Drupal core (9.3.4) - en to fil translation catalogue (537 entries)

en: Home
fil: Bahay

en: Title
fil: Pamagat

en: Body
fil: Nilalaman

en: Next
fil: Susunod

en: Pages
fil: Mga Pahina

en: Save configuration
fil: Pangalagaan ang pagsasaayos

en: delete
fil: tanggalin

en: Status
fil: Kalagayan

en: Register
fil: Magrehistro

en: Create a new user account.
fil: Gumawa ng bagong akawnt.

en: Prefix
fil: Unlapi

en: Suffix
fil: Hulapi

en: Approve
fil: Aprubahan

en: Delete
fil: Tanggalin

en: Operations
fil: Mga operasyon

en: Content
fil: Nilalaman

en: Value
fil: Halaga

en: Username
fil: Bansag

en: Groups
fil: Mga grupo

en: Group
fil: Grupo

en: Type
fil: Uri

en: Author
fil: May akda

en: Replies
fil: Mga tugon

en: yes
fil: oo

en: List
fil: Listahan

en: Subject
fil: Paksa

en: Actions
fil: Mga gawain

en: Confirm
fil: Kumpirmahin

en: Cancel
fil: Kanselahin

en: Remove
fil: Tanggalin

en: Description
fil: Paglalarawan

en: Language
fil: Wika

en: more
fil: marami pa

en: Disable
fil: Pahintuin

en: Disabled
fil: Nakahinto

en: Enabled
fil: Gumagana

en: Administration
fil: Pangangasiwa

en: Comments
fil: Mga puna

en: More
fil: marami pa

en: Last updated
fil: Huling binago

en: new
fil: bago

en: Tags
fil: Mga etiketa

en: Block title
fil: Pamagat ng tipak

en: The title of the block as shown to the user.
fil: Ang pamagat ng tipak na ipinapakita sa mga tagagamit.

en: Taxonomy
fil: Taksonomiya

en: Yes
fil: Oo

en: No
fil: Hindi

en: Content types
fil: Mga uri ng nilalaman

en: Homepage
fil: Unang pahina

en: view
fil: tingnan

en: Overview
fil: Pangkalahatang-ideya

en: Advanced options
fil: Mga abansadong pagpipilian

en: Edit
fil: Wastuhin

en: Date
fil: Petsa

en: Search
fil: Hanapin

en: Reset
fil: Ibalik sa pamantayan

en: This action cannot be undone.
fil: Ang gawaing ito ay hindi maaaring bawiin.

en: Message
fil: Mensahe

en: Account Name
fil: Pangalan ng akawnt

en: Password
fil: Hudyat

en: - None -
fil: - Wala -

en: Weight
fil: Timbang

en: none
fil: wala

en: Add container
fil: Magdagdag ng lalagyan

en: Settings
fil: Mga pagtatakda

en: Name
fil: Pangalan

en: edit
fil: wastuhin

en: Go to previous page
fil: Pumunta sa nakaraang pahina

en: Go to next page
fil: Mag-punta sa susunod na pahina

en: Import
fil: Angkatin

en: Book
fil: Aklat

en: Export
fil: Luwasin

en: Back
fil: Bumalik

en: Outline
fil: Balangkas

en: header
fil: ulunan

en: Preview
fil: Masdan muna

en: Save
fil: Pangalagaan

en: Help
fil: Tulong

en: Default
fil: Pamantayan

en: Update
fil: Gawing bago

en: Sunday
fil: Linggo

en: Monday
fil: Lunes

en: Tuesday
fil: Martes

en: Wednesday
fil: Miyerkules

en: Thursday
fil: Huwebes

en: Friday
fil: Biyernes

en: Saturday
fil: Sabado

en: High
fil: Mataas

en: Low
fil: Mababa

en: Add
fil: Idagdag

en: View
fil: Tingnan

en: History
fil: Kasaysayan

en: Path
fil: Landas

en: Vocabularies
fil: Bokabularyo

en: Modules
fil: Mga modulo

en: never
fil: hindi kailanman

en: Updated
fil: Nabago

en: actions
fil: mga aksyon

en: aggregator
fil: tagapagsama

en: The fully-qualified URL of the feed.
fil: Ang buong kwalipikadong URL ng feed

en: Add forum
fil: Magdagdag ng pagpupulong

en: Add term
fil: Magdagdag nang kataga

en: Preview comment
fil: Masdan muna ang puna

en: Advanced search
fil: Abansadong paghahanap

en: You are not authorized to access this page.
fil: Ikaw ay hindi awtorisadong magpunta sa pahinang ito.

