Drupal core (8.6.13) - en to cy translation catalogue (1597 entries)

en: Forms
cy: Ffurflenni

en: Home
cy: Hafan

en: User interface
cy: Rhyngwyneb defnyddwyr

en: Title
cy: Pennawd

en: Body
cy: Corff

en: Next
cy: Nesaf

en: user
cy: defnyddiwr

en: Pages
cy: Tudalennau

en: Save configuration
cy: Cadw ffurfweddiad

en: delete
cy: dileu

en: Status
cy: Statws

en: Create a new user account.
cy: Creu cyfrif defnyddiwr newydd.

en: Prefix
cy: Rhagddodiad

en: Suffix
cy: Ôl-ddoddiadau

en: Delete
cy: Dileu

en: Submit
cy: Cyflwyno

en: Operations
cy: Gweithrediad

en: Content
cy: Cynnwys

en: Value
cy: Gwerth

en: Username
cy: Enw defnyddiwr

en: Email address
cy: Cyfeiriad e-bost

en: Groups
cy: Grwpiau

en: Type
cy: Math

en: Author
cy: Awdur

en: Replies
cy: Atebion

en: Closed
cy: Ar gau

en: yes
cy: ie

en: List
cy: Rhestr

en: Subject
cy: Testun

en: closed
cy: wedi cau

en: Actions
cy: Gweithredoedd

en: disabled
cy: analluog

en: Confirm
cy: Cadarnhau

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Remove
cy: Symud

en: Description
cy: Disgrifiadau

en: Language
cy: Iaith

en: more
cy: mwy

en: Enable
cy: Galluogi

en: Disable
cy: Analluogi

en: Explanation or submission guidelines
cy: Eglurhad neu cyflwyniad o ganllawiau

en: Disabled
cy: Wedi ei analluogi

en: Enabled
cy: Wedi ei alluogi

en: Administration
cy: Gweinyddiaeth

en: Comments
cy: Sylwadau

en: More
cy: Mwy

en: not verified
cy: heb ei wirio

en: Last updated
cy: Diweddarwyd diwethaf

en: On
cy: Ymlaen

en: new
cy: newydd

en: Tags
cy: Tagiau

en: Block title
cy: Pennawd bloc

en: The title of the block as shown to the user.
cy: Pennawd y bloc fel a ddangosir i'r defnyddiwr.

en: Taxonomy
cy: Tacsonomi

en: Yes
cy: Ie

en: No
cy: Na

en: Content types
cy: Mathau cynnwys

en: Homepage
cy: Hafan

en: Home page
cy: Hafan

en: Download
cy: Lawrlwytho

en: Version
cy: Fersiwn

en: view
cy: gweld

en: updated
cy: wedi ei ddiweddaru

en: Overview
cy: Arolwg

en: File
cy: Ffeil

en: File path
cy: Llwybr ffeil

en: Advanced options
cy: Dewisiadau uwch

en: Release notes
cy: Nodiadau cyhoeddi

en: Edit
cy: Golygu

en: Date
cy: Dyddiad

en: Size
cy: Maint

en: Links
cy: Dolenni

en: Search
cy: Chwilio

en: Reset
cy: Ailosod

en: Daily
cy: Dyddiol

en: Weekly
cy: Wythnosol

en: None
cy: Dim

en: Display settings
cy: Dangos gosodiadau

en: This action cannot be undone.
cy: Ni ellir dad-wneud y weithred yma.

en: Number
cy: Rhif

en: Message
cy: Neges

en: No log messages available.
cy: Dim negeseuon log ar gael.

en: Password
cy: Cyfrinair

en: Block settings
cy: Gosodiadau bloc

en: - None -
cy: - Dim -

en: Country
cy: Gwlad

en: Weight
cy: Pwysau

en: The configuration options have been saved.
cy: Mae dewisadau ffurfweddu wedi ei gadw.

en: Link
cy: Dolen

en: Image
cy: Delwedd

en: Help text
cy: Testun cymorth

en: Types
cy: Mathau

en: Hierarchy
cy: Hierarchaeth

en: Multiple
cy: Lluosog

en: Required
cy: Yn ofynnol

en: root
cy: gwreiddyn

en: Parent
cy: Rhiant

en: Pages at a given level are ordered first by weight and then by title.
cy: Mae tudalennau ar lefel galw yn cael eu archebu'n gyntaf drwy bwysau ac yna drwy bennawd.

en: Depth
cy: Dyfnder

en: none
cy: dim

en: Category
cy: Categori

en: Add container
cy: Ychwanegu cynhwysydd

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Feed
cy: Porth

en: Name
cy: Enw

en: edit container
cy: golygu cynhwysydd

en: edit
cy: golygu

en: Go to previous page
cy: Ewch i'r dudalen flaenorol

en: Go to parent page
cy: Ewch i dudalen rhiant

en: Go to next page
cy: Ewch i'r dudalen nesaf

en: Import
cy: Mewnfudo

en: Book
cy: Llyfr

en: Export
cy: Allfudo

en: Taxonomy term
cy: Term tacsonomi

en: Description field
cy: Maes disgrifiad

en: settings
cy: gosodiadau

en: Node ID
cy: ID Nod

en: Field
cy: Maes

en: Outline
cy: Amlinell

en: Preview
cy: Rhagolwg

en: Save
cy: Cadw

en: Session opened for %name.
cy: Sesiwn wedi ei agor i %name.

en: Help
cy: Cymorth

en: Image settings
cy: Gosodiadau delwedd

en: True
cy: Gwir

en: False
cy: Anwir

en: Default
cy: Diofyn

en: Update
cy: Diweddaru

en: Open
cy: Ar agor

en: Blank
cy: Gwag

en: Sunday
cy: dydd Sul

en: Monday
cy: dydd Llun

en: Tuesday
cy: dydd Mawrth

en: Wednesday
cy: dydd Mercher

en: Thursday
cy: dydd Iau

en: Friday
cy: dydd Gwener

en: Saturday
cy: dydd Sadwrn

en: Core
cy: Craidd

en: High
cy: Uchel

en: Low
cy: Isel

en: Time
cy: Amser

en: Views
cy: Gwelediadau

en: Access
cy: Mynediad

en: Add
cy: Ychwanegu

en: View
cy: Gweld

en: Format
cy: Fformat

en: History
cy: Hanes

en: Path
cy: Llwybr

en: Vocabularies
cy: Geirfaoedd

en: Modules
cy: Modiwlau

en: Clear index
cy: Clirio mynegai

en: General discussion
cy: Trafodaeth gyffredinol

en: edit forum
cy: golygu fforwm

en: Forum name
cy: Enw'r fforwm

en: forum
cy: fforwm

en: Region
cy: Rhanbarth

en: link
cy: dolen

en: Display
cy: Dangos

en: Node type
cy: Math o nod

en: Menu
cy: Dewislen

en: Advanced settings
cy: Gosodiadau uwch

en: Teaser
cy: Rhagflas

en: never
cy: byth

en: Updated
cy: Newidwyd

en: actions
cy: Gweithredoedd

en: Text
cy: Testun

en: Theme
cy: Thema

en: aggregator
cy: cydgasglydd

en: Update interval
cy: Diweddaru cyfwng

en: The fully-qualified URL of the feed.
cy: URL hollol gymwys o'r porthwr.

en: Add forum
cy: Ychwanegu fforwm

en: Add term
cy: Ychwanegu term

en: Timestamp
cy: Amsernod

en: Keywords
cy: Geiriau allweddol

en: Preview comment
cy: Rhagolwg o'r sylw

en: Component
cy: Cydran

en: Statistics
cy: Ystadegaeth

en: Advanced search
cy: Chwiliad uwch

en: You are not authorized to access this page.
cy: Does gennych chi ddim hawl i gael mynediad i'r dudalen yma.

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Attachment
cy: Atodiad

en: Upload
cy: Llwytho i fyny

en: Picture
cy: Darlun

en: Upload image
cy: Llwytho ffeil i fyny

en: Before
cy: Cynt

en: After
cy: Ar ôl

en: Database type
cy: Math o Gronfa Ddata

en: User
cy: Defnyddiwr

en: action
cy: gweithred

en: Continue
cy: Parhau

en: Configure
cy: Ffurfweddu

en: Files
cy: Ffeiliau

en: file
cy: ffeil

en: Error
cy: Gwall

en: Options
cy: Dewisiadau

en: Contact
cy: Cyswllt

en: no
cy: na

en: Created
cy: Wedi ei greu

en: Node
cy: Nod

en: Sent email to %recipient
cy: Gyrru e-bost i %recipient

en: The subject of the message.
cy: Pwnc y neges.

en: Number of columns
cy: Nifer o golofnau

en: Create
cy: Creu

en: Separator
cy: Gwahanydd

en: Horizontal
cy: Llorweddol

en: Vertical
cy: Fertigol

en: Open link in new window
cy: Agor dolen mewn ffenestr newydd

en: Expanded
cy: Wedi ehangu

en: Parent item
cy: Eitem rhiant

en: Add child page
cy: Ychwanegu tudalen plant

en: Printer-friendly version
cy: Fersiwn sy'n gyfeillgar wrth argraffu

en: Update options
cy: Dewisiadau diweddaru

en: Remove from outline
cy: Symud o'r amlinelliad

en: Unknown export format.
cy: Fformat allfudo anhysbys.

en: All
cy: I gyd

en: Active
cy: Gweithredol

en: Last post
cy: Cofnod diwethaf

en: Access denied
cy: Mynediad wedi ei wrthod

en: Year
cy: Blwyddyn

en: Date format
cy: Fformat dyddiad

en: Page title
cy: Pennawd y dudalen

en: Block
cy: Bloc

en: Page
cy: Tudalen

en: 1 day | @count days
cy[0]: 1 diwrnod

en: Configuration saved.
cy: Ffurfweddiad wedi ei gadw

en: Site name
cy: Enw'r safle

en: Site slogan
cy: Arwyddair safle

en: User settings
cy: Gosodiadau defnyddiwr

en: Off
cy: I ffwrdd

en: Host
cy: Gwesteiwr

en: Available updates
cy: Diweddariadau sydd ar gael

en: Manual update check
cy: Gwiriad diweddaru gyda llaw

en: Never
cy: Byth

en: Check manually
cy: Gwirio gyda llaw

en: Up to date
cy: Yn gyfoes

en: Update available
cy: Diweddariad ar gael

en: Drupal core update status
cy: Statws uwchraddio craidd Drupal

en: Out of date
cy: Wedi dyddio

en: Header
cy: Pennawd

en: Left sidebar
cy: Bar ochr chwith

en: Right sidebar
cy: Bar ochr dde

en: Footer
cy: Troedyn

en: Recipients
cy: Derbynwyr

en: Selected
cy: Wedi ei ddewis

en: Your name
cy: Eich enw

en: To
cy: I

en: From
cy: Gan

en: Custom
cy: Addasu

en: Throttle
cy: Sbardun

en: Visibility
cy: Gwelededd

en: Roles
cy: Swyddogaethau

en: Comment
cy: Sylw

en: Hostname
cy: Enw gwesteiwr

en: Score
cy: Sgôr

en: Published
cy: Wedi ei gyhoeddi

en: Signature
cy: Llofnod

en: Filter
cy: Hidlydd

en: Location
cy: Lleoliad

en: Locale
cy: Lleoliad

en: Title field label
cy: Label pennawd maes

en: Promoted to front page
cy: Hyrwyddo i dudalen blaen

en: Sticky at top of lists
cy: Yn ludiog ar frig y rhestr

en: Revisions
cy: Diwygiadau

en: Log message
cy: Neges log

en: File ID
cy: ID ffeil

en: File name
cy: Enw ffeil

en: File MIME type
cy: Math o ffeil MIME

en: Vocabulary
cy: Geirfa

en: Vocabulary ID
cy: ID geirfa

en: Vocabulary name
cy: Enw geirfa

en: Term ID
cy: ID Term

en: Role name
cy: Enw swyddogaeth

en: Last access
cy: Mynediad diwethaf

en: Last login
cy: Mewngofnod diwethaf

en: Time zone
cy: Cylchfa amser

en: Severity
cy: Difrifoldeb

en: Global settings
cy: Gosodiadau eang

en: Fields
cy: Meysydd

en: Contains
cy: Yn cynnwys

en: Does not contain
cy: Ddim yn cynnwys

en: Is less than
cy: Mae'n llai na

en: Is less than or equal to
cy: Yn llai nag neu yn hafal i

en: Is equal to
cy: Yn gyfartal i

en: Is greater than or equal to
cy: Mae'n fwy nag neu'n hafal i

en: Is greater than
cy: Mae'n fwy nag

en: Is not equal to
cy: Nid yw'n hafal i

en: Average
cy: Cyfartaledd

en: Count
cy: Cyfrifiad

en: Overridden
cy: Wedi ei wrthwneud

en: Search settings
cy: Gosodiadau chwilio

en: Mode
cy: Modd

en: blocked
cy: wedi ei flocio

en: active
cy: weithredol

en: OPML feed
cy: Porthwr OPML

en: Number of news items in block
cy: Nifer o eitemau newyddion yn y bloc.

en: View this feed's recent news.
cy: Gweld newyddion diweddaraf y porthwr yma.

en: Feed overview
cy: Arolwg porthwr

en: Items
cy: Eitemau

en: Last update
cy: Diweddariad diwethaf

en: Next update
cy: Diweddariad nesaf

en: %time ago
cy: %time yn ôl

en: %time left
cy: %time ar ôl

en: Authored by
cy: Wedi ei awduro gan

en: Advanced
cy: Uwch

en: The feed %feed has been updated.
cy: Mae porthwr %feed wedi ei ddiweddaru.

en: Feed %feed added.
cy: Porthwr %feed wedi ei ychwanegu.

en: The feed %feed has been added.
cy: Mae porthwr %feed wedi ei ychwanegu.

en: Sort order
cy: Dosbarthu trefn

en: Up
cy: I fyny

en: Performance
cy: Perfformiad

en: Width
cy: Lled

en: Height
cy: Uchder

en: Thumbnail
cy: Disgrifiad Cryno

en: Medium
cy: Canolig

en: Media
cy: Cyfryngau

en: Sortable
cy: Dosbarthadwy

en: Plain text
cy: Testun plaen

en: Month
cy: Mis

en: Details
cy: Manylion

en: Last reply
cy: Ateb diwethaf

en: Prev
cy: Blaenorol

en: Processors
cy: Proseswyr

en: Unlimited
cy: Diderfyn

en: Current
cy: Cyfredol

en: Recipient
cy: Derbynnydd

en: OR
cy: NEU

en: Add a role to the selected users
cy: Ychwanegu swyddogaeth i'r defnyddwyr dewisedig

en: Remove a role from the selected users
cy: Symud swyddogaeth o ddefnyddwyr dewisedig

en: node
cy: nod

en: General
cy: Cyffredinol

en: Method
cy: Dull

en: Egypt
cy: yr Aifft

en: New Zealand
cy: Seland Newydd

en: Tonga
cy: Tongeg

en: Brazil
cy: Brasil

en: Japan
cy: Siapan

en: Poland
cy: Gwlad Pwyl

en: Portugal
cy: Portiwgal

en: Turkey
cy: Twrci

en: Day
cy: Dyddiad

en: Table
cy: Tabl

en: Mon
cy: Llun

en: Tue
cy: Maw

en: Wed
cy: Mer

en: Thu
cy: Iau

en: Fri
cy: Gwen

en: Sat
cy: Sad

en: Sun
cy: Sul

en: May
cy: Mai

en: am
cy: yb

en: pm
cy: yp

en: Forum
cy: Fforwm

en: Configuration
cy: Ffurfweddiad

en: Other
cy: Arall

en: Text color
cy: Lliw testun

en: Navigation
cy: Mordwyo

en: Basic
cy: Sylfaenol

en: Color
cy: Lliw

en: Link URL
cy: Cysylltu URL

en: List type
cy: Rhestru y math

en: Role
cy: Swyddogaeth

en: Allow
cy: Caniatau

en: User login
cy: Mewngofnod defnyddiwr

en: Log in
cy: Mewngofnodi

en: Updated URL for feed %title to %url.
cy: URL wedi ei ddiweddaru ar gyfer porthwr %title i %url.

