแกรมแก้ไขข้อความจะปรากฏขึ้น

en: The status of the file, temporary (FALSE) and permanent (TRUE).
th: สถานะของแฟ้มชั่วคราว (FALSE) และถาวร (TRUE)

en: Web page addresses and email addresses turn into links automatically.
th: ที่อยู่เว็บและที่อยู่อีเมลจะเปลี่ยนเป็นลิงก์โดยอัตโนมัติ

en: Adding custom languages
th: เพิ่มภาษาที่กำหนดเอง

en: Adding a language switcher block
th: เพิ่มบล็อกสลับภาษา

en: Making a block visible per language
th: การทำบล็อกที่มองเห็นภาษา

en: Choosing user languages
th: ผู้ใช้เลือกภาษา

en: <em>User</em> follows the language configuration set on the user's profile page.
th: <em>User</em> ต่อไปนี้การตั้งค่าภาษาที่ตั้งอยู่บนหน้าโปรไฟล์ของผู้ใช้

en: Promote, change ownership, edit revisions, and perform other tasks across all content types.
th: โปรโมท,เปลี่ยนกรรมสิทธิ์,แก้ไขปรับปรุง ดำเนินการอื่น ๆ ในทุกประเภทเนื้อหา

en: Editing content in-place
th: แก้ไขเนื้อหาในเพลส

en: Use shortcuts
th: ใช้ทางลัด

en: Username or email address
th: ชื่อผู้ใช้งานหรืออีเมล

en: Configuring user roles
th: การกำหนดค่าบทบาทของผู้ใช้

en: Setting permissions
th: ตั้งค่าสิทธิ์

en: Managing account settings
th: การจัดการการตั้งค่าบัญชี

en: This web page allows administrators to register new users. Users' email addresses and usernames must be unique.
th: เว็บนี้จะช่วยให้ผู้ดูแลระบบเพื่อลงทะเบียนผู้ใช้ใหม่ ที่อยู่อีเมลและชื่อผู้ใช้ต้องไม่ซ้ำกัน

en: A valid email address. All emails from the system will be sent to this address. The email address is not made public and will only be used if you wish to receive a new password or wish to receive certain news or notifications by email.
th: ที่อยู่อีเมลที่ถูกต้อง อีเมลทั้งหมดจากระบบจะถูกส่งไปยังที่อยู่นี้ ที่อยู่อีเมลที่ไม่เปิดเผยและถ้าคุณต้องการจะใช้คุณจะต้องได้รับรหัสผ่านใหม่ หรือต้องรับข่าวหรือการแจ้งเตือนทางอีเมล

en: This account's preferred language for emails.
th: บัญชีนี้เป็นภาษาที่ต้องการสำหรับอีเมล

en: Notification email address
th: การแจ้งเตือนอีเมล

en: Edit the welcome email messages sent to new member accounts created by an administrator.
th: แก้ไขข้อความต้อนรับอีเมลส่งไปยังบัญชีสมาชิกใหม่ที่สร้าง โดยผู้ดูแลระบบ

en: Edit the welcome email messages sent to new members upon registering, when administrative approval is required.
th: แก้ไขข้อความต้อนรับอีเมลส่งไปยังสมาชิกใหม่เมื่อลงทะเบียน เมื่อจำเป็นต้องดูแลอนุมัติ

en: Edit the email notifying the site administrator that there are new members awaiting administrative approval.
th: แก้ไขอีเมลแจ้งผู้ดูแลเว็บไซต์ที่มีสมาชิกใหม่ที่รอการอนุมัติของผู้ดูแลระบบ

en: Edit the email messages sent to users who request a new password.
th: แก้ไขข้อความอีเมลที่ส่งไปยังผู้ใช้ที่ขอรหัสผ่านใหม่

en: Enable and edit email messages sent to users when their accounts are blocked.
th: เปิดใช้งาน และแก้ไขข้อความอีเมลที่ส่งไปยังผู้ใช้เมื่อบัญชีถูกบล็อค

en: Edit the email messages sent to users when they attempt to cancel their accounts.
th: แก้ไขข้อความอีเมลส่งไปยังผู้ใช้เมื่อพวกเขาพยายามที่จะยกเลิกบัญชีของตน

en: Enable and edit email messages sent to users when their accounts are canceled.
th: เปิดใช้งาน และแก้ไขข้อความอีเมลที่ส่งไปยังผู้ใช้เมื่อมีการยกเลิกบัญชี

en: When enabled, the user must confirm the account cancellation via email.
th: เมื่อเปิดใช้งานผู้ใช้จะต้องยืนยันการยกเลิกบัญชีผ่านทางอีเมล