en: n/a
fil: hindi naaangkop

en: Picture
fil: Larawan

en: Database type
fil: Uri ng database

en: Configure
fil: Ayusin

en: Files
fil: Mga talaksan

en: Error
fil: Mali

en: Contact
fil: Pakikipag-ugnay

en: Created
fil: Inilikha

en: Expanded
fil: Pinalawak

en: Add child page
fil: Magdagdag ng nasa ilalim na pahina

en: Printer-friendly version
fil: Bersyon na maaaring i-print

en: Update options
fil: Mga pagpipilian sa pagbabago

en: All
fil: Lahat

en: Active
fil: Aktibo

en: Last post
fil: Huling paskil

en: Access denied
fil: Tinaggihan ang pagpunta dito

en: Add content
fil: Magdagdag nang nilalaman

en: Block
fil: Tipak

en: Add block
fil: Magdagdag nang tipak

en: Page
fil: Pahina

en: 1 hour | @count hours
fil[0]: 1 oras
fil[1]: @count oras

en: 1 day | @count days
fil[0]: 1 araw
fil[1]: @count araw

en: Configuration saved.
fil: Ang pagsasaayos ay napangalagaan.

en: Site name
fil: Pangalan ng sityo

en: Site slogan
fil: Sawikain ng sityo

en: Good
fil: Mabuti

en: User settings
fil: Ayos ng mga tagagamit

en: Drupal core update status
fil: Katayuan ng pagbabago ng ubod ng Drupal

en: Header
fil: Ulunan

en: Left sidebar
fil: Kaliwang sidebar

en: Right sidebar
fil: Kanang sidebar

en: Footer
fil: Paanan

en: Your name
fil: Ang iyong pangalan

en: Menu link
fil: Kawing sa menu

en: To
fil: Para kay

en: From
fil: Mula kay

en: Throttle
fil: Hadlang

en: Roles
fil: Mga papel

en: Comment
fil: Puna

en: Published
fil: Inilathala

en: Signature
fil: Lagda

en: Filter
fil: Salain

en: Locale
fil: Pampook

en: Promoted to front page
fil: Itinaas sa unang pahina

en: File ID
fil: ID ng talaksan

en: File name
fil: Pangalan ng talaksan

en: File size
fil: Laki ng talaksan

en: Time zone
fil: Sona ng oras

en: Search settings
fil: Mga pagtatakda ng paghahanap

en: active
fil: aktibo

en: Items
fil: Mga bagay

en: Last update
fil: Huling binago

en: Next update
fil: Susunod na pagbabago

en: %time left
fil: %time ang natitira

en: Performance
fil: Pagsasakatuparan

en: Medium
fil: Katamtaman

en: Last reply
fil: Huling tugon

en: System
fil: Sistema

en: Unlimited
fil: Walang hangganan

en: Remove a role from the selected users
fil: Tanggalan ng posisyon ang mga napiling tagagamit

en: Administer content
fil: Pangasiwaaan ang nilalaman

en: Configuration
fil: Pagsasa-ayos

en: Navigation
fil: Paglalayag

en: Appearance
fil: Hitsura

en: User login
fil: Pagkalagda ng tagagamit

en: Log in
fil: Lumagda

en: Add new comment
fil: Magdagdag nang bagong puna

en: Users
fil: Mga tagagamit

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
fil: Ang @site ay kasalukuyang nasa ilalim nang pagpapanatili. Kami ay babalik sa ilang sandali. Maraming salamat sa inyong pagtitiyaga.

en: Default front page
fil: Pamantayang unang pahina

en: Anonymous
fil: Hindi kilala

en: Uninstall
fil: Alisin

en: Install
fil: Ilagay

en: Filters
fil: Mga salaan

en: Recent comments
fil: Mga punang kumakailan lamang

en: IP Address
fil: Tirahang IP

en: The comment and all its replies have been deleted.
fil: Ang puna at lahat nang mga tugon ay natanggal na.

en: Save settings
fil: Pangalagaan ang mga pagtatakda

en: Germany
fil: Alemanya

en: 1 new | @count new
fil[0]: 1 bago
fil[1]: @count bago

en: France
fil: Pransya

en: Norway
fil: Noruwega

en: Philippines
fil: Pilipinas

en: United Arab Emirates
fil: Nagkakaisang Arabong Emirato

en: United Kingdom
fil: Nagkakaisang Kaharian

en: United States
fil: Estados Unidos

en: Database username
fil: Bansag ng database

en: Database password
fil: Hudyat ng database

en: Database name
fil: Pangalan ng database

en: Add user
fil: Magdagdag nang tagagamit

en: Key
fil: Susi

en: English
fil: Ingles

en: Sources
fil: Mga pinagmulan

en: 1 item | @count items
fil[0]: 1 bagay
fil[1]: @count mga bagay

en: Add menu
fil: Magdagdag nang menu

en: ‹ previous
fil: ‹ nakaraan

en: next ›
fil: susunod ›

en: View user profile.
fil: Tingnan ang profile.