en: Add new comment
cy: Ychwanegu sylw newydd

en: No terms available.
cy: Dim termau ar gael.

en: String
cy: Llinyn

en: Case
cy: Achos

en: Users
cy: Defnyddwyr

en: Not installed
cy: Heb ei osod

en: Referrer
cy: Cyfeiriwr

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
cy: Mae @site ar hyn o bryd yn cael ei gynnal a chadw. Dylem fod yn ôl yn fuan. Diolch am eich amynedd.

en: Default front page
cy: Rhagosod tudalen flaen

en: Both
cy: Y ddau

en: Argument
cy: Arg

en: Anonymous
cy: Anhysbys

en: Uninstall
cy: Dad-osod

en: Tools
cy: Arfau

en: Ascending
cy: Esgynnol

en: Descending
cy: Disgynnol

en: Normal menu item
cy: Eitem dewislen cyffredin

en: Expose
cy: Amlygu

en: Arguments
cy: Argiau

en: Operator
cy: Gweithredydd

en: Filters
cy: Hidlyddion

en: Optional
cy: Dewisol

en: Order
cy: Trefn

en: Views UI
cy: UI Gwelediadau

en: Recent comments
cy: Sylwadau diweddar

en: Random
cy: Ar hap

en: Uncategorized
cy: Heb ei gategoreiddio

en: Plain
cy: Plaen

en: Position
cy: Lleoliad

en: IP Address
cy: Cyfeiriad IP

en: The comment and all its replies have been deleted.
cy: Mae'r sylwad a'i holl atebion wedi ei ddileu.

en: Preformatted
cy: Rhagffurfio

en: Close
cy: Yn agos

en: fields
cy: meysydd

en: Save settings
cy: Cadw gosodiadau

en: Session closed for %name.
cy: Mae'r sesiwn wedi ei gau i %name.

en: Tracker
cy: Traciwr

en: Defaults
cy: Rhagosodiadau

en: Germany
cy: yr Almaen

en: Sort by
cy: Dosbarthu drwy

en: Created date
cy: Dyddiad y crewyd

en: Updated date
cy: Dyddiad wedi ei ddiweddaru

en: 1 new | @count new
cy[0]: 1 newydd                                        @count newydd

en: Default language
cy: Rhagosod iaith

en: American Samoa
cy: Samoa Americanaidd

en: Antigua and Barbuda
cy: Antigua a Barbuda

en: Argentina
cy: yr Ariannin

en: Australia
cy: Awstralia

en: Austria
cy: Awstria

en: Belarus
cy: Belarws

en: Belgium
cy: Gwlad Belg

en: Bosnia and Herzegovina
cy: Bosnia a Hercegovina

en: Bouvet Island
cy: Ynys Bouvet

en: Bulgaria
cy: Bwlgaria

en: Cameroon
cy: Camerŵn

en: Cape Verde
cy: Cabo Verde

en: Cayman Islands
cy: Ynysoedd Cayman

en: Central African Republic
cy: Gweriniaeth Canolbarth Affrica

en: China
cy: Tseina

en: Cook Islands
cy: Ynysoedd Cook

en: Czech Republic
cy: Gweriniaeth Tsiec

en: Denmark
cy: Denmarc

en: Dominican Republic
cy: Gweriniaeth Dominicanaidd

en: Equatorial Guinea
cy: Guinea Gyhydeddol

en: Faroe Islands
cy: Ynysoedd Ffaro

en: Finland
cy: y Ffindir

en: France
cy: Ffrainc

en: French Polynesia
cy: Polynesia Ffrengig

en: Greece
cy: Groeg

en: Greenland
cy: Yr Ynys Las

en: Hungary
cy: Hwngari

en: Iceland
cy: Gwlad yr Iâ

en: Iraq
cy: Irac

en: Ireland
cy: Iwerddon

en: Italy
cy: yr Eidal

en: Lebanon
cy: Libanus

en: Luxembourg
cy: Lwcsembwrg

en: Mexico
cy: Mecsico

en: Morocco
cy: Moroco

en: Mozambique
cy: Mosambic

en: Nauru
cy: Nawrŵeg

en: Netherlands
cy: yr Iseldiroedd

en: North Korea
cy: Gogledd Corea

en: Norway
cy: Norwy

en: Palau
cy: Palaw

en: Papua New Guinea
cy: Papua Guinea Newydd

en: Russia
cy: Rwsia

en: Slovakia
cy: Slofacia

en: Slovenia
cy: Slofenia

en: Solomon Islands
cy: Ynysoedd Solomon

en: South Africa
cy: De Affrica

en: Spain
cy: Sbaen

en: Switzerland
cy: y Swisdir

en: Thailand
cy: Gwlad Thai

en: Trinidad and Tobago
cy: Trinidad a Thobago

en: Turks and Caicos Islands
cy: Ynysoedd Turks a Caicos

en: Ukraine
cy: yr Iwcrain

en: United Arab Emirates
cy: Emiradau Arabaidd Unedig

en: United Kingdom
cy: Deyrnas Unedig

en: United States
cy: Unol Daleithiau

en: Wallis and Futuna
cy: Wallis a Futuna

en: Database username
cy: Enw defnyddiwr y Gronfa Ddata

en: Database password
cy: Cyfrifnair y Gronfa Ddata

en: Database name
cy: Enw'r Gronfa Ddata

en: Add user
cy: Ychwanegu defnyddiwr

en: Authoring information
cy: Awduro gwybodaeth

en: Authored on
cy: Wedi ei awduro ar

en: Leave blank for %anonymous.
cy: Gadael yn wag i %anonymous

en: Hidden
cy: Wedi cuddio

en: Other queries
cy: Ymholiadau eraill

en: Key
cy: Allwedd

en: File Upload
cy: Llwythiad ffeil i fyny

en: block
cy: bloc

en: English
cy: Saesneg

en: Edit term
cy: Golygu term

en: OPML File
cy: Ffeil OPML

en: Allowed HTML tags
cy: Tagiau HTML a ganiateir

en: Sources
cy: Ffynonellau

en: 1 item | @count items
cy[0]: 1 eitem                             @count o eitemau

en: Add menu
cy: Ychwanegu dewislen

en: menu
cy: dewislen

en: ‹ previous
cy: < blaenorol

en: next ›
cy: nesaf >

en: No items selected.
cy: Dim eitemau wedi eu dewis.

en: The update has been performed.
cy: Mae'r diweddaraid yma wedi ei wneud.

en: View user profile.
cy: Gweld proffil defnyddiwr

en: Titles only
cy: Pennawdau'n unig

en: Full text
cy: Testun llawn

en: Feed settings
cy: Gosodiadau porth

en: published
cy: wedi ei gyhoeddi

en: The changes have been saved.
cy: Mae'r newidiadau wedi cael eu cadw.

en: Undo
cy: Dadwneud

en: Member for
cy: Aelod o

en: @time ago
cy: @time yn ôl

en: No users selected.
cy: Dim defnyddwyr wedi eu dewis.

en: Select all rows in this table
cy: Dewis pob rhes yn y tabl yma

en: Deselect all rows in this table
cy: Dad-ddewis pob rhes yn y tabl yma

en: Search results
cy: Canlyniadau chwilio

en: Please enter some keywords.
cy: Rhowch eiriau allweddol i mewn.

en: Front page
cy: Tudalen flaen

en: Deleted
cy: Wedi ei ddileu

en: Languages
cy: Ieithoedd

en: Topics
cy: Testunau

en: Topic
cy: Testun

en: Today
cy: Heddiw

en: Edit menu
cy: Golygu dewislen

en: Delete menu
cy: Dileu dewislen

en: Publishing options
cy: Dewisiadau cyhoeddi

en: Create new revision
cy: Creu adolygiad newydd

en: Limit
cy: Terfyn

en: Query
cy: Ymholiad

en: Locale settings
cy: Gosodiadau lleoliad

en: Configure block
cy: Ffurfweddu'r bloc

en: How many content items to display in "day" list.
cy: Baint o eitemau cynnwys i ddangos yn rhestr "dydd".

en: Jan
cy: Ion

en: Feb
cy: Chwef

en: Mar
cy: Maw

en: Apr
cy: Ebr

en: Jun
cy: Meh

en: Jul
cy: Gorff

en: Aug
cy: Awst

en: Sep
cy: Medi

en: Oct
cy: Hyd

en: Nov
cy: Tach

en: Dec
cy: Rhag

en: Hour
cy: Awr

en: Minute
cy: Munud

en: Second
cy: Eiliad

en: Select list
cy: Dewis rhestr

en: Text field
cy: Maes testun

en: Granularity
cy: Gronynnedd

en: Posts
cy: Cofnodion

en: Alignment
cy: Aliniad

en: Configure permissions
cy: Ffurfweddu hawliau

en: AND
cy: AC

en: Revert
cy: Dychwelyd

en: Empty
cy: Gwag

en: Existing system path
cy: Llwybr system presennol

en: Path alias
cy: Llwybr arallenw

en: Greater than
cy: Yn fwy na

en: Less than
cy: Yn llai na

en: Log out
cy: Allgofnodi

en: Number of day's top views to display
cy: Nifer o ddydd y dangosir prif welediadau

en: Number of all time views to display
cy: Nifer o holl welediadau i'w dangos

en: Number of most recent views to display
cy: Nifer o welediadau mwyaf diweddar i ddangos

en: First day of week
cy: Diwrnod cyntaf yr wythnos

en: Your message has been sent.
cy: Mae'ch neges wedi ei yrru.

en: Create new account
cy: Creu cyfrif newydd

en: role
cy: swyddogaeth

en: People
cy: Pobl

en: Created new term %term.
cy: Wedi creu term newydd %term.

en: Deleted term %name.
cy: Term %name wedi ei ddileu.

en: Site information
cy: Gwybodaeth am y safle

en: Blocked
cy: Wedi blocio

en: or
cy: neu

en: Convert
cy: Trawsnewid

en: List terms
cy: Rhestru termau

en: Deleting a term will delete all its children if there are any. This action cannot be undone.
cy: Bydd dileu term yn dileu ei holl blant os oes rhai. Ni ellir dad-wneud y weithred yma.

en: Parent term
cy: Term rhiant

en: Parent terms
cy: Termau rhiant

en: Syndicate
cy: Cynghrair

en: Books
cy: Llyfrau

en: Style
cy: Arddull

en: Forums
cy: Fforymau

en: Revisions for %title
cy: Diwygiadau i %title

en: Revision
cy: Diwygiad

en: The specified passwords do not match.
cy: Nid yw'r cyfrineiriau penodol yn cyd-fynd.

en: No forums defined
cy: Dim fforymau wedi eu diffinio

en: This topic has been moved
cy: Mae'r testun yma wedi ei symud

en: Permissions
cy: Hawliau

en: Link color
cy: Lliw cyswllt

en: Date created
cy: Dyddiad crëwyd

en: Reverse
cy: Yn ôl

en: Testing
cy: Profi

en: Fiji
cy: Ffijïeg

en: Falkland Islands
cy: Ynysoedd Falkland

en: South Korea
cy: De Corea

en: Saint Vincent and the Grenadines
cy: Saint Vincent a'r Grenadines

en: British Virgin Islands
cy: Ynysoedd Virgin Prydeinig

en: U.S. Virgin Islands
cy: Ynysoedd Virgin Americanaidd

en: Vietnam
cy: Fiet Nam

en: Not published
cy: Heb ei gyhoeddi

en: File settings
cy: Gosodiadau ffeil

en: Menu settings
cy: Gosodiadau dewislen

en: Color scheme
cy: Cynllun lliw

en: Unformatted
cy: Heb ei fformatio

en: @type: deleted %title.
cy: @type: %title wedi ei ddileu.

en: RSS Feed
cy: Porth RSS

en: New comments
cy: Sylwadau newydd

en: Redirect to URL
cy: Ailgyfeirio at URL

en: Relationships
cy: Cysylltiadau

en: Relationship
cy: Perthynas

en: relationships
cy: cysylltiadau

en: The username %name has not been activated or is blocked.
cy: Nid yw'r enw defnyddiwr %name wedi ei awdurdodi neu wedi ei flocio.

en: Login attempt failed for %user.
cy: Ymgais mewngofnodi wedi methu i %user.

en: Sort criteria
cy: Dosbarthu meini prawf

en: Revision of %title from %date
cy: Diwygiad %title o %date.

en: Parent menu item
cy: Eitem dewislen rhiant

en: The username of the user to which you would like to assign ownership.
cy: Enw defnyddiwr y defnyddiwr yr hoffech neilltuo perchnogaeth

en: The action has been successfully saved.
cy: Mae'r weithred wedi ei gadw'n llwyddiannus.

en: Themes
cy: Themâu

en: JPEG quality
cy: Priodwedd JPEG

en: comment
cy: sylw

en: not published
cy: heb ei gyhoeddi

en: Published comments
cy: Sylwadau wedi eu cyhoeddi

en: Protected
cy: Wedi'i ddiogelu

en: Comment settings
cy: Gosodiadau sylw

en: Sticky
cy: Gludiog

en: Default options
cy: Dewisiadau rhagosod

en: Ok
cy: Iawn

en: Contact settings
cy: Gosodiadau cyswllt

en: Reset password
cy: Ailosod cyfrinair

en: Processing
cy: Prosesu

en: Output format
cy: Fformat allbwn

en: Temporary directory
cy: Cyfeiriadur dros dro

en: File upload error. Could not move uploaded file.
cy: Gwall llwytho'r ffeil i fyny. Methu symud y ffeil sydd wedi ei lwytho.

en: Default value
cy: Gwerth rhagosod

en: Timezone
cy: Cylchfa Amser

en: Password strength:
cy: Cryfder cyfrinair:

en: Passwords match:
cy: Cysefaill cyfrineiriau:

en: Slogan
cy: Arwyddair

en: Anonymous user
cy: Defnyddiwr anhysbys

en: The name used to indicate anonymous users.
cy: Yr enw a ddefnyddir i ddynodi defnyddwyr anhysbys.

en: Apply
cy: Ceisio

en: Please wait...
cy: Arhoswch...

en: Not translated
cy: Heb ei gyfieithu

en: Select
cy: Dewis

en: Location of comment submission form
cy: Lleoliad ffurflen cyflwyno sylw

en: Go to first page
cy: Ewch i'r dudalen gyntaf

en: Go to last page
cy: Ewch i'r dudalen olaf

en: Enter the terms you wish to search for.
cy: Rhowch y termau yr ydych eisiau chwilio amdano i mewn.

en: Underlined
cy: Wedi ei danlinellu

en: Delete role
cy: Dileu swyddogaeth

en: PHP Code
cy: Côd PHP

en: Western Sahara
cy: Gorllewin Sahara

en: Language switcher
cy: Newidydd iaith

en: Block description
cy: Disgrifiad bloc

en: Translation status
cy: Statws cyfieithu

en: Blocks
cy: Blociau

en: Configure what block content appears in your site's sidebars and other regions.
cy: Ffurfweddu pa gynnwys bloc sy'n ymddangos ar ochr eich safle a rhanbarthau eraill.

en: Delete block
cy: Dileu'r bloc

en: Save blocks
cy: Cadw blociau

en: The block settings have been updated.
cy: Mae gosodiadau y bloc wedi ei ddiweddaru.

en: Save block
cy: Cadw bloc

en: The block configuration has been saved.
cy: Mae ffurfweddiad y bloc wedi ei gadw.

en: Menus
cy: Dewislenni

en: Any customizations will be lost. This action cannot be undone.
cy: Bydd unrhyw addasiadau yn cael eu colli. Ni ellir dad-wneud y weithred yma.

en: Allows administrators to customize the site navigation menu.
cy: Yn caniatau gweinyddwyr i addasu dewislen mordwyo safle.

en: Add vocabulary
cy: Ychwanegu geirfa

en: Edit vocabulary
cy: Golygu geirfa

en: Created new vocabulary %name.
cy: Wedi creu geirfa newydd %name.

en: Updated vocabulary %name.
cy: Geirfa %name wedi ei ddiweddaru.

en: Are you sure you want to delete the vocabulary %title?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu geirfa %title?