en: When enabled, the user will receive an email notification after the account has been canceled.
th: เมื่อเปิดใช้งานผู้ใช้จะได้รับการแจ้งเตือนทางอีเมลหลังจากที่บัญชีได้ถูกยกเลิก

en: Password reset instructions will be mailed to %email. You must log out to use the password reset link in the email.
th: การตั้งค่ารหัสผ่าน จะถูกส่งไปยัง %email 
    คุณต้องออกจากระบบก่อน เพื่อรีเซ็ตรหัสผ่านในอีเมลของคุณ

en: Further instructions have been sent to your email address.
th: คำแนะนำเพิ่มเติมได้ถูกส่งไปยังที่อยู่อีเมลของคุณ

en: When the user has the following roles
th: เมื่อผู้ใช้มีบทบาทดังนี้

en: If you select no roles, the condition will evaluate to TRUE for all users.
th: ถ้าคุณไม่เลือก เงื่อนไขจะประเมินเป็น TRUE สำหรับผู้ใช้ทั้งหมด

en: OPML fields
th: ช่องรับข้อมูล OPML

en: Duplicate view
th: มุมมองที่ซ้ำกัน

en: The default administration theme for Drupal 8 was designed with clean lines, simple blocks, and sans-serif font to emphasize the tools and tasks at hand.
th: รูปแบบการจัดการเริ่มต้นสำหรับ Drupal 8 ได้รับการออกแบบและเรียบง่าย , บล็อก , แบบอักษร Sans serif จะเน้นเครื่องมือ

en: Edit menu link %title
th: แก้ไขmenu link %title

en: This link is provided by the @name module. The title and path cannot be edited.
th: ลิงค์นี้ทำได้โดยการ @name module. ชื่อและพาทที่ไม่ได้มีการแก้ไข

en: The maximum depth for a link and all its children is fixed. Some menu links may not be available as parents if selecting them would exceed this limit.
th: ความลึกสูงสุดสำหรับการเชื่อมโยงและลิงค์รองได้รับการแก้ไข

en: Link weight among links in the same menu at the same depth. In the menu, the links with high weight will sink and links with a low weight will be positioned nearer the top.
th: ลิงค์ในกลุ่มเมนูเดียวกันที่ระดับความลึกเดียวกัน เมนูลิงค์ที่มีลำดับในการแสดงผล (เรียงจากตัวเลขน้อยลงไปหามาก)

en: Manage form and displays settings of comments.
th: จัดการฟอร์มรับค่าและค่าติดตั้งการแสดงผลของความคิดเห็น

en: The message UUID.
th: ข้อความ UUID

en: Updating translations for JavaScript and default configuration.
th: ปรับปรุงการแปลสำหรับ Javascript และการตั้งค่าเริ่มต้น

en: Updating default configuration (@percent%).
th: ปรับปรุงการตั้งค่าเริ่มต้น (@percent%).

en: Updated default configuration.
th: การปรับปรุงการกำหนดค่าเริ่มต้น

en: Allows administrators to create custom menu links.
th: ผู้ดูแลระบบสามารถสร้างการเชื่อมโยงเมนูที่กำหนดเองได้

en: The entity ID for this menu link content entity.
th: รหัสเอนทิตีสำหรับเมนูที่เนื้อหามีเชื่อมโยงเมนูนี้

en: The content menu link UUID.
th: ลิงค์เมนู UUID

en: The content menu link bundle.
th: ลิงค์เมนูเนื้อหา

en: The menu name. All links with the same menu name (such as "tools") are part of the same menu.
th: ชื่อของเมนู ลิงค์ทั้งหมดที่มีชื่อเมนูเดียวกัน (เช่น "เครื่องมือ") เป็นส่วนหนึ่งของเมนูเดียวกัน

en: Parent plugin ID
th: ลำดับชั้นของรหัสปลั๊กอิน

en: The ID of the parent menu link plugin, or empty string when at the top level of the hierarchy.
th: รหัสปลั๊กอินที่เชื่อมโยงเมนูหลักหรือสตริงที่ว่างเปล่าเมื่ออยู่ระดับบนสุดของลำดับขั้น