en: Feed settings
fil: Mga pagtatakda ng pakain

en: published
fil: nailathala

en: The changes have been saved.
fil: Ang mga pagbabago ay napangalagaan.

en: Member for
fil: Kasapi nang

en: @time ago
fil: @time ang nakalipas

en: Deleted
fil: Tinanggal

en: Languages
fil: Mga wika

en: Topics
fil: Mga paksa

en: Topic
fil: Paksa

en: Edit menu
fil: Wastuhin ang menu

en: Publishing options
fil: Mga opsyon sa paglalathala

en: Create new revision
fil: Lumikha ng bagong bersyon

en: Locale settings
fil: Mga pagtatakda ng lokal

en: Configure block
fil: Ayusin ang mga tipak

en: Feb
fil: Peb

en: Posts
fil: Mga paskil

en: Path alias
fil: Palayaw na landas

en: Log out
fil: Umalis sa pagkalagda

en: First day of week
fil: Unang araw ng linggo

en: Create new account
fil: Lumikha nang bagong akawnt

en: People
fil: Mga tao

en: Site information
fil: Impormasyon ng sityo

en: Blocked
fil: Hinadlangan

en: Books
fil: Mga aklat

en: Forums
fil: Mga pagpupulong

en: The specified passwords do not match.
fil: Ang tinukoy na mga hudyat ay hindi tumugma

en: Permissions
fil: Mga pahintulot

en: Cron
fil: Kuron

en: Standard
fil: Karaniwan

en: Menu settings
fil: Mga pagtatakda ng menu

en: Themes
fil: Mga bastidor ng disenyo

en: JPEG quality
fil: kalidad ng JPEG

en: not published
fil: hindi nailathala

en: Published comments
fil: Mga nailathalang puna

en: Protected
fil: Protektado

en: Comment settings
fil: Pagtatakda ng mga puna

en: Contact settings
fil: Pagtatakda ng pakikipag-ugnay

en: Reset password
fil: I-reset ang hudyat

en: Processing
fil: Pinoproseso

en: File upload error. Could not move uploaded file.
fil: May mali sa pagkarga. Hindi ma-ilipat ang naikarga.

en: Shortcuts
fil: Mga maigsing ruta

en: Password strength:
fil: Lakas ng hudyat:

en: Passwords match:
fil: Tugma ng mga hudyat:

en: Location of comment submission form
fil: Lokasyon ng form sa pagsusumite ng komento

en: Go to first page
fil: Mag-punta sa unang pahina

en: Go to last page
fil: Mag-punta sa huling pahina

en: Enter the terms you wish to search for.
fil: Ipasok ang mga katagang nais mong hanapin.

en: Block description
fil: Paglalarawan ng tipak

en: Blocks
fil: Mga tipak

en: Configure what block content appears in your site's sidebars and other regions.
fil: Ayusin kung anong nilalaman ng tipak ang pinapakita sa mga baras sa gilid at ibang pook sa iyong sityo.

en: Save blocks
fil: Pangalagaan ang mga tipak

en: Save block
fil: Pangalagaan ang tipak

en: Menus
fil: Mga menu

en: Any customizations will be lost. This action cannot be undone.
fil: Ang lahat ng mga pagpapasadya ay mawawala. Ang gawaing ito ay hindi maaaring bawiin.

en: Add vocabulary
fil: Magdagdag nang talasalitaan

en: Default time zone
fil: Pamantayang sona ng oras

en: Anonymous commenting
fil: Pagpupuna ng mga di kilalang tagagamit

en: Anonymous posters may not enter their contact information
fil: Ang mga di kilalang tagagamit ay di maaaring magpasok ng kanilang impormasyon

en: Anonymous posters may leave their contact information
fil: Ang mga di kilalang tagagamit ay maaaring magpasok ng kanilang impormasyon

en: Anonymous posters must leave their contact information
fil: Ang mga di kilalang tagagamit ay dapat magpasok ng kanilang impormasyon

en: 1 new comment | @count new comments
fil[0]: 1 bagong puna
fil[1]: @count bagong puna

en: Subtitle
fil: Pamagat

en: Menu link title
fil: Pamagat ng kawing ng menu

en: Reply
fil: Tugon

en: New forum topics
fil: Mga bagong paksa mula sa forum

en: Page not found
fil: Hindi natagpuan ang pahina

en: « first
fil: « una

en: last »
fil: huli »

en: The directory %directory does not exist.
fil: Hindi pa nalilikha ang direktoryong %directory

en: No comments available.
fil: Walang magagamit na mga puna.