en: Deleting a vocabulary will delete all the terms in it. This action cannot be undone.
cy: Bydd dileu geirfa yn dileu'r holl dermau sydd ynddo. Ni ellir dad-wneud y weithred yma.

en: Deleted vocabulary %name.
cy: Geirfa %name wedi ei ddileu

en: Above
cy: Uwchben

en: @min and @max
cy: @min a @max

en: Default time zone
cy: Rhagosod cylchfa amser

en: Add field
cy: Ychwanegu maes

en: The update has encountered an error.
cy: Mae'r diweddariad wedi dod ar draws gwall.

en: 1 item successfully processed: | @count items successfully processed:
cy[0]: 1 eitem wedi ei brosesu'n llwyddiannus:

en: Precision
cy: Trachywiredd

en: Theme-engine-specific settings
cy: Gosodiadau penodol-injan-thema

en: Publish
cy: Cyhoeddi

en: Unpublish
cy: Heb ei gyhoeddi

en: Permission
cy: Caniatâd

en: @module module
cy: Modiwl @module

en: Hide
cy: Cuddio

en: Anonymous commenting
cy: Rhoi sylw anhysbys

en: Anonymous posters may not enter their contact information
cy: Ni ellir poster dienw ddod i mewn i'w gwybodaeth cyswllt.

en: Anonymous posters may leave their contact information
cy: Gall posteri dienw adael eu gwybodaeth cyswllt

en: Anonymous posters must leave their contact information
cy: Dylai posteri dienw adael eu gwybodaeth cyswllt

en: Default comment setting
cy: Rhagosod gosodiad sylw

en: The content of this field is kept private and will not be shown publicly.
cy: Mae cynnwys y maes yma'n cael ei gadw'n breifat a ni fydd yn cael ei ddangos yn gyhoeddus.

en: parent
cy: rhiant

en: Date - newest first
cy: Dyddiad - mwyaf diweddar yn gyntaf

en: Date - oldest first
cy: Dyddiad - hynaf yn gyntaf

en: 1 comment | @count comments
cy[0]: 1 sylw  @count o sylwadau

en: 1 new comment | @count new comments
cy[0]: 1 sylw newydd @count o sylwadau newydd

en: Save content type
cy: Cadw math o gynnwys

en: Global
cy: Eang

en: Show descriptions
cy: Dangos disgrifiadau

en: Subtitle
cy: Is-deitl

en: Language code
cy: Côd yr iaith

en: Menu link title
cy: Pennawd dolen dewislen

en: There was an error saving the menu link.
cy: Roedd gwall wrth gadw'r dolen i'r dewislen.

en: Menu name
cy: Enw'r dewislen

en: Edit container
cy: Golygu cynhwysydd

en: Thread
cy: Llinyn

en: Reply
cy: Ateb

en: Hot topic threshold
cy: Trothwy testun chwilboeth

en: Topics per page
cy: Testunau pob tudalen

en: Posts - most active first
cy: Cofnodion - mwyaf gweithredol yn gyntaf

en: Posts - least active first
cy: Cofnodion - lleiaf gweithredol yn gyntaf

en: URL path settings
cy: Gosodiadau llwybr URL

en: Are you sure you want to revert to the revision from %revision-date?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dychwelyd i'r diwygiad o %revision-date?

en: Are you sure you want to delete the revision from %revision-date?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu diwygiad o %revision-date?

en: Distinct
cy: Amlwg

en: Maximum upload size
cy: Maint mwyaf llwytho i fyny

en: New forum topics
cy: Testunau fforwm newydd

en: @type: deleted %title revision %revision.
cy: %type: %title diwygiad %revision wedi ei ddileu.

en: Page not found
cy: Methu darganfod y dudalen

en: « first
cy: Cyntaf

en: last »
cy: olaf >>

en: Defines a file field type.
cy: Diffinio math o faes ffeil.

en: No comments available.
cy: Dim sylwadau ar gael

en: empty
cy: gwag

en: Rebuild permissions
cy: Ailgodi hawliau

en: @type: updated %title.
cy: @type: wedi diweddaru %title.

en: @type: added %title.
cy: @type: wedi ychwanegu %title.

en: Add role
cy: Ychwanegu swyddogaeth

en: Path to custom logo
cy: Llwybr at logo addasedig

en: Updated term %term.
cy: Wedi diweddaru term %term.

en: - None selected -
cy: -Dim wedi ei ddewis-

en: Discard items older than
cy: Gwaredu eitemau sy'n hŷn nag

en: Aggregator
cy: Cydgasglydd

en: There is no new syndicated content from %site.
cy: Does dim cynnwys cyffredin newydd o %site.

en: There is new syndicated content from %site.
cy: Mae yna gynnwys cyffredin newydd o %site.

en: URL to the feed.
cy: URL i'r porthwr.

en: Last time feed was checked for new items, as Unix timestamp.
cy: Tro diwethaf y cafodd y porth ei wirio am eitemau newydd, fel amsernod Unix.

en: An image representing the feed.
cy: Delwedd sy'n cynrychioli'r porthwr.

en: Entity tag HTTP response header, used for validating cache.
cy: pennawd ymateb tag endid HTTP, defnyddir ar gyfer dilysu cuddstôr

en: When the feed was last modified, as a Unix timestamp.
cy: Pa bryd y cafod y porth ei addasu ddiwethaf, fel amsernod Unix.

en: Primary Key: Unique ID for feed item.
cy: Allwedd Sylfaenol: ID unigryw i eitem porthwr.

en: Title of the feed item.
cy: Pennawd eitem y porthwr.

en: Link to the feed item.
cy: Dolen i eitem y porthwr.

en: Author of the feed item.
cy: Awdur yr eitem porthi.

en: Body of the feed item.
cy: Corff yr eitem porthi.

en: Post date of feed item, as a Unix timestamp.
cy: Cofnodi dyddiad yr eitem porth, fel amsernod Unix.

en: Unique identifier for the feed item.
cy: Dynodwr unigryw ar gyfer yr eitem porthi.

en: Alias
cy: Arallenw

en: Account settings
cy: Gosodiadau cyfrif

en: Enter your keywords
cy: Rhowch eich geiriau allweddol i mewn.

en: Clean URLs
cy: Glanhau URL

en: My account
cy: Fy nghyfrif

en: Number of topics
cy: Nifer o destunau

en: Active forum topics
cy: Testunau fforwm gweithredol

en: Read the latest forum topics.
cy: Darllen y testunau fforwm diweddaraf.

en: GD library
cy: Llyfrgell GD

en: Attach to
cy: Atodi at

en: A user is considered online for this long after they have last viewed a page.
cy: Mae defnyddiwr yn cael ei gysidro ar-lein am hyn o maser ar ôl iddynt weld tudlaen.

en: Context
cy: Cyd-destun

en: Book navigation
cy: Mordwyaeth llyfr

en: Remove this item
cy: Symud yr eitem yma

en: 1 year | @count years
cy[0]: 1 flwyddyn

en: 1 week | @count weeks
cy[0]: 1 wythnos @count wythnos

en: Module name
cy: Enw modiwl

en: Page settings
cy: Gosodiadau tudalen

en: Use pager
cy: Defnyddio galwr

en: Items to display
cy: Eitemau i ddangos

en: Offset
cy: Ongli

en: More link
cy: Dolen mwy

en: Top level book
cy: Llyfr lefel uchaf

en: contains
cy: yn cynnwys

en: The file could not be created.
cy: Ni ellir creu y ffeil.

en: Password reset instructions mailed to %name at %email.
cy: Cyfarwyddiadau ailosod cyfrinair wedi ei yrru at %name yn %email.

en: Selection type
cy: Math o ddewis

en: Check for updates
cy: Gwirio am ddiweddariadau

en: All newer versions
cy: Fersiynau mwyaf newydd i gyd

en: Only security updates
cy: Dim ond diweddariadau diogelwch

en: No update data available
cy: Dim data diweddaru ar gael

en: Not secure!
cy: Ddim yn ddiogel!

en: Revoked!
cy: Wedi ei ddiddymu!

en: Unsupported release
cy: Cyhoeddiad heb ei gefnogi

en: Can not determine status
cy: Ddim yn gallu penderfynu ar statws

en: (version @version available)
cy: (fersiwn @version ar gael)

en: See the available updates page for more information:
cy: Gweld y dudalen diweddariadau sydd ar gael am ragor o wybodaeth:

en: There is a security update available for your version of Drupal. To ensure the security of your server, you should update immediately!
cy: Mae yn ddiweddariad diogelwch ar gael ar gyfer eich fersiwn o Drupal. I sicrhau diogelwch eich gweinyddwr, dylech ddiweddaru yn syth!

en: Your version of Drupal has been revoked and is no longer available for download. Upgrading is strongly recommended!
cy: Mae eich fersiwn o Drupal wedi cael ei ddiddymu ac nid yw ar gael i'w lawrlwytho. Mae uwchraddio yn cael ei argymell yn gryf!

en: The installed version of at least one of your modules or themes has been revoked and is no longer available for download. Upgrading or disabling is strongly recommended!
cy: Fersiwn sydd wedi ei mewnosod o leiaf un o'ch nodiwlau neu themau wedi  cael eu diddymu ac ddim ar gael rhagor i lawrlwytho. Argymhellir yn gryf uwchraddio neu ei anablu!

en: Your version of Drupal is no longer supported. Upgrading is strongly recommended!
cy: Nid yw eich fersiwn o Drupal wedi ei gefnogi rhagor. Mae uwchraddio wedi ei argymell yn gryf!

en: There are updates available for your version of Drupal. To ensure the proper functioning of your site, you should update as soon as possible.
cy: Mae yna ddiweddariadau ar gael ar gyfer eich fersiwn o Drupal. I sicrhau swyddogaeth addas i'ch safle, dylech ddiweddaru mor fuan a phosib.

en: Project not secure
cy: Prosiect ddim yn ddiogel

en: This project has been labeled insecure by the Drupal security team, and is no longer available for download. Immediately disabling everything included by this project is strongly recommended!
cy: Mae'r prosiect yma wedi ei labelu yn anddiogel gan tîm diogelwch Drupal, ac nid yw ar gael rhagor i'w lawr lwytho. Mae anablu popeth yn syth sydd wedi ei gynnwys gan y prosiect yma wedi cael ei argymell yn gryf!

en: Project revoked
cy: Prosiect wedi ei ddiddymu

en: This project has been revoked, and is no longer available for download. Disabling everything included by this project is strongly recommended!
cy: Mae'r prosiect yma wedi cael ei diddymu, ac ddim ar gael bellach i'w lawrlwytho. Mae anablu popeth sydd wedi cael ei gynnwy gan y prosiect yma wedi ei argymell yn gryf!

en: Project not supported
cy: Prosiect heb ei gefnogi

en: This project is no longer supported, and is no longer available for download. Disabling everything included by this project is strongly recommended!
cy: Nid yw'r prosiect yma wedi ei gefnogi bellach, ac nid yw ar gael i'w lawrlwytho. Mae anablu popeth wedi ei gynnwys gan y prosiect wedi ei argymell yn gryf!

en: No available releases found
cy: Dim cyhoeddiadau ar gael wedi ei ddarganfod

en: Release revoked
cy: Cyhoeddiad wedi ei ddiddymu

en: Your currently installed release has been revoked, and is no longer available for download. Disabling everything included in this release or upgrading is strongly recommended!
cy: Mae eich cyhoeddiad sydd wedi ei mewnosod yn ddiweddar wedi ei ddiddymu, ac nid yw ar gael rhagor i'w lawrlwytho. Argymhellir yn gryf i anablu popeth sydd wedi ei gynnwys yn y cyhoeddiad neu'r uwchraddio!

en: Release not supported
cy: Cyhoeddiad heb ei gefnogi

en: Your currently installed release is now unsupported, and is no longer available for download. Disabling everything included in this release or upgrading is strongly recommended!
cy: Mae eich cyhoeddiadau sydd wedi eu mewnosod yn ddiweddar heb eu cefnogi, ac ddim ar gael nawr i lawrlwytho. Argymhellir yn gryf anablu popeth sydd wedi cynnwys yn y cyhoeddiad yma neu uwchraddio!

en: Invalid info
cy: Gwybodaeth anilys

en: Security update required!
cy: Diweddariad diogelwch yn ofynnol!

en: Not supported!
cy: Heb ei gefnogi!

en: Recommended version:
cy: Fersiwn argymelledig:

en: Security update:
cy: Diweddariad Diogelwch:

en: Latest version:
cy: Fersiwn diweddaraf:

en: Development version:
cy: Fersiwn datblygedig:

en: Also available:
cy: Hefyd ar gael:

en: No name
cy: Dim enw

en: Field settings
cy: Gosodiadau maes

en: Edit forum
cy: Golygu fforwm

en: Default order
cy: Trefn rhagosod

en: This is the designated forum vocabulary. Some of the normal vocabulary options have been removed.
cy: Dyma yw'r geirfa fforwm dynodedig. Mae rhai o'r dewisadau geirfa cyffredin wedi ei symud.

en: Leave shadow copy
cy: Gadael copi cysgodol

en: If you move this topic, you can leave a link in the old forum to the new forum.
cy: Os ydych yn symud y testun yma, gallwch adael dolen yn yr hen fforwm i'r fforwm newydd.

en: Container name
cy: Enw'r cynhwysydd

en: forum container
cy: cynhwysydd fforwm

en: Created new @type %term.
cy: Wedi creu @type %term newydd.

en: The @type %term has been updated.
cy: Mae @type %term wedi ei ddiweddaru.

en: Containing any of the words
cy: Yn cynnwys unrhyw un o'r geiriau

en: Containing the phrase
cy: Yn cynnwys y brawddeg

en: Containing none of the words
cy: Ddim yn cynnwys un o'r geiriau

en: Only of the type(s)
cy: Dim ond y math(au)

en: Content ranking
cy: Graddio cynnwys

en: Keyword relevance
cy: Allweddair perthnasol

en: Number of comments
cy: Nifer o sylwadau

en: Number of views
cy: Nifer sydd wedi cael golwg

en: Factor
cy: Ffactor

en: Expand layout to include descriptions.
cy: Ehangu cynllun i gynnwys disgrifiadau.

en: Hide descriptions
cy: Cuddio disgrifiadau

en: Compress layout by hiding descriptions.
cy: Cywasgu cynllun drwy guddio disgrifiadau.

en: Color set
cy: Gosodiad lliw

en: Ordered list
cy: Rhestr mewn trefn

en: Unordered list
cy: Rhestr ddim mewn trefn

en: Case sensitive
cy: Achos sensitif

en: Maximum link text length
cy: Hyd mwyaf dolen testun

en: URLs longer than this number of characters will be truncated to prevent long strings that break formatting. The link itself will be retained; just the text portion of the link will be truncated.
cy: Bydd URL sy'n fwy na'r nifer yma o gymeiradau yn cael ei fyrhau i atal llinynau hir sydd yn torri wrth fformatio. Bydd y ddolen ei hun yn cael ei gadw'n ôl; ond bydd y rhan testun o'r ddolen yn cael ei fyrhau.

en: Reports
cy: Adroddiadau

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your logo.
cy: Os nad oes gennych ffeil uniongyrchol i fynediad ar y gweinyddwr, defnyddiwch y maes yma i lwytho eich logo.

en: Link class
cy: Dosbarth Linc

en: Install profile
cy: Gosod Proffil

en: %percentage of the site has been indexed.
cy: Mae %percentage y safle wedi cael ei mynegrifol.

en: Web server
cy: Gweinyddwr gwe

en: There is 1 item left to index. | There are @count items left to index.
cy[0]: Mae yna 1 eitem ar ôl i fynegeio. Mae yna @count o eitemau i'w fynegeio.

en: The content access permissions have been rebuilt.
cy: Mae hawliau mynediad cynnwys wedi cael eu hailgodi.

en: Column
cy: Colofn

en: Default sort
cy: Rhagosod dosbarthiad

en: sort by @s
cy: dosbarthu drwy @s

en: and
cy: ac

en: Manage actions
cy: Rheoli gweithredoedd

en: Action type
cy: Math o weithred

en: Display a message to the user
cy: Dangos neges i'r defnyddiwr

en: Unpublish comment
cy: Sylw heb ei gyhoeddi

en: Unpublish comment containing keyword(s)
cy: Sylw heb ei gyhoeddi yn cynnwys gair (geiriau) allweddol

en: Enables the categorization of content.
cy: Yn galluogi categoreiddio cynnwys.