en: Custom menu link
th: ลิงค์เมนูที่กำหนดเอง

en: The language of the content or translation.
th: ภาษาของเนื้อหาหรือการแปล

en: The language the original content is in.
th: ภาษาต้นฉบับที่อยู่ในเนื้อหา

en: Configuring search pages
th: การกำหนดค่าการค้นหาหน้า

en: Managing the search index
th: การจัดการดัชนีการค้นหา

en: Displaying the Search block
th: แสดงบล็อกของผลการค้นหา

en: Searching your site
th: ค้นหาเว็บไซต์ของคุณ

en: Extending the Search module
th: ขยายโมดูลค้นหา

en: Search index progress
th: ค้นหาความคืบหน้าดัชนี

en: Site administration toolbar
th: แถบเครื่องมือการบริหารเว็บไซต์

en: View user information
th: ดูข้อมูลผู้ใช้

en: First page
th: หน้าแรก

en: Negate the condition
th: จากเงื่อนไข

en: Finalizing configuration synchronization.
th: สรุปการปรับแต่งข้อมูลให้ตรงกัน

en: %theme theme installed.
th: ติดตั้งธีม%theme แล้ว

en: Base field override
th: เขตข้อมูล

en: Blocks are placed and configured specifically for each theme. The Block layout page opens with the default theme, but you can toggle to other installed themes.
th: บล็อกจะถูกวางไว้และการกำหนดค่าเฉพาะสำหรับแต่ละหัวข้อ หน้าบล็อกจะเปิดรูปแบบเริ่มต้น แต่คุณสามารถสลับรูปแบบการติดตั้งอื่น ๆ

en: Comment operation links
th: ลิงค์ที่แสดงความคิดเห็น

en: There are no configuration changes to import.
th: ไม่มีการเปลี่ยนแปลงการตั้งค่าที่จะนำเข้า

en: Enable the personal contact form by default for new users
th: ใช้แบบฟอร์มผู้ติดต่อส่วนบุคคล โดยค่าเริ่มต้นสำหรับผู้ใช้ใหม่

en: Create and manage contact forms.
th: สร้างและจัดการรูปแบบการติดต่อ

en: The ID of the associated form.
th: ID ของแบบฟอร์มที่เกี่ยวข้อง

en: Contextual links for an area on a page are displayed using a contextual links button. There are two ways to make the contextual links button visible:
th: การบริบทเชื่อมโยงในพื้นที่ในหน้าจะแสดงโดยใช้ปุ่มเชื่อมโยงตามบริบท มีสองวิธีในการทำให้ปุ่มบริบทเชื่อมโยงการมองเห็น:

en: Once the contextual links button for the area of interest is visible, click the button to display the links.
th: เมื่อปุ่มเชื่อมโยงตามบริบทมีพื้นที่น่าสนใจมีอยู่ คลิกปุ่มเพื่อแสดงการเชื่อมโยง

en: Short description for the visually impaired
th: คำอธิบายโดยย่อสำหรับผู้พิการทางสายตา

en: Align images
th: จัดรูปภาพ

en: Uses a <code>data-align</code> attribute on <code>&lt;img&gt;</code> tags to align images.
th: ใช้<code>จัดตำแหน่งข้อมูล</code> คุณลักษณะใน<code>&lt;img&gt;</code> แท็กการจัดภาพ

en: Caption images
th: คำอธิบายภาพ

en: Uses a <code>data-caption</code> attribute on <code>&lt;img&gt;</code> tags to caption images.
th: ใช้<code>ข้อมูลคำบรรยายใต้ภาพ</code> คุณลักษณะใน<code>&lt;img&gt;</code> แท็กในคำบรรยายภาพ

en: A flag for whether the link should be enabled in menus or hidden.
th: สถานะจะแจ้งว่าการเชื่อมโยงควรจะเปิดใช้งานในเมนู หรือซ่อน

en: The time that the menu link was last edited.
th: เวลาที่ลิงค์เมนูถูกแก้ไขครั้งล่าสุด

en: Install and set as default
th: ติดตั้งและตั้งค่าเป็นค่าเริ่มต้น

en: Empty time zone
th: โซนเวลาที่ว่างเปล่า

en: Users may set their own time zone at registration
th: ผู้ใช้อาจตั้งค่าโซนเวลาของตนเองได้ที่ตอนลงทะเบียน

en: Menu levels
th: ระดับเมนู

en: Initial menu level
th: ระดับเมนูเริ่มต้น

en: Maximum number of menu levels to display
th: จำนวนสูงสุดของระดับที่เมนูจะแสดง

en: Whether or not the content related to a term is sticky.
th: หรือไม่เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับข้อมูลที่มีการปักหมุด

en: Whether or not the content related to a term is sticky. To list sticky content first, set this to descending.
th: หรือไม่เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับข้อมูลที่มีการปักหมุด เพื่อแสดงรายการเนื้อหาที่ปักหมุดตั้งค่าจากมากไปน้อย