en: Alias
fil: Palayaw

en: Account settings
fil: Mga pagtatakda ng akawnt

en: Enter your keywords
fil: Ipasok ang mga katagang nais mong hanapin

en: Clean URLs
fil: Mga malinis na URL

en: My account
fil: Akawnt ko

en: Active forum topics
fil: Mga aktibong paksa mula sa forum

en: 1 year | @count years
fil[0]: 1 taon
fil[1]: @count taon

en: 1 week | @count weeks
fil[0]: 1 linggo
fil[1]: @count linggo

en: 1 min | @count min
fil[0]: 1 minuto
fil[1]: @count minuto

en: 1 sec | @count sec
fil[0]: 1 segundo
fil[1]: @count segundo

en: German
fil: Aleman

en: Password reset instructions mailed to %name at %email.
fil: Ang impormasyon sa pagpalit ng hudyat ay naipadala na kay %name sa %email.

en: Containing any of the words
fil: Naglalaman ng alinman sa mga salita

en: Containing the phrase
fil: Naglalaman ng mga parirala

en: Containing none of the words
fil: Hindi naglalaman ng alinman sa mga salita

en: Only of the type(s)
fil: Sa (mga) uri lamang ng nilalaman na

en: Or
fil: O

en: Reports
fil: Mga ulat

en: Install profile
fil: Iinstala ang profile

en: Web server
fil: Tagasilbi ng web

en: and
fil: at

en: Manage actions
fil: Pamahalaan ang mga kilos

en: - Select -
fil: - Pumili -

en: Translate
fil: Isaling-wika

en: File to import not found.
fil: File na inangkat ay hindi natagpuan.

en: Save translations
fil: Pangalagaan ang pag-sasaling-wika

en: Create @name
fil: Lumikha ng @name

en: @module (<span class="admin-disabled">disabled</span>)
fil: @module (<span class="admin-disabled">pinahinto</span>)

en: Web services
fil: Mga serbisyo ng web

en: For security reasons, your upload has been renamed to %filename.
fil: Para sa kaligtasan, ang iyong ikinargang ito ay muling pinangalanan bilang %filename.

en: User account
fil: Akawnt ng tagagamit

en: Main navigation
fil: Pangunahing paglalayag

en: Direction
fil: Direksiyon

en: Password field is required.
fil: Ang patlang para sa hudyat ay kinakailangan

en: Confirm password
fil: Patunayan ang hudyat

en: No content available.
fil: Walang magagamit na nilalaman.

en: Run cron
fil: Patakbuhin ang cron

en: Run updates
fil: Patakbuhin ang mga pagbabago

en: The file %file could not be saved. An unknown error has occurred.
fil: Ang file na %file ay hindi mapangalagaan. Isang hindi kilalang pagkakamali ay naganap.

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
fil: Tanging ang mga file na may mga sumusunod na karugtong ang pinahihintulutan: %files-allowed.

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
fil: Ang file ay %filesize na lampas sa pinakamataas na sukat na %maxsize.

en: The file is %filesize which would exceed your disk quota of %quota.
fil: Ang file ay %filesize. Lalampas ito sa kota ng disk na %quota.

en: Upload error. Could not move uploaded file %file to destination %destination.
fil: Mali sa pagkarga. Hindi mailipat ang naikargang %file patungo sa destinasyong %destination.

en: New set
fil: Bagong pulutong

en: Save and continue
fil: Pangalagaan at magpatuloy

en: IP address
fil: Tirahang IP

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
fil: Isang iligal na pagpipilian ay napansin. Mangyaring makipag-ugnayan sa tagapangasiwa ng sayt.

en: First sidebar
fil: Unang baras sa gilid

en: Notify user of new account
fil: Ipaalam sa tagagamit ang bagong akawnt

en: Delete comment
fil: Tanggalin ang komento

en: Reply to comment
fil: Tumugon sa komento

en: Publish the selected comments
fil: Ilathala ang mga napiling puna

en: Unpublish the selected comments
fil: Huwag ilathala ang mga napiling puna

en: (No subject)
fil: (Walang pamagat)

en: Add feed
fil: Mag-dagdag ng feed

en: List links
fil: Itala ang mga kawing

en: File system
fil: Sistema ng talaksan

en: Enter your @s username.
fil: Ipasok ang iyong bansag sa @s.

en: @type %title has been updated.
fil: Ang @type na %title ay nabago.