en: Path prefix
cy: Llwybr rhagddodi

en: Auto-reply
cy: Ateb awtomatig

en: Optional auto-reply. Leave empty if you do not want to send the user an auto-reply message.
cy: Ateb awtomatig dewisol. Gadael yn wag os nad ydych eisiau gyrru neges ateb awtomatig at y defnyddwr.

en: Add @type
cy: Ychwanegu @type

en: Parent comment
cy: Sylw rhiant

en: Author's website
cy: Gwefan yr awdur

en: Display the depth of the comment if it is threaded.
cy: Arddangos dyfnder y sylwad os mewn llinyn

en: Sort by the threaded order. This will keep child comments together with their parents.
cy: Sortio drwy drefn y llinyn. Bydd hyn yn cadw sylwadau plant gyda'u rhieni.

en: Provide a simple link to reply to the comment.
cy: Darparu dolen syml i ateb y sylw.

en: Text to display
cy: Testun i ddangos

en: field
cy: maes

en: Some required modules must be enabled
cy: Mae rhai modiwlau gofynnol angen eu galluogi.

en: View settings
cy: Gweld gosodiadau

en: Week @week
cy: Wythnos @week

en: Delete view
cy: Dileu gwelediad

en: Translate
cy: Cyfieithu

en: File to import not found.
cy: Ffeil i fewnfudo heb ei ddarganfod.

en: Save translations
cy: Cadw cyfieithiadau

en: Time ago
cy: Amser yn ôl

en: Create @name
cy: Creu @name

en: Not enabled
cy: Heb ei alluogi

en: @module (<span class="admin-disabled">disabled</span>)
cy: @module (<span dosbarth="gweinydd-wedi anablu">wedi anablu</span>)

en: Save permissions
cy: Cadw hawliau

en: Effect
cy: Effaith

en: Error message
cy: Neges wall

en: Delete content type
cy: Dileu math o gynnwys

en: Change book (update list of parents)
cy: Newid y llyfr (diweddaru'r rhest o rieni)

en: Manage your site's book outlines.
cy: Rheoli amlinelliadau llyfr yn eich safle.

en: For security reasons, your upload has been renamed to %filename.
cy: Am resymau diogelwch, mae eich llwythiad i fyny wedi ei ailenwi i %filename.

en: User roles
cy: Swyddogaethau defnyddiwr

en: User account
cy: Cyfrif defnyddiwr

en: No vocabularies available.
cy: Dim geirfaoedd ar gael.

en: Title only
cy: Pennawd yn unig

en: Validator
cy: Dilysydd

en: Inherit
cy: Etifeddu

en: Use default
cy: Defnyddio rhagosod

en: 1 month | @count months
cy[0]: 1 mis
cy[1]: @count mis

en: Custom format
cy: Addasu fformat

en: The date the node was last updated.
cy: Dyddiad y ddiweddarwyd y nod ddiwethaf.

en: Direction
cy: Cyfeiriad

en: Drupal core
cy: Craidd Drupal

en: Book navigation block display
cy: Dangos mordwyaeth bloc llyfr

en: Invalid display id @display
cy: Arddangos annilys @display

en: Error: handler for @table > @field doesn't exist!
cy: Gwall: trinydd i @table.@field ddim yn bodoli!

en: Do not use a relationship
cy: Peidiwch a defnyddio cysylltiad

en: Password field is required.
cy: Mae'r maes cyfrinair yn ofynnol.

en: Display type
cy: Dangos math

en: Confirm password
cy: Cadarnhau'r cyfrinair

en: Default display order
cy: Rhagosod trefn arddangos

en: Administration theme
cy: Thema gweinyddol

en: The cache has been cleared.
cy: Mae'r stôr wedi ei glirio.

en: Isle of Man
cy: Ynys Manaw

en: Saint Pierre and Miquelon
cy: Saint Pierre a Miquelon

en: Run cron
cy: Gadael i cron redeg

en: Warning message
cy: Neges rybudd

en: The file %file could not be saved. An unknown error has occurred.
cy: Ni ellir arbed ffeil %file. Mae gwall anhysbys wedi digwydd.

en: The file's name is empty. Please give a name to the file.
cy: Mae'r enw y ffeil y gwag. Rhowch enw i'r ffeil os gwelwch yn dda.

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
cy: Dim ond ffeiliau sydd gyda'r estyniadau canlynol a ganiateir: %files-allowed.

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
cy: Mae'r ffeil %filesize yn rhagori maint ffeil mwyaf o %maxsize.

en: The file is %filesize which would exceed your disk quota of %quota.
cy: Mae'r ffeil yn %filesize sy'n rhagori eich dogn disg o %quota.

en: Upload error. Could not move uploaded file %file to destination %destination.
cy: Gwall llwytho i fyny. Nid oedd modd symud ffeil %file oedd wedi ei lawrlwytho i leoliad %destination.

en: Add to book outline
cy: Ychwanegu at amlinelliad llyfr

en: No link
cy: Dim dolen

en: outdated
cy: wedi dyddio

en: Is not one of
cy: Ddim yn un o

en: Manage tagging, categorization, and classification of your content.
cy: Rheoli tagio, categoreiddio, a dosbarthiad o'ch cynnwys.

en: Re-index site
cy: Ail-fynegeio'r safle

en: Are you sure you want to re-index the site?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau ail-fynegeio'r safle?

en: Save and continue
cy: Cadw a pharhau

en: Starts with
cy: Dechrau gyda

en: Properties
cy: Priodweddau

en: Autocomplete
cy: Hunan-gwblhau

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
cy: Mae dewis anghyfreithlon wedi ei ganfod. Cysylltwch â gweinyddwr y safle.

en: Status report
cy: Adroddiad statws

en: Not writable
cy: Ddim yn ysgrifenadwy

en: Decimal point
cy: Pwynt degol

en: Permanent
cy: Parhaol

en: Temporary
cy: Dros dro

en: Custom date format
cy: Addasu fformat dyddiad

en: Book outline
cy: Amlinelliad o'r llyfr

en: This will be the top-level page in this book.
cy: Hwn fydd y dudalen ar lefel uchel yn y llyfr yma

en: Revision information
cy: Gwybodaeth diwygiad

en: Notify user of new account
cy: Hysbysu defnyddiwr o gyfrif newydd

en: Is one of
cy: Yn un o

en: Access will be granted to users with the specified permission string.
cy: Bydd mynediad yn cael ei roi i ddefnyddwyr gyda llinyn hawliau penodol.

en: Show All
cy: Dangos i gyd

en: Path to custom icon
cy: Llwybr at addasu eicon

en: Users who have created accounts on your site.
cy: Defnyddwyr sydd wedi creu cyfrifon ar eich safle.

en: Delete comment
cy: Dileu sylwadau

en: Default display mode
cy: Rhagosod dull arddangos

en: Default comments per page
cy: Rhagosod sylwadau ym mhob tudalen

en: Comment controls
cy: Rheolaeth sylw

en: Comment subject field
cy: Maes pwnc sylw

en: Any replies to this comment will be lost. This action cannot be undone.
cy: Bydd unrhyw ateb i'r sylw yma'n cael eu colli. Ni ellir dad-wenud y weithred yma.

en: Publish the selected comments
cy: Cyhoeddi y sylwadau dewisol

en: Unpublish the selected comments
cy: Peidio a chyhoeddi'r sylwadau dewisol

en: (No subject)
cy: (Dim testun)

en: Is empty (NULL)
cy: Yn wag (NULL)

en: not empty
cy: ddim yn wag

en: Access type
cy: Math o fynediad

en: Default image
cy: Rhagosod delwedd

en: Add feed
cy: Ychwanegu porthwr

en: File system
cy: System ffeil

en: Ends with
cy: Yn gorffen gyda

en: Enter your @s username.
cy: Rhoi eich enw defnyddiwr @s

en: Posted in
cy: Wedi ei gofnodi yn

en: Comment: unauthorized comment submitted or comment submitted to a closed post %subject.
cy: Sylw: sylw heb ei awdurdodi wedi ei gyflwyno neu sylw sydd wedi ei gyflwyno i gofnod %subject sydd wedi cau.

en: Upload date
cy: Dyddiad llwytho i fyny

en: Link this field to its user
cy: Cysylltu'r maes yma i'r defnyddiwr

en: The node ID of the node.
cy: ID nod o'r nod.

en: Tab weight
cy: Pwysau'r tab

en: No role
cy: Dim swyddogaeth

en: The size of the file.
cy: Maint y ffeil.

en: @type %title has been created.
cy: Mae @type %title wedi ei greu.

en: @type %title has been updated.
cy: Mae @type %title wedi ei ddiweddaru.

en: The post could not be saved.
cy: Ni ellir cadw'r cofnod.

en: You do not have any administrative items.
cy: Does gennych chi ddim eitemau gweinyddol.

en: No help is available for module %module.
cy: Dim cymorth ar gael i modiwl %module.

en: @module administration pages
cy: tudalennau gweinyddiaeth @module

en: Filter the view to the currently logged in user.
cy: Hidlo gwelediad y defnyddiwr sydd wedi mewngofnodi ar hyn o bryd.

en: Add language
cy: Ychwanegu iaith

en: AM
cy: y.b

en: PM
cy: y.p

en: The file could not be uploaded.
cy: Ni ellir llwytho'r ffeil i fyny.

en: Collaboration
cy: Cydweithio

en: Administration pages
cy: Tudalennau gweinyddu

en: Capitalize first letter
cy: Priflythrennu'r lythyren gyntaf

en: User %name used one-time login link at time %timestamp.
cy: Defnyddiodd defnyddiwr %name dolen mewngofnodi un-waith ar amser %timestamp.

en: Registration successful. You are now logged in.
cy: Cofrestriad yn llwyddiannus. Rydych wedi mewngofnodi.

en: The comment body.
cy: Corff y sylw

en: Default argument
cy: Rhagosod arg

en: No fields available.
cy: Dim meysydd ar gael.

en: New book
cy: Llyfr newydd

en: Initializing.
cy: Yn ymgychwyn.

en: An error has occurred.
cy: Mae gwall wedi digwydd.

en: Your page will be a part of the selected book.
cy: Bydd eich tudalen yn ran o'r llyfr dewisol.

en: Numeric
cy: Rhifol

en: 0 sec
cy: 0 eiliad

en: Submit button text
cy: Cyflwyno botwm testun

en: Filter log messages
cy: Hidlo negeseuon log

en: You must select something to filter by.
cy: Rhaid i chi ddewis rhywbeth i hidlo drwy.

en: To change the current user password, enter the new password in both fields.
cy: I newid y cyfrinair defnyddiwr cyfredol, rhowch gyfrinair newydd yn y ddau faes.

en: You have tried to use a one-time login link that has expired. Please request a new one using the form below.
cy: Rydych wedi ceisio defnyddio dolen mewngofnod un-waith sydd wedi dod i ben. Gofynnwch am un newydd gan ddefnyddio'r ffurf isod.

en: This login can be used only once.
cy: Gall y mewngofnod yma ond ei ddefnyddio unwaith.

en: Abbreviation
cy: Talfyriad

en: Inserted
cy: Wedi ei fewnosod

en: Provide a password for the new account in both fields.
cy: Darparu cyfrinair ar gyfer y cyfrif newydd yn y ddau faes.

en: Changes cannot be made to a locked view.
cy: Ni ellir gwneud newidiadau i welediad sydd ar glo.

en: Create customized lists and queries from your database.
cy: Creu rhestrau ac ymholiadau addasedig o'ch cronfa ddata.

en: Broken/missing handler
cy: Trinydd wedi torri/ ar goll

en: Current date
cy: Dyddiad presennol

en: Current node's creation time
cy: Amser creu nod cyfredol

en: Current node's update time
cy: Amser diweddaru nod cyfredol

en: Do not display items with no value in summary
cy: Peidiwch a dangos eitemau heb werth yn y crynodeb

en: Invalid input
cy: Mewnbwn annilys

en: Fail basic validation if any argument is given
cy: Methu dilysiad sylfaenol os derbynir unrhyw ymresymiad

en: By checking this field, you can use this to make sure views with more arguments than necessary fail validation.
cy: Drwy wirio'r maes yma, gallwch ddefnyddio hwn i sicrhau bod gwelediadau sydd gyda mwy o argiau nag dilysiad methu angenrheidiol.

en: Glossary mode
cy: Dull geirfa

en: Character limit
cy: Terfyn cymeriadau

en: No transform
cy: Dim trawsffurfio

en: Upper case
cy: Achos uchaf

en: Lower case
cy: Achos isaf

en: Capitalize each word
cy: Priflythrennu pob gair

en: Case in path
cy: Achos yn llwybr

en: Transform spaces to dashes in URL
cy: Trawsffurfio blychau i linellau toriad yn URL.

en: Exclude from display
cy: Gwahardd o'r arddangosiad

en: If checked, true will be displayed as false.
cy: Os yn cael ei wirio, bydd gwir yn cael ei arddangos fel anwir.

en: Round
cy: Crwn

en: If checked, the number will be rounded.
cy: Bydd y rhif yn cael ei rowndio os caiff ei wirio

en: Specify how many digits to print after the decimal point.
cy: Enwi baint o ddigidau i argraffu ar ôl y pwynt degol.

en: What single character to use as a decimal point.
cy: Pa gymeriad sengl i ddefnyddio fel pwynt degolyn.

en: What single character to use as the thousands separator.
cy: Pa cymeriad sengl i'w ddefnyddio fel gwahanydd miloedd.

en: Text to put before the number, such as currency symbol.
cy: Testun i roi o flaen y rhif, megis symbol arian.

en: Text to put after the number, such as currency symbol.
cy: Testun i roi ar ôl y rhif, megis symbol arian.

en: Simple separator
cy: Gwahanydd syml

en: Display as link
cy: Dangos fel dolen

en: Operator identifier
cy: Dynodwr gweithredydd

en: This will appear in the URL after the ? to identify this operator.
cy: Bydd hwn yn ymddangos yn yr URL ar ôl i ? adnabod y gweithredydd yma.

en: Filter identifier
cy: Dynodwr hidlydd

en: This exposed filter is optional and will have added options to allow it not to be set.
cy: Mae'r hidlydd agored yn ddewisol a bydd ganddo ddewisadau wedi ei ychwanegu i'w alluogi i beidio a chael ei osod.

en: Remember
cy: Cofio

en: Remember the last setting the user gave this filter.
cy: Cofio y gosodiad diwethaf y rhoddodd y defnyddiwr i'r hidlydd yma.

en: The identifier is required if the filter is exposed.
cy: Mae dynodwr yn ofynnol os caiff yr hidlydd ei ddatgelu.

en: This identifier is not allowed.
cy: Ni chaniateir y dynodwr yma.

en: exposed
cy: agored

en: Value type
cy: Math o werth

en: A date in any machine readable format. CCYY-MM-DD HH:MM:SS is preferred.
cy: Dyddiad mewn unrhyw fformat sy'n ddarllenadwy i beiriant. CCYY-MM-DD HH:MM:SS sy'n cael ei ddewis fel arfer.

en: Invalid date format.
cy: Fformat dyddiad annilys.

en: Limit list to selected items
cy: Cyfyngu rhestr o eitemau dewisedig

en: Is all of
cy: Y cyfan o

en: Is none of
cy: Dim o

en: Is between
cy: Mae rhwng

en: between
cy: rhwng

en: Is not between
cy: Nid yw rhwng

en: not between
cy: ddim rhwng

en: Min
cy: Isafswm

en: And max
cy: Ac uchafswm

en: And
cy: Ac

en: Contains any word
cy: Yn cynnwys unrhyw air

en: has word
cy: gan air

en: Contains all words
cy: Yn cynnwys holl eiriau

en: has all
cy: gan y cyfan

en: begins
cy: yn dechrau

en: ends
cy: yn gorffen

en: Require this relationship
cy: Ceisio'r berthynas yma

en: asc
cy: esg

en: desc
cy: disg

en: The granularity is the smallest unit to use when determining whether two dates are the same; for example, if the granularity is "Year" then all dates in 1999, regardless of when they fall in 1999, will be considered the same date.
cy: Y gronnyn yw'r uned leiaf i'w ddefnyddio pan yn ceisio darganfod os yw dau ddyddiad yr un fath; er enghraifft, os yw'r gronnyn yn "Flwyddyn" yna ystyrir yr holl dyddiadau yn 1999, waeth pryd maent yn disgyn yn 1999, i fod yr un dyddiad.