en: The date the content related to a term was posted.
th: เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับวันที่ข้อมูลถูกโพสต์

en: Require email verification when a visitor creates an account
th: ต้องการตรวจสอบอีเมลเมื่อผู้เยี่ยมชมสร้างบัญชี

en: - No preference -
th: - ไม่มีการตั้งค่า-

en: Notify user when account is canceled
th: แจ้งเตือนผู้ใช้เมื่อมีการยกเลิกบัญชี

en: The time that the user was last edited.
th: เวลาที่ผู้ใช้ถูกแก้ไขครั้งล่าสุด

en: Primary tabs display toggle
th: การแสดงผลสลับแท็บหลัก

en: Field storage
th: ที่เก็บช่องรับข้อมูล

en: Disabling drag-and-drop functionality
th: ปิดใช้งานฟังก์ชันการลาก และการวาง

en: Improving table accessibility
th: การปรับปรุงการเข้าถึงตาราง

en: Rich Text Editor, !label field
th: ตัวแก้ไขข้อความ, !label ช่องรับข้อมูล

en: Comments are responses to content.
th: ความคิดเห็นที่ตอบสนองต่อเนื้อหา

en: Filename: %name
th: ชื่อแฟ้ม: %name

en: Recipient username
th: ชื่อผู้รับ

en: The title attribute is used as a tooltip when the mouse hovers over the image. Enabling this field is not recommended as it can cause problems with screen readers.
th: <em>Title</em> field required

en: The text with the text format applied.
th: รูปแบบข้อความ

en: Processed summary
th: สรุปการประมวลผล

en: The summary text with the text format applied.
th: สรุปข้อความตามรูปแบบข้อความที่ใช้

en: Original language of the user information
th: ภาษาต้นฉบับของข้อมูลผู้ใช้

en: Language of the translation of user information
th: ภาษาในการแปลของข้อมูลของผู้ใช้

en: Preferred language of the user
th: ภาษาที่ต้องการของผู้ใช้

en: Preferred admin language
th: ภาษาที่ต้องการของผู้ดูแลระบบ

en: Preferred administrative language of the user
th: ภาษาที่ผู้ใช้ต้องการในการบริหาร

en: A base theme with sensible default CSS classes added. Learn how to use Classy as a base theme in the <a href="https://www.drupal.org/theme-guide/8">Drupal 8 Theming Guide</a>.
th: รูปพื้นฐานกับการเรียน CSS เริ่มต้นที่เหมาะสม เรียนรู้วิธีการใช้ Classy เป็นรูปแบบพื้นฐาน <a href="https://www.drupal.org/theme-guide/8">Drupal 8 Theming Guide</a>.

en: contextual links button
th: ปุ่มเชื่อมโยงตามบริบท

en: The user or author name. This filter does not check if the user exists and allows partial matching. Does not use autocomplete.
th: ผู้ใช้หรือผู้เขียน ไม่สามารถตรวจสอบตัวกรองนี้ได้ว่าผู้ใช้ที่มีอยู่ตรงกับข้อมูลบางส่วน และไม่สามารถใช้ข้อมูลอัตโนมัติได้

en: Synchronizing extensions: @op @name.
th: มีนามสกุลตรงกัน : @op @name.

en: There is content for the entity type: @entity_type
th: มีเนื้อหาสำหรับชนิดของเอนทิตี: @entity_type

en: Provides a filter plugin that is in use in the following filter formats: %formats
th: มีปลั๊กอินของตัวกรองที่ใช้ในรูปแบบตัวกรองต่อไปนี้:: %formats

en: Providing page-specific help
th: การให้ความช่วยเหลือโดยเฉพาะหน้า

en: Content Language Settings
th: การตั้งค่าภาษาของเนื้อหา

en: An existing local file system path for storing private files. It should be writable by Drupal and not accessible over the web. This must be changed in settings.php
th: ระบบแฟ้มlocalที่มีอยู่เส้นทางการจัดเก็บไฟล์ส่วนตัว ควรจะเขียนได้ด้วย Drupal และไม่สามารถเข้าถึงได้ผ่านทางเว็บ นี้จะต้องเปลี่ยนไปใน settings.php

en: Publish status
th: สถานะการเผยแพร่

en: Whether or not the content related to a term is published.
th: หรือไม่เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับข้อมูลที่มีการเผยแพร่