en: Add language
fil: Magdagdag nang wika

en: Add link
fil: Magdagdag nang kawing

en: View comments
fil: Tingnan ang mga puna

en: Initializing.
fil: Sinisimulan.

en: An error has occurred.
fil: May maling naganap.

en: 0 sec
fil: 0 seg

en: To change the current user password, enter the new password in both fields.
fil: Upang baguhin ang kasalukuyang hudyat ng tagagamit, ipasok ang bagong hudyat sa parehong patlang.

en: You have tried to use a one-time login link that has expired. Please request a new one using the form below.
fil: Sinubukan mong gumamit nang pang-isahang kawing sa paglalagda na wala nang bisa. Maaring humingi ka ng bago gamit-gamit ang mga kahon sa ibaba.

en: This login can be used only once.
fil: Ang paglalagdang ito ay maaari lamang gamitin nang isang beses.

en: Provide a password for the new account in both fields.
fil: Magbigay nang hudyat para sa bagong akawnt sa parehong patlang.

en: Administration menu
fil: Menu ng pangangasiwa

en: Attempting to re-run cron while it is already running.
fil: Sinusubukang muling patakbuhin ang cron habang ito'y tumatakbo pa.

en: Cron run completed.
fil: Natapos ang pagtatakbo ng cron

en: Update translations
fil: Gawing bago ang mga pagsasaling-wika

en: Who's new
fil: Sino ang bago

en: Language name
fil: Pangalan ng wika

en: Contact form
fil: Pormularyo sa pakikipag-ugnay

en: The requested page could not be found.
fil: Ang hiniling na pahina ay hindi mahanap.

en: Requirements problem
fil: Suliranin sa mga pangangailangan

en: Database configuration
fil: Pagsasaayos ng database

en: Select an installation profile
fil: Pumili ng profile para sa instalasyon

en: Choose language
fil: Pumili ng wika

en: Select language
fil: Pumili ng wika

en: No profiles available
fil: Walang magagamit na profile

en: Drupal already installed
fil: Drupal ay naka-instala na

en: Installing @drupal
fil: Iniinstala ang @drupal

en: The installation has encountered an error.
fil: Nakatagpo ng pagkakamali ang instalasyon

en: Configure site
fil: Ayusin ang sityo

en: Installed %module module.
fil: Nainstala na ang modulong %module.

en: Choose profile
fil: Pumili ng profile

en: Verify requirements
fil: Suriin ang mga pangangailangan

en: Set up database
fil: Itayo ang database

en: Set up translations
fil: Itayo ang pagsasaling-wika

en: Install site
fil: Iinstala ang sityo

en: Finish translations
fil: Tapusin ang pagsasaling-wika

en: Update notifications
fil: Abiso mg mga pagbabago

en: Check for updates automatically
fil: Awtomatikong suriin ang mga update

en: 1 byte | @count bytes
fil[0]: 1 byte
fil[1]: @count byte

en: Illegal choice %choice in %name element.
fil: Iligal na pagpipiliang %choice sa elementong %name.

en: GD2 image manipulation toolkit
fil: Kasangkapang GD2 para sa pag-mamanipula ng mga imahe

en: Define the image quality for JPEG manipulations. Ranges from 0 to 100. Higher values mean better image quality but bigger files.
fil: Tukuyin ang kalidad ng mga larawan para sa manipulasyon ng JPEG. Umaabot mula 0 hanggang 100. Nangangahulugan ang mas mataas na halaga ng mas mahusay na kalidad ng imahe ngunit mas malaki ang file nito.

en: Right to left
fil: Kanan papuntang kaliwa

en: Left to right
fil: Kaliwa papuntang kanan

en: Add custom language
fil: Magdagdag ng mga pasadyang wika

en: Save language
fil: Pangalagaan ang wika

en: String contains
fil: Ang linya ay naglalaman nang

en: Leave blank to show all strings. The search is case sensitive.
fil: Iwanang walang laman upang ipakita ang lahat ng mga linya. Ang paghahanap ay sensitibo sa laki at liit ng titik.

en: Search in
fil: Hanapin sa

en: Both translated and untranslated strings
fil: Naisalin at di pa naisasalin na mga string

en: Only translated strings
fil: Tanging mga naisaling string

en: Only untranslated strings
fil: Tanging mga di pa naisasaling string

en: Languages not yet added
fil: Mga wikang di pa naidadagdag

en: The name of the feed (or the name of the website providing the feed).
fil: Ang pangalan ng pakain (o pangalan ng sityo na nagbibigay ng pakain)

en: Add a feed in RSS, RDF or Atom format. A feed may only have one entry.
fil: Magdagdag ng feed sa format na RSS, RDF o Atom. Ang feed ay maaaring may isang lahok lamang.