en: Broken
cy: Wedi torri

en: Displays
cy: Yn arddangos

en: These queries were run during view rendering:
cy: Cafodd yr ymholiadau yma eu rhedeg yn ystod datganiad gwelediad

en: This display has no path.
cy: Does gan yr arddangosiad yma ddim llwybr.

en: Query build time
cy: Amser adeiladu ymholiad

en: Query execute time
cy: Amser gweithredu ymholiad

en: View render time
cy: Gweld amser rendro

en: No query was run
cy: Doedd dim ymholiad wedi ei redeg

en: Unable to preview due to validation errors.
cy: Methu ag rhagweld oherwydd gwallau dilysiad.

en: View name
cy: Gweld enw

en: Break lock
cy: Torri clo

en: The lock has been broken and you may now edit this view.
cy: Mae'r clo wedi ei dorri a gallwch nawr olygu'r golwg yma.

en: Go to the real page for this display
cy: Ewch i'r gwir dudalen ar gyfer y gwelediad yma.

en: Missing style plugin
cy: Steil plygio ar goll

en: Change settings for this style
cy: Newid gosodiadau i'r arddull yma.

en: View analysis
cy: Gweld dadansoddiad

en: Rearrange @type
cy: Aildrefnu @type

en: Broken field @id
cy: Maes wedi ei dorri @id

en: There are no @types available to add.
cy: Does dim @types ar gael i ychwanegu.

en: Configure extra settings for @type %item
cy: Ffurfweddu gosodiadau ychwanegol i @type %item

en: Clear Views' cache
cy: Clirio storfa Gwelediadau

en: Add Views signature to all SQL queries
cy: Ychwanegu llofnod Gwelediadau i holl ymholiadau SQL

en: Disable views data caching
cy: Anablu storio data gwelediadau

en: Views caches data about tables, modules and views available, to increase performance. By checking this box, Views will skip this cache and always rebuild this data when needed. This can have a serious performance impact on your site.
cy: Data cuddstoriau Gweledyddion am dablau, modiwlau a gweledyddion ar gael, i gynyddu perfformiad. Drwy wirio'r blwch yma, bydd Gweledyddion yn neidio'r cuddstôr yma a bob tro yn ailadeiladu'r data pan fo'i angen. Gall hyn gael effaith perfformio enbyd ar eich safle.

en: Show other queries run during render during live preview
cy: Dangos ymholiadau eraill wedi eu rhedeg yn ystod rhagolwg byw

en: Drupal has the potential to run many queries while a view is being rendered. Checking this box will display every query run during view render as part of the live preview.
cy: Mae gan Drupal botensial i redeg gymaint o ymholiadau tra mae gwelediad yn cael ei adfer. Bydd gwirio y bocs yma yn dangos pob ymholiad a ddangosir pob ymholiad sydd wedi ei adfer fel rhan o'r rhagwelediad byw.

en: View analysis can find nothing to report.
cy: Methu darganfod dim i'w adrodd wrth weld dadansoddiad.

en: This view has only a default display and therefore will not be placed anywhere on your site; perhaps you want to add a page or a block display.
cy: Does gan y gwelediad ddim ond arddangosiad rhagosod ac felly ddim yn cael ei roi yn unrhyw le ar eich safle; efallai yr ydych eisiau ychwanegu tudalen neu arddangosiad bloc.

en: Reduce duplicates
cy: Lleihau dyblygu

en: Default settings for this view.
cy: Rhagosod gosodiadau i'r arddangosiad yma.

en: Display the view as a page, with a URL and menu links.
cy: Dangos y gwelediad fel tudalen, gyda URL a dolenni dewislen.

en: Display the view as a block.
cy: Dangos y gwelediad fel bloc.

en: Attachments added to other displays to achieve multiple views in the same view.
cy: Atodiadau wedi ei ychwanegu ar arddangosiadau eraill i gael gwelediadau lluosog yn yr un gwelediad.

en: Display the view as a feed, such as an RSS feed.
cy: Dangos y gwelediad fel porthwr, megis porthwr RSS.

en: Displays rows one after another.
cy: Yn dangos rhesi un ar ôl y llall.

en: Displays rows in a grid.
cy: Yn dangos rhesi mewn grid.

en: Displays rows in a table.
cy: Dangos rhesi mewn tabl.

en: Displays the default summary as a list.
cy: Dangos crynodeb rhagosod fel rhestr.

en: Displays the summary unformatted, with option for one after another or inline.
cy: Yn dangos y crynodeb heb ei fformatio, gyda dewis i un ar ôl un arall neu mewn llinell.

en: Generates an RSS feed from a view.
cy: Cynhyrchu porth RSS o welediad.

en: Displays the fields with an optional template.
cy: Yn dangos y meysydd gyda phatrymlun dewisol.

en: Will be available to all users.
cy: Bydd ar gael i holl ddefnyddwyr

en: Access will be granted to users with any of the specified roles.
cy: Bydd mynediad yn cael ei roi i ddefnyddwyr sydd gydag unrhyw un o'r swyddogaethau penodol.

en: sort criteria
cy: dosbarthu meini prawf

en: Sort criterion
cy: Dosbarthu maen prawf

en: sort criterion
cy: dosbarthu maen prawf

en: The book the node is in.
cy: Y llyfr y mae'r nod ynddo.

en: The weight of the book page.
cy: Pwysau tudalen y llyfr.

en: The depth of the book page in the hierarchy; top level books have a depth of 1.
cy: Dyfnder tudalen y llyfr yn yr hierarchaeth; mae gan lyfrau lefel uchaf ddyfnder o 1.

en: The parent book node.
cy: Nod llyfr rhiant.

en: The title of the comment.
cy: Pennawd y sylw.

en: Post date
cy: Dyddiad cofnod

en: Parent CID
cy: CID rhiant

en: Last comment time
cy: Amser y sylw diwethaf

en: Date and time of when the last comment was posted.
cy: Dyddiad ac amser y cafodd y sylw diwethaf ei gofnodi.

en: Last comment author
cy: Awdur sylw diwethaf

en: The name of the author of the last posted comment.
cy: Enw awdur y sylw a gafodd ei gofnodi ddiwethaf.

en: Comment count
cy: Cyfrifiad sylw

en: The number of comments a node has.
cy: Nifer o sylwadau y mae gan nod.

en: Updated/commented date
cy: Dyddiad wedi ei ddiweddaru/ wedi cael sylw

en: The number of new comments on the node.
cy: Nifer o sylwadau newydd ar y nod.

en: Comment status
cy: Statws y sylw

en: User posted or commented
cy: Cofnod neu sylw a roddodd y defnyddiwr

en: Display the comment as RSS.
cy: Dangos y sylw fel RSS.

en: Created year + month
cy: Blwyddyn + mis y cafodd ei greu

en: Created year
cy: Cafodd ei greu yn blwyddyn

en: Created month
cy: Cafodd ei greu ar fis

en: Created day
cy: Cafodd ei greu ar ddydd

en: Created week
cy: Cafodd ei greu yn wythnos

en: Provide a simple link to revert to the revision.
cy: Darparu dolen syml i ddychwelyd at y diwygiad.

en: Has new content
cy: Gyda cynnwys newydd

en: Display %display has no access control but does not contain a filter for published nodes.
cy: Nid oes gan arddangosydd %display ddim rheolaeth mynediad ond nid yw'n cynnwys hidlydd ar gyfer nodau cyhoeddedig.

en: Total views
cy: Cyfanswm y gwelediadau

en: The total number of times the node has been viewed.
cy: Y cyfanswm nifer o weithiau y mae rhywun wedi edrych ar y nod.

en: Views today
cy: Gwelediadau heddiw

en: The total number of times the node has been viewed today.
cy: Y cyfanswm nifer o weithiau y mae'r rhywun wedi edrych ar y nod.

en: Most recent view
cy: Gwelediad mwyaf diweddar

en: The most recent time the node has been viewed.
cy: Yr amser mwyaf diweddar y cafodd y nod ei weld gan rywun.

en: Files maintained by Drupal and various modules.
cy: Ffeiliau a caif eu cynnal gan Drupal a modiwlau amrywiol.

en: Taxonomy terms are attached to nodes.
cy: Mae termau tasconomeg wedi eu atodi i nodau.

en: Filter the results of "Taxonomy: Term" to a particular vocabulary.
cy: Hidlo canlyniadau "Tacsonomeg: Term" at eirfa arbenigol.

en: Display all taxonomy terms associated with a node from specified vocabularies.
cy: Dangos holl dermau tacsonomeg sy'n gysylltiedig gyda nodau o eirfaoedd penodol.

en: The parent term of the term. This can produce duplicate entries if you are using a vocabulary that allows multiple parents.
cy: Term rhiant y term. Gall hyn gynhyrchu cofnodion lluosog os ydych yn defnyddio geirfa sydd yn caniatáu rheini lluosog.

en: The user ID
cy: ID y defnyddiwr

en: The user or author name.
cy: Enw'r defnyddiwr neu'r awdur.

en: User ID from URL
cy: ID y defnyddiwr o'r URL

en: User ID from logged in user
cy: ID defnyddiwr gan ddefnyddiwr sydd wedi mewngofnodi.

en: Randomize the display order.
cy: Gosod trefn arddangos ar hap

en: Null
cy: Nwl

en: No user
cy: Dim defnyddiwr

en: Link this field to new comments
cy: Cysylltu'r maes yma i sylwadau newydd

en: contact
cy: cyswllt

en: Unknown language
cy: Iaith anhysbys

en: Check for new comments as well
cy: Edrych am sylwadau newydd hefyd

en: On empty input
cy: Ar fewnbwn gwag

en: Show None
cy: Peidio a dangos dim

en: Search for either of the two terms with uppercase <strong>OR</strong>. For example, <strong>cats OR dogs</strong>.
cy: Chwilio am un o'r ddau derm gyda priflythyren <strong>NEU</strong>.  Er enghraifft, <strong>cathod NEU cŵn</strong>.

en: Display score
cy: Dangos sgôr

en: Link this field to download the file
cy: Cysylltu'r dudalen yma i lawr lwytho'r ffeil

en: The depth will match nodes tagged with terms in the hierarchy. For example, if you have the term "fruit" and a child term "apple", with a depth of 1 (or higher) then filtering for the term "fruit" will get nodes that are tagged with "apple" as well as "fruit". If negative, the reverse is true; searching for "apple" will also pick up nodes tagged with "fruit" if depth is -1 (or lower).
cy: Bydd y dyfnder yn cyd-fynd â'r nodau wedi eu tagio gyda thelerau yn yr hierarchaeth. Er enghraifft, os oes gennych derm "ffrwyth" a therm plentyn "afal", gyda dyfnder o 1 (neu uwch) yna bydd ffiltro ar gyfer y term "ffrwyth" yn derbyn mwyn o nodau na wedi eu tagio gyda "afal" yn ogystal â "ffrwyth". Os yn negyddol, mae'r gwrthwyneb yn wir; bydd chwilio am "afal" yn pigo nodau i fyny wedi eu tagio â "ffrwyth" os yw'r dyfnder yn -1 (neu is).

en: No vocabulary
cy: Dim geirfa

en: Link this field to its term page
cy: Cysylltu'r maes yma i'r dudalen term

en: Limit terms by vocabulary
cy: Cyfyngu termau drwy eirfa

en: Select which vocabulary to show terms for in the regular options.
cy: Dewis pa eirfa i ddangos termau yn y dewisadau rheolaidd.

en: Dropdown
cy: Llam-rhestr

en: Show hierarchy in dropdown
cy: Dangos hierarchaeth mewn llam-rhestr

en: An invalid vocabulary is selected. Please change it in the options.
cy: Mae geirfa anilys wedi ei ddewis. Newidiwch ef yn y dewisiadau.

en: Select terms from vocabulary @voc
cy: Dewis termau o eirfa @voc

en: Is the logged in user
cy: A yw'r defnyddiwr sydd wedi mewngofnodi

en: Usernames
cy: Enwau defnyddiwr

en: Enter a comma separated list of user names.
cy: Rhowch restr o enwau defnyddwyr wedi eu gwahanu gan atalnod.

en: Also look for a node and use the node author
cy: Hefyd edrych am nod a defnyddio awdur y nod

en: Unrestricted
cy: Anghyfyngedig

en: No role(s) selected
cy: Dim swyddogaeth(au) wedi ei ddewis

en: Multiple roles
cy: Swyddogaethau lluosog

en: You must select at least one role if type is "by role"
cy: Mae'n rhaid i chi ddewis o leiaf un swyddogaeth os yw'r math ym "drwy swyddogaeth"

en: PHP validate code
cy: Côd dilysu PHP

en: Broken field
cy: Maes sydd wedi torri

en: Change the title that this display will use.
cy: Newid y pennawd y mae'r arddangosiad yma'n ei ddefnyddio.

en: Use AJAX
cy: Defnyddio AJAX

en: Change whether or not this display will use AJAX.
cy: Newid os bydd yr arddangosiad yma'n defnyddio AJAX neu peidio.

en: Mini
cy: Bychan

en: Change this display's pager setting.
cy: Newid gosodiad arddangos y galwr

en: Items per page
cy: Eitemau pob tudalen

en: Specify whether this display will provide a "more" link.
cy: Nodi os bydd yr arddangosiad yma'n darparu dolen "mwy".

en: Specify access control type for this display.
cy: Enwi math o reolaeth mynediad i'r arddangosiad yma.

en: Change settings for this access type.
cy: Newid gosodiadau ar gyfer y math yma o fynediad.

en: Link display
cy: Cysylltu dolen

en: Exposed form in block
cy: Ffurf agored mewn bloc

en: Allow the exposed form to appear in a block instead of the view.
cy: Caniatau y ffurf agored i ymddangos mewn bloc yn lle gwelediad.

en: The title of this view
cy: Pennawd y gwelediad yma

en: This title will be displayed with the view, wherever titles are normally displayed; i.e, as the page title, block title, etc.
cy: Bydd y pennawd yn arddangos gyda'r gwelediad, ble bynnag y mae pennawdau yn cael eu harddangos fel arfer; i.e, fel pennawd tudalen, pennawd bloc, ayyb.

en: Unless you're experiencing problems with pagers related to this view, you should leave this at 0. If using multiple pagers on one page you may need to set this number to a higher value so as not to conflict within the ?page= array. Large values will add a lot of commas to your URLs, so avoid if possible.
cy: Os nad eich bod yn profi problemau gyda galwyr sy'n gysylltiedig i'r gwelediad yma, dylech ei adael yn 0. Os yn defnyddio galwyr lluosog ar un dudalen bydd rhaid i chi osod y rhif yma i werth uwch fel nad yw'n gwrthdaro o fewn aräe ?tudalen=. Bydd gwerthoedd mwy yn ychwangeu llawer o atalnodau i'ch URLau, felly ceisiwch ei osgoi os yn bosib.

en: Add a more link to the bottom of the display.
cy: Ychwanegu dolen mwy i waelod yr arddangosiad.

en: Create more link
cy: Creu mwy o ddolen

en: This will make the view display only distinct items. If there are multiple identical items, each will be displayed only once. You can use this to try and remove duplicates from a view, though it does not always work. Note that this can slow queries down, so use it with caution.
cy: Bydd hyn yn gwneud y gwelediad i ddangos eitemau amlwg yn unig. Os oes na lawer o eitemau yr un fath,  dim ond unwaith yn unig caiff rhain eu harddangos. Gallwch ddefnyddio hyn i geisio gael gwared ar ddyblygiadau o'r gwelediad, er nid yw'n gweithio bob tro. Noder fod hyn yn gallu arafu ymholiadau i lawr felly byddwch yn ofalus wrth ei ddefnyddio.