[ctx: Plural]
en: Disabled
th: ปิดการใช้งาน

en: The message language code.
th: รหัสภาษาของข้อความ

en: Alternative text is required.<br />(Only in rare cases should this be left empty. To create empty alternative text, enter <code>""</code> — two double quotes without any content).
th: Alternative text is required.<br />(Only in rare cases should this be left empty. To create empty alternative text, enter <code>""</code> — two double quotes without any content

en: Entities and entity types
th: ชนิดเอนทิตี้และเอนทิตี

en: Entity sub-types
th: ชนิดย่อยของเอนทิตี

en: Fields and field types
th: ชนิดช่องรับข้อมูลและช่องรับข้อมูล

en: Formatters and view modes
th: จัดรูปแบบและโหมดมุมมอง

en: Widgets and form modes
th: เครื่องมือและโหมดแบบฟอร์ม

en: Enabling field types, widgets, and formatters
th: เปิดใช้งานชนิดของช่องรับข้อมูล เครื่องมือ และการจัดรูปแบบ

en: Creating a field
th: สร้างเขตข้อมูล

en: Re-using fields
th: การใช้เขตข้อมูลใหม่

en: Configuring field editing
th: การกำหนดค่าการแก้ไขเขตข้อมูล

en: Configuring field display
th: การกำหนดค่าการแสดงเขตข้อมูล

en: Configuring view and form modes
th: การกำหนดค่ามุมมองและรูปแบบ

en: Listing fields
th: แสดงรายการเขตข้อมูล

en: Images larger than <strong>@max</strong> pixels will be resized.
th: ภาพที่ใหญ่กว่า <strong>@max</strong> พิกเซลจะได้รับการปรับขนาด

en: Define how text is handled by combining filters into text formats.
th: กำหนดวิธีจัดการข้อความ โดยการรวมตัวกรองในรูปแบบข้อความ

en: The menu link language code.
th: รหัสภาษาลิงค์เมนู

en: Role requires permission <em>view revisions</em> and <em>edit rights</em> for nodes in question or <em>administer nodes</em>.
th: บทบาทต้องได้รับอนุญาต <em>ดูการปรับปรุง</em> และ <em>แก้ไขสิทธิ</em>สำหรับโหนดในคำถามหรือ<em>จัดการโหนด</em>.

en: Role requires permission to <em>view revisions</em> and <em>delete rights</em> for nodes in question or <em>administer nodes</em>.
th: บทบาทที่จะต้องได้รับอนุญาต  <em>ดูการปรับปรุง</em>และ <em>ลบสิทธิ</em> สำหรับโหนดในคำถามหรือ <em>จัดการโหนด</em>.

en: The location this shortcut points to.
th: จุดทางลัดนี้จะไปยังสถานที่

en: Trusted Host Settings
th: การตั้งค่าโฮสต์ที่เชื่อถือได้

en: Change site name, email address, slogan, default front page, and error pages.
th: เปลี่ยนชื่อเว็บไซต์,ที่อยู่ของอีเมล,สโลแกน,และข้อผิดพลาดของหน้า

en: This is only used when the site is configured to use a separate administration theme on the Appearance page.
th: นี้จะใช้เฉพาะเมื่อเว็บไซต์ที่มีการกำหนดค่าการใช้รูปแบบการบริหารจัดการที่แยกจากกันในหน้าลักษณะ

en: Link to any page
th: เชื่อมโยงไปยังเพจอื่น

en: This allows to bypass access checking when linking to internal paths.
th: นี้ช่วยให้หลีกเลี่ยงการเข้าตรวจสอบเมื่อการเชื่อมโยงภายในพาธ

en: Note: content may be kept, unpublished, deleted or transferred to the anonymous user depending on the configured user settings.
th: หมายเหตุ : เนื้อหาอาจถูกเก็บไว้ ที่ไม่ได้แสดง ถูกลบหรือ ย้ายไปที่ไม่ระบุชื่อผู้ใช้ขึ้นอยู่กับการกำหนดค่าของผู้ใช้การตั้งค่า

en: Configuration updates
th: การปรับปรุงการตั้งค่า

en: The listed configuration will be updated.
th: การกำหนดค่าที่ระบุไว้จะมีการปรับปรุง

en: Block Content revision is a history of changes to block content.
th: การแก้ไขประวัติของการเปลี่ยนแปลงเพื่อบล็อกเนื้อหา

en: Get the actual block content from a block content revision.
th: เรียกดูเนื้อหาของบล็อกที่เกิดขึ้นจริงจากการปรับปรุงเนื้อหาในบล็อก

en: Field, widget, and formatter information
th: ช่องรับข้อมูล , เครื่องมือ และการจัดรูปแบบของข้อมูล