en: Delete the selected comments
fil: Tanggalin ang mga napiling puna

en: Personal contact form
fil: Personal na pormularyo ng  pakikipag-ugnay

en: View events that have recently been logged.
fil: Tingnan ang mga kaganapang kamakailan-lamang nailagda.

en: Allowed HTML tags: @tags
fil: Mga pinahihintulutang HTML tag: @tags

en: By default line break tags are automatically added, so use this tag to add additional ones. Use of this tag is different because it is not used with an open/close pair like all the others. Use the extra " /" inside the tag to maintain XHTML 1.0 compatibility
fil: Bilang pamantayan, ang pagpapatlang ng mga linya ay awtomatiko, kaya gamitin ito upang magdagdag pa ng patlang. Ang paggamit nito ay naiiba dahil ito ay hindi gumagamit ng pagbukas at pagsarang pares gaya ng ibang tag. Gumamit ng ekstrang "/" sa loob ng tag upang mapanatili ang tugma sa XHTML 1.0

en: Text with <br />line break
fil: Teksto na may <br />pagpapatlang

en: By default paragraph tags are automatically added, so use this tag to add additional ones.
fil: Bilang pamantayan, ang tag para sa talata ay awtomatikong idadagdag, kaya gamitin ito para magdagdag pa.

en: Paragraph one.
fil: Talata 1.

en: Paragraph two.
fil: Talata 2.

en: Strong
fil: Malakas

en: Emphasized
fil: Madiin

en: Coded text used to show programming source code
fil: Tekstong code upang ipakita ang code sa programming

en: Coded
fil: Code

en: Subscripted
fil: Pinababang teksto

en: <sub>Sub</sub>scripted
fil: <sub>Pinababang</sub>teksto

en: Block quoted
fil: Banggitin ang isang tipak ng teksto

en: Quoted inline
fil: Banggitin ang isang linya ng teksto

en: Ordered list - use the &lt;li&gt; to begin each list item
fil: Listahang magkakasunod - gamitin ang &lt;ol&gt; bilang simula ng listahan. Gamitin ang &lt;li&gt; sa mga bagay sa listahan.

en: First item
fil: Unang bagay

en: Second item
fil: Pangalawang bagay

en: Unordered list - use the &lt;li&gt; to begin each list item
fil: Listahang di-magkakasunod - gamitin ang &lt;ul&gt; bilang simula ng listahan. Gamitin ang &lt;li&gt; sa mga bagay sa listahan.

en: Definition lists are similar to other HTML lists. &lt;dl&gt; begins the definition list, &lt;dt&gt; begins the definition term and &lt;dd&gt; begins the definition description.
fil: Ang listahan ng mga depinisyon ay katulad din ng ibang listahan sa HTML. Simulan ang listahan sa paggamit ng &lt;dl&gt;. Simulan ang kataga sa paggamit ng &lt;dt&gt; at simulan ang depinisyon sa paggamit ng &lt;dd&gt;.

en: First term
fil: Unang kataga

en: First definition
fil: Depinisyon ng unang kataga

en: Second term
fil: Pangalawang kataga

en: Second definition
fil: Depinisyon ng pangalawang kataga

en: Subtitle three
fil: Pamagat 3

en: Subtitle four
fil: Pamagat 4

en: Subtitle five
fil: Pamagat 5

en: Subtitle six
fil: Pamagat 6

en: Tag Description
fil: Paglalarawan ng etiketa

en: You Type
fil: Ita-type mo

en: You Get
fil: Kalalabasan

en: Lines and paragraphs break automatically.
fil: Ang mga linya at mga talata ay awtomatikong papatlangin.

en: Compose tips
fil: Mga tip sa pagdidisenyo at pagpoporma ng teksto

en: Forum topic
fil: Paksa sa forum

en: language
fil: wika

en: Add content type
fil: Magdagdag nang uri ng nilalaman

en: The alias has been saved.
fil: Ang palayaw ay napangalagaan.

en: Filter aliases
fil: Salain ang mga palayaw

en: URL aliases
fil: Mga palayaw ng URL

en: Add alias
fil: Magdagdag nang palayaw

en: Search form
fil: Pormularyo ng paghahanap

en: View most popular search phrases.
fil: Tingnan ang mga patok na hinahanap na parirala.

en: User pictures in posts
fil: Mga larawan ng mga tagagamit sa mga paskil

en: User pictures in comments
fil: Mga larawan ng mga tagagamit sa mga puna

en: Powered by Drupal
fil: Pinatatakbo ng Drupal

en: Image toolkit
fil: Kasangkapan ng larawan

en: Choose which image toolkit to use if you have installed optional toolkits.
fil: Piliin kung aling kasangkapan ng larawan ang gagamitin kung naglagay ka ng mga maaaring pagpiliang mga kasangkapan.