en: Access restrictions
cy: Cyfyngiadau Mynediad

en: Access options
cy: Dewisiadau defnydd

en: Display even if view has no result
cy: Dangos hyd yn oed os nad oes gan welediad ganlyniadau.

en: How should this view be styled
cy: Sut ddylai'r gwelediad yma ei steilio

en: If the style you choose has settings, be sure to click the settings button that will appear next to it in the View summary.
cy: Os yw'r steil rydych wedi ei ddewis gyda gosodiadau, byddwch yn sicr i glicio ar fotwm gosodiadau a fydd yn ymddangos wrth ei ymyl yn crynodeb Gwelediad.

en: Style options
cy: Dewisiadau arddull

en: Row style options
cy: Dewisiadau arddull rhes

en: How should each row in this view be styled
cy: Sut ddylai pob rhes yn y gwelediad yma gael ei steilio

en: Which display to use for path
cy: Pa arddangosfa i ddefnyddio i'r llwybr

en: Which display to use to get this display's path for things like summary links, rss feed links, more links, etc.
cy: Pa arddangosiad i'w ddefnyddio i gael y llwybr arddangos yma i bethau fel dolenni crynodeb, dolenni porthwr rss, mwy o ddolenni, ayyb.

en: Put the exposed form in a block
cy: Rhoi'r ffurf agored mewn bloc

en: If set, any exposed widgets will not appear with this view. Instead, a block will be made available to the Drupal block administration system, and the exposed form will appear there. Note that this block must be enabled manually, Views will not enable it for you.
cy: Os yn cael ei osod, ni fydd unrhyw ddyfeisiau amlygedig yn ymddangos gyda'r gwelediad yma. Yn lle, bydd bloc yn cael ei wneud ar gael i'r system gweinyddu bloc Drupal, a bydd y ffurf amlygwyd yn ymddangos yna. Nodwch fod rhaid i'r bloc yma gael ei alluogi gyda llaw, ni fydd Gwlediad yn ei alluogi ef i chi.

en: Exposed form: @view-@display_id
cy: Ffurf wedi ei ddatgelu: @view-@display_id

en: Attachment settings
cy: Gosodiadau atodi

en: Inherit exposed filters
cy: Etifeddu hidlwyr wedi eu datgelu

en: Multiple displays
cy: Arddangosiadau lluosog

en: Should this display inherit its exposed filter values from the parent display to which it is attached?
cy: A ddylai'r arddangosiad etifeddu ei gwerthoedd hidlydd agored o'r arddangosiad rhiant y mae wedi ei ymgysylltu iddo?

en: Attach before or after the parent display?
cy: Atodi cyn neu ar ôl arddangosiad rhiant?

en: Select which display or displays this should attach to.
cy: Dewis pa arddangosiad neu arddangosiadau y dylai hwn ei atodi iddo.

en: Block admin description
cy: Disgrifiad gweinyddu bloc

en: Using the site name
cy: Defnyddio enw safle

en: Use the site name for the title
cy: Defnyddio enw'r safle ar gyfer y pennawd

en: The feed icon will be available only to the selected displays.
cy: Bydd yr eicon porthwr ar gael yn unig i arddangosiadau dewsiedig.

en: No menu
cy: Dim dewislen

en: Change settings for the parent menu
cy: Newid gosodiadau i ddewislen rhiant

en: The menu path or URL of this view
cy: Llwybr dewislen neu URL i'r golygfa yma

en: Menu item entry
cy: Cofnod eitem dewislen

en: No menu entry
cy: Dim cofnod dewislen

en: Normal menu entry
cy: Cofnod dewislen safonol

en: Menu tab
cy: Tab dewislen

en: Default menu tab
cy: Rhagosod tab dewislen

en: Default tab options
cy: Dewisadau tab rhagosod

en: When providing a menu item as a tab, Drupal needs to know what the parent menu item of that tab will be. Sometimes the parent will already exist, but other times you will need to have one created. The path of a parent item will always be the same path with the last part left off. i.e, if the path to this view is <em>foo/bar/baz</em>, the parent path would be <em>foo/bar</em>.
cy: Pan yn darparu eitem dewislen fel tab, mae rhaid i Drupal wybod beth fydd eitem deiwslen rhiant i'r tab yna. Weithiau bydd y rhiant yn bodoli'n barod, ond amseroedd eraill bydd rhaid i chi greu un. Bydd llwybr eitem rhiant bob amser yr un fath o hwybr gyda'r rhan olaf wedi ei adael i ffwrdd. h.y, os yw'r llwybr i'r gwelediad yma'n foo/bar/baz, bydd llwybr rhiant yn foo/bar.

en: Already exists
cy: Yn bodoli'n barod

en: If creating a parent menu item, enter the title of the item.
cy: Os yn creu eitem dewislen rhiant, rhowch pennawd yr eitem i mewn.

en: "%" may not be used for the first segment of a path.
cy: Ni ellir defnyddio "%" i'r segment cyntaf y llwybr.

en: Views cannot create normal menu items for paths with a % in them.
cy: Ni all gwelediadau greu eitemau dewislen cyffredin i lwybrau gyda % ynddynt.

en: A display whose path ends with a % cannot be a tab.
cy: Ni ellir arddangosiad sydd gyda llwybr sy'n gorffen gyda % fod yn dab.

en: Title is required for this menu type.
cy: Mae pennawd yn ofynnol i'r math yma o ddewislen.

en: Inline fields
cy: Meysydd mewn llinell

en: The separator may be placed between inline fields to keep them from squishing up next to each other. You can use HTML in this field.
cy: Gall y gwahannydd ei roi rhwng meysydd mewn llinell i'w atal rhag iddynt wasgu wrth ymyl ei gilydd. Gallwch ddefnyddio HTML yn y maes yma.

en: You may optionally specify a field by which to group the records. Leave blank to not group.
cy: Gallwch enwi maes yn ddewsiol i ba rai i grwpio'r cofnodion. Gadael yn wag i beidio a grwpio.

en: Style @style requires a row style but the row plugin is invalid.
cy: Mae steil @style yn gofyn am steil rhes ond nawr mae'r rhes plygio i mewn yn anilys.

en: Horizontal alignment will place items starting in the upper left and moving right. Vertical alignment will place items starting in the upper left and moving down.
cy: Bydd aliniad llorweddol yn gosod eitemau yn cychwyn o'r top ar y chwith gan symud i'r dde. Bydd aliniad fertigol yn cychwyn o'r top ar y chwith ac yn symud ar ei lawr.

en: RSS description
cy: Disgrifiad RSS

en: This will appear in the RSS feed itself.
cy: Bydd hwn yn ymddangos yn y porth RSS ei hun.

en: Display record count with link
cy: Dangos cyfrif cofnod gyda dolen

en: Override number of items to display
cy: Diystyru nifer o eitemau i arddangos

en: Display items inline
cy: Dangos eitemau mewn llinell

en: You need at least one field before you can configure your table settings
cy: Mae'n rhaid i chi gael o leiaf un maes cyn y gallwch ffurfweddu eich gosodiadau tabl.

en: Override normal sorting if click sorting is used
cy: Diystyru dosbarthiad normal os yw clic dosbarthu yn cael ei ddefnyddio.

en: Enable Drupal style "sticky" table headers (Javascript)
cy: Rhoi steil Drupal penawdau tabl "gludiog" (Javascript)

en: (Sticky header effects will not be active for preview below, only on live output.)
cy: (Efeeithiau pennawd gludiog ddim yn weithredol i ragolwg isod, dim ond ar allbwn byw.)

en: Place fields into columns; you may combine multiple fields into the same column. If you do, the separator in the column specified will be used to separate the fields. Check the sortable box to make that column click sortable, and check the default sort radio to determine which column will be sorted by default, if any. You may control column order and field labels in the fields section.
cy: Rhoi meysydd mewn colofnau; gallwch gyfuno meysydd lluosog i mewn i'r un golofn. Os ydych yn gwneud hyn, bydd y gwahanydd yn y golofn a ddynodwyd yn cael ei ddefnyddio i wahanu'r meysydd. Gwiriwch y bocs dosbarthadwy i wneud y golofn clic yna'n ddosbarthadwy, a gwiriwch trefn radio rhagosod i benderfynu pa golofn fydd yn cael ei ddosbarthu drwy ragosod, os oes rhai o gwbl. Gallwch reoli trefn colofn a labeli maes yn yr adran meysydd.

en: ‹‹
cy: <<

en: ››
cy: >>

en: Language settings
cy: Gosodiadau iaith

en: Attempting to re-run cron while it is already running.
cy: Yn ceisio ail redeg cron tra mae'n rhedeg yn barod.

en: Cron run completed.
cy: Rhediad cron wedi ei gwblhau.

en: Who's new
cy: Pwy sy'n newydd

en: Language name
cy: Enw Iaith

en: Edit language
cy: Golygu iaith

en: The content type %name has been updated.
cy: Mae math o gynnwys %name wedi ei ddiweddaru.

en: The content type %name has been added.
cy: Mae math cynnwys %name wedi ei ychwanegu.

en: Contact form
cy: Ffurflen gyswllt

en: Drag to re-order
cy: Llusgwch i ail-drefnu

en: Changes made in this table will not be saved until the form is submitted.
cy: Ni fydd newidiadau yn cael eu cadw tan fydd y ffurflen yn cael ei gyflwyno.

en: Blue Lagoon (default)
cy: Lagŵn Glas (diofyn)

en: The requested page could not be found.
cy: Nid oedd modd darganfod y dudalen a geiswyd amdano.

en: Requirements problem
cy: Problem gofynion

en: Database configuration
cy: Ffurfwedd cronfa ddata

en: Select an installation profile
cy: Dewis broffil i osod

en: Choose language
cy: Dewis Iaith

en: Select language
cy: Dewis Iaith

en: No profiles available
cy: Dim Proffiliau ar gael

en: Drupal already installed
cy: Drupal wedi ei osod yn barod

en: Installing @drupal
cy: Gosod @drupal

en: The installation has encountered an error.
cy: Mae'r gosodiad wedi dod ar draws gwall

en: Configure site
cy: Ffurfweddu'r safle

en: Installed %module module.
cy: Wedi gosod modiwl %module

en: Choose profile
cy: Dewisiwch Broffil

en: Verify requirements
cy: Gwirio'r gofynion

en: Set up database
cy: Cydosod Cronfa ddata

en: Set up translations
cy: Cydosod cyfieithiadau

en: Install site
cy: Gosod safle

en: Finish translations
cy: Cwblhau cyfieithiadau

en: By default, dates in this site will be displayed in the chosen time zone.
cy: Yn ddiofyn, bydd dyddiadau ar y safle yma'n cael eu dangos yn y parth amser sydd wedi ei ddewis.

en: Update notifications
cy: Diweddaru hysbysiadau

en: Check for updates automatically
cy: Gwirio diweddariadau'n awtomatig

en: 1 byte | @count bytes
cy[0]: 1 beit @count beitiau

en: Illegal choice %choice in %name element.
cy: Dewis %choice anghyfreithlon yn elfen %name.

en: GD2 image manipulation toolkit
cy: Teclyn trîn delwedd GD2

en: Define the image quality for JPEG manipulations. Ranges from 0 to 100. Higher values mean better image quality but bigger files.
cy: Diffiniwch ansawdd delwedd i driniaethau JPEG. Yn amredu o 0 i 100. Mae gwerthoedd uwch yn golygu delwedd o ansawdd gwell ond ffeiliau mwy.

en: Right to left
cy: De i chwith

en: Left to right
cy: Chwith i'r dde

en: Add custom language
cy: Ychwanegu iaith arfer

en: Save language
cy: Cadw iaith

en: Direction that text in this language is presented.
cy: Cyfeiriad y mae testun yn yr iaith yma'n cael ei gyflwyno.

en: String contains
cy: Llinyn yn cynnwys

en: Leave blank to show all strings. The search is case sensitive.
cy: Cadw'n wag i ddangos holl linynau. Mae'r chwiliad yn achos sensitif.

en: Search in
cy: Chwilio yn

en: Both translated and untranslated strings
cy: Llinynau sydd wedi ac heb eu cyfieithu

en: Only translated strings
cy: Dim ond llinynau sydd wedi eu cyfieithu

en: Only untranslated strings
cy: Dim ond llinynau sydd heb eu cyfieithu

en: Languages not yet added
cy: Ieithoedd sydd heb eu hychwanegu eto

en: The language %language has been created.
cy: Mae'r iaith %language wedi ei greu.

en: The submitted string contains disallowed HTML: %string
cy: Mae'r llinyn sydd wedi ei gyflwyno yn cynnwys HTML wedi ei wahardd: %string.

en: Importing interface translations
cy: Mewnfudo cyfieithiadau rhyngwyneb

en: Error importing interface translations
cy: Gwall wrth mewnfudo cyfieithiadau rhyngwyneb

en: Attempted submission of a translation string with disallowed HTML: %string
cy: Cyflwyniad o linyn cyfieithu wedi ei geisio gyda HTML gwaharddedig: %string

en: Updated JavaScript translation file for the language %language.
cy: Wedi diweddaru ffeil cyfieithu JavaScript ar gyfer yr iaith %language.

en: Created JavaScript translation file for the language %language.
cy: Wedi creu ffeil cyfieithu JavaScript ar gyfer yr iaith %language.

en: An error occurred during creation of the JavaScript translation file for the language %language.
cy: Mae gwall wedi digwydd wrth greu ffeil cyfieithu JavaScript ar gyfer yr iaith %language.

en: Standard PHP
cy: PHP safonol

en: PHP Mbstring Extension
cy: Estyniad llinynMb PHP

en: Unicode library
cy: Llyfrgell Unicode

en: Could not convert XML encoding %s to UTF-8.
cy: Wedi methu trosi amgodio XML %s i UTF-8.

en: The name of the feed (or the name of the website providing the feed).
cy: Enw'r porthwr (neu enw'r wefan sy'n darparu'r porthwr).

en: Add a feed in RSS, RDF or Atom format. A feed may only have one entry.
cy: Ychwanegu porthwr yn RSS, RDF neu fformat Atom. Dim ond un cofnod gall porthwr ei gael.

en: Update items
cy: Diweddaru eitemau

en: No blocks in this region
cy: Dim blociau yn y rhanbarth yma.

en: The block %info was assigned to the invalid region %region and has been disabled.
cy: Roedd y bloc %info wedi ei neilltuo i ranbarth annilys %region ac mae wedi ei anablu.

en: The content type for the %add-child link must be one of those selected as an allowed book outline type.
cy: Mae rhaid i fath o gynnwys cyswllt %add-child fod yn un o rhain sydd wedi eu dewis fel math o amlinell llyfr a ganiateir.

en: Save book pages
cy: Arbed tudalennau llyfr

en: This book has been modified by another user, the changes could not be saved.
cy: Mae'r llyfr yma wedi ei addasu gan ddefnyddiwr arall, a nid oedd modd arbed y newidiadau.

en: Title changed from %original to %current.
cy: Pennawd wedi newid o %original i %current.

en: Updated book %title.
cy: Llyfr %title wedi ei ddiweddaru.

en: book: updated %title.
cy: llyfr: wedi diweddaru %title.

en: Update book outline
cy: Diweddaru amlinelliad llyfr

en: Remove from book outline
cy: Symud o amlinelliad llyfr

en: No changes were made
cy: Dim newidiadau wedi ei wneud

en: The post has been added to the selected book. You may now position it relative to other pages.
cy: Mae'r cofnod wedi ei ychwanegu at y llyfr dewisol. Gallwch nawr ei leoli'n berthnasol i dudalennau eraill.

en: The book outline has been updated.
cy: Mae amlinelliad o'r llyfr wedi ei ddiweddaru.

en: There was an error adding the post to the book.
cy: Roedd gwall wrth ychwanegu y cofnod i'r llyfr.

en: %title has associated child pages, which will be relocated automatically to maintain their connection to the book. To recreate the hierarchy (as it was before removing this page), %title may be added again using the Outline tab, and each of its former child pages will need to be relocated manually.
cy: Mae gan dudalennau plant %title cysylltiedig, a fydd yn cael eu adleoli'n awtomatig i gadw eu cyswllt â´r llyfr. I ail greu yr hierarchaeth (fel yr oedd cyn symud y dudalen yma), gall %title ei ychwanegu eto gan ddefnyddio label Amlinelliad, ac bydd pob un o'i dudalennau plant blaenorol angen eu adleoli gyda llaw.