en: Provided by modules
th: ให้บริการโดยโมดูล

en: Here is a list of the currently enabled field, formatter, and widget modules:
th: นี่คือรายการของโมดูลขณะนี้เปิดใช้งานช่องรับข้อมูล, การจัดรูปแบบและโมดูลเครื่องมือ:

en: Provided by Drupal core
th: สถานะของ Drupal core

en: Defining image styles
th: การกำหนดลักษณะภาพ

en: Naming image styles
th: การตั้งชื่อลักษณะของรูปภาพ

en: Configuring image fields
th: การตั้งค่าเขตข้อมูลภาพ

en: Configuring displays and form displays
th: การกำหนดค่าการแสดงผลและการแสดงรูปแบบ

en: The location this menu link points to.
th: ตำแหน่งที่ลิงค์เมนูนี้ไป

en: Indicates whether the menu link should be rediscovered
th: ระบุว่าลิงค์เมนูควรได้รับการค้นพบ

en: The username of the content author.
th: ชื่อผู้ใช้งานของผู้เขียนเนื้อหา

en: Defining responsive image styles
th: การกำหนดลักษณะภาพที่ตอบสนอง

en: Using responsive image styles in Image fields
th: ใช้ลักษณะการตอบสนองภาพในภาพ

en: Responsive image styles
th: รูปแบบของรูปภาพ Responsive

en: Using maintenance mode
th: การใช้โหมดการบำรุงรักษา

en: Configuring the file system
th: การกำหนดค่าระบบไฟล์

en: Configuring the image toolkit
th: การกำหนดค่าเครื่องมือภาพ

en: Managing vocabularies
th: การจัดการคำศัพท์

en: Managing terms
th: การจัดการธีม

en: Classifying entity content
th: การจำแนกเนื้อหาของเอนทิตี

en: Adding new terms during content creation
th: เพิ่มเงื่อนไขใหม่ในระหว่างการสร้างเนื้อหา

en: Provides links to perform entity operations.
th: แสดงลิงค์ในแก้ไข / ลบเอนทิตี้

en: Filter by view name or description
th: กรองตามชื่อวิวหรือคำอธิบาย

en: Is super user
th: เป็นsuper user

en: Request format
th: รูปแบบคำขอ

en: A flag indicating whether this is the default translation.
th: แฟล็กที่บ่งบอกว่า เป็นการเริ่มต้นแปล

en: Hide lower priority columns
th: ซ่อนคอลัมน์ที่ไม่สำคัญ

en: This page also provides an overview of how much of the site's interface has been translated for each configured language.
th: หน้านี้แสดงภาพรวมส่วนติดต่อผู้ใช่ของเว็บไซต์ ได้รับการแปลภาษาสำหรับแต่ละภาษากำหนด

en: Depending on your site features, additional modules that you might want to enable are:
th: ขึ้นอยู่กับคุณลักษณะของไซต์ของคุณ โมดูลเพิ่มเติมที่คุณอาจต้องการเปิดใช้งาน :

en: Using the personal contact form
th: ใช้แบบฟอร์มผู้ติดต่อส่วนบุคคล

en: Configuring contact forms
th: การกำหนดค่ารูปแบบการติดต่อ

en: Linking to contact forms
th: เชื่อมโยงไปยังแบบฟอร์มติดต่อ

en: Adding content to contact forms
th: เพิ่มเนื้อหาแบบฟอร์มติดต่อ

en: Configuring form displays
th: การกำหนดค่าการแสดงรูปแบบ

en: Using text fields with text formats
th: การใช้เขตข้อมูลข้อความที่มีรูปแบบข้อความ

en: Setting the allowed link type
th: การตั้งค่าการเชื่อมโยงชนิดที่ได้รับอนุญาต

en: In the field settings you can define the allowed link type to be <em>internal links only</em>, <em>external links only</em>, or <em>both internal and external links</em>. <em>Internal links only</em> and <em>both internal and external links</em> options enable an autocomplete widget for internal links, so a user does not have to copy or remember a URL.
th: In the field settings you can define the allowed link type to be <em>internal links only</em>, <em>external links only</em>, or <em>both internal and external links</em>. <em>Internal links only</em> and <em>both internal and external links</em> options enable an autocomplete widget for internal links, so a user does not have to copy or remember a UR

en: Unable to install the %module module since it does not exist.
th: ไม่สามารถติดตั้ง  %module โมดูลเพราะมันไม่มีอยู่จริง

en: Configuration %name depends on the %owner extension that will not be installed after import.
th: การกำหนดค่า %name ขึ้นอยู่กับ %owner ส่วนขยายที่จะไม่ได้รับการติดตั้งหลังจากที่นำเข้า