en: RSS publishing
fil: Paglalathala ng RSS

en: Date and time
fil: Petsa at oras

en: -1 (Unlimited)
fil: -1 (Walang hanggan)

en: Database updates
fil: Mga pagbabago ng database

en: Last checked: @time ago
fil: Huling sinuri: @time ang nakalipas

en: Module and theme update status
fil: Katayuan ng mga modulo at suleras ng hitsura

en: You must enter a username.
fil: Kailangan mong magpasok nang bansag.

en: Who's online
fil: Sino ang nakakabit

en: Enter the password that accompanies your username.
fil: Ipasok ang hudyat na kasama ng iyong bansag.

en: Block the selected users
fil: Pigilan ang mga napiling tagagamit

en: Text format
fil: Format ng teksto

en: No new posts
fil: Walang bagong paskil

en: Add format
fil: Magdagdag nang format

en: Regional settings
fil: Mga pagtatakdang pampook

en: Page top
fil: Ibabaw ng pahina

en: Page bottom
fil: Ilalim ng pahina

en: Sidebar first
fil: Unang baras sa gilid

en: Structure
fil: Pagkakayari

en: Seven
fil: Pito

en: Cancel account
fil: Alisin ang akawnt

en: Secondary menu
fil: Pangalawang menu

en: The IP address of the computer the comment was posted from.
fil: Ang tirahang IP ng kompyuter kung saan nanggaling ang pinaskil na puna.

en: Main page content
fil: Nilalaman ng pangunahing pahina

en: Default country
fil: Pamantayang bansa

en: Demonstrate block regions (@theme)
fil: Ipakita ang mga pook ng mga tipak (@theme)

en: Administer blocks
fil: Pangasiwaaan ang mga tipak

en: Unapproved comments (@count)
fil: Di sinang-ayunang mga puna (@count)

en: Administer comments and comment settings
fil: Pangasiwaaan ang mga puna at mga pagtatakda ng puna

en: Edit own comments
fil: Magwasto ng mga sariling puna

en: Add text format
fil: Magdagdag nang format ng teksto

en: Text formats
fil: Mga format ng teksto

en: Add new @node_type
fil: Magdagdag ng bagong @node_type

en: A <em>forum topic</em> starts a new discussion thread within a forum.
fil: Ang isang <em>paksa ng pagpupulong</em> ay magsisimula ng isang bagong hibla ng talakayan sa loob ng isang pagpupulong.

en: Administer image styles
fil: Pangasiwaaan ang mga istilo ng mga larawan

en: Image styles
fil: Mga istilo ng larawan

en: Configure styles that can be used for resizing or adjusting images on display.
fil: Ayusin ang mga istilo na maaaring gamitin para sa pagbabago ng laki o pag-aayos ng mga ipinapakitang mga larawan.

en: Administer languages
fil: Pangasiwaaan ang mga wika

en: Language switcher (@type)
fil: Tagapagpalit ng wika (@type)

en: Make selected content sticky
fil: Gawing malagkit ang napiling nilalaman

en: Make selected content not sticky
fil: Huwag gawing malagkit ang napiling nilalaman

en: Administer content types
fil: Pangasiwaaan ang mga uri ng nilalaman

en: View published content
fil: Tingnan ang mga nilalamang nakalathala

en: View own unpublished content
fil: Tingnan ang sariling nilalaman na hindi nakalathala

en: Recent content
fil: Mga nilalaman na kumakailan lamang

en: No front page content has been created yet.
fil: Wala pang nagagawang  nilalaman para sa unang pahina.

en: Administer URL aliases
fil: Pangasiwaaan ang mga landas ng URL

en: Administer search
fil: Pangasiwaan ang paghahanap

en: Choose a set of shortcuts to use
fil: Pumili ng pulutong ng maigsing rutang gagamitin

en: Change set
fil: Baguhin ang pulutong

en: Administer shortcuts
fil: Pangasiwaaan ang mga maigsing ruta

en: User verification status in comments
fil: Katayuan ng pagpapatunay ng mga tagagamit sa mga puna

en: A date in 'short' format. (%date)
fil: Petsa sa "maigsi" na format. (%date)

en: A date in 'medium' format. (%date)
fil: Petsa sa "katamtaman" na format. (%date)

en: A date in 'long' format. (%date)
fil: Petsa sa "mahaba" na format. (%date)

en: Administer modules
fil: Pangasiwaan ang mga modulo

en: Administer site configuration
fil: Pangasiwaaan ang pagsasaayos ng sityo

en: Administer themes
fil: Pangasiwaaan ang mga suleras ng hitsura

en: Administer actions
fil: Pangasiwaaan ang mga gawain

en: View site reports
fil: Tingnan ang mga ulat ng sityo

en: Select the desired local time and time zone. Dates and times throughout this site will be displayed using this time zone.
fil: Piliin ang nais na lokal na oras at sona ng oras. Ang mga petsa at oras sa buong sityo na ito ay ipapakita gamit ang sona ng oras na ito.