en: %title may be added to hierarchy again using the Outline tab.
cy: Gall %title ei ychwanegu i'r hierarchaeth eto gan ddefnyddio'r tab Amlinelliad.

en: Are you sure you want to remove %title from the book hierarchy?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau symud %title o hierarchaeth llyfr?

en: The post has been removed from the book.
cy: Mae'r cofnod wedi ei symud o'r llyfr.

en: Show a printer-friendly version of this book page and its sub-pages.
cy: Dangos fersiwn sy'n gyfeillgar wrth argraffu ar dudalen y llyfr yma a'i is-dudalennau.

en: Show block on all pages
cy: Dangos y bloc ar bob tudalen

en: Show block only on book pages
cy: Dangos bloc ar dudalennau llyfr yn unig

en: If <em>Show block on all pages</em> is selected, the block will contain the automatically generated menus for all of the site's books. If <em>Show block only on book pages</em> is selected, the block will contain only the one menu corresponding to the current page's book. In this case, if the current page is not in a book, no block will be displayed. The <em>Page specific visibility settings</em> or other visibility settings can be used in addition to selectively display this block.
cy: Os yw Dangos bloc ar bob tudalen wedi ei ddewis, mae'r bloc yn cynnwys dewislen cynhyrchiol awtomatig i holl lyfrau'r safle. Os yw Dangos Bloc dim ond ar dudalennau llyfr yn cael eu dewis, bydd y bloc yn cynnwys dim ond un dewislen sy'n cydfynd i dudalen y llyfr cyfredol. Yn yr achos yma, os nad yw'r dudalen cyfredol yn y llyfr, ni fydd bloc yn cael ei ddangos. Mae gosodiadau gwelededd Tudalen penodol neu gosodiadau gwelededd yn gallu cael ei ddefnyddio yn ychwanegol i ddangos y bloc yma'n ddewisol.

en: This is the top-level page in this book.
cy: Hwn yw'r dudalen lefel uchaf yn y llyfr yma.

en: No book selected.
cy: Dim llyfr wedi ei ddewis.

en: %title is part of a book outline, and has associated child pages. If you proceed with deletion, the child pages will be relocated automatically.
cy: Mae %title yn ran o amlinell y llyfr, ac mae ganddo dudalennau sy'n gysylltiedig â phlant. Os ydych yn parhau i'w ddileu, bydd tudalennau plant yn cael eu aileoli yn awtomatig.

en: Re-order book pages and change titles
cy: Ail-archebu tudalennau llyfr a newid penawdau

en: Book page
cy: Tudalen llyfr

en: Delete the selected comments
cy: Dileu y sylwadau dewisol

en: Allows users to comment on and discuss published content.
cy: Yn caniatau defnyddwyr i roi sylw a thrafod cynnwys sydd wedi ei gyhoeddi.

en: Example: 'website feedback' or 'product information'.
cy: Enghraifft: 'adborth gwefan' neu 'gwybodaeth cynnyrch'.

en: Personal contact form
cy: Ffurflen gyswllt bersonol

en: Enables the use of both personal and site-wide contact forms.
cy: Galluogi'r defnydd o ffurfiau gyswllt bersonol a safle llydan.

en: View events that have recently been logged.
cy: Gweld digwyddiadau sydd wedi eu cofnodi'n ddiweddar.

en: Top 'page not found' errors
cy: Gwallau top "heb ddarganfod y dudalen"

en: View 'page not found' errors (404s).
cy: Gweld gwallau 'heb ddarganfod y dudalen' (404s).

en: Top 'access denied' errors
cy: Gwallau 'mynediad wedi ei wrthod' ar y brig

en: View 'access denied' errors (403s).
cy: Gweld gwallau 'mynediad wedi ei wrthod' (403s)

en: Logs and records system events to the database.
cy: Yn logio a chofnodi system digwyddiadau i'r cronfa ddata.

en: No roles may use this format
cy: Does dim swyddogaeth yn cael defnyddio'r fformat yma

en: Allowed HTML tags: @tags
cy: Tagiau HTML a ganiateir: @tags

en: Anchors are used to make links to other pages.
cy: Defnyddir angorau i wneud doleni i dudaelnnau eraill.

en: By default line break tags are automatically added, so use this tag to add additional ones. Use of this tag is different because it is not used with an open/close pair like all the others. Use the extra " /" inside the tag to maintain XHTML 1.0 compatibility
cy: Drwy ragosod mae tagiau bylchau llinell yn cael eu hychwanegu yn awtomatig, felly defnyddiwch y tag yma i ychwanegu rhai ychwanegol. Mae defnydd y tag yma'n wahanol oherwydd nid yw'n cael ei ddefnyddio gyda pâr agor/cau fel y rhai eraill i gyd. Defnyddiwch yr "/" ychwanegol tu mewn y tag i gynnal cytunedd XHTML 1.0

en: Text with <br />line break
cy: Testun gyda blwch llinell br /

en: By default paragraph tags are automatically added, so use this tag to add additional ones.
cy: Drwy ragosod mae paragraffau tagiau yn cael eu hychwanegu'n awtomatig, felly defnyddiwch y tag yma i ychwanegu rhai ychwanegol.

en: Paragraph one.
cy: Paragraff un.

en: Paragraph two.
cy: Paragraff dau.

en: Strong
cy: Cryf

en: Emphasized
cy: Pwysleisiol

en: Cited
cy: Dyfynnu

en: Coded text used to show programming source code
cy: Defnyddir testun cod i ddangos cod ffynhonnell y rhaglen

en: Coded
cy: Cod

en: Bolded
cy: Wedi ei amlygu

en: Italicized
cy: Wedi ei italeiddio

en: Superscripted
cy: Disodli

en: <sup>Super</sup>scripted
cy: <sup>Uwch</sup>ysgrifol

en: Subscripted
cy: isnodau

en: <sub>Sub</sub>scripted
cy: <sub>Is</sub>nodau

en: <abbr title="Abbreviation">Abbrev.</abbr>
cy: <abbr title="Talfyriad">Abbrev.</abbr>

en: <acronym title="Three-Letter Acronym">TLA</acronym>
cy: <acronym title="Acronym Tair Llythyren">ATL</acronym>

en: Block quoted
cy: Bloc a ddyfynnwyd

en: Quoted inline
cy: Dyfynnwyd ar-lein

en: Table header
cy: Pennawd tabl

en: Table cell
cy: Cell Tabl

en: Ordered list - use the &lt;li&gt; to begin each list item
cy: Rhestr drefnedig - defnyddiwch &lt;li&gt; i gychwyn bob rhestr eitem

en: First item
cy: Eitem gyntaf

en: Second item
cy: Ail eitem

en: Unordered list - use the &lt;li&gt; to begin each list item
cy: Rhestr heb ei drefnu - defnyddiwch y &lt;li&gt; i gychwyn bob rhestr eitem

en: Definition lists are similar to other HTML lists. &lt;dl&gt; begins the definition list, &lt;dt&gt; begins the definition term and &lt;dd&gt; begins the definition description.
cy: Mae rhestrau diffinio yn debyg i restrau HTML eraill.  &lt;dl&gt; yn dechrau'r rhestr diffino, &lt;dt&gt; yn dechrau term diffinio ac mae &lt;dd&gt; yn dechrau'r disgrifiad diffinio.

en: First term
cy: Tymor cyntaf

en: First definition
cy: Diffiniad cyntaf

en: Second term
cy: Ail dymor

en: Second definition
cy: Ail ddiffiniad

en: Subtitle three
cy: Trydydd is-deitl

en: Subtitle four
cy: Pedwerydd is-deitl

en: Subtitle five
cy: Pumed is-deitl

en: Subtitle six
cy: Chweched is-deitl

en: Tag Description
cy: Disgrifiad Tag

en: You Type
cy: Chi'n teipio

en: You Get
cy: Chi'n derbyn

en: No help provided for tag %tag.
cy: Dim cymorth wedi ei ddarparu i tag %tag.

en: Quotation mark
cy: Marc dyfyniad

en: Character Description
cy: Disgrifiad cymeriad

en: Lines and paragraphs break automatically.
cy: Llinellau a pharagraffau yn torri'n awtomatig.

en: Compose tips
cy: Cyfansoddi awgrymiadau

en: Short but meaningful name for this collection of threaded discussions.
cy: Enw byr ond ystyrlon ar gyfer y casgliad yma o drafodaethau llinynol

en: Description and guidelines for discussions within this forum.
cy: Disgrifiad a chanllawiau ar gyfer trafodaethau o fewn y fforwm yma.

en: Short but meaningful name for this collection of related forums.
cy: Enw byr ond ystyrlon ar gyfer y cyfres yma o fforymau perthynol.

en: Default number of forum topics displayed per page.
cy: Rhagosod nifer o destunau fforwm a ddangosir ar bob tudalen.

en: Default display order for topics.
cy: Rhagosod arddangosiad i destunau.

en: Containers are usually placed at the top (root) level, but may also be placed inside another container or forum.
cy: Mae cynhwysion yn cael eu lleoli fel arfer ar lefel uchaf (gwreiddyn), ond gall eu rhoi i fewn cynhwysydd neu fforwm arall.

en: Forums may be placed at the top (root) level, or inside another container or forum.
cy: Gall fforymau eu lleoli ar lefel uchaf (gwreiddyn), neu tu fewn cynhwysydd neu fforwm.

en: Forum topic
cy: Testun y fforwm

en: Manages the display of online help.
cy: Yn rheoli dangosiad o gymrith ar-lein.

en: This page exports the translated strings used by your site. An export file may be in Gettext Portable Object (<em>.po</em>) form, which includes both the original string and the translation (used to share translations with others), or in Gettext Portable Object Template (<em>.pot</em>) form, which includes the original strings only (used to create new translations with a Gettext translation editor).
cy: Mae'r dudalen yn allforio'r llinynau cyfieithu a ddefnyddir ar eich safle. Efallai bod ffeil allforio yn y ffurf Gwrthrych Cludadwy Gettext (<em>.po</em>), sy'n cynnwys y llinyn gwreiddiol a'r llinyn wedi ei gyfieithu (defnyddir i rannu cyfieithiadau gydag eraill), neu mewn ffurf Templed Gwrthrych Cludadwy Gettext (<em>.pot</em>), sy'n cynnwys y llinynau gwreiddiol yn unig (defnyddir i greu cyfieithiadau newydd gyda golygydd cyfieithu Gettext).

en: Submission form settings
cy: Gosodiadau ffurf cyflwyno

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
cy: Mae'n rhaid i'r enw peirianr ddarllenadwy ddim ond cynnwys llythrennau bach, rhifau, ac thanlinellu.

en: Added content type %name.
cy: Math o gynnwys %name wedi ei ychwanegu.

en: Changed the content type of 1 post from %old-type to %type. | Changed the content type of @count posts from %old-type to %type.
cy[0]: Newid y math cynnwys o confnod 1 o %old-type i %type.             Newid math cynnwys o gofnodion @count o %old-type i %type.

en: Are you sure you want to rebuild the permissions on site content?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau ailgodi yr hawliau ar safle cynnwys?

en: This action rebuilds all permissions on site content, and may be a lengthy process. This action cannot be undone.
cy: Mae'r gweithred yma'n ailgodi holl hawliau ar gynnwys safle, ac gall fod yn broses hir. Ni ellir dad-wneud y broses yma.

en: language
cy: iaith

en: An error occurred and processing did not complete.
cy: Roedd gwall a ni gwblhaodd y prosesu.

en: Copy of the revision from %date.
cy: Copi o'r diwygiad o %date.

en: Revision from %revision-date of @type %title has been deleted.
cy: Mae diwygiad o %revision-date o @type %title wedi cael ei ddileu.

en: @type: reverted %title revision %revision.
cy: @type: %title wedi ei ddychwelyd at ddiwygiad %revision.

en: The content access permissions need to be rebuilt.
cy: Mae hawliau mynediad cynnwys angen ei ailgodi.

en: Rebuilding content access permissions
cy: Ailgodi hawliau mynediad cynnwys

en: Content permissions have been rebuilt.
cy: Mae hawliau cynnwys wedi cael eu ailgodi.

en: The content access permissions have not been properly rebuilt.
cy: Nid yw hawliau mynediad cynnwys wedi cael ei ailgodi'n iawn.

en: Add content type
cy: Ychwanegu math o gynnwys

en: Revert to earlier revision
cy: Dychwelyd at ddiwygiad cynharaf

en: Delete earlier revision
cy: Dileu diwygiad cynharaf

en: Allows content to be submitted to the site and displayed on pages.
cy: Caniatáu cynnwys gael ei gyflwyno ar y safle a'i arddangos ar dudalennau.

en: The alias %alias is already in use in this language.
cy: Caiff yr arallenw %alias ei ddefnyddio eisoes yn yr iaith yma.

en: The alias has been saved.
cy: Mae'r arallenw wedi ei gadw

en: Are you sure you want to delete path alias %title?
cy: Ydych chi'n siwr eich bod eisiau dileu'r llwybr arallenw %title?

en: Filter aliases
cy: Ffiltro arallenwau

en: Enter the path you wish to create the alias for, followed by the name of the new alias.
cy: Cofnodwch y llwybr yr hoffech greu yr arallenw ar ei gyfer, gyda enw yr arallenw newydd i'w ddilyn.

en: URL aliases
cy: arallenwau URL

en: Edit alias
cy: Golygu arallenw

en: Delete alias
cy: Dileu arallenw

en: Add alias
cy: Ychwanegu arallenw

en: Allows users to rename URLs.
cy: Caniatáu defnyddwyr ailenwi URLau.

en: Indexing throttle
cy: Mynegeio sbardun

en: Number of items to index per cron run
cy: Nifer o eitemau i fynegeio pob rhediad cron.

en: Indexing settings
cy: Mynegeio gosodiadau

en: Minimum word length to index
cy: Hyd gair lleiaf i fynegai

en: Simple CJK handling
cy: Triniaeth CJK syml

en: Whether to apply a simple Chinese/Japanese/Korean tokenizer based on overlapping sequences. Turn this off if you want to use an external preprocessor for this instead. Does not affect other languages.
cy: P’un ai i roi symbol Tsieineaidd, Siapaneaidd/Coreaidd syml wedi ei seilio ar drefn gorgyffwrdd. Trowch hwn i ffwrdd os ydych eisiau defnyddio cyn-brosesydd allanol ar gyfer hyn yn lle. Nid yw'n effeithio unrhyw ieithoedd eraill.

en: Search form
cy: Ffurf chwiliad

en: Top search phrases
cy: Prif ymadroddion chwilio

en: View most popular search phrases.
cy: Gweld ymadroddion mwyaf poblogaidd.

en: Enables site-wide keyword searching.
cy: Galluogi chwiliad gair allweddol safle llydan.

en: Content viewing counter settings
cy: Gosodiadau cyfrif gweld cynnwys

en: Count content views
cy: Cyfrif gwelediadau cynnwys

en: Increment a counter each time content is viewed.
cy: Cynnyddu rhifydd bob amser mae cynnwys yn cael ei weld.

en: Popular content
cy: Cynnwys poblogaidd

en: How many content items to display in "all time" list.
cy: Baint o eitemau cynnwys i'w dangos yn y rhestr "holl amser".

en: How many content items to display in "recently viewed" list.
cy: Baint o eitemau cynnwys i'w dangos yn y rhestr "newydd weld".

en: Today's:
cy: Un heddiw:

en: All time:
cy: Holl amser:

en: Last viewed:
cy: Gwelwyd ddiwethaf:

en: Logs and records system events to syslog.
cy: Yn logio a chofnodi digwyddiadau system i syslog.

en: User pictures in posts
cy: Lluniau defnyddiwr yn y cofnodion

en: User pictures in comments
cy: Lluniau defnyddiwr mewn sylwadau

en: Shortcut icon
cy: Eicon llwybr brys

en: Upload logo image
cy: Llwytho logo delwedd i fyny

en: Shortcut icon settings
cy: Gosodiadau eicon llwybr brys

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your shortcut icon.
cy: Os nad oes gennych ffeil mynediad uniongyrchol at y gweinyddwr, defnyddiwch y maes yma i lwytho eich eicon llwybr brys.