en: Interface text
th: ข้อความอินเตอร์เฟซ

en: Inaccessible
th: ไม่สามารถเข้าถึงได้

en: Empty block library behavior
th: ลักษณะไลบรารีของบล็อกว่าง

en: Provides a link to add a new block.
th: มีการเชื่อมโยงเพื่อเพิ่มบล็อกใหม่

en: The configuration cannot be imported because it failed validation for the following reasons:
th: การกำหนดค่าไม่สามารถนำเข้าเพราะมันล้มเหลวในการตรวจสอบด้วยเหตุผลต่อไปนี้:

en: Working with multilingual views
th: การทำงานกับมุมมองที่พูดได้หลายภาษา

en: If your site has multiple languages and translated entities, each result row in a view will contain one translation of each involved entity (a view can involve multiple entities if it uses relationships). You can use a filter to restrict your view to one language: without filtering, if an entity has three translations it will add three rows to the results; if you filter by language, at most one result will appear (it could be zero if that particular entity does not have a translation matching your language filter choice). If a view uses relationships, each entity in the relationship needs to be filtered separately. You can filter a view to a fixed language choice, such as English or Spanish, or to the language selected by the page the view is displayed on (the language that is selected for the page by the language detection settings either for Content or User interface).
th: ถ้าไซต์ของคุณมีหลายภาษาและนิติบุคคลแปล ผลลัพธ์แต่ละแถวในมุมมองจะประกอบด้วยหนึ่งในการแปลของแต่ละเอนทิตีเกี่ยวข้อง (มุมมองสามารถเกี่ยวข้องกับเอนทิตีหลายถ้าใช้ความสัมพันธ์) คุณสามารถใช้ตัวกรองเพื่อจำกัดมุมมองของคุณหนึ่งภาษา: ไม่ มีกรอง ถ้าองค์กรมีการแปลสาม มันจะเพิ่มแถวสามผล ถ้าคุณกรองข้อมูลตามภาษา มากที่สุดหนึ่งผลลัพธ์จะปรากฏขึ้น (อาจเป็นศูนย์ถ้าเอนทิตีใดที่มีการแปลตรงตัวเลือกตัวกรองภาษาของคุณ) ถ้ามองการใช้ความสัมพันธ์ แต่ละเอนทิตีในความสัมพันธ์ต้องสามารถกรองแยกต่างหาก คุณสามารถกรองมุมมองการเลือกภาษาถาวร เช่นภาษาอังกฤษหรือสเปน หรือภาษาที่เลือก ด้วยหน้า จะปรากฏบน (ภาษาที่เลือกสำหรับหน้า โดยการตั้งค่าการตรวจหาภาษา สำหรับส่วนติดต่อผู้ใช้หรือเนื้อหา)

en: Because each result row contains a specific translation of each entity, field-level filters are also relative to these entity translations. For example, if your view has a filter that specifies that the entity title should contain a particular English word, you will presumably filter out all rows containing Chinese translations, since they will not contain the English word. If your view also has a second filter specifying that the title should contain a particular Chinese word, and if you are using "And" logic for filtering, you will presumably end up with no results in the view, because there are probably not any entity translations containing both the English and Chinese words in the title.
th: เนื่องจากแต่ละแถวแสดงผลลัพธ์ประกอบด้วยการแปลเฉพาะของแต่ละเอนทิตี ระดับฟิลด์ตัวกรองจะยังเทียบแปลเอนทิตีเหล่านี้ ตัวอย่าง ถ้ามุมมองของคุณมีตัวกรองที่ระบุว่า ชื่อเอนทิตีควรประกอบด้วยคำภาษาอังกฤษ คุณจะสันนิษฐานว่ากรองแถวทั้งหมดที่ประกอบด้วยการแปลภาษาจีน เนื่องจากพวกเขาจะประกอบด้วยคำภาษาอังกฤษ ถ้ามุมมองของคุณมีตัวเลือกที่สองที่ระบุว่า ชื่อเรื่องควรประกอบด้วยคำจีนเฉพาะ และ ถ้าคุณใช้ "และ" ตรรกะสำหรับการกรอง คุณจะน่าจะจบลง ด้วยผลไม่ในมุมมอง เนื่องจากคงไม่มีคำแปลเอนทิตีใดๆ ที่ประกอบด้วยทั้งภาษาอังกฤษและภาษาจีนคำในชื่อเรื่อง