en: Maintenance mode
fil: Paraan ng pagpapanatili

en: Logging and errors
fil: Pagtatala at mga mali

en: Regional and language
fil: Pampook at wika

en: Search and metadata
fil: Paghahanap at metadata

en: more information
fil: karagdagang impormasyon

en: Administer vocabularies and terms
fil: Pangasiwaaan ang mga talasalitaan at mga termino

en: For example: %url
fil: Halimbawa: %url

en: For example: %filename from your local computer
fil: Halimbawa: %filename mula sa iyong lokal na kompyuter

en: Administer users
fil: Pangasiwaaan ang mga tagagamit

en: Add lowercase letters
fil: Magdagdag ng mga maliliit na titik

en: Add uppercase letters
fil: Magdagdag ng malalaking titik

en: Add numbers
fil: Magdagdag ng bilang

en: Add punctuation
fil: Magdagdag ng bantas

en: Minimal
fil: Pinakakakaunti

en: Use <em>basic pages</em> for your static content, such as an 'About us' page.
fil: Gamitin ang mga <em>simpleng pahina</em> para sa iyong mga statik na nilalaman, tulad ng isang 'Tungkol sa amin' na pahina.

en: Install with commonly used features pre-configured.
fil: Instalahin gamit ang mga karaniwang ginagamit na mga tampok.

en: Current password
fil: Kasalukuyang hudyat

en: Forum settings
fil: Mga pagtatakda ng pagpupulong

en: Administer text formats and filters
fil: Pangasiwaaan ang mga format ng teksto at mga salaan

en: Add shortcut set
fil: Magdagdag ng pulutong ng maiksing ruta

en: View, edit and delete all content regardless of permission restrictions.
fil: Tingnan, wastuhin o alisin ang lahat ng mga nilalaman anuman ang mga paghihigpit sa mga pahintulot.

en: A date in 'time-since' format. (%date)
fil: Petsa sa "panahong nakaraan" na format. (%date)

en: Use <em>articles</em> for time-sensitive content like news, press releases or blog posts.
fil: Gamitin ang mga <em>artikulo</em> para sa panahong sensitibong nilalaman tulad ng mga balita, mga "press release" o mga paskil sa blog.

en: Highlighted
fil: Binigyang-diin

en: Sidebar second
fil: Pangalawang baras sa gilid

en: Site logo
fil: Logo ng sityo

en: Administer software updates
fil: Pangasiwaaan ang mga pagbabago sa pampalatuusang pagpapairal

en: Never (manually)
fil: Hindi kailanman (manu-mano)

en: Manage automatic site maintenance tasks.
fil: Pamahalaan ang mga awtomatikong pananatili ng sityo.

en: Minimal profile for running tests. Includes absolutely required modules only.
fil: Pinakakaunting profile para sa pagpapatakbo ng mga pagsubok. Ang mga talagang kinakailangan lamang na mga modulo ang kasama.

en: Weight for @block block
fil: Timbang para sa tipak na @block

en: Region for @block block
fil: Pook para sa tipak na @block

en: Post comments
fil: Magpaskil ng puna

en: Administer settings.
fil: Pangasiwaan ang mga pagtatakda.

en: %type_name: Create new content
fil: %type_name: Lumikha nang bagong nilalaman

en: %type_name: Edit own content
fil: %type_name: Magwasto ng sariling nilalaman

en: %type_name: Edit any content
fil: %type_name: Magwasto ng kahit anong nilalaman

en: View the administration theme
fil: Tingnan ang suleras ng hitsura ng pangangasiwa

en: Database system
fil: Sistema ng database

en: Database system version
fil: Bersyon ng sistema ng database

en: Build a custom site without pre-configured functionality. Suitable for advanced users.
fil: Bumuo ng pasadyang sityo na hindi pa nakaayos ang pag-andar. Angkop para sa mga abansadong tagagamit.

en: Minimal profile for running tests with a multilingual installer.
fil: Pinakakaunting profile para sa pagpapatakbo ng mga pagsubok na may multilingwal na pang-instala.