en: @module (<span class="admin-missing">missing</span>)
cy: @module (<span dosbarth="gweinydd-ar goll">ar goll</span>)

en: The following modules will be completely uninstalled from your site, and <em>all data from these modules will be lost</em>!
cy: Bydd y modiwlau canlynol yn cael eu dad-osod yn gyfan gwbl o'ch safle, ac <em>bydd holl ddata o'r modiwlau hyn yn cael eu colli</em>!

en: Confirm uninstall
cy: Cadarnhau dad-osod

en: Would you like to continue with uninstalling the above?
cy: A ydych eisiau parhau gyda'r dad-osod uchod?

en: No modules selected.
cy: Dim modiwlau wedi eu dewis.

en: The selected modules have been uninstalled.
cy: Mae'r modiwlau dewisedig wedi cael eu dad-osod.

en: Default 403 (access denied) page
cy: Tudalen rhagosod 403 (mynediad wedi ei wrthod)

en: Default 404 (not found) page
cy: Tudalen rhagosod 404 (heb ddarganfod)

en: Caches cleared.
cy: Storfa wedi clirio

en: Select an image processing toolkit
cy: Dewis cronfa feddalwedd prosesu delwedd

en: Number of items in each feed
cy: Nifer o eitemau ym mhob porthwr

en: Default number of items to include in each feed.
cy: Rhagosod nifer o eitemau i'w cynnwys ym mhob porthwr.

en: Feed content
cy: Cynnwys porthwr

en: Titles plus teaser
cy: Pennawdau gan gynnwys rhagflas

en: Global setting for the default display of content items in each feed.
cy: Gosodiadau eang ar gyfer dangosiad rhagosod o eitemau cynnwys ym mhob porthwr.

en: Formatting
cy: Fformatio

en: Cron ran successfully.
cy: Cron wedi rhedeg yn lwyddiannus.

en: Cron run failed.
cy: Rhediad cron wedi methu.

en: No modules are available to uninstall.
cy: Does dim modilwau ar gael i dad-osod.

en: This page shows you all available administration tasks for each module.
cy: Mae'r dudalen yma'n dangos holl dasgau gweinyddol sydd ar gael ar gyfer pob modiwl.

en: The <em>Powered by Drupal</em> block is an optional link to the home page of the Drupal project. While there is absolutely no requirement that sites feature this link, it may be used to show support for Drupal.
cy: Mae'r bloc <em> Wedi ei bweru gan Drupal</em> yn ddolen ddewisol i'r dudalen cartref o'r prosiect Drupal. Tra nad oes gofynion y mae'r safle yn nodweddu'r dolen yma, gall ei ddefnyddio i ddangos cefnogaeth i Drupal.

en: Powered by Drupal
cy: Wedi ei bŵeru gan Drupal

en: Could not delete temporary file "%path" during garbage collection
cy: Methu dileu ffeil dros dro "%path" yn ystod casgliad ysbwriel.

en: Compact mode
cy: Dull cryno

en: Image toolkit
cy: Cronfa feddalwedd delwedd

en: Choose which image toolkit to use if you have installed optional toolkits.
cy: Dewis pa cronfa feddalwedd delwedd i'w ddefnyddio os ydych wedi mewnosod cronfeydd meddalwedd dewisol.

en: RSS publishing
cy: Cyhoeddi RSS

en: Date and time
cy: Dyddiad ac amser

en: -1 (Unlimited)
cy: -1 (Anghyfyngedig)

en: Your PHP installation is too old. Drupal requires at least PHP %version.
cy: Mae mewnosodiad PHP yn rhy hen. Mae Drupal angen o leiaf %version PHP.

en: PHP memory limit
cy: Cyfyngiad cof PHP

en: Consider increasing your PHP memory limit to %memory_minimum_limit to help prevent errors in the installation process.
cy: Cysidrwch gynnyddu eich cyfyngiad cof PHP i %memory_minimum_limit i helpu atal gwallau yn y broses mewnosod.

en: Consider increasing your PHP memory limit to %memory_minimum_limit to help prevent errors in the update process.
cy: Cysidrwch gynnyddu cyfynder cof PHP i %memory_minimum_limit i helpu atal gwallau yn y broses diweddaru.

en: Depending on your configuration, Drupal can run with a %memory_limit PHP memory limit. However, a %memory_minimum_limit PHP memory limit or above is recommended, especially if your site uses additional custom or contributed modules.
cy: Gan ddibynnu ar eich ffurfweddiad, gall Drupal redeg gyda cyfyngiad cof PHP %memory_limit. Er, mae cyfyngiad cof PHP %memory_minimum_limit neu fwy yn cael ei argymell, enwedig os yw eich safle yn defnyddio modiwlau addasedig neu wedi eu cyfrannu'n ychwanegol.

en: Increase the memory limit by editing the memory_limit parameter in the file %configuration-file and then restart your web server (or contact your system administrator or hosting provider for assistance).
cy: Cynnyddu cyfyngiad cof drwy olygu y paramedr cof_cyfyngiad yn y ffeil %configuration-file  ac wedyn ail ddechreuwch eich gweinyddwr gwe (neu cysylltwch gyda'r gweinyddwr system neu darparwr gwesteio am gymorth).

en: Contact your system administrator or hosting provider for assistance with increasing your PHP memory limit.
cy: Cysylltwch gyda'r gweinyddwr system neu darparwr gwesteiwr am gymorth i gynnyddu cyfyndiad cof PHP.

en: Not protected
cy: Heb ei ddiogelu

en: The file %file is not protected from modifications and poses a security risk. You must change the file's permissions to be non-writable.
cy: Nid yw ffeil %file wedi ei amddiffyn rhag addasiadau ac yn risg diogelwch. Mae'n rhaid i chi newid hawliau'r ffeil i fod yn an-ysgrifenadwy.

en: Cron has not run recently.
cy: Nid yw cron wedi rhedeg yn ddiweddar.

en: Cron maintenance tasks
cy: Tasgau cynnal cron

en: The directory %directory is not writable.
cy: Nid yw cyfeiriadur %directable yn ysgrifenadwy.

en: Writable (<em>public</em> download method)
cy: Yn ysgrifenadwy (<em>cyhoeddus</em> dull lawrlwytho)

en: Writable (<em>private</em> download method)
cy: Yn ysgrifenadwy (<em>preifat</em> dull lawrlwytho)

en: Database updates
cy: Diweddariadau cronfa ddata

en: Access to update.php
cy: Mynediad at diweddariad.php

en: Handles general site configuration for administrators.
cy: Trin ffurfweddiad safle cyffredin i weinyddwyr.

en: Reset to alphabetical
cy: Ailosod i fod yn nhrefn y wyddor

en: Terms are displayed in ascending order by weight.
cy: Mae termau yn cael eu dangos mewn trefn esgynnol yn ôl eu pwysau.

en: Weight value must be numeric.
cy: Mae'n rhaid i werth pwysau fod yn rifol.

en: Are you sure you want to reset the vocabulary %title to alphabetical order?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau ailosod y geirfa %title yn nhrefn y wyddor?

en: Resetting a vocabulary will discard all custom ordering and sort items alphabetically.
cy: Ail osod geirfa yn cael ei waredu holl drefniant cwstwm ac yn trefnu etiemau yn nhrefn y wyddor.

en: Reset vocabulary %name to alphabetical order.
cy: Ailosod geirfa %name i drefn y wyddor.

en: Translation settings
cy: Gosodiadau cyfieithu

en: This translation needs to be updated
cy: Mae'n rhaid i'r cyfieithiad gael ei ddiweddaru.

en: Unknown release date
cy: Dyddiad cyhoeddi anhysbys

en: Last checked: @time ago
cy: Gwirwyd ddiwethaf: @time yn ôl

en: Last checked: never
cy: Gwirwyd ddiwethaf: byth

en: Includes: %includes
cy: Yn cynnwys: %includes

en: Select how frequently you want to automatically check for new releases of your currently installed modules and themes.
cy: Dewis pa mor aml yr ydych eisiau gwirio yn awtomatig am gyhoeddiadau newydd ar eich modiwlau a themau sydd newydd eu mewnosod.

en: Here you can find information about available updates for your installed modules and themes. Note that each module or theme is part of a "project", which may or may not have the same name, and might include multiple modules or themes within it.
cy: Yma gallwch ddarganfod gwybodaeth am ddiweddariadau sydd ar gael am eich modiwlau a themau sydd wedi eu mewnosod. Nodwch fod pob modiwl a thema yn ran o "brosiect", a gall fod gyda neu ddim yr un enw, a gall gynnwys modiwlau a themau lluosog oddi fewn iddo.

en: Module and theme update status
cy: Statws diweddaru modiwl a thema

en: There are security updates available for one or more of your modules or themes. To ensure the security of your server, you should update immediately!
cy: Mae diweddariadau diogelwch ar gael i un neu fwy o fodiwlau neu themâu. I sicrhau diogelwch eich gweinydd, dylech ddiweddaru ar unwaith!

en: There are updates available for one or more of your modules or themes. To ensure the proper functioning of your site, you should update as soon as possible.
cy: Mae yna ddiweddariadau ar gael ar gyfer un neu fwy o fodiwlau neu themâu. I sicrhau y swyddogaeth priodol o'ch safle, dylech ddiweddaru mor fuan â phosib.

en: Get a status report about available updates for your installed modules and themes.
cy: Cael adroddiad statws am ddiweddariadau sydd ar gael ar gyfer eich modiwlau a themau sydd wedi ei mewnosod.

en: %name has been deleted.
cy: Mae %name wedi cael ei ddileu.

en: You must enter a username.
cy: Mae'n rhaid i chi roi enw defnyddiwr i mewn.

en: The username cannot begin with a space.
cy: Ni all enw defnyddiwr ddechrau gyda bwlch.

en: The username cannot end with a space.
cy: Ni all enw defnyddiwr orffen gyda bwlch.

en: The username cannot contain multiple spaces in a row.
cy: Ni all yr enw defnyddiwr gynnwys bylchau llusoog mewn rhes.

en: The username contains an illegal character.
cy: Mae'r enw defnyddiwr yn cynnwys cymeriad anghyfreithlon.

en: The username %name is too long: it must be %max characters or less.
cy: Mae'r enw defnyddiwr %name yn rhy hir: mae'n rhaid iddo fod yn %max o gymeriadau neu llai.

en: Who's online
cy: Pwy sydd ar-lein

en: Enter the password that accompanies your username.
cy: Rhowch gyfrinair i mewn sydd yn mynd gyda'ch enw defnyddiwr.

en: Unblock the selected users
cy: Dad-gloi defnyddwyr dewisedig

en: Block the selected users
cy: Blocio y defnyddwyr dewisedig

en: Deleted user: %name %email.
cy: Defnyddiwr wedi ei ddileu: %name %email.

en: Edit role
cy: Golygu swyddogaeth

en: Manages the user registration and login system.
cy: Yn rheoli cofrestriad defnyddiwr a system mewngofnodi.

en: Language list
cy: Rhestr Iaith

en: Path settings
cy: Gosodiadau llwybr

en: The file upload failed. %upload
cy: Methodd y llwythiad ffeil. %upload

en: URL to file
cy: URL at ffeil

en: The size of the file in bytes.
cy: Maint y ffeil mewn beitiau.

en: Interface
cy: Rhyngwyneb

en: Text format
cy: Fformat testun

en: Regional settings
cy: Gosodiadau rhanbarthol

en: The weight of this term in relation to other terms.
cy: Pwysau'r term yma mewn perthynas i dermau eraill.

en: Help text to display for the vocabulary.
cy: Testun cymorth i ddangos y geirfa.

en: Whether or not related terms are enabled within the vocabulary. (0 = disabled, 1 = enabled)
cy: Os yw'r termau perthynol wedi eu galluogi o fewn geirfa neu ddim (0=wedi ei anablu, 1=wedi ei alluogi)

en: The type of hierarchy allowed within the vocabulary. (0 = disabled, 1 = single, 2 = multiple)
cy: Math o hierarchaeth a ganiateir o fewn geirfa. (0= wedi ei anablu, 1 =sengl, 2 = lluosog)

en: Whether or not multiple terms from this vocabulary may be assigned to a node. (0 = disabled, 1 = enabled)
cy: Os gall termau lluosog o'r gerifa yma ei aseinio i nod neu ddim. (0=wedi ei anablu, 1=wedi ei alluogi)

en: Whether or not terms are required for nodes using this vocabulary. (0 = disabled, 1 = enabled)
cy: Os yw termau angen ar gyfer nodau sy'n defnyddio'r geirfa yma neu ddim. (0=wedi ei anablu, 1=wedi ei alluogi)

en: Whether or not free tagging is enabled for the vocabulary. (0 = disabled, 1 = enabled)
cy: Os yw tagio am ddim yn alluogol i'r gerifa neu ddim. (0=wedi ei anablu, 1=wedi ei alluogi)

en: The weight of the vocabulary in relation to other vocabularies.
cy: Pwysau'r gerifa i'w gymharu i eirfaoedd eraill.

en: Page bottom
cy: Gwaelod y dudalen

en: URL of the origin of the event.
cy: URl i man cychwyn y digwyddiad.

en: Hostname of the user who triggered the event.
cy: Enw gwesteiwr o'r defnyddiwr a sbardunodd y digwyddiad.

en: Structure
cy: Strwythur

en: Fetcher
cy: Casglwr

en: Title of the feed.
cy: Teitl y porthwr

en: The URL of the comment.
cy: URL y sylw.

en: The date the comment was posted.
cy: Dyddiad postwyd y sylw.

en: Date changed
cy: Dyddiad newidwyd

en: Default country
cy: Gwlad diofyn

en: Congratulations, you installed @drupal!
cy: Llongyfarchiadau, rydych wedi gosod @drupal!

en: Settings file
cy: Ffeil gosodiadau

en: Site maintenance account
cy: Cyfrif cynnal safle

en: Select the default country for the site.
cy: Dewiswch y gwlad diofyn ar gyfer y wefan.

en: Required modules
cy: Modiwlau angenrheidol

en: Status message
cy: Neges statws

en: The URL %url is invalid.
cy: Mae'r URL %url yn annilys.

en: Number of items shown in listing pages
cy: Nifer o eitemau sy'n ymddangos ar dudalennau restr

en: No books available.
cy: Does dim llyfrau ar gael.

en: Changing colors
cy: Newid lliwiau

en: Full comment
cy: Sylw llawn

en: List (text)
cy: Rhestr (testun)

en: Text formats
cy: Fformatiau testun

en: Select a new effect
cy: Dewiswch effaith newydd

[ctx: Long month name]
en: January
cy: Ionawr

[ctx: Long month name]
en: February
cy: Chwefror

[ctx: Long month name]
en: March
cy: Mawrth

[ctx: Long month name]
en: April
cy: Ebrill

[ctx: Long month name]
en: May
cy: Mai

[ctx: Long month name]
en: August
cy: Awst

[ctx: Long month name]
en: September
cy: Medi

[ctx: Long month name]
en: October
cy: Hydref

[ctx: Long month name]
en: November
cy: Tachwedd

[ctx: Long month name]
en: December
cy: Rhagfyr

en: more information
cy: mwy o wybodaeth

en: Image style
cy: Arddull delwedd

en: Author textfield
cy: Maes testun Awdur

en: @node_type comment
cy: Sylw ar @node_type

en: Database support
cy: Cefnogaeth cronfa ddata

en: Comment posted: %subject.
cy: Postwyd sylw: %subject.

en: A date in 'time-since' format. (%date)
cy: Dyddiad mewn fformat 'amser-ers'. (%date)

en: Format settings:
cy: Gosodiadau fformat:

en: Choose a file
cy: Dewiswch ffeil

en: Database system
cy: System cronfa ddata

en: Database system version
cy: Fersiwn system cronfa ddata

en: Delete the account and make its content belong to the %anonymous-name user.
cy: Dileu'r cyfrif hwn a rhoi perchnogaeth ei gynnwys i'r defnyddiwr %anonymous-enw

en: Delete the account and its content.
cy: Dileu'r cyfrif a'i gynnwys.