en: Independent of filtering, you can choose the display language (the language used to display the entities and their fields) via a setting on the display. Your language choices are the same as the filter language choices, with an additional choice of "Content language of view row" and "Original language of content in view row", which means to display each entity in the result row using the language that entity has or in which it was originally created. In theory, this would give you the flexibility to filter to French translations, for instance, and then display the results in Spanish. The more usual choices would be to use the same language choices for the display language and each entity filter in the view, or to use the Row language setting for the display.
th: อิสระตัวกรอง คุณสามารถเลือกภาษาแสดง (ภาษาที่ใช้ในการแสดงเอนทิตีและฟิลด์ของมัน) ผ่านการตั้งค่าการแสดง เลือกภาษาของคุณเป็นเหมือนกับตัวกรองภาษาเลือก ตัวเลือกเพิ่มเติม "ภาษาเนื้อหาของแถวในมุม" และ "ภาษาเดิมเนื้อหาในมุมมองแถว" ซึ่งหมายความว่า การแสดงแต่ละเอนทิตีในแถวแสดงผลลัพธ์โดยใช้ภาษามี หรือที่มันเดิมขึ้น ทฤษฎี นี้จะให้ความยืดหยุ่นในการกรองการแปลภาษาฝรั่งเศส การอินสแตนซ์ แล้วแสดงผลในภาษาสเปน ตัวเลือกเพิ่มเติมปกติจะใช้ภาษาแสดงและตัวกรองในมุมมองเอนทิตี้แต่ละตัวเลือกภาษาเดียวกัน หรือใช้การตั้งค่าภาษาของแถวสำหรับการแสดงผล

en: Link to @entity_type_label
th: เชื่มต่อไป @entity_type_label

en: Provide a view link to the @entity_type_label.
th: มีการเชื่อมโยงมุมมองไป @entity_type_label

en: Link to edit @entity_type_label
th: เชื่อมโยงการแก้ไข @entity_type_label

en: Provide an edit link to the @entity_type_label.
th: ให้แก้ไขการเชื่อมโยงไป @entity_type_label

en: Link to delete @entity_type_label
th: เชื่อมโยงการลบ @entity_type_label

en: Provide a delete link to the @entity_type_label.
th: ให้ลบลิงก์ไปยัง @ entity_type_label .

en: Required if you want to change the %mail or %pass below. <a href=":request_new_url" title="Send password reset instructions via email.">Reset your password</a>.
th: กรุณาใส่รหัสผ่านปัจจุบันถ้าคุณต้องการที่เปลี่ยน %mail หรือ %pass ด้านล่าง <a href=":request_new_url" title="รหัสจะถูกส่งไปทางอีเมล">รีเซ็ตรหัสผ่านของคุณ</a>

en: Password reset instructions will be sent to your registered email address.
th: รหัสผ่านของคุณ จะถูกส่งไปยังอีเมลที่ลงทะเบียนไว้

en: Unrecognized username or password. <a href=":password">Have you forgotten your password?</a>
th: ชื่อผู้ใช้หรือรหัสผ่านไม่ถูกต้อง <a href=":password">คุณลืมรหัสผ่าน?</a>

en: %name is not recognized as a username or an email address.
th: %name ไม่ใช่ชื่อผู้ใช้หรืออีเมลที่ลงทะเบียนไว้

en: Links related to the active user account
th: Links related to the user account.

en: Administrative task links
th: Contains links to administrative tasks.

en: Site information links
th: Use this for linking to site information.

en: Site section links
th: Use this for linking to the main site sections.

en: User tool links, often added by modules
th: Contains links for site visitors. Some modules add their links here.

en: [user:display-name],
    
    A request to reset the password for your account has been made at [site:name].
    
    You may now log in by clicking this link or copying and pasting it into your browser:
    
    [user:one-time-login-url]
    
    This link can only be used once to log in and will lead you to a page where you can set your password. It expires after one day and nothing will happen if it's not used.
    
    --  [site:name] team
th: [user:display-name], การตั้งค่ารหัสผ่าน สำหรับบัญชีของคุณ สามารถแก้ไขได้ที่ [site:name].ตอนนี้คุณสามารถเข้าสู่ระบบ โดยการคลิกที่ลิงค์นี้ หรือ คัดลอกและวางที่เบราว์เซอร์อินเตอร์เน็ตเพื่อไปยังเบราว์เซอร์ของคุณ [user:one-time-login-url] การเชื่อมโยงนี้ สามารถกระทำได้ครั้งเดียวเพื่อเข้าสู่ระบบ คุณสามารถตั้งค่ารหัสผ่านของคุณ ก่อนที่จะหมดอายุภายในหนึ่งวันหลังจากนี้  --  [site:name] ทีม
